[Funland] Còn gì quan trọng hơn bữa cơm đoàn viên đêm giao thừa

xepdap

Xe buýt
Dân mình có biết sợ TNGT là gì đâu cụ, chỉ chấp hành khi có CSGT, tai nạn thì bản thân và gia đình mình chịu mà cứ vi phạm suốt! chả hiểu nổi! càng tết càng vi phạm nhiều =))

datnguyen609

Xe tải
Dân mình có biết sợ TNGT là gì đâu cụ, chỉ chấp hành khi có CSGT, tai nạn thì bản thân và gia đình mình chịu mà cứ vi phạm suốt! chả hiểu nổi! càng tết càng vi phạm nhiều =))
cụ nói chí phải, nhiều ông đi như ngáo đá. Hay là ngáo đá thật :))))))))))))

TranHoan.Qn

Xe công OF
cụ nói chí phải, nhiều ông đi như ngáo đá. Hay là ngáo đá thật :))))))))))))
Cái hội này nhìn thế thôi chứ khôn phết đấy cụ! chen lấn, cướp được 1 cơ số thời gian của người khác do đi ngược chiều hay vượt đèn đỏ tạt ké chặt đầu chặt đuôi, chỉ có ông nào đen mới dính án tử thôi =)) . Nhưng mấy ông dạng ntn mà em biết đều đi hết rồi =))

Không biết CCCM thế nào chứ nhà em chưa có cảm nhận gì về Tết tây thì nay đã phải lo cho cái Tết ta rồi! Năm nào cũng thế, cứ đến dịp cuối năm là em lại toát mồ hôi vì cái cảnh chen chúc nhau trên đường.

Quãng đường về nhà em phần lớn là đi trên Quốc lộ 1A nên năm nào cũng phải chịu cảnh tắc đường hàng cây số hay tai nạn giao thông triền miên, có năm thấy phải đến gần chục cái chiếu! Chỉ nghĩ thoáng qua thôi mà em đã lạnh cả người. Mà tắc đường và tai nạn phần lớn là do đi ẩu và say xỉn.

Nay Tết chuẩn bị đến còn xuân thì đã về rồi, em mạnh dạn lập thớt này mong mọi người chú ý đến an toàn của bản thân, gia đình và mọi người xung để tất cả chúng ta không ai là không được dự bữa cơm đoàn viên đêm giao thừa đầm ấm hạnh phúc!
Em thì cung di chuyển về ăn tết là gần 500km đường 6. Năm nào về cũng thấy vạch kẻ tai nạn còn mới lắm. Cũng có năm thấy 1-2 cái chiếu.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Em thì cung di chuyển về ăn tết là gần 500km đường 6. Năm nào về cũng thấy vạch kẻ tai nạn còn mới lắm. Cũng có năm thấy 1-2 cái chiếu.
lại sắp đến thời gian khăn gói quả mướp về quê ăn Tết rồi cụ! kb năm nay có cụ mợ nào không được ăn Tết không? Chỉ mong CCCM vững tay lái, nhẹ chân ga.

VuongLinh19

Xe buýt
Người ta là dân thường, cũng kinh doanh, phí phèo gì cũng đóng đầy đủ nên bảo cấm thì em thấy không được nhưng cho họ đi vào những giờ mà mật độ tham gia giao thông ít là tốt nhất.
Lãnh đạo nhà mình chắc cũng thấy nhưng nhiều việc đau đầu hơn cần làm, em nghĩ cứ đà phát triển ntn thì chục năm nữa Việt Nam sẽ có đặc sản tắc đường như ở Thái Lan =))

sweetlightvn

Xe buýt
Lãnh đạo nhà mình chắc cũng thấy nhưng nhiều việc đau đầu hơn cần làm, em nghĩ cứ đà phát triển ntn thì chục năm nữa Việt Nam sẽ có đặc sản tắc đường như ở Thái Lan =))
Đâu sẽ vào đấy thôi cụ à!

dalink

Xe điện
Bữa cơm tất niên chứ cụ. Đêm giao thừa thì ăn uống gì nữa. Nhà em thường tắm lá mùi già, rồi ăn tối. Chiều đã chuẩn bị các món, có thể luộc bánh chưng rồi. Bữa tối thì cũng chủ yếu các món Tết nhất hay ăn, thêm chai rượu mạnh mấy bố con cưa là xong.

aphich

Xe buýt
Bữa cơm tất niên chứ cụ. Đêm giao thừa thì ăn uống gì nữa. Nhà em thường tắm lá mùi già, rồi ăn tối. Chiều đã chuẩn bị các món, có thể luộc bánh chưng rồi. Bữa tối thì cũng chủ yếu các món Tết nhất hay ăn, thêm chai rượu mạnh mấy bố con cưa là xong.
Đêm giao thừa khu em cứ phải làm con gà với đĩa xôi gấc kẹp chén rượu nếp cụ à :D

nhatanh2210

Xe buýt
Nhà em ko ăn bữa đêm giao thừa chỉ ăn bánh kẹo đồ ngọt đón giao thừa xong rồi đi ngủ.

dalink

Xe điện
Đêm giao thừa khu em cứ phải làm con gà với đĩa xôi gấc kẹp chén rượu nếp cụ à :D
Thế ạ. Nhà em chỉ ăn Tất niên tức là cơm tối 30. Còn đêm giao thừa thì vẫn cúng như cụ nhưng giờ đó thì ăn gì nữa. Nếu k đi xem pháo hoa thì thường ăn bánh kẹo, thịt trâu với rượu nhẹ thôi. Rồi tới tiết mục ông bà già mừng tuổi con cháu mỗi đứa 100$. Nhà em giờ 2 vc 2 đứa con thì được 400 :)).

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em không vơ đũa cả nắm nhưng CCCM đi xe máy đa phần là nguyên nhân chính dẫn đến ức chế cho người tham gia giao thông! Em cầm lái cũng đc hơn chục năm rồi nhưng vẫn chưa quen được với việc bị chém tứ phía :-&:-&:-&
e thì em thấy đa phần ô tô chiếm đường xe máy nên xe máy mới phải chen lấn ạ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
nhà em thì ăn bát chè với xôi rồi đi ngủ ạ.
còn ngày bé thì đúng là có ăn mâm cỗ cúng, hai anh em mỗi đứa cái đùi gà.

matrix3011

Xe tăng
Gần 40 cái tết, năm nào em cũng ở nhà.
Bé mới thấy thời khắc giao thừa thật vui.
Giờ giao thừa vẫn thấy xô bồ, chắc già rồi :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Gia đình em thì 3 bữa quan trọng:
Bữa 23 tháng Chạp
Bữa Tất niên
Bữa trưa mùng 1.
Bữa nào có đông đủ là vui, không quan trọng ngày đó tên gì. Với nhà em thì đó là hè, vợ chồng cô em từ HN bay vào, chúng em từ SG về nhà bố mẹ ở ngoại ô Vũng Tàu với gia đình cậu út.

Tết nhà em không gom được, gia đình nhỏ nào cũng có bên nội, bên ngoại và những kế hoạch riêng, gặp nhau được thì tốt, không cũng chẳng sao. Quan trọng nhất là vấn an các cụ, xong rồi lượn đi chuyện của mình.