[Funland] Con thi xong giờ e lo các cụ .

7vienngocrong

Xe tăng
Em cảm giác mợ muốn con mình phải hoàn hảo, điểm phải tuyệt đối, từ đấy mới cảm thấy tự hào. Nhiều khi như vậy nó thành áp lực đè nặng lên con trẻ, nhất là đang độ tuổi trưởng thành, suy nghĩ nhiều và không muốn bị so sánh với người khác. Cu nhà mợ thông minh với cũng lanh lẹ, em đoán thế dựa trên cách cu nó trả lời, mợ nên thả lỏng hơn chút chút ...
Nói thật e cũng hơi tham tí. Nhưng việc học của 2 đứa con thì k ép học thêm gì ngoài AV. Vẫn phải chơi bài tâm lí với tụi nhỏ sau khi rầy nó, đôi khi chơi dân chủ đôi khi độc quyền.

Batman

Xe container
E rầy nó tí nhưng cũng làm bước tâm lí rồi cụ. NV1 của nó ok thôi chỉ hơi k hài lòng tí.
Không rõ mọi người thế nào, chứ em coi việc học của bọn F1 là của nhà trường và bản thân bọn nó. Em chỉ cấp tài nguyên, còn đâu phải tự lực.
Hai đứa F1 nhà em đi thi, theo đúng nguyện vọng của bọn nó, em chỉ thêm tí gió cho bọn nó thêm dũng khí thôi.

sinichit52

Xe container
Em lại chỉ cần con em giữa lớp thôi và ko thích đứng đầu lâm, nhất là đưngz đầu mà ko cần cố mấy. Kỳ 2 lớp 12 này con đầu nhà em nó cho luôn quả đội sổ đây mà ko làm gì đc nó.
Nó về đích rồi thì phải cho nó xả hơi chứ. Học vừa đủ, chơi vừa đủ là được rồi mợ.

Thỏ vẩu

Xe tải

PhongFood

Xe điện
Em giờ toàn thuê thôi cụ, dạy được nhưng nó mệt. Toán em còn nhớ toàn bộ, hoá nhớ toàn bộ. Do em dân Toán, học tổng hợp Hoá.
Giờ anh chả nhớ gì. Nghỉ hè định lôi f1 vào phòng thí nghiệm.. cho làm quen. Nhưng nghĩ nó theo ngành khác. Thôi! 😅

tunglam2806

Xe tăng
Em giờ toàn thuê thôi cụ, dạy được nhưng nó mệt. Toán em còn nhớ toàn bộ, hoá nhớ toàn bộ. Do em dân Toán, học tổng hợp Hoá.
Nhớ kiến thức là 1 chuyện. Nhưng để làm thầy phải có kỹ năng sư phạm. Vậy nên nhiều cụ/ mợ kiến thức tốt lao vào dạy con là sai sách. Thầy giỏi là thầy truyền đạt được tốt nhất cho học sinh.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không rõ mọi người thế nào, chứ em coi việc học của bọn F1 là của nhà trường và bản thân bọn nó. Em chỉ cấp tài nguyên, còn đâu phải tự lực.
Hai đứa F1 nhà em đi thi, theo đúng nguyện vọng của bọn nó, em chỉ thêm tí gió cho bọn nó thêm dũng khí thôi.
Em như cụ luôn. Gái nhà em trước em cứ chém bừa thi đại học mà đỗ thủ khoa thích gì bố cho, vào đại học mà tốt nghiệp cũng xuất sắc nhất trường rồi tự đi xin được việc làm, chỗ tốt lương cao bố mua cho cái LX570 mà đi có cái che nắng mưa đỡ vất vả.

Em biết trình chúng nó chỉ dạng phọt phét nên cứ chém thế cho sang mồm, mà chúng nó lại có thêm động lực=))

Batman

Xe container
Nhớ kiến thức là 1 chuyện. Nhưng để làm thầy phải có kỹ năng sư phạm. Vậy nên nhiều cụ/ mợ kiến thức tốt lao vào dạy con là sai sách. Thầy giỏi là thầy truyền đạt được tốt nhất cho học sinh.
Cụ nói đúng, mỗi người có chuyên môn riêng. Em chuyên làm thương mại nên em không dạy các môn khoa học.

