[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lac CDX 1.8

Xe điện
Cụ hãy cứ giữ vững niềm tin đó cụ nhé. Phải có niềm tin mớii vượt qua được mọi khó khăn, dù đó là thử thách lớn nhất cuộc đời mà cụ và gia đình đang phải trải qua.

Chúc bé Bin sớm mạnh khỏe trở về Việt Nam

MEO

Xe hơi
Trưa nay, Ba đã gặp BS điều trị chính của con. Đúng như Ba đã lờ mờ đoán thông qua thái độ của BS 2 ngày gần đây, kết quả xét nghiệm không tốt, nếu không nói là rất tệ. Con bị ung thư, thể loại ATRT, là một thể loại rất hiếm, và rất nguy hiểm, mới được phát hiện trong vòng 10 năm gần đây. Số người mắc chỉ khoảng 1%, và đa phần là trẻ nhỏ từ 1-3 tuổi

Thực ra khi nhận kq này, ba ko cảm thấy bị sốc như lần đầu biết con bị bệnh. Có lẽ là đã chuẩn bị tâm lý đón nhận điều xấu nhất rồi. Chỉ thương mẹ con, khi Ba báo cho mẹ kq xét nghiệm, Mẹ không khóc, nhưng lặng người đi, vì tia hy vọng nhỏ nhoi trong Mẹ đã tan biến

Hôm nay con khỏe hẳn hơn hôm qua, tay chân bên trái cử động mạnh mẽ hơn nhiều. Trông con cũng tươi tỉnh, thỉnh thoảng Ba trêu lại còn cười mủm mỉm. Đưa con đi lòng vòng trong BV, định chụp một cái ảnh post lên OF cho các cô chú mừng, nhưng trong BV chụp hơi ngại, thôi để khi khác vậy

Ba đã cầu Trời rất nhiều, nhưng ở đời hình như có ai nói đến câu tình trời đâu, Ba ko muốn viết hoa chữ trời nữa, ai biết trời là ai? Ở trên đời này, Ba Mẹ chỉ biết đến TÌNH NGƯỜI thôi, TÌNH của những người thân yêu của con, TÌNH của các cô giáo con, TÌNH của các Mẹ, các ban lớp 5A6 trường Nguyễn Siêu của con, TÌNH của những cô chú bạn bè của Ba Mẹ, những đồng nghiệp và cả của rất rất nhiều các cô chú thậm chí chưa từng quen biết gia đình mình, cũng đã khóc vì con, đã cầu trời cho con khỏe mạnh. Ba không quan tâm đến ông trời nữa, Ba chỉ cảm nhận được TÌNH NGƯỜI ấm áp thôi con ạ. Ba Mẹ biết là con cũng có những cảm nhận như vậy

Cả gia đình bé nhỏ của mình cũng vẫn phải tiếp tục chiến đấu. Không ai lấy đi con của Ba Mẹ được, cho dù là ông trời cũng vậy, Ba Mẹ sẽ làm tất cả để cho con được sống, mà không chỉ là sống, phải là sống vui, sống khỏe, sống có ích. Con hãy tin Ba Mẹ, con sẽ được đến trường, được học, được chơi, được tận hưởng bao nhiều điều tốt đẹp của cuộc sống này

Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ, con nhé!
Đau lòng quá khi đọc những dòng này của bác! Cố gắng lên bác nhé!

Chã Nhỏ

Xe điện
Cố gắng nhé em Bin !! Chúc Em và Gia đình chú Nam gặp nhiều may mắn và sức khỏe !

duyhh

Xe tải
Dõi theo cụ từ đầu mỗi lần đọc bài của cụ xúc động không cầm được nước mắt, cụ động viên rất nhiều những người đang phải chiến đấuu với những bệnh nan y, chúc cu Bin và gia đình cụ chiến thắng trở về, chắc chắn em sẽ đi đón cụ.

aladanh

Xe tăng
Em đọc, chờ tin, cảm nhận và học hỏi nhiều từ cách vượt qua khó khăn của cụ và gia đình!

Chỉnh sửa cuối:

Ut'

Xe tải
trời! thương bé quá :( chả biết nói gì hơn ngoài cầu mong cho bé và gia đình mạnh mẽ chiến đấu với căn bệnh...

mr.ken_no1

Xe container
Em đã rướm nước mắt khi đọc câu chuyện gia đình của cụ.
Cầu mong mọi chuyện sẽ tốt đẹp

Tdthang1234

Xe buýt
cố gắng lên cụ nhé, chia sẻ với cụ và hy vọng luôn có sự kỳ diệu trong cuộc sống đến với mỗi người

Khoai Nuong

Xe máy
nghe kết quả e buồn quá, e mong cụ và gia đình cùng cố gắng dù rất khó khăn bởi bởi chúng ta luôn phải sống và phải yêu trọn vên cả những hạnh phúc và cả những nỗi đau của người mình yêu

