[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

halele

Xe tải
Cún nhà em cũng bị bệnh hiểm ngèo, Đi viện mất 2 tháng, giòe cứ sau 6 tháng tái khám 1 lần ( cún nhà em mổ tim bẩm sinh - Trộm vía cháu: ỔN RỒI) Chia sẻ với Cụ chủ thớt nhé, cuộc sống nhiều khi tưởng như bế tắc nhưng hãy can đảm lên, mọi việc sẽ tốt đẹp thôi
Chúc mừng gia đình cụ. Cuộc đời "sông có khúc, người có lúc" và "sau cơn mưa trời lại sáng" phải không cụ. Chúc F1 nhà cụ mạnh khỏe, hay ăn-chóng lớn, luôn luôn là con ngoan, trò giỏi. %%-

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sao hai ngày rồi không thấy bé Bin đâu nhỉ! Sốt ruột quá cơ. Cầu mong cho bé là người chiến thắng.
Bin ơi! Hai ngày nay Bin làm gì đấy? Có khỏe không Bin? Cố gắng ăn thật nhiều để có thêm nhiều sức khỏe Bin nhé!
Yêu và thương Bin rất nhiều!

cuongsym

Xe máy
Mong Bin và gia đình vượt qua mọi khó khăn.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Từ trưa hôm qua, người ngợm cảm thấy khó chịu quá, cứ gai gai, ngây ngấy sốt. Tối nay Mẹ giục Ba về sớm nghỉ, về đến nhà chui vào giường, ngủ chập chờn được một lúc, họng đau quá, chắc bị viêm họng. Mò dậy úp bát mì tôm để uống thuốc vậy

Hôm qua con nhận được quà các bạn cùng lớp gửi sang, ôm quà, con cười thật rạng rỡ, lâu lắm mới thấy một nụ cười đẹp như vậy ở con

Trưa, cô Jung đến, mang cho con món ăn mà con thích nhất, cánh gà rán, Bin tồ khoái chí lắm, ăn nhiệt tình

Đến đầu giờ chiều, lại có cô N, thành viên của OF tới tận BV thăm con, cứ mỗi một lần có người đến thăm là một lần có niềm vui, nhiều cô chú với các bác quan tâm đến Bin lắm, cả ngày hôm qua đến hôm nay, Ba đã nhận biết bao nhiêu cuộc gọi từ các bạn của Ba và các cô chú trên diễn đàn, thật là một cộng đồng tràn đầy tình cảm

Hôm nay, Ba mệt quá, nên ko tập thể dục cho con được, bắt Bin tồ ngồi đọc truyện vậy, từ hồi mổ xong, không hiểu sao Bin tồ trí nhớ không tốt lắm, mà chỉ với những chuyện gần đây, chỉ một buổi sáng con có thể hỏi Mẹ đến vài lần, hôm nay thứ mấy hở Mẹ? Trong khi đó, những chuyện trước khi mổ thì chả quên tẹo nào, riêng quyển Sát thủ đầu mưng mủ Bin tồ đọc vanh vách

Sáng nay, BS đưa cho Ba Mẹ một tờ giấy, nói đọc đi, có gì cần hỏi thì cứ hỏi, cũng chả có thông tin gì mới, mà đó là Liệu trình điều trị của con, Ba lại thấy có một số thứ thay đổi:

