[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bó mạ tụt

Xe buýt
Mong vợ chồng bác Nam giữ gìn sức khỏe tốt để chăm sóc cu Bin !:)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Namcuif!

Hôm trước có nghe HaiBinh nói, mò vào tìm đọc mới ra thớt này, thực sự cảm thông và chia sẻ với bạn, chúc cu con gặp đúng thầy đúng thuốc và bình an trở lại, hai vc giữ gìn sức khỏe nhé!

Brgs.QF

kevin.caovu

Xe tải
vậy là tình hình sức khỏe cu bin đã khá lên rồi. mừng cho cụ

nhuantin

Xe buýt
Mong ku Bin sớm khỏe để về VN với gia đình và bạn bè! Cháu làm cô nhớ 1 người bạn bị ung thư máu của cô, giờ vẫn chưa tìm được tủy để thay xong vẫn tiếp tục điều trị và đang làm việc tại Mỹ cho 1 công ty kiểm toán. Cô mong cháu sẽ có tinh thần vượt qua vì lòng tin của mọi người vào cháu :x!

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Mấy hôm bận ko vào đọc được thớt này, đọc liền tù tì thấy tình hình cháu có tiến triển tốt, mừng quá! Namcuif nom vậy mà viết hay thật, tình cảm, đọc trào cả nước mắt. Câu chuyện của bạn chắc chắn sẽ là một chủ đề lớn về Tình người- Tình mẫu tử - Tình bạn - Tình OFer trong SN OF 6 tới đây!

98C102689

Đi bộ
Mong gia đình cụ sẽ sớm vượt qua khó khăn này nhé!

frigate012

Xe buýt
Dear bác Namcuif và các cụ! Đợt này điều trị cho Bin cũng khá lâu mà khi gia đình bác Nam đi thì lại rất vội vàng nên chắc đồ đạc hoặc một vài thứ thiết yếu không kịp mang theo. Nên nếu cần chuyển gì sang bác Nam đừng ngại ngần gì, em thì không đi nhưng em nghĩ trên OF sẽ có cụ đi Hàn. Em cũng đề nghị khi nào có cụ đi sang mà có thể giúp được thì có thể chủ động thông tin cho bác Namcuif biết ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mondeo1186

Xe tăng
Chúc gia đình bác sớm vượt qua khó khăn này. Tinh thần of thật tuyệt vời, thật đáng trân trọng.

nhokcoi89

Xe tải
vững tin lên cụ nhé .hi vọng trời không phụ lòng người ! e bé của cụ sẽ mau khỏi ạ

arc_tuan

Xe buýt
mỗi ngày lại thấy một tin có phần tốt hơn. cố lên chàng trai....

regnick

Xe đạp
Mong cụ và gia đình giữ vững niềm tin, chúc cháu sớm khỏe !

NghiPV

Xe hơi
Hôm nay Bin được một ngày yên ả, không phải đi chụp chiếu hay khám bệnh ở đâu cả, ngoại trừ buổi tập hồi phục chức năng với BS vật lý trị liệu. Sau khi kết thúc, Ba đã đề nghị với BS là từ giờ đến khi con xuất viện, BS vật lý trị liệu tăng thêm mỗi ngày một buổi tập cho con, BS đã đồng ý. Như thế con sẽ nhanh chóng có thể vận động bình thường. Tối nay, khi Ba tập cho con, Ba đã thấy con điều khiển bàn chân trái tốt hơn một chút, có thể ấn xuống được. Mọi hôm, con chỉ có thể nhấc cẳng chân lên, còn bàn chân vẫn lủng lẳng, có cảm giác nhưng không điều khiển được. Tay trái con cũng đã rất linh hoạt, có thể cầm được sách để đọc bình thường

Đầu giờ sáng, BS điều trị lại vào gặp GD, thông báo cụ thể hơn về liệu trình điều trị sắp tới. Có một chút thay đổi, giảm thời gian trị xạ từ 7 xuống còn 4 tuần. Còn hóa trị cũng đã có lịch, 4 mũi hóa chất trong vòng 12 tuần, sau đó là 4 tuần cho hóa chất liều cao (high dose), BS cũng nói, 4 tuần cuối với liều lượng cao sẽ là cực kỳ gian khổ. Như vậy, nhà mình sẽ còn ở lại đây trong vòng ít nhất 6 tháng nữa. SN em Bob con sắp tới sẽ không có cả Ba Mẹ và anh Bin. Đêm qua, Ba nói chuyện với em, em khoe là đã thắp hương cầu chúc cho anh Bin mau khỏe để còn về chơi với Bob. Kết thúc là SN Bob Ba mua ô tô đỏ cho con. Ba Mẹ sẽ mua quà SN cho Bob một cái ô tô đỏ thật to, chắc em Bob sẽ thích

Chiều, lại có thông báo của BS, con hơi bị sốt nhẹ vào buổi chiều, thế nên vẫn chưa thể tiến hành rút tế bào gốc của con được. Chờ một vài hôm nữa. Sau khi rút tế bào gốc, con sẽ được ra viện. Chắc chỉ khoảng giữa tuần sau là mình về nhà ở HQ rồi

Cố lên bác Cuif nhé!

