[Funland] Còn gì quan trọng hơn bữa cơm đoàn viên đêm giao thừa

hoantoanmayman

Xe tăng
Em thấy mỗi thời khắc trang trọng, con người nghĩ về nhau với ý nghĩ tích cực, xây dựng, vị tha là có ý nghĩa nhất, chứ nhiều lúc bữa cơm đoàn viên mà nội bộ gia đình còn có lục đục bằng mặt nhưng không bằng lòng thì mệt mỏi lắm ạ.

sweetlightvn

Xe buýt
Không biết CCCM thế nào chứ nhà em chưa có cảm nhận gì về Tết tây thì nay đã phải lo cho cái Tết ta rồi! Năm nào cũng thế, cứ đến dịp cuối năm là em lại toát mồ hôi vì cái cảnh chen chúc nhau trên đường.

Quãng đường về nhà em phần lớn là đi trên Quốc lộ 1A nên năm nào cũng phải chịu cảnh tắc đường hàng cây số hay tai nạn giao thông triền miên, có năm thấy phải đến gần chục cái chiếu! Chỉ nghĩ thoáng qua thôi mà em đã lạnh cả người. Mà tắc đường và tai nạn phần lớn là do đi ẩu và say xỉn.

Nay Tết chuẩn bị đến còn xuân thì đã về rồi, em mạnh dạn lập thớt này mong mọi người chú ý đến an toàn của bản thân, gia đình và mọi người xung để tất cả chúng ta không ai là không được dự bữa cơm đoàn viên đêm giao thừa đầm ấm hạnh phúc!
dân ta Có ngán cái gì bao giờ đâu hả cụ! Đến covid cả thế giới phải sợ mà sang nước ta cũng muỗi, số người tai nạn vì giao thông còn nhiều hơn số người chết vì Covid ở các nước. Với tôi, ngày lễ tết cứ ở nhà cho khỏe, có đi nghỉ dưỡng cũng tránh cái dịp lễ tết ra!

sweetlightvn

Xe buýt
Em thấy mỗi thời khắc trang trọng, con người nghĩ về nhau với ý nghĩ tích cực, xây dựng, vị tha là có ý nghĩa nhất, chứ nhiều lúc bữa cơm đoàn viên mà nội bộ gia đình còn có lục đục bằng mặt nhưng không bằng lòng thì mệt mỏi lắm ạ.
Nhưng dù sao vẫn nhịt thấy mặt nhau, vẫn thấy nhau còn thở là vui rồi mà cụ! mệt mỏi là cái trước mắt thôi, còn thở là giải quyết được hết

huyshisha

Xe buýt
Ăn nhậu là cái vấn đề lớn đa phần đã ăn nhậu mà tham gia giao thông thì tỉ nệ tai nạn chết người là rất cao nhưng số vụ tai nạn giao thông em thấy đa phần là do ý thức mọi người tham gia giao thông kém, chen lấn, xô đẩy y như bọn trẻ mẫu giáo, chém đầu chém đít, vượt đèn đỏ rồi lại còn đi ngược chiều. Nói đến ý thức người việt ta em lại thấy chán

songsong

Xe buýt
Ăn nhậu là cái vấn đề lớn đa phần đã ăn nhậu mà tham gia giao thông thì tỉ nệ tai nạn chết người là rất cao nhưng số vụ tai nạn giao thông em thấy đa phần là do ý thức mọi người tham gia giao thông kém, chen lấn, xô đẩy y như bọn trẻ mẫu giáo, chém đầu chém đít, vượt đèn đỏ rồi lại còn đi ngược chiều. Nói đến ý thức người việt ta em lại thấy chán
Đáng lo ngại nhất là cái ý thức của dân ta!

F.I.A.T

Xe điện
Hình như bữa cơm đêm giao thừa là chỉ làm cơm để thắp hương cúng tổ tiên, ông bà thôi chứ các cụ nhỉ, chứ nửa đêm ai lại ăn uống.

F.I.A.T

Xe điện
Gia đình em thì 3 bữa quan trọng:
Bữa 23 tháng Chạp
Bữa Tất niên
Bữa trưa mùng 1.
Nhà em cũng vậy. 3 bữa này quan trọng, các thành viên phải có mặt đầy đủ, còn các bữa sau thì tùy, vì cũng phải đi chúc tết và ăn nhậu chỗ khác

songsong

Xe buýt
Hình như bữa cơm đêm giao thừa là chỉ làm cơm để thắp hương cúng tổ tiên, ông bà thôi chứ các cụ nhỉ, chứ nửa đêm ai lại ăn uống.
Nơi em sống, đêm giao thừa nhà em đều làm 3 mâm cơm: 1 mâm để trên bàn thờ, 1 mâm để chỗ cửa hàng, 1 mâm để ngoài sân cúng thần linh thổ địa ... xong mọi người đều ăn luôn mà

RONGHT

Xe buýt
Bữa tất niên nhà em là sáng mùng một ạ, tầm 8h sáng.
Chứ lúc giao thừa bố mẹ em toàn đi ngủ rồi, bảo già rồi không thức được khuya, còn trẻ bọn em muốn làm gì thì làm:-*:-*:-*

songsong

Xe buýt
Đọc báo mỗi dịp tết thì chỉ có số vụ tai nạn + số người chết gấp mấy lần 1 năm nào đấy! nghe mà lạnh sống lưng!

songsong

Xe buýt
Bữa tất niên nhà em là sáng mùng một ạ, tầm 8h sáng.
Chứ lúc giao thừa bố mẹ em toàn đi ngủ rồi, bảo già rồi không thức được khuya, còn trẻ bọn em muốn làm gì thì làm:-*:-*:-*
mỗi nơi mỗi khác cụ nhỉ!

blackbox

Xe tăng
Đặc biệt là mấy ngày tết, em nghĩ nếu cấm được các xe container, xe tải lớn qua các cầu huyết mạch có khi lại không tắc. Các xe siêu trường tầm đó cừ bò ra đường, mấy ông thiếu ý thức còn đi song song 2 làn được làm các xe phía sau không đi nhanh được. Các phương tiện đâm đụng nhau linh tinh beng đa phần cũng tại mấy ông này!
Người ta là dân thường, cũng kinh doanh, phí phèo gì cũng đóng đầy đủ nên bảo cấm thì em thấy không được nhưng cho họ đi vào những giờ mà mật độ tham gia giao thông ít là tốt nhất.
😂 cấm Xe Đầu Kéo là không ổn rồi!

fadco

Xe container
Em ủng hộ tết thổi cồn xuyên tết!

hieukon

Xe container

chúc các cụ thượng lộ bình an

jazzzzz

Xe lăn
Tết nhất nhà em đi đứng không ngại vì chả đi đâu mấy, mọi năm đi du lịch không thì loanh quanh. Nhưng hãi nhất là con gấu nó tha lôi các loại thực phẩm về: nào là lợn, bò, gà, cá...
Nhà có 4 người mà có năm nó chơi total gần 1 tạ.

Chỉnh sửa cuối:

songsong

Xe buýt
Tết em hãi nhất là con gấu nó tha lôi các loại thực phẩm về: nào là lợn, bò, gà, cá...
Nhà có 4 người mà có năm nó chơi total gần 1 tạ.
=)) chả mấy khi có cái tết mà cụ! mợ nhà em cũng thế hình như chung giống nên người nào cũng vậy =)) em cũng không thích tha lôi mấy cái đồ có mùi lên xe của em đâu nhưng em sợ mụ nhà em gầm hơn nên thôi kệ, tết nhất xong xuôi em dẫn vợ 2 đi spa là hết!