Batman

Xe container
Em mà chém được như cụ thì em bán cmn nhà. :)) Em chỉ cho bọn nó đường lùi khi nguyện vọng tốt nhất bọn nó thử thách mà không đạt được thôi. :D
Em như cụ luôn. Gái nhà em trước em cứ chém bừa thi đại học mà đổi thủ khoa thích gì bố cho, vào đại học mà tốt nghiệp cũng xuất sắc nhất trường rồi tự đi xin được việc làm, chỗ tốt lương cao bố mua cho cái LX570 mà đi có cái chế nắng mưa.

Em biết trình chúng nó chỉ dạng phọt phét nên cứ chém thế cho sang mồm, mà chúng nó lại có thêm động lực=))

Chỉnh sửa cuối:

PhongFood

Xe điện
Em như cụ luôn. Gái nhà em trước em cứ chém bừa thi đại học mà đỗ thủ khoa thích gì bố cho, vào đại học mà tốt nghiệp cũng xuất sắc nhất trường rồi tự đi xin được việc làm, chỗ tốt lương cao bố mua cho cái LX570 mà đi có cái che nắng mưa đỡ vất vả.

Em cũng mạng dạn chém. Nhưng LX150 thôi =))
Em mà chém được như cụ thì em bán cmn nhà. :)) Em chỉ cho bọn nó đường lùi khi nguyện vọng tốt nhất bọn nó thử thách mà không đạt được thôi. :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thì có ai đánh thuế đâu cụ ? nên cứ nói cho nó thích. Thằng cu con nhà em hóng hớt cũng chen ngang vào hỏi: sau này con cũng được như thế hả bố ?

Em lại chém mày đàn ông thì cần gì, cứ thủ khoa là bố mua cho cái xe đạp tốt.: “Đàn ông là phải đạp khỏe con ạ”, thấy nó cũng gật đầu như bổ củi :))

thuyhtt

Xe tăng
đợt rồi nhìn nó giải toán em ngứa mắt nhảy vào giải rồi đưa nó, nó bảo tư duy mẹ chuyên toán con ko hiểu, em chụp đưa thầy giáo nó nhờ thầy, thì nó bảo ngon luôn. Gì cũng phân công LĐ rồi, giải chơi chơi đc, chứ ko thay gv đc.

Alexmazzz

Xe buýt
Sg mới xong hôm nay nên e mới thất vọng về việc nó làm môn toán k như ý. E đọc đề nó cầm về e bẩu ngay là mẹ học xong bao nhiêu năm mà mấy bài thực tế mẹ làm được hết. Nó buồn nhưng cái tội chủ quan của nó e biết e nhắc mà ỉ i.
Khó người khó ta, em thấy trên mạng ai chả kêu.
Năm bọn quý sửu thi , mục tiêu của thầy là 9.5, mục tiêu con em 9. Gặp đề khó đc có 8.25 vẫn đỗ bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Thì có ai đánh thuế đâu cụ ? nên cứ nói cho nó thích. Thằng cu con nhà em hóng hớt cũng chen ngang vào hỏi: sau này con cũng được như thế hả bố ?

Em lại chém mày đàn ông thì cần gì, cứ thủ khoa là bố mua cho cái xe đạp tốt.: “Đàn ông là phải đạp khỏe con ạ”, thấy nó cũng gật đầu như bổ củi :))
Bố mìn :D.

Smile1102

Xe container
đợt rồi nhìn nó giải toán em ngứa mắt nhảy vào giải rồi đưa nó, nó bảo tư duy mẹ chuyên toán con ko hiểu, em chụp đưa thầy giáo nó nhờ thầy, thì nó bảo ngon luôn. Gì cũng phân công LĐ rồi, giải chơi chơi đc, chứ ko thay gv đc.
Con nhà em nó nhờ em xong nó giật lấy bảo thôi thôi mẹ làm chậm lắm đuâ đây con làm :D
Bài nào khó quá thì em chê học khó này làm gì, bỏ đê :D

Vomoicuoi

Xe tăng
Đằng nào cũng xong rồi , tiếc cũng chả để làm gì con ạ. Cụ động viên f1 như thế