[Thảo luận] Con người với con người không bằng con " V..."

toanvinh_forever

Xe điện
Em cũng gặp 1 trường hợp, em đưa Gấu và F1 về quê của Gấu ở Hải Hậu. Còn cách nhà 600 m thì gặp 2 tốp trai làng khoảng 15,17 đứa, nhìn thấy đám đông từ xa rồi tưởng chúng nó tụ tập đi chơi, TSB chúng nó lúc em đi đến gần chúng nó mới lao vào nhau đánh giáp lá cà ngay trước đầu xe em :-o. Có 2 thằng tóc vàng Korea cầm nửa viên gạch dứ dứ rồi phang ^:)^, em quả là may mắn khi 2 viên đó bay sạt qua chứ không trúng xe em (Mà có trúng xe em thì cũng chẳng dám xuống mở mồm bắt đền $-)). Xe máy của chúng nó đánh nhau thì vứt kín đường báo hại em tiến cũng không được lùi cũng không xong vì trận chiến chúng nó chạy quanh vợ 2 em, dân làng ra mà chả thấy ai vào can. Gấu nhà em mặt tái mét ôm chặt F1. Sau 3 phút thì có 2 chú quần áo tơi tả chạy. May quá lúc đó mấy Bác đứng tuổi (chắc họ hàng cô bác mấy thằng kia) ra quát chúng nó mới ngừng. Về đến nhà Gấu mà vẫn tim đập chưn run, nhớ mãi luôn :-$
ko động vào xe thì ko sao, chứ phang nhau mà phang vào xe em thì em cứ nghiến cho cụt hết tay luôn

bmw1226

Xe tải
Đến ông Trung tá CSHS mà còn bị cái thằng gì gì là VDV Takondo nó đấm cho vỡ mồm thì còn ai dám vào can ngăn nữa. Xã hội đúng là ít người tốt thật đấy!

Nganha75

Xe buýt
Nói làm gì nhiều, một câu cho nó vuông là xã hội không có pháp luật nên nó thế các bác ạ.
Chúng ta phải tự bảo vệ mình thôi, kg ai bảo vệ mình đâu, xã hội này chỉ bảo vệ những ai có xèng thôi. A em mình là dân đen, chịu khó mang theo ít đồ đạc theo xe mà tự bảo vệ mình, nếu bị Công An hỏi tại sao mang theo hung khí, thì gọi bác Hồ ra bác ấy giúp, như thế là vi phạm nhưng được cái tự tin và an toàn cho bản thân mình các bác ạ.
Nhà em từ xe máy, ô tô đều có trang bị hết, vì đợt trước em tập lái xe ở khu Nam Trung Yên thì có 2 thằng cầm 2 cái gậy ra để chấn lột, may mà em tỉnh táo, quan sát và lên xe phóng đi, bọn nó đuổi theo kg được. Hôm sau em đi Lào Cai làm luôn một lô toàn là dùi cui và hộp xịt, trang bị hết.

Hãy tự bảo vệ mình các bác ạ, bác chủ thớt cũng đừng bức xúc và lần sau rút kinh nghiệm là kg làm anh Hùng nhé. Xã hội này nó thế. Biết làm sao được.

phamhuy_712

Xe hơi
ko động vào xe thì ko sao, chứ phang nhau mà phang vào xe em thì em cứ nghiến cho cụt hết tay luôn
Thôi em xin bác, bác nói câu nào là câu đấy phang với nghiến cho cụt, em sợ. Bác cho em số điện thoại để khi nào gặp vấn đề gì em gọi bác một tiếng bác giúp em với. Cảm ơn bác trước nhé.
hihihib-)

Chỉnh sửa cuối:

phamhuy_712

Xe hơi
Nói làm gì nhiều, một câu cho nó vuông là xã hội không có pháp luật nên nó thế các bác ạ.
Chúng ta phải tự bảo vệ mình thôi, kg ai bảo vệ mình đâu, xã hội này chỉ bảo vệ những ai có xèng thôi. A em mình là dân đen, chịu khó mang theo ít đồ đạc theo xe mà tự bảo vệ mình, nếu bị Công An hỏi tại sao mang theo hung khí, thì gọi bác Hồ ra bác ấy giúp, như thế là vi phạm nhưng được cái tự tin và an toàn cho bản thân mình các bác ạ.
Nhà em từ xe máy, ô tô đều có trang bị hết, vì đợt trước em tập lái xe ở khu Nam Trung Yên thì có 2 thằng cầm 2 cái gậy ra để chấn lột, may mà em tỉnh táo, quan sát và lên xe phóng đi, bọn nó đuổi theo kg được. Hôm sau em đi Lào Cai làm luôn một lô toàn là dùi cui và hộp xịt, trang bị hết.

Hãy tự bảo vệ mình các bác ạ, bác chủ thớt cũng đừng bức xúc và lần sau rút kinh nghiệm là kg làm anh Hùng nhé. Xã hội này nó thế. Biết làm sao được.
Bác này nói chuẫn không cần chĩnh. hihihi, em mà như bác em cũng chuẫn bị như thế. Em về em làm vài phát nhỉ, ra đường cho nó yên tâm

Ford Escape

Xe tăng
Em dự ra đường bây giờ nhiều chú có súng lắm, cứ nhịn thôi bác ạ, không lại bị mang tiếng anh hùng rơm. việc oánh nhau là để cho các chú cảnh sát, không phải việc của anh em mình\m/

Matizcoi

Xe cút kít
thế mới là xã hội .... mình còn cấm hàng nóng nên chỉ bị xiên bằng dao thui đấy ....

trphuong1989

Đi bộ
những bọn vô lại đấy em mà gặp thì ko có câu thứ 2 đâu ạ. phải cho nó biết mùi bị đánh là như thế nào.hu`m

toanvinh_forever

Xe điện
Thôi em xin bác, bác nói câu nào là câu đấy phang với nghiến cho cụt, em sợ. Bác cho em số điện thoại để khi nào gặp vấn đề gì em gọi bác một tiếng bác giúp em với. Cảm ơn bác trước nhé.
hihihib-)
hô hô, thế chẳng lẽ cụ để nó phá xe cụ à, đi 2b thì chạy trước, còn đi 4b ko chạy được thì đành phi thẳng thôi

Renault

Xe hơi
Đọc bài của các bác xong em cũng bức xúc lắm. Khó có thể điều chỉnh những hành vi này bằng luật pháp được mà vấn đề của chúng ta là cần một xã hội dân sự phát triển. Tiếc thay ....Em cũng như các bác, cũng hèn lắX_Xm