[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

linhadi

Xe đạp
Cầu mong con sớm khỏe, gia đình cụ cố gắng vững vàng vượt qua khó khăn nhé

LiemBlue

Xe lăn
Bin ơi con hãy cố gắng lên con nhé,cái giai đoạn khó khăn nhất con đã vượt qua rồi còn bây giờ con hãy bứt phá về đích con nhé.Tất cả mọi người mọi cô chú OF luôn bên con con nhé!
Thương con yêu con rất nhiều!

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Chào các cu, và cụ Nam, cùng cu Bin.
Mình là Ofer mới. Đọc những phần dưới đây, thấy thương cảm cu Bin quá! Không rõ là cháu bị bệnh gì lúc ban đầu?
Nhân đây, em xin gửi thông tin như sau:
Hiện em sống và làm việc tại Hanoi (em là người Saigon). Em đã và đang chia sẻ với những người có hoàn cảnh khó khăn bằng cách tặng máu (hoàn toàn miễn phí ạ). Máu của em thuộc nhóm O. Do đó, nếu Bin về VN mà cần tiếp máu (nếu hợp với máu của chú), ba của Bin cứ cho em biết. Các cụ có biết trường hợp nào cấp cứu mà cần máu, vui lòng báo cho em biết qua số đt 090 259 3358. Nhận được tin báo, vào bất cứ giờ nào, em sẽ đến ngay tức khắc.
Lý do khiến em tự nguyện làm việc trên là em mong muốn, nếu có thể được, mình có thể cứu lấy một mạng người cũng thấy vui rồi ạ.

halele

Xe tải
Mấy ngày nghỉ lễ máy tính của bác bị hỏng, ko vào OF được, nhớ Bin quá. Bin bị sốt có lẽ là do cơ thể phản ứng với chất phóng xạ. Ba Nam động viên con cố gắng uống nhiều nước (càng nhiều càng tốt) để cơ thể thải bớt độc tố ra ngoài. Ngày trước, trong thời gian xạ trị bác cũng được BS khuyên uống nhiều nước để cơ thể thải độc tố nhanh. Bin dũng cảm lắm. Nhìn con tập đi mà ko kìm lòng được. Chúc con chóng phục hồi để trở về VN sớm nhất. Yêu con nhiều lắm. :x %%-

Frech

Xe điện
Bin thân mến!
Cầu chúc những điều tốt đẹp sẽ đến với con!

I am me

Xe tải
Chào các cu, và cụ Nam, cùng cu Bin.
Mình là Ofer mới. Đọc những phần dưới đây, thấy thương cảm cu Bin quá! Không rõ là cháu bị bệnh gì lúc ban đầu?
Nhân đây, em xin gửi thông tin như sau:
Hiện em sống và làm việc tại Hanoi (em là người Saigon). Em đã và đang chia sẻ với những người có hoàn cảnh khó khăn bằng cách tặng máu (hoàn toàn miễn phí ạ). Máu của em thuộc nhóm O. Do đó, nếu Bin về VN mà cần tiếp máu (nếu hợp với máu của chú), ba của Bin cứ cho em biết. Các cụ có biết trường hợp nào cấp cứu mà cần máu, vui lòng báo cho em biết qua số đt 090 259 3358. Nhận được tin báo, vào bất cứ giờ nào, em sẽ đến ngay tức khắc.
Lý do khiến em tự nguyện làm việc trên là em mong muốn, nếu có thể được, mình có thể cứu lấy một mạng người cũng thấy vui rồi ạ.
Sao cụ không đến Viện Huyết học và Truyền máu TW (đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài), ở đó có rất nhiều bệnh nhân cần máu.

dungts

Xe máy
Lạc quan lên cụ. Em nghĩ y học hiện giờ rất phát triển nên gia đình cụ cứ tin tưởng vào tay nghề BS. Chúc cháu mau khỏe.

Chia xẻ với anh chị, tội nghiệp cháu quá!
Mong rằng sớm có phương pháp điều trị cho cháu!

