[Funland] Cơn khát vợ lan rộng khắp châu Á

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nào F1 tuyền con gái thì ko lo :D
Trai thời loạn, gái thời bình, đúng cmnr

Dan du an

Xe ba gác
Nếu nó mất cân bằng quá thì tự nó sẽ có cách điều chỉnh. Chiến tranh sẽ giúp giảm lượng nam giới tương đối...Gay cũng là một giải pháp...Hoặc sex toy kiểu búb bê... Hoặc gửi một số đến các nơi thiếu đàn ông...Cuối cùng là chờ vượn tiến hoá nhỉ...

WonJinEng

Xe tải
Chửa chắc nha cụ.
Dân mình khoái Tây & Hàn, Đài, Nhật hơn.
Nên tàu có tràn sang chưa chắc đã lấy được vợ.
Cụ nhận định chủ quan quá, ngôn tình, soái ca đang được tiktok phổ biến, nhồi sọ sâu sát vào giới trê vn, vài năm nữa lấy chồng trung là mốt của gái vn, chưa kể bọn tàu giờ nó là bọn nhà giàu rồi, mà thường gái nào mà chẳng ham giàu.

thngaylangthang

Xe ngựa
Trai hay gái đều là con, đều phải nuôi cho nó lớn, học hành đầy đủ, trai để làm quái gì, lỡ ra thằng nghẹo hay phá thì toi, nói thẳng con trai đã giúp gì đượ bố mẹ chưa, lúc đau ốm chỉ có con gái chăm chứ mấy thằng đi chăm được.
Đây là còm của cụ hay mợ ... đấy ;))

21fo

Xe buýt
Giao thừa em đang đi du lịch cụ ợ, giờ thời buổi nào rồi còn muốn sum vầy giao thừa, cụ không thấy giao thừa đám trẻ đi xem bắn pháo hoa hết, nhiều cụ già cũng đi à. Em với vợ xác định vào dưỡng lão, chả nhờ đứa nào hết, tiền em tiêu, chết còn dư đồng nào chúng nó hưởng đồng đó, sống cho mình chứ sống cho chúng nó đâu mà phải có đồng nọ đồng kia để cho, nuôi cho lớn, ăn học đầy đủ là ok lắm rồi, chúng nó không phải nuôi bố mẹ thì thôi chứ đáng lẽ phải nuôi mới đúng, đây lại đợi đó để bố mẹ cho á, mơ đi. Em biết đầy ông cố, đượ thằng ku, hậu quả nó phá gia chi tử, nghẹo, chết bờ chết bụi, mồm lại buột ra câu "biết thế đ' cố". Cái đám cố thằng ku ở VN với Tàu là nhiều, thế nên đa phần vẫn nghèo
có đi du lịch đc mãi ko cụ :),
ko phải ai đẻ con trai cũng phá gia chi tử, ng thành đạt, top ng giầu nhất vn, thế giới, nguyên thủ vẫn chủ yếu là đàn ô :)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ nhận định chủ quan quá, ngôn tình, soái ca đang được tiktok phổ biến, nhồi sọ sâu sát vào giới trê vn, vài năm nữa lấy chồng trung là mốt của gái vn, chưa kể bọn tàu giờ nó là bọn nhà giàu rồi, mà thường gái nào mà chẳng ham giàu.
20 - 30 năm nữa thì em không chắc có là mốt không. Nhưng vài năm nữa thì vẫn Tây, Hàn, Nhật, Đài.

Isu_zu

Tháo bánh
đến lúc con gái cụ đi lấy ck hết, giao thừa tết nhất chỉ có 2 ô bà già mới biết cụ ạ
à nói thế thôi chứ e ko phân biệt trai gái, dù vẫn thích ít nhất 1 thằng ku :D
Cụ có chắc cụ có con trai đi lấy vợ thì Tết vc nó về ăn tết với cụ không =))

Isu_zu

Tháo bánh
e chắc phải đến 90%, con gái thì chỉ tầm 1/10 :D
Em nghĩ là ngược lại =)). Con gái bây giờ em thấy bố mẹ được nhờ hơn con trai nhiều, và đó sẽ là xu hướng tương lai!

zorba

Xe điện
đến lúc con gái cụ đi lấy ck hết, giao thừa tết nhất chỉ có 2 ô bà già mới biết cụ ạ
à nói thế thôi chứ e ko phân biệt trai gái, dù vẫn thích ít nhất 1 thằng ku :D
Có con gái thì 25 Tết là nhà đủ hết quất đào, bánh kẹo, có con trai thì các cụ cứ đợi tới 30 Tết có khi vẫn chưa có gì nhớ :)))))

21fo

Xe buýt
Em nghĩ là ngược lại =)). Con gái bây giờ em thấy bố mẹ được nhờ hơn con trai nhiều, và đó sẽ là xu hướng tương lai!
nhờ thì e ko dám bàn, nhưng chắc chắn con gái ở nhà ck nhiều hơn con trai ở nhà vợ :D

rgbhis

Xe tăng
Ông nào có khả năng kiếm vợ thì vẫn kiếm được thôi.
Còn ông nào không có khả năng kiếm thì ế vẫn ế.
Ông nào giỏi còn kiếm được vài vợ ấy chứ.
Ở góc độ vĩ mô thì đáng lo đấy cụ nhé.

SPL

Xe container
Đây là còm của cụ hay mợ ... đấy ;))
Cụ đấy, mợ nhà em cũng xác định thế
có đi du lịch đc mãi ko cụ :),
ko phải ai đẻ con trai cũng phá gia chi tử, ng thành đạt, top ng giầu nhất vn, thế giới, nguyên thủ vẫn chủ yếu là đàn ô :)
Đi được hay không còn tuỳ tiền còn hay không nhưng túm lại quan điểm vẫn rõ ràng không cần nhờ con cái, không cố đẻ con trai, tiền tiêu thừa thì cho, đừng có xin xỏ

LePower

Xe buýt
nhờ thì e ko dám bàn, nhưng chắc chắn con gái ở nhà ck nhiều hơn con trai ở nhà vợ :D
Các Cụ cứ tranh luận làm gì.
Do đặc điểm giới tính nên con trai thích hợp làm các việc ngoài XH, con gái làm các việc gia đình.
Người già thì cần chăm sóc hỏi han hàng ngày chứ ăn uống, công to việc lớn, ... lại kh̀ông cần. Do đó, các Cụ kia nói con gái chăm sóc tốt hơn là lẽ đó, còn thời nay mà Cụ chờ con dâu chăm sóc thì nên quyên đi cho thảnh thơi.

TungThoc

Xe điện
Dạng đàn ông lửng lơ ế ko ra ế, hot ko ra hot sẽ ngày càng gặp nhiều khó khăn đấy cụ. Mà đám này lại chiếm đa số. Nhất là trên ofun =))
Đầu xuân OF tổ chức thi xem ai đ_ái xa nhất, kết quả là thế nào chắc các cụ đều đoán ra được, toàn bộ đều bị ướt hết giầy.

red_dragon88

Xe buýt
Có bạn gái người yêu thì vẫn ok, chỉ có vợ ưng ý là dần dần sẽ khó thôi.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Ở đời tốt nhất đừng mong cầu dựa dẫm vào ai. Tự do tự tại.
Mình tự lo cho mình. Chưa chi đã lo về già phải có đứa trai hay gái mới vui. Làm gánh nặng cho chúng nó hay ho gì.
Em mà già cho chúng nó tự do. Đến thì tiếp, ko đến mình phải tự tạo niềm vui riêng của mình. Ốm đau thì có bệnh viện...miễn là lo đủ tiền.

Vietex

Xe điện
Hiện tại ở Việt nam từ thế hệ 2000 trở đi đã bắt đầu chứng kiến việc trai nhiều hơn gái quá nhiều.
Các em gái 2k hiện giờ rất thực dụng và đòi hỏi
Các em trai 2k đang phải chịu áp lực cạnh tranh lớn

Hồi xưa thế hệ 7x, 8x của các cụ ofer trên này, trai đui què sứt mẻ thế nào cũng lấy được vợ thì bây giờ thế hệ 2k đã ko còn mùa xuân ấy.
Ở thành phố nếu các em trai 2k ko có nhà có xe rất khó kiếm được bạn gái.

Ngày hội hẹn hò" đã được tổ chức ở huyện Bi Châu, thành phố Từ Châu, tỉnh Giang Tô, miền đông Trung Quốc. Khoảng 100 người đàn ông tụ tập tại một bãi đất trống dưới chân cầu để 5 cô gái lựa chọn.
  • Từ việc 100 nam tranh 5 nữ, chuyện khát vợ ở Trung Quốc ngày càng nghiêm trọng - Ảnh 1.

100 nam tranh giành… 5 nữ
    Quang cảnh "Ngày hội hẹn hò" ở Bi Châu (Trung Quốc) vào mùng 5 Tết, khi 100 thanh niên đứng chen chúc chờ 5 cô gái lần lượt "xem mắt"

Những ngày qua, câu chuyện 100 thanh niên xếp hàng chen chúc để chờ chỉ 5 cô gái "xem mắt" tại một ngôi làng ở Trung Quốc đã thu hút sự quan tâm của truyền thông nước này và quốc tế. Câu chuyện này phần nào nói lên cơn "khát vợ" tại Trung Quốc.
Thế hệ trẻ đã ít nữ mà các cháu còn đi làm con gái đường nữa cơ

Congdanthudo

Xe hơi
Có một điều an ủi cho cánh mày râu là: 45, 50 thậm chí ngoài 60, cá biệt 70 vẫn SX được trẻ con chứ các mợ thì chỉ đến 40 là cùng hoặc hơn một chút, cho nên nếu công cuộc tìm vợ chưa thành công ở tuổi ngoài 40 thì cũng ĐỪNG BỎ CUỘC :))