[Funland] Cơn khát vợ lan rộng khắp châu Á

huyhung123

Xì hơi lốp
Em hiện có 2 vợ, hehe! Yên tâm rùi!

Isu_zu

Tháo bánh
nhờ thì e ko dám bàn, nhưng chắc chắn con gái ở nhà ck nhiều hơn con trai ở nhà vợ :D
Xưa rồi cụ, xu hướng hiện đại là ở riêng, chứ không ở nhà ai cả cụ ơi :))

silverstar0211

Xe tải
Con trai thì ăn tết từ giao thừa tới mùng 1, con gái thì ăn tết thì mùng 2 tới mùng 5 nhé cụ :)))). Nhà nội hết mùng 1 là hết tết :))))
Nhà em đây. Cụ là hàng xóm nhà em ah?? May mà em còn biết đánh chắn, không thì độc ẩm với cái chai. Ba mẹ con tụi chúng về đủ 3 ngày luôn. Em mà có lần sau là dứt khoát em lấy vợ thật xa.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Về 1 số điều kiện mà Nga đưa ra cho Ucraina và phương Tây để hạ nhiệt, bao gồm 2 điều kiện cơ bản sau:
1. Không sáp nhập Ucraina vào Nato, không mở rộng Nato về phía Đông. Đương nhiên phương Tây sẽ không đáp ứng điều kiện này bằng cách không nói có cũng chẳng nói không.
2. Đại loại: triệt thoái vũ khí hạt nhân của Mỹ ra khỏi châu Âu. Rút các lực lượng quân sự và vũ khí Nato ra khỏi các nước đông Âu mới gia nhập Nato sau năm 1997.
Điều kiện này cũng khó mà phương Tây chấp nhận.

Chính Nga cũng hiểu Mỹ và phương Tây không đời nào muối mặt chấp nhận những điều kiện trên. Có lẽ Nga cũng muốn nhùng nhằng như vậy vì nếu phương Tây chấp nhận các điều kiện của Nga thì Nga cũng phải có những hành động lại mặt để hạ nhiệt căng thẳng. Một trong những hành động đó là ngừng đe dọa tấn công Ucraina, chấm dứt bảo kê cho các lực lượng ly khai Ucraina - hành động này không khác gì đem con bỏ chợ, sẽ gây mất lòng tin của đám ong ve, ảnh hưởng đến chiến lược răn đe lâu dài của Nga ...
Cụ còm nhầm thớt rồi ;))

• Vodka
Reactions: Kuu

dpl

Xe lăn
E có 2 kiều nữ nên chỉ lo kén rể :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
E có 2 kiều nữ nên chỉ lo kén rể :D
Làm gì mà được kén.
CHúng nó bắt ngồi đâu thì ngồi đó thôi.
Nó khôn khéo thì nó cho ngồi ghế, nó dại thì cho ngồi bãi cứt trâu.
PS: em cũng 2 đứa giống cụ đấy.

dpl

Xe lăn
Làm gì mà được kén.
CHúng nó bắt ngồi đâu thì ngồi đó thôi.
Nó khôn khéo thì nó cho ngồi ghế, nó dại thì cho ngồi bãi cứt trâu.
PS: em cũng 2 đứa giống cụ đấy.
Gì đã đến mức đó ạ :D
Chắc đến thời cháu e lũ trẻ mới đc quyết định

Piaggio Junior

Xe điện
Công nhận giờ đi đâu em cũng thấy nam đông kinh thật, từ trung tâm thương mại, ngoài đường cho đến trường học,....
Cụ yên tâm,đâu vào đó hết :D Cty em Còn ối chị em chửa thèm lấy ck,mai kia đợi phi công cho nóa cân bằng.

duongphong

Xe container
Người ăn chả hết, kẻ lần chả ra. Thời nào cũng vậy, toàn địa chủ 5 thể 7 thiếp :))

radiogaga

Xe điện
Đội này khỏe lắm, giai châu á bắt đầu tuột dốc thì họ vẫn đang phừng phừng khí thế phất cờ trên đỉnh, lần nào cũng thế....nghĩ mà tủi dù trong lòng ko muốn thế
Em có ông bạn lấy vợ Pháp, sống với nhau được 8 năm thì bỏ. Nó bảo lấy vợ TÂY giống như xe máy honda wave nhưng thân vỏ là SH

BuildHouse

Xe hơi
Em thấy bây giờ con gái sống và làm việc tại thủ độ thực dụng lắm. Chồng phải có kinh tế sẽ được điểm ưu tiên hơn so với cao to đẹp trai mà kinh tế và công việc lìu tìu.

