[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

KuTin

Xe đạp
Cu Tin điều trị chỗ a Ba có truyền không hay chỉ uống thuốc thôi hả mợ?
Hình như có gặp mợ trong thang máy rồi thì phải... :)[/COLOR]
Dạ Tin chưa bao giờ ra HN gặp bác Ba trực tiếp ạ. Từ lúc mổ đến giờ Tin chỉ uống thôi chứ không truyền thuốc gì ạ.

Lần dầu tiên là ông ngoại Tin mang toàn bộ hồ sơ của Tin ra gặp bác Ba nhờ bác tư vấn, lúc đó Ti vẫn đang ở Bangkok. Ông Ngoại Tin lấy thuốc rồi gửi sang Bangkok cho Tin uống. Sau khi Tin về VN, ông Ngoại lại tiếp tục ra gặp bác Ba va lấy thuốc. Từ đó đến nay, cứ khi hết thuốc là em gọi cho cô Nhuân trợ lý của bác Ba nhờ cô gửi thuốc vào. Hôm 31/7 vừa rồi Tin mới đi MRI lại lần đầu tiên sau 4 tháng mổ. Sáng mai Bố Tin sẽ bay ra gặp bác Ba mang theo kết quả MRI để bác xem lại xem có điều chỉnh thuốc gì không ạ.

S320

Xe điện
em cầu nguyện cho f1 nhà cụ đc mau lành bệnh. cần có niềm tin cụ/mợ nhé. con người là hữu hạn mà.

Buồn quá Bác ạ!
Tuần trước xét nghiệm thì bạch cầu còn hơn 2.000 hôm nay xét nghiệm về đang buồn nẫu ruột vì nó giảm hơn tuần trước rất nhiều không hiểu sang tuần sau nhập viện thì có truyền nữa không đây, em đang lo nẫu hết cả ruột. Bạch cầu giảm sẽ dẫn đến nguy cơ nhiếm bệnh bên ngoài rất cao mà không thể ngồi trong nhà cả ngày được mới đau người chứ ạ. Em giờ như chẳng gì con cua bấy :((
Chj, em có nghe qua chuyện của chj qua Tiger. Chưa có dịp gặp chị để share:(

koj.k0ol

Xe tăng
tiếp tục gửi lời chúc may mắn đến cu Bin và gia đình

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Dạ Tin chưa bao giờ ra HN gặp bác Ba trực tiếp ạ. Từ lúc mổ đến giờ Tin chỉ uống thôi chứ không truyền thuốc gì ạ.

Lần dầu tiên là ông ngoại Tin mang toàn bộ hồ sơ của Tin ra gặp bác Ba nhờ bác tư vấn, lúc đó Ti vẫn đang ở Bangkok. Ông Ngoại Tin lấy thuốc rồi gửi sang Bangkok cho Tin uống. Sau khi Tin về VN, ông Ngoại lại tiếp tục ra gặp bác Ba va lấy thuốc. Từ đó đến nay, cứ khi hết thuốc là em gọi cho cô Nhuân trợ lý của bác Ba nhờ cô gửi thuốc vào. Hôm 31/7 vừa rồi Tin mới đi MRI lại lần đầu tiên sau 4 tháng mổ. Sáng mai Bố Tin sẽ bay ra gặp bác Ba mang theo kết quả MRI để bác xem lại xem có điều chỉnh thuốc gì không ạ.
Cho em xin số đt của bác trai được ko ạ? Em rất muốn gặp để anh em chia sẻ với nhau, cũng là tìm hiểu thêm thông tin về phương pháp điều trị mới này. Cám ơn bác

free-man F.E

Xe tải
E hy vọng bé sẽ nhanh khỏi.em cũng có con nhìn nó hơi ho thui đã xót rồi chứ như bác thì khổ quá.bác là điểm tựa của con bác cố gắng lên.em tin là cháu nhà bác sẽ bình an vô sự,tai qua nạn khỏi bác ạ.

bacsirua

Xe hơi
Anh em sẽ luôn chiến đấu đến cùng bên cạnh gia đình mình. :)

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Tiền thì phải kiếm, thậm chí là kiếm thật nhiều, nhưng đừng kiếm bằng mọi giá. Nó không mang lại hạnh phúc, nhưng nó đảm bảo an toàn cho cuộc sống. Trên tất cả, các bác hãy giành thời gian cho gia đình, nhất là cho con cái. Hãy chơi với con, dạy cho con, cho con được hưởng tình yêu trọn vẹn nhất, cha mẹ hãy là người bạn thân thiết nhất của con mình
Mặc dù vừa tiếp khách về rất say, quần áo còn chưa kịp thay. Đọc xong những giòng này của cụ. e chúc cụ và con trai sẽ vượt qua thử thách này.

KuTin

Xe đạp
Cho em xin số đt của bác trai được ko ạ? Em rất muốn gặp để anh em chia sẻ với nhau, cũng là tìm hiểu thêm thông tin về phương pháp điều trị mới này. Cám ơn bác

Em đã gọi cho ông xã và đưa số của anh cho anh ấy rồi. Anh ấy sẽ gọi anh ngay đấy ạ.