Xitin1.8

Xe tải
Mấy hôm nay không thấy tin tức của cu Bin nhỉ, không biết con đã hết sốt chưa? Con phải cố ăn uống đầy đủ cho có sức khỏe nhé!
Cụ Nam mà rảnh thì up tình hình của cu Bin lên cho mọi người đỡ sốt ruột nhé :(

halele

Xe tải
Hôm nay là thứ Tư, không biết cu Bin đã hết sốt hẳn, tiếp tục xạ trị chưa ? Mong tin con. Bin chóng bình phục nhé. Yêu con nhiều lắm, mọi người vẫn không ngừng tiếp sức cho Bin. %%-

MEO

Xe hơi
Hôm nay là thứ Tư, không biết cu Bin đã hết sốt hẳn, tiếp tục xạ trị chưa ? Mong tin con. Bin chóng bình phục nhé. Yêu con nhiều lắm, mọi người vẫn không ngừng tiếp sức cho Bin. %%-
Tinh hinh cu Bin hom nay the nao roi bac Nam? Con da het sot chua? Hom nay di kham lai ket qua the nao bac? Mong sao nhan duoc ket qua tot de con som co the ve VN.

ajta

Xe máy
Chúc Bin chóng bình phục. Chúc bác Nam và gia đình mạnh khỏe để sát cánh cùng Bin.

cần cẩu 001

Xe hơi
Bin ơi cố lên nhé!mong những điều may mắn nhất sẽ đến với gia đình bác.

kutkit_giay

Xe đạp
Mong bình an đến cho mọi người, nhất là với cu Bin.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Chúc cu Bin và gia đình tai qua nạn khỏi.Không hiểu có phải cu Bin là học sinh Trần hoàng Việt trường Nguyễn Siêu không vì trường này cũng đang có chương trình động viên quyên góp cho học sinh này học lớp 5a6 của trường bị u não và đã mổ và đang điều trị tại Hàn quốc.

Chỉnh sửa cuối:

quynhcuoi

Xe tải
Con trai em cũng có vấn đề về sức khỏe... vợ chồng em luôn phải sống trong cảm giác thấp thỏm lo lắng nên rất đồng cảm với tâm sự của bác.... Từ hôm biết đến topic này, em mới quyết tâm đăng nhập làm thành viên của OF... Ngày nào em cũng vào để theo dõi tình hình sức khỏe cu Bin... Đọc những dòng tâm sự bác viết, ngắm hình ảnh gia đình bác, lại tiếp thêm cho em nghị lực rất nhiều...

Sáng nay em phải đưa con đi khám, đã lên giây cót tinh thần từ hôm qua mà vẫn thấy lo lắm bác ạ. Đang đợi con ăn sáng xong rồi đi, lại mở máy, vào topic của bác để tinh thần thêm mạnh mẽ hơn...Cảm ơn bác, cảm ơn topic đầy ý nghĩa này....
Cụ cũng phải cố lên cụ nhé. Mong bình yên đến mọi gia đình

halele

Xe tải
Chúc cu Bin và gia đình tai qua nạn khỏi.Không hiểu có phải cu Bin là học sinh Trần hoàng Việt trường Nguyễn Siêu không vì trường này cũng đang có chương trình động viên quyên góp cho học sinh này học lớp 5a6 của trường bị u não và đã mổ và đang điều trị tại Hàn quốc.
Đúng rồi cụ ạ. Bin chính là Trần Hoàng Việt, học sinh trường Nguyễn Siêu, Hà Nội.
Giờ này mà ba Nam vẫn chưa cập nhật tình hình điều trị của Bin. Mong tin nhiều. Cầu cho Bin chóng bình phục. Yêu thương Bin nhiều. [-O< %%-

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Suốt từ thứ 6 tuần trước đến giờ cũng là những ngày mệt mỏi, lo lắng. Con sốt cao liên tục, chỉ cần dứt thuốc hạ sốt là nhiệt độ vọt lên đến 40oC ngay. Sáng chủ nhật đã đưa con vào khu cấp cứu, các BS làm một loạt các xét nghiệm máu, chụp phổi, không tìm ra nguyên nhân. Đành truyền nước, cho thuốc hạ sốt và mấy viên kháng sinh về nhà theo dõi tiếp.

