[Thảo luận] Con người với con người không bằng con " V..."

oto.giacmoxa

Xe điện
Con vật khi nó cắn xé nhau cũng phải có nguyên nhân "tranh giành con cái, bảo vệ lãnh thổ, vì thức ăn".
Còn con người thì sao ? Đánh nhau giết nhau chẳng vì gì cả
"Buồn".
Buồn tập I:
Hôm qua vừa đi bv Việt Đức thăm thằng bạn tý chết vì bị thằng "choai" nó đâm vào ngực ( Bằng phóng ạ) chỉ cách tim có nửa phân thôi. Nguên nhân thì do thằng "choai" nó đánh võng, tạt đầu xe bạn em. Ông bạn lại cố đuổi lên lườm yêu nó cái thế là nó chửi ( Chửi tàn bạo các cụ ạ). Cú bạn em tát nó cái, thế là nó giả vờ ôm mặt gập bụng xuống nhưng tay thì rút con dao bọc báo ở bụng rồi đâm vào ngực bạn em ( May là con d
ao nó bọc báo đấy không thì bạn em toi rồi).
Bức xúc tập II:
Về đến đuôi cá thì em lại gặp vụ này các cụ ạ.
Em dự là 2 xe máy va chạm nhẹ. Xe thì không sao, người thì còn rất khỏe vì thằng trẻ cứ xông vào phang bác già "bằng mũ bảo hiểm" ạ. Bức xúc quá, dă man quá, không thể chịu nổi nhưng em "sợ" nên nhỏ nhẹ nói.
-Anh ơi xe không sao người không sao, sao anh lại đánh người ta ?
-Sao sao sao cái xxx mày, mày thích gì ?
*** chịu được rồi thái dương em giật giật, gạt phắt chân chống xuống. Khoảng khắc đó, hình ảnh thằng bạn ngực băng trắng toát, con vợ cùng ba đứa con lít nhít. Nó khiến em nhìn sang phải nhìn sang trái đông người quá, em cầu cứu nhưng "ô hay toàn những khuôn mặt rạng rỡ, háo hức cứ như sắp được xem tập II của bộ phim Võ sĩ giác đấu". Gạt từ từ chân chống lên em đi vậy, hèn, tức, về đến nhà mà như phát điên mất.
Các cụ ơi sao con người với con người lại đối xử với nhau như vây.
Tại sao? Tại ai?

Ta cùng các ngươi sinh ra phải thời loạn lạc, lớn lên gặp buổi gian nan, trong thấy lũ lưu manh, bất nhân, bất nghĩa đi lại nghênh ngang ngoài đường, uốn lưỡi cú diều mà dạy bảo thiên hạ, mang thân dê chó để bắt nạt người lương thiện...

Để giải thích chỉ có thể mượn đoạn văn này của cụ Hưng Đạo Vương Trần Quốc Tuấn thôi.

K59

Xe tải
Trồng cây gì thì ra trái nấy thôi. Đây là hệ quả tất yếu của hệ thống giáo dục ngày càng kém chất lượng và chẳng có nổi đẳng cấp nào trong khu vực cũng như trên thế giới.Gần đây một số báo bày tỏ quan tâm lo lắng về xu hướng gia tăng học sinh đi du học ở nước ngoài, phân tích lợi hại này kia. Theo em cứ có đủ Obama là nên cho con ra nước ngoài học. Ở trong nước học chẳng ra học, tốt nghiệp đại học ra đi làm thì mới giật mình vì kiến thức học ở đại học chẳng áp dụng được vì thiếu thực tế. Xã hội bây giờ sản sinh ra thế hệ chỉ biết bon chen, kiếm tiền thật nhanh, chẳng quan tâm gì đến người xung quanh. Từ lớp mẫu giáo đến đại học có mấy học sinh được thực sự giáo dục phát triển nhân cách hay chỉ toàn nhìn thấy cảnh thầy cô nhận quà, chạy điểm. Mới đầu đời vào lớp 1 đã thấy bố mẹ phải chi tiền chạy lấy suất vào trường tốt rồi.

Thuxe

Xe tải
Chia xẻ nỗi buồn nhân thế cùng với cụ, sao chỉ thấy con mà ít thấy người, buồn quá.X_X

babinbon

Xe buýt
Xã hội là vậy,có Thạch Sanh cũng phải có Lý Thông,cái chính là các cụ phải biết trường hợp nào nên tránh trường hợp nào nên bật.Tốt nhất một điều nhịn chín điều lành

vietran

Xe ba gác
Cháu có lần đang chờ taxi gần điểm đỗ xe buýt, thấy có xe buýt là phi luôn lên. Có mỗi thằng lơ với thằng lái mà nó chửi cả xe như chửi chó (xe 44), trên xe toàn sinh viên to khỏe khôi ngô đi qua cổng trường tổng hợp nó ứ đỗ (các bạn sinh viên cứ ơ, ơ..), qua cổng xà phòng nó cũng ứ đỗ (mấy bác công nhân tay to cũng ơ ơ..), nó còn văng đủ thứ chửi thằng nào bấm chuông cửa đấy. Cháu bảo câm mồm lại và mở cửa cho người ta xuống. Chả thấy ai đwungs về phái cháu cả, đúng là một lũ hèn, lần sau ông kệ.
Thôi xã hội nó thế cũng điên lắm nhưng phải tự lo cho mình thôi, phải có công cụ hỗ trợ, giải quyết dứt điểm và té nhanh. Không thể nhiều lời và trông chờ vào quần chúng anh hùng được.

