[CCCĐ] Côn Minh-Lệ Giang, liều tự túc khi không biết tiếng.

anhbd

Xe đạp
Không sai bác nhé. Chắc cô bé bán hàng thấy bác dùng google dịch nên buồn cười thôi 😋

làm sao để sử dụng google dịch ở Trung Quốc vậy các bạn, nhờ các bạn hướng dẫn giúp!

anhbd

Xe đạp
Trước đó em cũng nghĩ như Cụ, sau đó Gấu thích đi quá nên em bỏ thời gian mày mò, hỏi những người từng đi thì được biết bên ấy an toàn, an ninh còn hơn mình ( cái này với em quan trọng nhất ).
Sau đó em nhận ra là việc nghiên cứu thêm cái gì mới mẻ cũng hay ho, với trải nghiệm được thêm những thứ trước đó mình không nghĩ tới. Qua đó thì em thấy hoá ra nó đơn giản hơn mình tưởng, nhưng đó là do em đã chuẩn bị kỹ càng với có sự hỗ trợ đắc lực của app dịch.
Mỗi người mỗi quan điểm thôi Cụ, so với các khu vực du lịch tiềm ẩn đầy nguy hiểm như Nam Mỹ, châu Phi, Pakistan… mà các cao thủ Phượt, các Chã trên này đi thì qua bên TQ dễ dàng hơn rất nhiều. Mỗi người tự chọn một cách du lịch theo đam mê, sở thích của mình!
Nhờ bạn chỉ giúp cách sử dụng google dịch và google maps ở Trung quốc . có cần mua VPN không ?

Green R

Xe tải
Em ghé ngắm cảnh đẹp Côn Minh-Lệ Giang

crYztaL

Xe buýt
Nhờ bạn chỉ giúp cách sử dụng google dịch và google maps ở Trung quốc . có cần mua VPN không ?
thời em đi Lệ Giang 2019 thì google map hay dịch chỉ cần VPN free, người dân sẽ dịch Baidu cho bác nếu bạn là ng nước ngoài. Nói chung đi Lệ Giang - Shangri La không biết tiếng Trung khá đơn giản, khó nhất là phần pha nước chấm trong nhà hàng :)

anhbd

Xe đạp
thời em đi Lệ Giang 2019 thì google map hay dịch chỉ cần VPN free, người dân sẽ dịch Baidu cho bác nếu bạn là ng nước ngoài. Nói chung đi Lệ Giang - Shangri La không biết tiếng Trung khá đơn giản, khó nhất là phần pha nước chấm trong nhà hàng :)
Cám ơn bạn.
Chỉ cần cài VPN và tải Baidu.

nvmb1

Xe tăng
Lúc em đi mua Sim thì Sim đó vào được fb, gmail... tóm lại là không bị chặn gì cả nên em không xài VPN.
Hiện tại thì Sim đó bán đầy trên shopee, lazada...

Huthasa

Xe container
Nói chung dùng cái GG dịch nhiều lúc cũng ối giời lắm. Em đi Lệ Giang vào chỗ bán trà nói chuyện với thằng biểu diễn trà đạo cũng lủng củng phết :D

anhbd

Xe đạp
Lúc em đi mua Sim thì Sim đó vào được fb, gmail... tóm lại là không bị chặn gì cả nên em không xài VPN.
Hiện tại thì Sim đó bán đầy trên shopee, lazada...
Cám ơn bạn!