- Con cần cấy thêm một ống dẫn nữa trong người, cái này không phải làm trong phòng mổ mà sẽ làm ngay tại phòng, với thuốc gây tê. Cái này chắc Bin tồ sợ chết khiếp, cu cậu khoái mổ hơn, dù sao cũng chỉ là ngủ một giấc
- Thứ 4 này sẽ bắt đầu thực hiện thủ thuật rút tế bào gốc, sẽ làm mất 4h, làm 3 lần trong 3 ngày liên tiếp, sau đó con có thể xuất viện. Để chuẩn bị cho quá trình rút tế bào gốc, Bin tồ đã phải thực hiện chế độ ăn kiêng nghiêm ngặt của BV, với mức giữ vệ sing tuyệt đối. Thức ăn được bọc kỹ càng, chỉ uống nước trong lon, ko đc uống nước lọc bên ngoài. Sữa cũng chỉ được uống loại của BV sản xuất, các loại bánh có kem bị cấm ngặt, muốn ăn loại bánh nào phải mang ra hỏi y tá, các cô soi rất kỹ thành phần dinh dưỡng và cả cách đóng gói để đảm bảo vệ sinh. Tất cả làm nhằm tránh con bị nhiễm khuẩn, không rút tế bào gốc được
- 14/3 bắt đầu xạ trị, làm liên tục trong một tháng
- Sau khi xạ trị, nghỉ 1 tháng sẽ đến lượt hóa trị, sẽ mất 6 mũi hóa chất trong vòng 6 tháng. Mỗi lần truyền con sẽ phải nằm viện từ 2-4 ngày, sau đó xuất viện 1 tháng, cứ như vậy trong 6 tháng
- Giai đoạn 3 vẫn là hóa trị, nhưng là liều cao, mất một tháng

Như vậy nhà mình sẽ còn phải ở bên này đến 9 tháng nữa, thật là dài, chắc Bin nhớ nhà, nhưng có vẻ con nhớ các bạn ở trong lớp hơn. Ba Mẹ cũng nhớ nhà, nhớ em Bob lắm

Đêm nay, bước ra ngoài trời đêm, đột nhiên Ba nhìn thấy tuyết rơi, đây là lần thứ 2 Ba được nhìn tuyết rơi, hai Mẹ con vẫn trong viện, giờ này chắc ngủ rồi. Giá kể đây là một chuyến du lịch nhỉ, chắc hai Mẹ con thích lắm. Mẹ con cũng chưa được nhìn thấy tuyết rơi bao giờ. Chiều, Ba hỏi Bin, bây giờ về con kể với các bạn những gì nào? Con kể con đi mổ thế nào, đi chụp hình ra sao, chụp hình các BS còn lấy lưới chụp lên đầu con, bla bla, tóm lại toàn chuyện khám bệnh, đúng là cu Bin tồ

Đến khi nào con khỏi bệnh, nhất định Ba sẽ đưa cả nhà quay lại HQ, đầu tiên là để thăm hỏi ân nhân của nhà mình, sau đấy sẽ là một chuyến du lịch chỉ có niềm vui. Mùa đông sang năm nhé

ducmanh

Xe điện
Ở nhà mọi người rất mong tin của Bin,nay đã có rồi :o)
Bin ơi cố lên con nhé. Em chúc cụ Nam và Gấu sức khỏe rồi rào để vững bước trên mặt trận này.

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tự nhiên thành thói quen, đêm nào cũng ra vào thớt này ngóng tin của Bin. Gia đình cố lên nhé, mỗi ngày Namcuif cố cập nhật một lần theo giờ nhé, như vậy mọi người có thể theo dõi đều được.
( Nhìn con yêu quá!)

nautrica

Xe hơi
Chúc cháu đáp ứng tốt phác đồ điều trị và sớm bình phục. Chúc cho ba mẹ cháu luôn khỏe để chăm lo cho cháu.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Từ trưa hôm qua, người ngợm cảm thấy khó chịu quá, cứ gai gai, ngây ngấy sốt. Tối nay Mẹ giục Ba về sớm nghỉ, về đến nhà chui vào giường, ngủ chập chờn được một lúc, họng đau quá, chắc bị viêm họng. Mò dậy úp bát mì tôm để uống thuốc vậy

Hôm qua con nhận được quà các bạn cùng lớp gửi sang, ôm quà, con cười thật rạng rỡ, lâu lắm mới thấy một nụ cười đẹp như vậy ở con

Đến đầu giờ chiều, lại có cô N, thành viên của OF tới tận BV thăm con, cứ mỗi một lần có người đến thăm là một lần có niềm vui, nhiều cô chú với các bác quan tâm đến Bin lắm, cả ngày hôm qua đến hôm nay, Ba đã nhận biết bao nhiêu cuộc gọi từ các bạn của Ba và các cô chú trên diễn đàn, thật là một cộng đồng tràn đầy tình cảm