bau67

Xe container
Các Cụ thấy XH đầy rẫy những bức xúc, nhưng cứ nêu lên thì toàn nguyên nhân chính là do ý thức, văn hoá, đạo đức, lối sống, chứ chả phải do cái gì khác. Đấy là tại DÂN chứ không phải tại CHÚNG TÔI.

zury7884

Đi bộ
em nói thật với các cụ nhé bây giờ chị em đi ngược chiều sai nè nè, mình đi đúng đã phải tránh mà vẫn bị các chị lẩm bẩm và ném cho cái ánh mắt hình viên đạn thì nói gì cái tụi đầu xanh đầu đỏ đấy chứ . em ra đường bây giờ ra đường lúc nào cũng túc trực câu sorry dù mình đúng hay sai . đời bây giờ nó vậy đấy . .ha ha:))

toanvinh_forever

Xe điện
đọc bài các cụ em cũng thấy bức xúc quá, nhưng em nghĩ ko phải đấy là hèn mà là nhịn được cái tức một lúc, tránh được nỗi lo trăm ngày
em nghĩ ra đường thằng nào hùng hổ, chửi bới, hay thích dùng nắm đấm thì có 2 loại thôi, 1 là chí phèo, súc vật, hai là có đồ thủ trong người rồi nên mới tự tin
em là em cứ tránh hết, bần cùng lắm mới phải dùng nắm đấm thôi

namlieu102vnn

Xe điện
mang đồ hàng trong người thì nguy hiểm đến cả bản thân mình , tốt nhất mang lọ xịt muỗi loại nhỏ (như hàng km) dắt theo đông đông là xịt lên mặt chúng nó cũng có tác dụng mà khi liên đới thì mình cũng đỡ hơn là mang đồ hàng theo :( .

K59

Xe tải
mang đồ hàng trong người thì nguy hiểm đến cả bản thân mình , tốt nhất mang lọ xịt muỗi loại nhỏ (như hàng km) dắt theo đông đông là xịt lên mặt chúng nó cũng có tác dụng mà khi liên đới thì mình cũng đỡ hơn là mang đồ hàng theo :( .
Cụ ơi, hàng KM bây giờ toàn là loại quá đát, kém chất lượng đấy nhé. Xịt thuốc muỗi vào mặt nó có khi chẳng thấy nó choáng váng mà lại khỏe hơn thì toi (!!!!)

thanh_hoi2010

Xe đạp
Nguyên nhân sâu xa là vấn đề truyền thông các cụ à. Báo chí, tivi chỉ nhăm nhăm đưa tin lá cải câu khách hoặc tin mang tính tuyên truyền chính trị. Hầu như không các chương trình tuyên truyền về lối sống, cách cư xử nhân văn. Buồn thế đấy các bác à.

lai thue

Xe điện
Em nghe tây nó đồn là tại cơ chế, tức là do những người "có cơ" "chế" ra ấy mà, chả hiểu đúng hay sai các cụ nhỉ.
vâng đúng đấy bác ạ, đến ông tướng công an to đùng và mấy ông nhà báo còn bị bọn nó vả cho rơi hàm ra huông chi là anh em mình
Em nhớ có 1 bác Tây nói 1 câu nổi tiếng "ở VN ra ngõ là gặp anh hùng" quả ko sai

Tiểu kê

Xe tăng
cụ ơi chớ dây vào các bố " tuổi teen" bây giờ mà ăn đòn ngay. các bố trẻ ý phang tất. " điếc không sợ súng" mà cụ. đến CSCĐ mà các bố ý còn phang cho lên bờ xuống ruộng nói chi dân đen lương thiện. Xã hội nó thế mình biết làm sao. Như hôm em chứng kiến vụ móc túi trên xe bus. Mấy thằng móc túi móc của em sv này, anh sv bên cạnh nhìn thấy dựt lại hộ. thế mà cả bọn móc túi nó cầm luôn kiếm đuổi chém anh sv kia trước sự chứng kiến của bao nhiêu người. có ai dám can ngăn đâu. giờ ra đường ít người nghĩa hiệp lắm cụ a. ai cũng lo cho bản thân.

minhab

Xe điện
Các cụ xuống làm vài khẩu ám sát cho em, khẩn cấp rút ra cho nó xơi kẹo luôn mới được . Nhìn thì như cái bút ai mà kiểm tra nổi

moonlight

Xe tăng
Cũng không hẳn là do đồng tiền đâu các bác ah. Cái chính theo em là do ý thức hệ cả thôi.
Uầy, cụ bậy nào, Ý thức hệ của ta là Ý thức hệ XHCN, "hàng khủng" nhất, hiện đại nhất, tiên tiến nhất làm cả thế giới còn lại chết thèm đới =));
Cái này là do nhân dân ta sẵn anh hùng, lại được trang bị "hàng khủng" nên mới thế đới :x

raklei

Xe điện
ai bảo "lườm yêu" lại còn tát nó... đấy có phải cách giải quyết của con người ko ?

LeTai1979

Xe cút kít
Ra đường nhìn thấy bọn teen đầu xanh, đầu đỏ là em cứ tránh xa cho lành.
Nói không phải gì nhưng công nhận nản thật.

M3E92

Xe điện
Hình như nước ta chưa cấm Airsoft gun thì phải, các cụ lôi ra dọa cũng được, mà bắn nó cũng ko chết :ar!

xe365vn

Xe container
ra đường bj 1 điều nhịn 9 điều lành

Vuvit

Xe tăng
Những đứa côn đồ như vậy ko phải là con người các cụ ợ...