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Chúc cho ku Bin sớm khỏe mạnh trở lại. Vũng tin lên nhé cụ @namcuif!

khoai_laixe

Xe tải
Trưa nay, Ba đã gặp BS điều trị chính của con. Đúng như Ba đã lờ mờ đoán thông qua thái độ của BS 2 ngày gần đây, kết quả xét nghiệm không tốt, nếu không nói là rất tệ. Con bị ung thư, thể loại ATRT, là một thể loại rất hiếm, và rất nguy hiểm, mới được phát hiện trong vòng 10 năm gần đây. Số người mắc chỉ khoảng 1%, và đa phần là trẻ nhỏ từ 1-3 tuổi

Thực ra khi nhận kq này, ba ko cảm thấy bị sốc như lần đầu biết con bị bệnh. Có lẽ là đã chuẩn bị tâm lý đón nhận điều xấu nhất rồi. Chỉ thương mẹ con, khi Ba báo cho mẹ kq xét nghiệm, Mẹ không khóc, nhưng lặng người đi, vì tia hy vọng nhỏ nhoi trong Mẹ đã tan biến

Hôm nay con khỏe hẳn hơn hôm qua, tay chân bên trái cử động mạnh mẽ hơn nhiều. Trông con cũng tươi tỉnh, thỉnh thoảng Ba trêu lại còn cười mủm mỉm. Đưa con đi lòng vòng trong BV, định chụp một cái ảnh post lên OF cho các cô chú mừng, nhưng trong BV chụp hơi ngại, thôi để khi khác vậy

Ba đã cầu Trời rất nhiều, nhưng ở đời hình như có ai nói đến câu tình trời đâu, Ba ko muốn viết hoa chữ trời nữa, ai biết trời là ai? Ở trên đời này, Ba Mẹ chỉ biết đến TÌNH NGƯỜI thôi, TÌNH của những người thân yêu của con, TÌNH của các cô giáo con, TÌNH của các Mẹ, các ban lớp 5A6 trường Nguyễn Siêu của con, TÌNH của những cô chú bạn bè của Ba Mẹ, những đồng nghiệp và cả của rất rất nhiều các cô chú thậm chí chưa từng quen biết gia đình mình, cũng đã khóc vì con, đã cầu trời cho con khỏe mạnh. Ba không quan tâm đến ông trời nữa, Ba chỉ cảm nhận được TÌNH NGƯỜI ấm áp thôi con ạ. Ba Mẹ biết là con cũng có những cảm nhận như vậy

Cả gia đình bé nhỏ của mình cũng vẫn phải tiếp tục chiến đấu. Không ai lấy đi con của Ba Mẹ được, cho dù là ông trời cũng vậy, Ba Mẹ sẽ làm tất cả để cho con được sống, mà không chỉ là sống, phải là sống vui, sống khỏe, sống có ích. Con hãy tin Ba Mẹ, con sẽ được đến trường, được học, được chơi, được tận hưởng bao nhiều điều tốt đẹp của cuộc sống này

Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ, con nhé!
Hy vọng rất nhiều. đọc vội qua những dòng cụ viết chả biết nước ở đâu nó cứ chảy mãi... thương cháu Bin quá...

AquariusW

Xe buýt
Ngày nào vào OF em cũng ngóng tình hình của Bin, em thót cả người khi đọc tin mới, hixxx.... Em chẳng biết nói gì hơn ngoài cầu mong những điều tốt lành nhất đến với cu Bin và gia đình cụ!

Chỉnh sửa cuối:

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Con có nhớ là đã cùng Ba hát bài này bao nhiêu lần không?

I have a dream, a song to sing
To help me cope with anything
If you see the wonder of a fairy tale
You can take the future even if you fail
I believe in angels
Something good in everything I see
I believe in angels
When I know the time is right for me
I'll cross the stream - I have a dream

I have a dream, a fantasy
To help me through reality
And my destination makes it worth the while
Pushing through the darkness still another mile
I believe in angels
Something good in everything I see
I believe in angels
When I know the time is right for me

Con sẽ phải cùng Ba Mẹ đi qua một quãng đường dài, gia đình mình sẽ vượt qua hết, cho dù bệnh tật có là bóng đêm. Cả nhà mình sẽ cùng nhau viết nên một câu chuyện cổ tích, câu chuyện về tình thương yêu và nghị lực. Tất cả bạn bè và người thân, cùng hàng trăn hàn ngàn các cô chú sẽ cùng gia đình mình viết nên câu chuyện cổ tích này. Niềm tin và nghị lực sẽ giúp con vượt qua hết thảy để chiến thắng bệnh tật

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Dear các bác, gia đình em cùng cu Bin se phải trả qua thêm một liệu trình điều trị bằng hóa chất và xạ trị nữa. Thời gian có thể kéo dài từ 6 tháng tới 1 năm. Tin xấu là tế bào ung thư của cháu thuộc loại ATRT (hình như vậy, em sẽ xem lại KL của BS), là loại rất hiếm gặp và nguy hiểm. Một tin xấu nữa là quá trình điều trị sẽ rất phức tạp và tốn kém, sẽ phải rút bạch cầu ra, nuôi cấy ở bên ngoài, sau đó sẽ ghép trở lại khi cần, làm đc hai lần như vậy. Tin tốt là BS khẳng định ca mổ rất thành công, khối u đã đc loại bỏ, hai chỗ úng thủy cũng ko có biểu hiện phình trở lại, chụp cắt lớp cột sống cũng chưa phát hiện di căn. Nói chung tỷ lệ thành công là hơn 50%.