Đến thứ 4, GS Han khám lại cho con, vẫn sốt cao, bắt đầu có biểu hiện đau họng, khó nuốt, lại xuống khu cấp cứu, lại xét nghiệm máu, chụp X quang phổi, tiêm kháng sinh, uống thuốc hạ sốt. Đến 5h chiều, GS xuống khám lại, cũng giải thích cho Ba một loạt các thông số xét nghiệm máu, tất cả đều bình thường, không có biểu hiện lây nhiễm vi khuẩn, chỉ có bạch cầu của con hơi thấp, nhưng GS nói là bình thường với những người xạ trị. Phim chụp phổi cũng tốt, không bị viêm phổi, con cần ở lại khu cấp cứu để theo dõi tiếp

10h đêm, GS lại xuống khám lại cho con và quyết định cho con nhập viện, một là vì con sốt cao liên tục trong nhiều ngày, hai là để truyền dịch, nâng cao thể trạng của con để có thể tiếp tục xạ trị. Thế là sau 2 tuần ra viện, con lại phải nhập viện lại. Nhưng có lẽ như thế yên tâm hơn, nhất là buổi đêm, con hay sốt cao, có chuyện gì Ba Mẹ ở bên này muốn gọi taxi cũng khó, vì đơn giản là không thể đọc được địa chỉ. Bin gặp lại các cô y tá, chào hỏi bi bô. Đêm nay Mẹ lại ở lại BV trông con

Sáng nay vào viện, Mẹ nói cả đêm qua hầu như không ngủ. Đến 2h đêm con lại sốt đến 40oC, uống thuốc hạ sốt, rồi đắp khăn, chườm lạnh, thế mà phải đến hơn 4h sáng con mới hạ sốt. Sáng vào nhìn con mà thương quá, sốt cao, mắt mũi húp híp, nhất là mắt trái, híp tịt hết cả vào

Bin vào viện, gặp lại bạn cũ, một cô bé HQ 12 tuổi, cũng đang điều trị cùng khoa với Bin, sang tặng Bin một quả bóng, định chụp Bin với bạn HQ, nhưng thấy đầu cô bé này cũng trọc lốc nên thôi

Bin cũng chụp cho Mẹ một cái

Đến chiều trông mắt trái Bin đỡ sưng hơn nhiều, thế là đỡ phải đi chụp CT. Chả là sáng nay GS Han lên khám, thấy mắt trái Bin sưng húp híp, ông cũng hơi choáng. Ba nói với ông là bên trái con vẫn luôn hơi sưng, cả một bên mặt, cả chân nữa, sau ca mổ. GS nói sẽ tham khảo thêm với GS Kim, là GS mổ của con. Đến trưa ông sẽ kiểm tra lại, nếu mắt vẫn sưng sẽ phải đi chụp CT, bởi vì như ông nói, mắt rất là quan trọng, luôn phải cẩn thận, hơn nữa, ông cũng sợ là con bị viêm nhiễm gì ở vùng mắt gây sốt

7h tối nay, Bin lại bắt đầu sốt, cho uống thuốc hạ sốt, lại chườm đá, lau khăn, thế mà vẫn vọt lên đến 39.6oC, đến hơn 9h tối mới bắt đầu hạ. May là biểu hiện đau họng cũng đỡ hơn, Bin ăn được cũng dễ dàng hơn

Tính đến hết hôm nay, con đã sốt liên tục 7 ngày rồi. Nhìn con mặt xám xịt, môi cũng nhợt nhạt, ngồi dậy thì chân tay run lẩy bẩy. Sốt thế thì người lớn cũng chả chịu được nữa là cậu bé 11 tuổi. Nhưng mà bravo Bin, sốt cao, mệt mỏi, ăn uống khó khăn mà con không hề phàn nàn lấy một tiếng, hạ sốt thì ngồi chơi, đọc truyện, nghe nhạc trên máy tính, sốt cao thì nằm nghỉ. Ba Mẹ cho ăn cũng cố gắng nuốt, không một lời kêu ca. Những ngày vừa qua quả là cực kỳ mệt mỏi, lo lắng, nhưng cả nhà mình sẽ vượt qua được, con dũng cảm thể còn gì

Nhìn con thương quá. Mong con hết sốt nhanh, để tiếp tục xạ trị, nhanh còn về VN nghỉ ngơi. Mọi người ở nhà nhớ con lắm. Mà cả nhà mình cũng nhớ VN lắm rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng