[Funland] Con giai cấp 2 buộc tóc, xin ý kiến các cụ

Sợ Gấu

Xe hơi
Nó nên thể hiện bản thân bằng cách học giỏi một cái gì đó, hoặc tự tay nấu một món gì đó cho cả nhà, ví dụ vậy. Còn thể hiện bản thân bằng cách tỏ ra dị hợm ( dễ quá mà, đâu cần nỗ lực cố gắng gì ) thì ném cho nó vài câu cay đắng là đúng rồi !
Chúng nó nên được sống đúng tuổi, đúng sở thích, nhận thức của chúng; không hỗn láo; ăn trộm ăn cướp; nói dối là được. Học hành thì còn phụ thuộc nhiều thứ, muốn và cố chắc gì đã giỏi được.

lavie500

Xe tăng
Thằng cu nhà em lớp 6 nó buộc tóc, em nhìn hơi ngứa mắt nhưng cũng hỏi các cụ không hiểu em có hơi cổ hủ ko? Ý kiến các cụ thế nào để em cho nó vào chuẩn ạ, em xin cám ơn
Em nhìn cũng muốn vả cho phát. Chắc em hơi cổ hủ

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Hãy cho nó được là chính mình, cứ muốn đứa nào cũng như được đúc ra từ một khuôn chăng? Cụ có thể ngồi nói chuyện tâm sự với nó, trao đổi về guu của giới trẻ bây giờ thì cụ sẽ trở thành 1 người bạn mà con nó tin tưởng. Còn ko, lại làm 1 người bố vậy :))

nhuataiche

Xe container
Chúng nó nên được sống đúng tuổi, đúng sở thích, nhận thức của chúng; không hỗn láo; ăn trộm ăn cướp; nói dối là được. Học hành thì còn phụ thuộc nhiều thứ, muốn chắc gì đã giỏi được.
Em lấy chuyện học hành ra làm ví dụ thôi bác. Nếu nó học ko giỏi thì nên dành thời gian làm việc gì có ích thay vì làm những trò lố vô bổ. Tập nấu ăn là một việc có ích, hoặc tập bơi, tập chơi bóng đá cho giỏi.

Ý của em là lũ nhóc nên hiểu ngay từ nhỏ là chúng phải có trách nhiệm với những việc chúng làm. Chúng có quyền có sở thích, nhưng sở thích của chúng khiến người xung quanh cảm thấy khó chịu thì chúng ko được phép làm.

Henderson11

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Đấm bỏ mẹ nó đi :)
em không đồng tình với cụ là đấm nhưng đồng tình bỏ mẹ nó , hành động dũng cảm của cụ sẽ được gi công, mãi e chưa có dũng cảm đó :))

xích lô hịn

Xe hơi
Em cám ơn các cụ, vừa thống nhất cuối tuần đi cắt lại rồi. Không thấy ý kiến gì vui vẻ chấp nhận. Mẹ nó, bây h mấy ông nội này toàn tuyên truyền bạn con toàn thế, năm ngoái làm em mất cái ip 8 p cho nó, cuối tuần này em cũng cho trở về Nó kìa đen trắng
nó còn chịu nói cho cụ biết các bạn nó cũng thế. và tôn trọng ý kiến của cụ là ngoan rồi. trẻ con h cũng nguy hiểm lắm chả đùa với chúng đc. e cũng đang hại não quá đây

Aolixnam

Xe máy
Em là nói luôn ,tối nay chưa cắt lại thì đừng có về nhà nữa😡😡

Henderson11

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
E thấy ko phù hợp với học sinh. Con nhà e chưa như thế, nhưng e vẫn nói: Bố tôn trọng sở thích của con, nhưng con cũng phải tôn trọng ý kiến của bố.
chơi cả hack não thế hả cụ. sếp tổng em cũng nói như cụ " em tôn trọng thời gian giao lưu với bạn bè của anh, nhưng anh cũng phải tôn trọng em ( tay sếp cầm con dao )" thế là bạn bè nó gạch tên ra khỏi họ từ bấy đến giờ

Me^4ba'nh

Xe tăng
Giản dị là buộc tóc thôi mà, đâu cứ buộc tóc là sẽ xăm. sẽ hút, ...
F1 nhà em nhiều lúc thấy nó ăn mặc như ... thằng ăn mày : áo rộng thùng thình như khoác cái chăn, quần thì cộc ... hỏi nó, nó bảo mốt bố ạ :)) .
Thì em cũng bảo : mày ăn mặc như thằng ăn mày, vậy thôi. kệ nó, đi học ở trường nó ăn mặc đàng hoàng là được. Còn đi chơi, đi tập thể thao ... thì kệ nó.

ehthangkukia

Xe hơi
Lớp 6 nhà các cụ như nào chứ, lớp 6 nhà em buồn cười lắm, đi tắm là nó cứ cởi hết đồ rồi nhún nhẩy lắc lư khắp nhà đến khi bị nhắc nhở mới chịu vào phòng tắm. Không biết các bạn lớp 6 nhà các cụ có hồn nhiên như thế không nhỉ.?

vihali

Xe container
Cụ chủ thớt chắc đã có quyết định riêng. E chỉ góp thêm chút chuyện cho vui.
VN giờ hay nói "người lớn cần thoáng, tôn trọng cá tính riêng như ở phương Tây".
Do công việc e hay có dịp tiếp xúc với thanh thiếu niên châu Âu (Tây Âu vs Đông Âu) ở những nước từng đến. Ít chứng kiến cách giáo dục của phụ huynh, nhưng qua giao tiếp em nhận thấy các cháu (dưới 18) ứng xử rất tự tin, không rụt rè. Điều ấn tượng vs e là các cháu cả trai lẫn gái đều rất lễ phép, đúng mực, thậm chí nghiêm túc như người trưởng thành nhưng cũng ko thiếu sự kiêu hãnh!
Các cháu đều có tài lẻ nghệ thuật, cách ăn mặc xuề xòa có, chau chuốt có, nhưng không thấy cháu nào để kiểu tóc "lạ" hoặc ăn mặc "dị" cả, điện thoại cũng ko thấy dùng đồ sành điệu. Có thể do môi trường, những cháu e gặp đều là những cháu học giỏi, dù điều kiện kinh tế ko hẳn là con nhà giàu có. Tóm lại đọng lại trong e là các cháu được giáo dục rất tốt.
Em đi gần trăm thành phố trên thế giới, gặp đủ loại tóc bình thường, tóc lạ và chúng vẫn lễ phép như thường. Cho nên chắc cụ chưa gặp bọn tóc lạ mà lễ phép. Học trò em mấy thằng để tóc dài, tóc búi tó, tóc xanh, tóc đỏ mà vẫn có học bổng du học như thường.

Đặc biệt em gặp mấy thằng hs châu Phi thì toàn thằng để tóc dị nhưng học hành cũng tử tế.
Em có nhắc gì đến từ vớ vẩn đâu cụ. Em ko ủng hộ việc để tóc dưới mọi hình thức và tất nhiên là ko phản đối vì đó là sở thích từng người nên ko ý kiến mà. Còn bản thân em từng để tóc dài và giờ đang trọc lóc cũng như để râu nên em chả đánh giá ai qua hình dáng bên ngoài cụ ạ.
Em trích bài cụ để đồng tình với ý của cụ :)

barca6996

Xe container
Cụ chủ thớt nhớ lại xem hồi lớp 6 bản thân mình thế nào, có làm gì trái ý phụ huynh k,có bực bội khi phải làm theo ý phụ huynh k

provtc

Xe container
Em đi gần trăm thành phố trên thế giới, gặp đủ loại tóc bình thường, tóc lạ và chúng vẫn lễ phép như thường. Cho nên chắc cụ chưa gặp bọn tóc lạ mà lễ phép. Học trò em mấy thằng để tóc dài, tóc búi tó, tóc xanh, tóc đỏ mà vẫn có học bổng du học như thường.

Đặc biệt em gặp mấy thằng hs châu Phi thì toàn thằng để tóc dị nhưng học hành cũng tử tế.

Em trích bài cụ để đồng tình với ý của cụ :)
Ngoài mặt thế thì sao, cụ có ở với chúng nó không, bọn thanh niên nước ngoài cứ lập dị 1 tí hoặc khác người dù có giỏi cũng phải đề phòng, bọn đấy cực biến thái bệnh hoạn

vihali

Xe container
Ngoài mặt thế thì sao, cụ có ở với chúng nó không, bọn thanh niên nước ngoài cứ lập dị 1 tí hoặc khác người dù có giỏi cũng phải đề phòng, bọn đấy cực biến thái bệnh hoạn
Ở bển, người ta ko coi đó là lập dị ạ.

longngn

Xe tải
Tâm sự tìm hiểu kiểu anh em chứ tầm tuổi này đừng vác triết lý ra dạy vì đang tuổi ẩm ương nó chả nghe đâu

Fantomu82

Xe buýt
Bình thường.
Tuổi dậy thì chặt chẽ quá nó lại nổi loạn ngầm thì khó kiểm soát. Vả chăng, tuổi này cũng là tuổi đang được sống an nhiên tự tại nhất, cho cháu thoải mái chút. Lớn lên cơ quan, gia đình, xã hội tự vào khuôn khổ sau.
dậy con từ thủa còn thơ. Lớn lên thì dạy cái gì nữa