[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

capriconus

Xe tải
chúc gia đình cụ bình an. em đọc xong thấy nghẹn ứ cổ, em cũng có 1 thằng ku như nhà cụ.Cầu chúc cháu nó tai qua nạn khỏi.

RR1

Xe buýt
Cụ đừng trách ông trời vội, có lẽ ông trời đang thử thách lòng can đảm của Bin và sự kiên trì của gia đình cụ mà thôi. Em tin gia đình cụ sẽ vượt qua mọi thử thách. Chặng đường phía trước còn rất dài, gắng lên cụ nhé.

mepeo

Xe buýt
chúc cháu và gia đình cụ may mắn

Chã Nhỏ

Xe điện
Không biết cu Bin sao rồi nhỉ ! Cụ Nam và gia đình cố gắng nhé ! OF sẽ luôn bên cụ .

halele

Xe tải
Bây giờ e mới biết có Thớt này. Cầu mong các Đấng bề trên che chở, giúp đỡ Bin đang gặp trọng bệnh. E mới đọc được vài trang, ko cầm lòng được nên có vài lời chia sẻ với gia đình. Cụ ơi, cụ cứ mạnh dạn cho cái TK của cụ lên đây để mọi người có thể giúp Bin 1 ngụm nước mát, tiếp sức cho bé lúc này. Cầu mong cho Bin và gia đình TAI QUA, NẠN KHỎI, ĐIỀU LÀNH THÌ ĐẾN, ĐIỀU DỞ THÌ QUA ! [-O<

hungvd

Xe hơi
Chúc bác và gia đình gặp nhiều may mắn. Cầu chúc Cu Bin sớm bình phục.

nvthu

Xe buýt
Đọc qua mà không nén dc, cầu chúc Bin qua khỏi mau bình phục!!!

tungpt13

Xe tăng
chúc cu Bim sớm khỏi bệnh , mong bác giữ gìn sức khỏe để còn là chỗ dựa cho gia đình mình

NguyenChiVan

Xe tăng
em chỉ biết động viên cụ hay dũng cảm vưng tin vào cuộc sống, chúc mọi điều tốt lành đến với gia đình cụ .

Chỉnh sửa cuối:

Ford_Everest

Xe buýt
Tôi lướt qua thớt này mỗi ngày nhiều lần từ hôm thấy nổi lên bên thớt từ thiện và chúng tôi chờ mong tin tức tốt lành của cu Bin mỗi ngày. Cụ chủ hãy là chỗ dựa vững chắc cho gia đình trong lúc cực kỳ khó khăn này, mẹ Bin thật tuyệt vời, cu Bin thật dũng cảm. Cả nhà cố lên(*)

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Hôm nay có lẽ là ngày vui nhất của cả nhà mình trong thời gian hai tuần gần đây. Tối qua con ngủ ngon giấc hơn, cả ngày hôm nay con cũng cười đùa nhiều hơn. Ba Mẹ vui lắm. Tuy rằng người con vẫn yếu, nhưng gương mặt con đã hồng hào và nhiều sức sống hơn trước ca mổ rất nhiều. Tay con đã nâng lên được, chân trái con cũng đã co duỗi mạnh mẽ hơn. Tiến triển rất tốt. Con ăn cũng được nhiều hơn, uống cũng nhiều sữa hơn. Ba nói với con, bao giờ con ăn hết suất cháo của bệnh viện thì con sẽ khỏi bệnh. Cả chiều nay, con không phải nằm, cả nhà mình chơi loanh quanh trong BV, con cười thật nhiều, cả khi nói chuyện với Ba Thành, Mẹ Hà con

Đến chiều, BS lại thông báo, sang ngày mai con sẽ phải chịu thêm một ca mổ, để cấy thiết bị tiếp nhận hóa trị (chemo port) vào người con, Mẹ con lo lắng, bây giờ cứ cái gì động đến phẫu thuật là sợ. Ba hỏi BS, thì nói ca mổ cũng nhanh thôi, khoảng 1h. Theo như tờ BS đưa, đây là một thiết bị hình tròn, đường kính khoảng vài cm, các BS sẽ đặt trong ngực phải con, dịch lên phía gần vai. Nó có một cái ống, theo hình vẽ thì luồn thẳng vào cột sống

Đêm nay, con đã khá lên, nên chỉ còn Mẹ ở lại trông con. Ba nói, Mẹ về nhà ngủ đi, lâu lắm không đc ngủ trên một cái giường tử tế rồi, nhưng Mẹ con nhất quyết không chịu, Mẹ không thể xa con được. Mẹ con thật là tuyệt vời. Con biết không, những ngày đầu biết con bị bệnh, chính Mẹ con mới là người tỉnh táo và cứng rắn nhất trong nhà, còn Ba thì gần như suy sụp hoàn toàn. Ba con mình quá may mắn vì có Mẹ

Tối nay gọi về nhà, mọi người nói em Bob con rất ngoan, rất tự giác, còn hơn cả lúc có Ba Mẹ ở nhà. Em Bob con biết Ba Mẹ phải đưa anh Bin đi chữa bệnh mà, nên em con ngoan lắm, em con cũng nhớ anh Bin với Ba Mẹ lắm. Mọi người kể lại, tối qua, sau khi em nói chuyện với con, em Bob đã ra một chỗ ngồi khóc đấy. Thế là mọi người ở nhà cũng khóc theo. Em Bob mới 4 tuổi, sắp sinh nhật rồi, sinh nhật lần này chỉ có em Bob với các cô các bác thôi

