[Funland] Con nói bậy, cccm nghĩ sao?

Better Days

Xe hơi
Giáo dục cháu hạn chế thôi. Cũng ko phải nghiêm trọng quá đâu cụ ạ. Lớp 8 là em cũng nói bậy rồi.
Quan trọng là nói bậy nhưng không làm bậy là được.
Dạ, cám ơn cụ! Đúng là làm bậy thì nghiêm trọng hơn hẳn thật! Em cũng mới thấy nên hoang mang ạ!

Better Days

Xe hơi
Nói bậy là mốt của các bạn ấy bây giờ cụ ạ. F1 nhà cụ mà ko nói là đi ngược thời cuộc bị cô lập đấy. Cụ chỉ nên nói chuyện với con để con hiểu khi nào dùng được và đừng là câu cửa miệng là OK. Theo E là thế
Vâng, cụ nói chí phải! Cám ơn ý kiến của cụ!

qkace

Xe điện
Con trai em năm nay lớp 8, em mới phát hiện con nói chuyện với bạn rất bậy, dùng toàn từ bậy lạnh người! Mà bố mẹ đều không biết nói bậy đâu ạ! Em đang hoang mang không biết nói con ra sao và nói thế nào cho hiệu quả? Mong cccm cho xin ý kiến ạ!
2F1 nhà em ở nhà các cháu cũng ngoan lắm, không thấy nói bậy bao giờ nhưng có lần đọc chúng nó chát với nhau thì vch. Gấu nhà em hôm mắng thằng F1 bảo sao nhóm chúng nó nói bậy thế nó bảo bình thường mà, nhưng nó bảo nó không nói bậy chit bạn nó nói. Giờ chúng nó lớn rồi em không can thiệp được nữa nên kệ thôi, bảo chúng nó nói bậy nhưng miễn là chúng nó đừng chửi lung tung như mọi người trên trên diễn đàn nào đó là được. Mà em từ bé chưa nói bậy câu nào luôn.

Dee.Nguyen

Xe máy
Cái này khó tránh khỏi. Con ngoan quá cũng không hẳn là tốt. Rời xa vòng tay bme ra xã hội lại dễ sa ngã hơn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em nhớ có cậu bạn Nam Định, nó đuỵt liên tục :)) Cứ nói chuyện mí nó là mồm nó cứ ntn:
Duỵt mẹ, hôm qua tao, đuỵt mẹ, đang cafe, đuỵt mẹ, có cái thằng đuỵt mẹ nhà nó chứ, nó sang chỗ tao, đuỵt mẹ, nhìn mặt nó ngu vãi đuỵt ra ...
Nó cứ thế đấy các cụ ạ, theo dự đoán của các cụ thì mười phút nó đuỵt bao nhiêu phát :))

hai.tranhr

Xe container
Con trai em năm nay lớp 8, em mới phát hiện con nói chuyện với bạn rất bậy, dùng toàn từ bậy lạnh người! Mà bố mẹ đều không biết nói bậy đâu ạ! Em đang hoang mang không biết nói con ra sao và nói thế nào cho hiệu quả? Mong cccm cho xin ý kiến ạ!
Năm lớp 8 iem nói bậy kinh hoàng, vì bị ảnh hưởng bởi đám bạn cùng lớp.
Thế nên bố mẹ cần dành thời gian cho con nhiều hơn, để hiểu tâm tư, nguyện vọng và có thể điều chỉnh những ảnh hưởng xấu đến con.

ah99x6

Xe điện
Cụ thấy con nói bậy thì tự vả vào mồm cụ trước mặt nó xem nó phản ứng ntn cụ ợ!

Better Days

Xe hơi
2F1 nhà em ở nhà các cháu cũng ngoan lắm, không thấy nói bậy bao giờ nhưng có lần đọc chúng nó chát với nhau thì vch. Gấu nhà em hôm mắng thằng F1 bảo sao nhóm chúng nó nói bậy thế nó bảo bình thường mà, nhưng nó bảo nó không nói bậy chit bạn nó nói. Giờ chúng nó lớn rồi em không can thiệp được nữa nên kệ thôi, bảo chúng nó nói bậy nhưng miễn là chúng nó đừng chửi lung tung như mọi người trên trên diễn đàn nào đó là được. Mà em từ bé chưa nói bậy câu nào luôn.
Vâng, lớn thì vất vả đường lớn cụ ạ!🙄

Better Days

Xe hơi
Em nhớ có cậu bạn Nam Định, nó đuỵt liên tục :)) Cứ nói chuyện mí nó là mồm nó cứ ntn:
Duỵt mẹ, hôm qua tao, đuỵt mẹ, đang cafe, đuỵt mẹ, có cái thằng đuỵt mẹ nhà nó chứ, nó sang chỗ tao, đuỵt mẹ, nhìn mặt nó ngu vãi đuỵt ra ...
Nó cứ thế đấy các cụ ạ, theo dự đoán của các cụ thì mười phút nó đuỵt bao nhiêu phát :))
Vâng, đặc sản NĐ đấy cụ nhỉ? Kể ra nó làm được như nó nói thì tốt!😬

Better Days

Xe hơi
Năm lớp 8 iem nói bậy kinh hoàng, vì bị ảnh hưởng bởi đám bạn cùng lớp.
Thế nên bố mẹ cần dành thời gian cho con nhiều hơn, để hiểu tâm tư, nguyện vọng và có thể điều chỉnh những ảnh hưởng xấu đến con.
Xong sau làm sao cụ điều chỉnh? Bố mẹ cụ lúc đó có ý kiến gỉ k ạ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vâng, đặc sản NĐ đấy cụ nhỉ? Kể ra nó làm được như nó nói thì tốt!😬
Cũng tuỳ đứa cụ ạ :)) Nhưng nó quen rồi, may ra vô lớp nó mới kìm đc thôi, chứ ngồi trà đá thì nó đuỵt hơn gà :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Mỗi thời quan niệm khác nhau về chuyện này

hai.tranhr

Xe container
Xong sau làm sao cụ điều chỉnh? Bố mẹ cụ lúc đó có ý kiến gỉ k ạ?
Khi lớn lên tự nhận thức được và bỏ luôn Cụ ạ. Mỗi thời điểm nhận thức mỗi khác.
Nhưng vai trò của bố mẹ cực quan trọng trong việc định hướng cho con. Kiểu như khơi gợi đích đến tốt đẹp, thì con cái nó sẽ tiếp xúc với những người cùng định hướng và tự hoàn thiện bản thân thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Mỗi thời quan niệm khác nhau về chuyện này
Con gái nó ý tứ hơn tí, thi thoảng các em bực các em lại viết lên fb.
Cái thằng ml, mày nhớ ngày hôm nay nhé. Bà mày dí vào

toàn viết tắt code củng thôi, phổ thông là cdb, ccc