OF vì cộng đồng
Em đã gọi cho ông xã và đưa số của anh cho anh ấy rồi. Anh ấy sẽ gọi anh ngay đấy ạ.
Sáng nay hai anh em đã gặp nhau rồi, em cũng đã vào xin tư vấn. Trước tiên là có một cái đơn thuốc để gửi sang Bin uống kèm trong thời gian hóa trị. Sau này về sẽ vào Việt Xuân để điều trị thêm. Trưa nay, hai anh em cùng nhau ăn bữa cơm bệnh viện, thằng ăn chay, thằng ăn mặn, nhưng cũng chia sẻ động viên nhau được rất nhiều

Thực sự choáng váng khi nhìn thấy phim chụp khối u của Ku Tin, to ngoài sức tưởng tượng. Thế mà bây giờ Ku Tin phục hồi đc như hiện nay, đúng là một kỳ tích

KuTin

Xe đạp
hix hix... lúc bác Cần trưởng khoa Ngoại BVNĐ2 mời vợ chồng em vào phòng hội chẩn, cho xem phim và chỉ khối u rồi nói bác bó tay không thể cứu được, bọn em cũng chẳng tin vao mắt mình anh ạ. Sao lại có cái khối u khủng khiếp thế ở trong đầu thằng bé mới 3 tháng tuổi! Bọn em cũng tuyệt vọng lắm khi BV trả về kèm lời nhắn nhủ thôi thì ráng chấp nhận số phận! Tình hình Tin sau đó ngày càng xấu đi, gần 4 tháng mà gọi Tin chẳng biết nhìn theo, 2 mắt bị u chèn ép, lòng đen không dương lên được. Đưa con đến bsi mắt khám thì bác bảo một mắt mù hẳn, không có phản xạ với ánh sáng, mắt kia thị lực còn khoang 20%... thương con chẳng khóc được thành tiếng anh ạ, mới có mấy tháng tuổi, chưa kịp nhìn thấy cuộc đời tươi đẹp thế nào, chưa kịp nhớ khuôn mặt bố mẹ ra sao thì khối u đã làm cháu không nhìn được nữa.. đau như ai cắt từng khúc ruột..

Trải qua bao nhiêu cung bậc của cảm xúc, 4 tháng qua dài như 40 năm với bọn em.. May mà cuối cùng Trời Phật cũng nghe thấu lời cầu xin của bọn em mà chỉ đường dẫn lối cho Tin một con đường sống. Bố Tin cũng vì thế mà nguyện ăn chay trường luôn anh ạ.

Hình Tin với 2 mặt bị khối u đè xệ xuống:

Não Tin sưng to, chảy máu và ứ dịch 2 ngày sau ca mổ thứ 1:

Sau ca mổ thứ 2, 90% khối u được lấy ra, dịch và máu được dẫn lưu nên sọ não sọp hẳn xuống thế này:

2 tuần sau mổ.. con đã nhìn thấy bố:

1 tháng sau mổ, xuất viện về VN Tin với Bố đã giỡn như giặc..

Hãy tin cuộc đời vẫn có kỳ tích anh ạ. Dẫu biết rằng con đường phía trước còn dài lắm, nhưng niềm tin sẽ cho mình động lực để đi tiếp.
Cầu xin Trời Phật phù hộ Bin sớm mạnh khỏe, để mọi người được nhìn thấy nụ cười của con và ánh mặt hạnh phúc của Bố Mẹ nhé!

hùngVEC

Xe buýt
Chúc cả hai: cu Bin và cu Tin mau vượt qua khó khăn, mau khỏe để còn đi học.
Thương hai con nhiều.

KenBlock1102

Xe tăng
Cầu chúc cho gia định đặc biệt là bố mẹ các bé có đủ sức lực và kinh tế để chiến đấu tiếp. Chúc 2 bé Bin và Tin sớm mạnh khỏe.

OF vì cộng đồng
Cu Tin mổ vất vả hơn Bin nhỉ, Bin cũng mổ hai lần, nhưng mà liền nhau. Vất vả nhất là Bin bị hen, trong ca mổ bị biến chứng suýt chết, may mà Bin vượt qua đc. Trông cảnh bố đứng cạnh giường hậu phẫu nắm tay con, đúng là giống hệt nhau, :). Nhớ lại lần đầu tiên vào thăm Bin sau mổ, lo nhất là con bị liệt, nắm tay con xong thì thào với Bin, nếu con cảm nhận đc tay Ba đang chạm vào con thì con chớp mắt 2 cái nhé, thấy Bin chớp mắt mà đúng là chỉ muốn khóc òa lên vì sung sướng

7030

Xe buýt
Cầu mong các cháu sớm qua đc thử thách lớn này. Chúc các cụ/mợ luôn mạnh khỏe để cùng vượt gian lao với các cháu

zorba

Xe điện
Cầu mong các thiên thần sẽ vượt qua được mọi thử thách. Cô cảm thấy mình thật nhỏ bé trước sự dũng cảm và sức sống mãnh liệt của các con. Chúc cho các bố mẹ luôn vững vàng cùng các con chiến đấu.

halele

Xe tải
Cầu mong cho các Đấng bề trên thấu hiểu nỗi lòng của cha mẹ mà tiếp sức cho 2 con vượt qua thử thách cam go này ![-O<%%-
Bin và Tin cố lên, cố lên ... mọi người luôn ở bên các con. Yêu các con nhiều lắm. :x

answer

Xe hơi
Chúc cụ và gia đình gặp nhiều may mắn!

npt

Xe tải
Như em và bác Nam đã chia sẻ với nhau, bệnh của Tin và Bin là bệnh khó và chả ai nói trước được điều gì. Làm cha mẹ khi ở trường hợp này thì ai cũng chỉ tâm niệm duy nhất một điều là sẽ chiến đấu cùng với con cho đến tận cùng, không bao giờ cho phép mình dừng lại vì bất cứ lý do gì. Do vậy tụi em tâm niệm là giữ tinh thần cho tốt, tìm thấy niềm vui trong cả những lúc khó khăn này mà có thể cùng con đi chặng đường dài và cầu mong phép màu cho con.

hieunthn

Xe tải
Cầu chúc cho các cụ, các mợ và những thiên thần nhỏ dũng cảm của mình chiến thắng vẻ vang!

Trạng thái
Thớt đang đóng