Gia đình em vẫn giữ vững niềm tin và hy vọng để giúp cháu chiến thắng bệnh tật. Xin các bác cứ yên tâm

@Giao Thông: PM cho bạn xin contact ở bên này nhé, bạn sẽ còn phải ở lại đây lâu dài. Tạm thời đã thuê đc một cái nhà ngay gần BV, cách 15 min đi bộ, hai tuần nữa xuất viện điều trị ngoại trú. Thanks bạn nhiều

nghiathang

Xe tăng
Mong gia đình bác cùng nhau vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Winstorm07

Xe container
Đọc những dòng tâm sự của bác mà lần nào em cũng như muốn khóc.
Em vẫn theo dõi tình hình của bác từ đầu đến giờ và luôn mong cu Bin sẽ có kết quả tốt.
Hôm trước em có hỏi tên và địa chỉ bệnh viện nơi cu Bin đang điều trị nhưng hình như chưa thấy bác trả lời, em chỉ muốn biết chính xác bác đang điều trị ở viện nào và nếu cần thiết em có thể đưa thông tin của của cu Bin lên trang web của hội sinh viên bên đó, có thể cũng kô giúp gì được bác nhiều nhưng cũng có thể chia sẻ với bác nơi đất khách quê người.

Dạo này ít vào OF nên hôm qua mới biết tin ...
Mấy hôm trước em đưa con gái ra gò chờ xe có hôm lại tự hỏi ko hiểu cu Bin nhà anh Namcuif dạo này chuyển bến khác ?

Cầu mong anh và gia đình có thêm sức mạnh để vượt qua giai đoạn khó khăn này.

changkum

Xe máy
Dear các bác, gia đình em cùng cu Bin se phải trả qua thêm một liệu trình điều trị bằng hóa chất và xạ trị nữa. Thời gian có thể kéo dài từ 6 tháng tới 1 năm. Tin xấu là tế bào ung thư của cháu thuộc loại ATRT (hình như vậy, em sẽ xem lại KL của BS), là loại rất hiếm gặp và nguy hiểm. Một tin xấu nữa là quá trình điều trị sẽ rất phức tạp và tốn kém, sẽ phải rút bạch cầu ra, nuôi cấy ở bên ngoài, sau đó sẽ ghép trở lại khi cần, làm đc hai lần như vậy. Tin tốt là BS khẳng định ca mổ rất thành công, khối u đã đc loại bỏ, hai chỗ úng thủy cũng ko có biểu hiện phình trở lại, chụp cắt lớp cột sống cũng chưa phát hiện di căn. Nói chung tỷ lệ thành công là hơn 50%.

Gia đình em vẫn giữ vững niềm tin và hy vọng để giúp cháu chiến thắng bệnh tật. Xin các bác cứ yên tâm

@Giao Thông: PM cho bạn xin contact ở bên này nhé, bạn sẽ còn phải ở lại đây lâu dài. Tạm thời đã thuê đc một cái nhà ngay gần BV, cách 15 min đi bộ, hai tuần nữa xuất viện điều trị ngoại trú. Thanks bạn nhiều
Dear Bác Nam,
Em không biết bác nhưng chắc ông xã X5 nhà em biết bác, cũng là 1 người mẹ, em thấu hiểu, thấu hiểu gia cảnh nhà bác hiện giờ. Vợ chồng em nuôi 2 con cũng vất vả, con nằm viện cả 2 đứa khi mới chưa được 2 tuần tuổi, nên em hiểu. Em mong 2 bác vượt qua nỗi đau, cố suy nghĩ thật thấu đáo, lấy lại cân bằng để tập trung sức lực, ý chí và kiên định chiến đấu... Muốn nói nhiều với bác nhưng sợ lại thành nhạt nhẽo, em chỉ muốn nhắn nhủ tới 2 bác, nếu 2 bác cần hỗ trợ về kinh tế cho cuộc chiến đấu dài hơi này, bác hãy cho chúng em biết, và vợ chồng em sẽ sẵn sàng chung sức dù lực của chúng em chỉ có bằng 1 hòn sỏi nho nhỏ thôi.
Cầu chúc cho 1 điều kỳ diệu sẽ đến với gia đình 2 bác.
Gửi 1 lời động viên đến vợ của bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng