[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

Mắng mà làm gì. Học tất nhiên quan trọng nhưng cuộc sống rộng lớn mà. Đa phần mọi người có học lực bình thường mà vẫn sống đấy thôi.
Em thì chỉ bảo con học thôi còn được tới đâu hay tới đó. Đứa nào có khả năng học thì em đầu tư, còn k tính bài khác.
Năm nay em cũng có 1 đứa vào lớp 1, em cũng chọn 2 trường tư gần nhà. Kiểm tra ở ĐTĐ thì trượt, nó cũng buồn buồn dù em cũng k ôn luyện gì, ở trường mẫu giáo cũng chỉ chơi và học kỹ năng. Nó hỏi sao trường ĐTĐ lại k nhận con, con trả lời hết mà, con lại ngoan nữa. Em giải thích là vì trường chỉ có từng đấy chỗ nên họ sẽ chọn những bạn ngoan nhất, mạnh mẽ và nói rõ ràng nhất. Cu cậu bảo chắc có 1 câu con nói hơi bé :))
Thằng này tuy nhát nhưng tính ăn thua rất cao, lúc nào cũng chỉ thích chơi với bạn giỏi, ngoan nhất lớp. Nhưng gặp bố mẹ toàn lũ k ham hố thành tích đâm ra cũng cứ lìu tìu đi ganh đua kiểu ăn nhanh hơn, ngoan hơn vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Con e k khóc nhưng hôm nay học sinh thi xong khóc quá trời. E cũng nhẹ nhàng mắng xong an ủi.
Thế chắc vẫn okie đó mợ, em đi thi đại học toàn ra sớm cả h ngay sau khi đc nộp bài mà lần nào cũng tính 1+1=3 nên chả bao giờ đc 10. Thế nhưng vẫn đỗ nên ko sao.
Chúc con cụ tuy có ko đc tuyệt đối thì cũng đủ điểm để đỗ vào trường theo đúng nguyện vọng nhé.

matizvan2009

Xe ba gác
Năm này con trâu nhà e thi lớp 10. Về học lực nó cấp 2 đều đứng đầu lớp nên e tin tưởng nó. Ôn thi lớp 10 e chỉ bảo nó môn văn và anh văn, môn toán bố nó phụ trách.
Hôm nay thi xong môn toán nó làm e chới với hụt hẫng vì toán thực tế nó làm k đâu vào đâu.
Giờ e lo quá hic hic.
Đem bố nó ra mà tẩn.
Đúng là con hư tại BỐ

7vienngocrong

Xe tăng
Mắng mà làm gì. Học tất nhiên quan trọng nhưng cuộc sống rộng lớn mà. Đa phần mọi người có học lực bình thường mà vẫn sống đấy thôi.
Em thì chỉ bảo con học thôi còn được tới đâu hay tới đó. Đứa nào có khả năng học thì em đầu tư, còn k tính bài khác.
Năm nay em cũng có 1 đứa vào lớp 1, em cũng chọn 2 trường tư gần nhà. Kiểm tra ở ĐTĐ thì trượt, nó cũng buồn buồn dù em cũng k ôn luyện gì, ở trường mẫu giáo cũng chỉ chơi và học kỹ năng. Nó hỏi sao trường ĐTĐ lại k nhận con, con trả lời hết mà, con lại ngoan nữa. Em giải thích là vì trường chỉ có từng đấy chỗ nên họ sẽ chọn những bạn ngoan nhất, mạnh mẽ và nói rõ ràng nhất. Cu cậu bảo chắc có 1 câu con nói hơi bé :))
Ui e mắng tí vì chủ quan. Có con ai học thi mà đi xem phim rạp lén chơi game như nó. Nó tự phụ quá.

Smile1102

Xe container
Thương em bé quá ạ, dù cũng hơi buồn cười :D
Con em đi thi lớp 1 về hỏi làm ntn nó bảo làm đúng hết, hỏi nó sao biết đúng hết nó bảo là con đã kiểm tra đi kiểm tra lại rồi, may vẫn đỗ :D

7vienngocrong

Xe tăng
Thế chắc vẫn okie đó mợ, em đi thi đại học toàn ra sớm cả h ngay sau khi đc nộp bài mà lần nào cũng tính 1+1=3 nên chả bao giờ đc 10. Thế nhưng vẫn đỗ nên ko sao.
Chúc con cụ tuy có ko đc tuyệt đối thì cũng đủ điểm để đỗ vào trường theo đúng nguyện vọng nhé.
Cảm ơn cụ. E cũng lo lo tí. Hơi thất vọng chút.

Tuan Can

Xe container
Cụ vẫy dạy được toán 9 cho con thì em nể đấy.

Smile1102

Xe container
Cảm ơn cụ. E cũng lo lo tí. Hơi thất vọng chút.
Kể cả có trượt thì cũng là bài học cho nó sau này đỡ chủ quan thôi mợ.
Có bài học sớm chưa biết chừng còn tốt hơn cho nó đấy, mợ cứ AQ như vậy mà vui đi :D

Sứa.

Xe điện
Năm này con trâu nhà e thi lớp 10. Về học lực nó cấp 2 đều đứng đầu lớp nên e tin tưởng nó. Ôn thi lớp 10 e chỉ bảo nó môn văn và anh văn, môn toán bố nó phụ trách.
Hôm nay thi xong môn toán nó làm e chới với hụt hẫng vì toán thực tế nó làm k đâu vào đâu.
Giờ e lo quá hic hic.
Cái món đứng đầu lớp này với thi có rọc phách, gv khác chấm nó khác nhau mợ ạ :D Thế mới có câu "chột làm vua xứ mù" :))

Thắng Formosa

Xe tăng
Học hành hơn nhau ở kỳ 2 lớp 12 thôi cccm. 4 tháng trước khi thi tốt nghiệp quyết định tất cả, cháu e nó từ lớp 6 đến lớp 12 đều đội sổ k dc cái giấy khen nào. 4 tháng cuối nó bỏ hết điện thoại, tivi, máy tính lao đầu vào ôn thi, cuối cùng đạt top2 khối A00 của trường cấp 3. Còn mấy ông cháu trong đội tuyển hsg nghe đâu là nghỉ ngơi lấy tinh thần trước kì thi thì quên một số công thức tính nhanh và đạt kết quả thấp.