Hôm nay, Ba mệt quá, nên ko tập thể dục cho con được, bắt Bin tồ ngồi đọc truyện vậy, từ hồi mổ xong, không hiểu sao Bin tồ trí nhớ không tốt lắm, mà chỉ với những chuyện gần đây, chỉ một buổi sáng con có thể hỏi Mẹ đến vài lần, hôm nay thứ mấy hở Mẹ? Trong khi đó, những chuyện trước khi mổ thì chả quên tẹo nào, riêng quyển Sát thủ đầu mưng mủ Bin tồ đọc vanh vách

Sáng nay, BS đưa cho Ba Mẹ một tờ giấy, nói đọc đi, có gì cần hỏi thì cứ hỏi, cũng chả có thông tin gì mới, mà đó là Liệu trình điều trị của con, Ba lại thấy có một số thứ thay đổi:

- Con cần cấy thêm một ống dẫn nữa trong người, cái này không phải làm trong phòng mổ mà sẽ làm ngay tại phòng, với thuốc gây tê. Cái này chắc Bin tồ sợ chết khiếp, cu cậu khoái mổ hơn, dù sao cũng chỉ là ngủ một giấc
- Thứ 4 này sẽ bắt đầu thực hiện thủ thuật rút tế bào gốc, sẽ làm mất 4h, làm 3 lần trong 3 ngày liên tiếp, sau đó con có thể xuất viện. Để chuẩn bị cho quá trình rút tế bào gốc, Bin tồ đã phải thực hiện chế độ ăn kiêng nghiêm ngặt của BV, với mức giữ vệ sing tuyệt đối. Thức ăn được bọc kỹ càng, chỉ uống nước trong lon, ko đc uống nước lọc bên ngoài. Sữa cũng chỉ được uống loại của BV sản xuất, các loại bánh có kem bị cấm ngặt, muốn ăn loại bánh nào phải mang ra hỏi y tá, các cô soi rất kỹ thành phần dinh dưỡng và cả cách đóng gói để đảm bảo vệ sinh. Tất cả làm nhằm tránh con bị nhiễm khuẩn, không rút tế bào gốc được
- 14/3 bắt đầu xạ trị, làm liên tục trong một tháng
- Sau khi xạ trị, nghỉ 1 tháng sẽ đến lượt hóa trị, sẽ mất 6 mũi hóa chất trong vòng 6 tháng. Mỗi lần truyền con sẽ phải nằm viện từ 2-4 ngày, sau đó xuất viện 1 tháng, cứ như vậy trong 6 tháng
- Giai đoạn 3 vẫn là hóa trị, nhưng là liều cao, mất một tháng

Như vậy nhà mình sẽ còn phải ở bên này đến 9 tháng nữa, thật là dài, chắc Bin nhớ nhà, nhưng có vẻ con nhớ các bạn ở trong lớp hơn. Ba Mẹ cũng nhớ nhà, nhớ em Bob lắm

Đêm nay, bước ra ngoài trời đêm, đột nhiên Ba nhìn thấy tuyết rơi, đây là lần thứ 2 Ba được nhìn tuyết rơi, hai Mẹ con vẫn trong viện, giờ này chắc ngủ rồi. Giá kể đây là một chuyến du lịch nhỉ, chắc hai Mẹ con thích lắm. Mẹ con cũng chưa được nhìn thấy tuyết rơi bao giờ. Chiều, Ba hỏi Bin, bây giờ về con kể với các bạn những gì nào? Con kể con đi mổ thế nào, đi chụp hình ra sao, chụp hình các BS còn lấy lưới chụp lên đầu con, bla bla, tóm lại toàn chuyện khám bệnh, đúng là cu Bin tồ

Đến khi nào con khỏi bệnh, nhất định Ba sẽ đưa cả nhà quay lại HQ, đầu tiên là để thăm hỏi ân nhân của nhà mình, sau đấy sẽ là một chuyến du lịch chỉ có niềm vui. Mùa đông sang năm nhé
Biết tin của Bin thấy yên tâm. Nhưng sức khỏe ba của Bin thì lại là một vấn đề rồi. Bác Nam ơi! Ăn uống thế nào chứ sức khỏe của Bác lúc này là rất rất quan trọng đừng để gục ngã Bác nhé! Cả nhà đang dựa vào Bác đấy giờ Bác chỉ cần nằm một chỗ nửa ngày thôi là xáo trộn hết rồi. Cố gắng giữ gìn sức mặc đủ ấm vào đừng để gục ngã nhé Bác!
Cầu mong mọi chuyện tốt lành luôn luôn ở bên Bin và mọi điều đen đủi qua thật nhanh.

halele

Xe tải
Bác luôn tin rằng Bin sẽ đủ sức giành chiến thắng trong cuộc chiến gian nan này. Yêu con nhiều. :x :54:

new_farmer

Xe container
Nhìn vết mổ của Bin khô và đẹp quá, F1 nhà em ngày trước mổ sau chục ngày vẫn có một số chỗ chưa khô hẳn. Chín tháng là một khoảng thời gian rất dài, ba mẹ ku bin cần phải ăn uống thận trọng giữ gìn sức khỏe để chiến đấu và phục vụ. Riêng ku bin, sau khi qua giai đoạn hậu phẫu, anh chị thử hỏi kỹ việc ăn uống của cháu vì các loại U đều hấp thụ rất tốt để phát triển và phát triển lại nên nhìn chung là nên kiêng một số thứ.
Ku bin cố lên nhé, chịu khó tập luyện nhiều để chân tay linh hoạt. Đừng như chị nhà chú, lười quá, mổ xong mấy năm rồi mà tay vẫn chưa đánh đàn lại được.

mai anh

Xe máy
Đọc xong những dòng tâm sự của cụ mà e rơi nước mắt. Khóc cho sự chịu đựng của Bin, khóc vì cảm nhận tình cảm Ba con của cụ dành cho Bin. Bin và Mẹ có 1 người ba tuyệt vời. Mong rằng Con và gia đình sẽ vượt qua được khó khăn này.

Ford_Everest

Xe buýt
Bin mỗi ngày 1 tiến bộ, nhg ba mẹ Bin cần phải giữ sức khỏe để cùng cu Bin chiến đấu tiếp chứ. Chúc ba mẹ Bin ngày càng mạnh mẽ, Bin ngày càng phi thường. Love from OF:x:x:x

Chỉnh sửa cuối:

quocchim

Xe buýt
9 tháng sẽ là thời gian khá dài, chúc cu Bin luôn luôn khỏe mạnh. Bác Nam cũng phải luôn nhớ giữ gìn sức khỏe đấy nhé vì bi h bác là chỗ dựa vững chắc của cả gia đình trong thời gian khó khăn này. Chúc cả gia đình luôn luôn gặp nhiều may mắn.

bonbonxe

Xe hơi
Đọc xong những dòng tâm sự của cụ mà e rơi nước mắt. Khóc cho sự chịu đựng của Bin, khóc vì cảm nhận tình cảm Ba con của cụ dành cho Bin. Bin và Mẹ có 1 người ba tuyệt vời. Mong rằng Con và gia đình sẽ vượt qua được khó khăn này.
Chắc chắn sẽ vượt qua,rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi!

aq79

Xe container
Chúc cụ và gia đình vững bước cùng cháu trên con đường nhé. Một lần nữa mong cháu sớm bình phục.

MrKien_Trung

Xe điện
em mới xem ảnh phẫu thuật xong thấy bé mạnh khỏe, chúc bé mọi điều tốt đẹp nhất....

Coltplus2008

Xe điện
Nay em vào đây, đọc một lèo 1142 posts. Những dòng tâm sự của bác Namcui nhiều lúc làm em rớm nước mắt. May mắn là những khó khăn nguy hiểm đã qua. Trước mắt chỉ là "chuyện lẻ tẻ". Chúc cháu và gia đình vững vàng để hồi phục nhanh chóng.

Sau khi đọc thớt này, em như người tỉnh cơn mê các cụ ạ. Em nhân ra là em có nhiều việc phải làm trên đời này hơn những gì em vẫn nghĩ lâu nay.

Cảm ơn Bác sĩ Kim, chúc ông luôn mạnh khỏe, hạnh phúc.

Trạng thái
Thớt đang đóng