KeanuR

Xe tăng
Như lũ bạn ĐH em 8x, lớp có bát đại mỹ nhân
Em chưa thấy đứa nào lấy chồng nghèo =))
Thời ra trường, những chú chỉ có ngoại hình ko có xèng như em thì chỉ có nước cầm bát nước mà hứng dãi thôi :))
Hay giờ cty e, có 5-6 cháu vừa lấy ck, em thấy có duy nhất 1 đứa quê quê nó lấy ck chưa có nhà HN, còn lại thì đều có nhà và nhiều nhà HN nó mới lấy, dù ngoại hình mấy cháu cũng 2 mét bổ đôi thôi
Thế nên zai thời nào mà tiền tài ko có lấy vợ ngon dc thì cũng là khó

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Hiện tại ở Việt nam từ thế hệ 2000 trở đi đã bắt đầu chứng kiến việc trai nhiều hơn gái quá nhiều.
Các em gái 2k hiện giờ rất thực dụng và đòi hỏi
Các em trai 2k đang phải chịu áp lực cạnh tranh lớn

Hồi xưa thế hệ 7x, 8x của các cụ ofer trên này, trai đui què sứt mẻ thế nào cũng lấy được vợ thì bây giờ thế hệ 2k đã ko còn mùa xuân ấy.
Ở thành phố nếu các em trai 2k ko có nhà có xe rất khó kiếm được bạn gái.

Ngày hội hẹn hò" đã được tổ chức ở huyện Bi Châu, thành phố Từ Châu, tỉnh Giang Tô, miền đông Trung Quốc. Khoảng 100 người đàn ông tụ tập tại một bãi đất trống dưới chân cầu để 5 cô gái lựa chọn.
  • Từ việc 100 nam tranh 5 nữ, chuyện khát vợ ở Trung Quốc ngày càng nghiêm trọng - Ảnh 1.

100 nam tranh giành… 5 nữ
    Quang cảnh "Ngày hội hẹn hò" ở Bi Châu (Trung Quốc) vào mùng 5 Tết, khi 100 thanh niên đứng chen chúc chờ 5 cô gái lần lượt "xem mắt"

Những ngày qua, câu chuyện 100 thanh niên xếp hàng chen chúc để chờ chỉ 5 cô gái "xem mắt" tại một ngôi làng ở Trung Quốc đã thu hút sự quan tâm của truyền thông nước này và quốc tế. Câu chuyện này phần nào nói lên cơn "khát vợ" tại Trung Quốc.

Các cụ nhà ta sang thái lan chuyến là tăng giá ngay

KeanuR

Xe tăng
Nhà em đây. Cụ là hàng xóm nhà em ah?? May mà em còn biết đánh chắn, không thì độc ẩm với cái chai. Ba mẹ con tụi chúng về đủ 3 ngày luôn. Em mà có lần sau là dứt khoát em lấy vợ thật xa.
em thì nhận ra sai lầm khi lấy vợ gần lâu rồi (10km)
Tuy k đến mức như cụ nhưng nhà em từ 23 đến mồng 9 tết nó về ngoại 16 lần trong đó trước và sau tết về ngoại mỗi lần 5 ngày, xong rảnh nó lại bắt e đi xe đảo qua xem có gì hay ở nhà ngoại ko =))

superPDP

Xe điện
cứ đẻ lắm con trai rồi lại đội vợ lên đầu mà thờ như mấy thằng Tàu ;))