[Thảo luận] Con Lươn giết người ở xã đàn.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Việc phân làn, cắm biển GT, xây dựng con lươn . . . ở mềnh dường như theo quyết định cá nhân hay nhóm tham mưu được gọi là tờ trình, tuy nhiên nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại do vậy nó k những tốn kém tiền của mà còn gây thêm TNGT,

manhhaibcvt

Xe tải
Phải nói là cái tối kiến này chỉ mấy ông GTCC ở VN mới nghĩ ra được, toàn bằng mua có khác.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Phải nói là cái tối kiến này chỉ mấy ông GTCC ở VN mới nghĩ ra được, toàn bằng mua có khác.
Cụ ơi bằng mua thì có thể đúng nhưng tối thì chưa chắc.Chẳng qua thấy khoản tiền thuế của dân nhiều quá nên tìm cách chia thôi.

techcombak

Xe buýt
Em cũng ngứa mắt với cái phân làn kiểu này từ lâu rồi. Bao nhiêu người đủ các thành phần đã bị tai nạn vì nó, có cụ bảo là do phóng nhanh, rượu bia cũng chỉ đúng 1 phần thôi. Cái chính ở đây em thấy là nó quá nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Không biết thằng nào nghĩ ra cái cách này em trù úm cho cả nhà nó lao vào đây hết đi cho nó sáng mắt ra. Xl các cụ em bức xúc tí ah ...

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
chỗ này chắc chỉ xay mới đâm vào,chứ bt chẳng ai lao vào làm gì cả .
Các cụ ơi, ban ngày nhìn dễ, tối nhìn khó lắm. Các cụ có hiểu tại sao xe mình mà dừng lại ở bên đường thì phải bật xi nhan cảnh báo ko. Đằng này lù lù giữa đường thế, chả đèn đóm gì là rất nguy hiểm

Beck

Xe điện
Em thỉnh thoảng đi mà giật mình vì mấy con lươn này, nói thật đi chậm mà va vào cũng đổ máu như chơi chứ các cụ cứ bảo 40 thì không sao đâu :(. Vấn đề chính là nó chả giải quyết đc vấn đề gì cả ngoài gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông. :-?

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Làn nào ra làn nấy, đi đàng hoàng thì có làm sao, em đi đường Xã ĐÀn bực mình nhất là xe máy cứ lượn ra lượn vào làn oto như không, đến lúc gặp con lươn bất thình lình thì lại bảo tại số.

vangalu

Xe tải
Làn nào ra làn nấy, đi đàng hoàng thì có làm sao, em đi đường Xã ĐÀn bực mình nhất là xe máy cứ lượn ra lượn vào làn oto như không, đến lúc gặp con lươn bất thình lình thì lại bảo tại số.
Cụ có chắc là khi đi 2B cụ chưa bao giờ đi vào làn oto không? trước khi tông vào con lươn đểu đó thì là đoạn đường chưa phân làn!

uytin

Xe container
{Salon Chợ xe}
cụ này chắc vừa đi tất niên về rồi

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ có chắc là khi đi 2B cụ chưa bao giờ đi vào làn oto không? trước khi tông vào con lươn đểu đó thì là đoạn đường chưa phân làn!
Em chắc với cụ luôn, cái này cụ không phải đánh đố em đâu ợ. :)) Xã đàn hay giải phóng ngày nào em chả đi.

blackpaint

Xe container
Em chắc với cụ luôn, cái này cụ không phải đánh đố em đâu ợ. :)) Xã đàn hay giải phóng ngày nào em chả đi.
Cụ thật là cao thủ, cho em hỏi nếu cụ muốn rẽ trái thì cụ đi kiểu gì? Cụ không đi cắt vào làn ô tô thì em cũng vác sách đến nhờ cụ. Nếu chuối, em cứ đi vào làn ô tô, rồi bật xi nhan trái cho chuẩn. Em hỏi cụ sao nó không làm cái con lươn cả đoạn, mà cứ tự dưng lù lù ở giữa đường, làm như trong SG ấy.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ thật là cao thủ, cho em hỏi nếu cụ muốn rẽ trái thì cụ đi kiểu gì? Cụ không đi cắt vào làn ô tô thì em cũng vác sách đến nhờ cụ. Nếu chuối, em cứ đi vào làn ô tô, rồi bật xi nhan trái cho chuẩn. Em hỏi cụ sao nó không làm cái con lươn cả đoạn, mà cứ tự dưng lù lù ở giữa đường, làm như trong SG ấy.
Có mấy điểm giao cắt, tới chỗ rẽ thì rẽ thôi, chả ai đi thẳng tốc độ cao để mà đến lúc thấy con lưon thì né không kịp cụ ạ. Cụ vác sách đến đây em dẫn ra xã đàn em chỉ cho.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhiều cụ cứ nói k phải con lươn . Nếu nhìn bình thường ít ai nghĩ sẽ đâm phải . Nhưng có những trường hợp đi sau xe khác bị che mất tầm nhìn khi đi đến nơi ròi khỏi tránh nhá . Tosuba cá thằng nào nghĩ ra cái này . Chính nó giết bao nhiêu người . Mà sao những người chết k quay lại bóp cổ chết mạ nó đi
Cụ đi đúng làn, đúng vạch thì kể cả khuất cụ cũng chả bao giờ đâm đc vào nó. Các cụ đi ẩu toàn nguỵ biện thôi. Lươn nó nằm thẳng với vạch cơ mà?

bien gio

Xe máy
Mấy con lươn này đang dần dần được dỡ bỏ (cách đây mấy hôm, 2 đoạn ngắn trên đường GP đã được tháo dỡ), nhưng tại sao các vị đó không làm phắt một phát mà cứ phải từ từ, lần lượt nhỉ ?. Chắc là ngượng, vẫn còn cố vớt vát tí sĩ diện. Có lẽ phải chờ cho tới khi một trong số con em, họ hàng nhà các ông ý bị tai nạn như vậy thì mới quyết định nhanh. Ngay từ khi mới ra đời, em đã thấy sự bất hợp lý và nguy hiểm của loại này: hầu như sáng nào cũng có tai nạn, có hôm trông rất tan hoang, nhất là sau những đêm mưa gió..
Nó xơi tiền tỷ rồi, nên gỡ ngay thì xấu hổ

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cửa nhà em ở GP cũng có con lươn, từ khi cắm thì 100 vụ đâm vào lươn thì 99 vụ là tổ lái, rượu lái, tổ lái ship hàng chở ga, tổ lái rim chiến, 4 bánh rượu lái trèo lên không ít, hãn hữu lắm có 1 vụ ng đi bình thường đâm vào thì lại là bám *** xe buýt, ko nhìn vạch cứ thẳng lươn mà húc. Nói chung là tại đi ẩu hết, lươn có biển + sơn phản quang đi bình thường vẫn tránh tốt ah.

maiha

Đi bộ
tết nhất rồi,ra đường cẩn thận.tất niên rượu bia vào nguy hiểm vãi