Chivas07

Xe tăng
Không cầm được nước mắt nữa, cả gia đình OF đang ở bên cạnh gia đình cu Bin, cả nhà Bin cố lên nhé.

what_is_love

Xe tăng
may quá, bé đã khỏe hơn nhìu rùi, chúc bé sẽ mau chóng bình phục, mong điều kỳ diệu sẽ xảy ra với bé. of cũng đang hướng về gđ cụ. cụ thật hạn phúc vì có 1 người vợ thật vĩ đại và 2 bé f1 ngoan ngoãn, dũng cảm. :)cụ và gia đình hãy vững tin nhé,

Ford_Everest

Xe buýt
Hôm nay có lẽ là ngày vui nhất của cả nhà mình trong thời gian hai tuần gần đây. Tối qua con ngủ ngon giấc hơn, cả ngày hôm nay con cũng cười đùa nhiều hơn. Ba Mẹ vui lắm. Tuy rằng người con vẫn yếu, nhưng gương mặt con đã hồng hào và nhiều sức sống hơn trước ca mổ rất nhiều. Tay con đã nâng lên được, chân trái con cũng đã co duỗi mạnh mẽ hơn. Tiến triển rất tốt. Con ăn cũng được nhiều hơn, uống cũng nhiều sữa hơn. Ba nói với con, bao giờ con ăn hết suất cháo của bệnh viện thì con sẽ khỏi bệnh. Cả chiều nay, con không phải nằm, cả nhà mình chơi loanh quanh trong BV, con cười thật nhiều, cả khi nói chuyện với Ba Thành, Mẹ Hà con

Đến chiều, BS lại thông báo, sang ngày mai con sẽ phải chịu thêm một ca mổ, để cấy thiết bị tiếp nhận hóa trị (chemo port) vào người con, Mẹ con lo lắng, bây giờ cứ cái gì động đến phẫu thuật là sợ. Ba hỏi BS, thì nói ca mổ cũng nhanh thôi, khoảng 1h. Theo như tờ BS đưa, đây là một thiết bị hình tròn, đường kính khoảng vài cm, các BS sẽ đặt trong ngực phải con, dịch lên phía gần vai. Nó có một cái ống, theo hình vẽ thì luồn thẳng vào cột sống

Đêm nay, con đã khá lên, nên chỉ còn Mẹ ở lại trông con. Ba nói, Mẹ về nhà ngủ đi, lâu lắm không đc ngủ trên một cái giường tử tế rồi, nhưng Mẹ con nhất quyết không chịu, Mẹ không thể xa con được. Mẹ con thật là tuyệt vời. Con biết không, những ngày đầu biết con bị bệnh, chính Mẹ con mới là người tỉnh táo và cứng rắn nhất trong nhà, còn Ba thì gần như suy sụp hoàn toàn. Ba con mình quá may mắn vì có Mẹ

Tối nay gọi về nhà, mọi người nói em Bob con rất ngoan, rất tự giác, còn hơn cả lúc có Ba Mẹ ở nhà. Em Bob con biết Ba Mẹ phải đưa anh Bin đi chữa bệnh mà, nên em con ngoan lắm, em con cũng nhớ anh Bin với Ba Mẹ lắm. Mọi người kể lại, tối qua, sau khi em nói chuyện với con, em Bob đã ra một chỗ ngồi khóc đấy. Thế là mọi người ở nhà cũng khóc theo. Em Bob mới 4 tuổi, sắp sinh nhật rồi, sinh nhật lần này chỉ có em Bob với các cô các bác thôi
A cụ chủ thớt đây rồi. Hay quá, Cu Bin đã khỏe hơn. Cố ăn nhiều Bin nhé để tiếp tục chiến đấu và con sẽ trở thành Super Hero. Hàng trăm người đang dõi theo để cổ vũ động viên con. (*)

Tây Môn Khánh

Xe đạp
Cầu chúc cho gia đình tai qua nạn khỏi.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thưa các cô, các chú, các bác, con là Bin đây ạ, con đã khỏe lên nhiều rồi. Con muốn gửi lời cám ơn đến tất cả các cô, các chú, các bác đã chia sẻ, động viên và giúp đỡ con. Con xin hứa sẽ cố gắng ăn thật nhiều, uống nhiều sữa để mau lành bệnh

Chỉnh sửa cuối:

what_is_love

Xe tăng
hic... iem nhòe hết 2 mắt rùi.. thương bé, yêu bé lắm... bé cố lên nha, mong 1 ngày gần nhất được gặp bé, mọi người đều đang đợi bé trở về VN. bé hãy dũng cảm lên nha :x :x

Chivas07

Xe tăng
Nhìn cái đầu con giai mà thương quá, con đã rất đau đớn, cố lên con giai nhé.

nhimphich

Xe điện
Cố lên Bin nhá, có các bác ofer bên cạnh con đây mà:x

nhimphich

Xe điện
Thưa các cô, các chú, các bác, con là Bin đây ạ, con đã khỏe lên nhiều rồi. Con muốn gửi lời cám ơn đến tất cả các cô, các chú, các bác đã chia sẻ, động viên và giúp đỡ con. Con xin hứa sẽ cố gắng ăn thật nhiều, uống nhiều sữa để mau lành bệnh

Thật tuyệt vời, cám ơn các thầy thuốc Hàn Quốc:x

Trạng thái
Thớt đang đóng