Oto_di_muon

Xe đạp
Hôm nay Bin được một ngày yên ả, không phải đi chụp chiếu hay khám bệnh ở đâu cả, ngoại trừ buổi tập hồi phục chức năng với BS vật lý trị liệu. Sau khi kết thúc, Ba đã đề nghị với BS là từ giờ đến khi con xuất viện, BS vật lý trị liệu tăng thêm mỗi ngày một buổi tập cho con, BS đã đồng ý. Như thế con sẽ nhanh chóng có thể vận động bình thường. Tối nay, khi Ba tập cho con, Ba đã thấy con điều khiển bàn chân trái tốt hơn một chút, có thể ấn xuống được. Mọi hôm, con chỉ có thể nhấc cẳng chân lên, còn bàn chân vẫn lủng lẳng, có cảm giác nhưng không điều khiển được. Tay trái con cũng đã rất linh hoạt, có thể cầm được sách để đọc bình thường

Đầu giờ sáng, BS điều trị lại vào gặp GD, thông báo cụ thể hơn về liệu trình điều trị sắp tới. Có một chút thay đổi, giảm thời gian trị xạ từ 7 xuống còn 4 tuần. Còn hóa trị cũng đã có lịch, 4 mũi hóa chất trong vòng 12 tuần, sau đó là 4 tuần cho hóa chất liều cao (high dose), BS cũng nói, 4 tuần cuối với liều lượng cao sẽ là cực kỳ gian khổ. Như vậy, nhà mình sẽ còn ở lại đây trong vòng ít nhất 6 tháng nữa. SN em Bob con sắp tới sẽ không có cả Ba Mẹ và anh Bin. Đêm qua, Ba nói chuyện với em, em khoe là đã thắp hương cầu chúc cho anh Bin mau khỏe để còn về chơi với Bob. Kết thúc là SN Bob Ba mua ô tô đỏ cho con. Ba Mẹ sẽ mua quà SN cho Bob một cái ô tô đỏ thật to, chắc em Bob sẽ thích

Chiều, lại có thông báo của BS, con hơi bị sốt nhẹ vào buổi chiều, thế nên vẫn chưa thể tiến hành rút tế bào gốc của con được. Chờ một vài hôm nữa. Sau khi rút tế bào gốc, con sẽ được ra viện. Chắc chỉ khoảng giữa tuần sau là mình về nhà ở HQ rồi
Đọc những thông tin này thấy mừng quá ^^, Cu Bin và anh chị cố gắng nhé o:-)

zorro69

Đi bộ
Mình tham gia diễn đàn này từ năm 2009, tuy nhiên chỉ thỉnh thoảng mới vào để ngó xe các Cụ cho đỡ thèm, cũng vì vậy và mình không hề biết bạn mình đang phải trải qua một thời kỳ cực kỳ khó khăn.
[FONT=&quot]Hôm nay đi làm về gọi cho Quyên, mới biết Con của bạn mình đang phải trải qua những tháng ngày chống chọi với bạo bệnh. Đọc những bài viết của Nam và những comment của mọi trong OF thật ứa nước mắt; Cảm giác thật buồn và thấy mình thật vô tâm...cuộc sống vất vả mưu sinh khiến con người ta ít quan tâm đến nhau và mình nhận thấy mình cũng ở trong số đó. Dù muộn, tuy nhiên mình vẫn muốn gửi tới Cu Bin lời chúc sức khỏe. Cầu mong cho Cu Bin sẽ chiến thắng trong cuộc chiến đấu này. Chúc Nam và gia đình mạnh khỏe để chăm sóc cháu thật tốt.
Các bạn 12C sẽ luôn dõi theo và ở bên gia đình bạn![/FONT]

MrKien_Trung

Xe điện
Em vẫn hóng theo thớt này. Hy vọng những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với gia đình Cụ ạ

Winstorm07

Xe container
Hôm nay kô biết bác Chuacoxedau đã gặp được bác Nam và ku Bin chưa nhỉ???!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng