[Funland] Con gái là siêu nhân..!

luanlesy

Xe đạp
cố nên bác.chúc gia đình sớm vượt qua khó khăn

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em hồi sinh ra 1,7kg nằm lồng kính cả hơn 1 tháng, nghe bố mẹ kể là cũng chẳng biết sống chết thế nào, mỗi lần thăm con thì đeo găng cao su chạm chạm đc vài giây lại bị đuổi ra.. Nhà có phúc ắt được hưởng phúc, chúc cả nhà cụ bình an vô sự.

Trang béo

Xe tăng
Thương quá, chúc 2 mẹ con sớm bình phục và về nhà với bố. Chân cứng đá mềm cụ nhé!!

T_T

Xe hơi
Khổ thân cụ quá, ngày hạnh phúc của cuộc đời đến với cụ gian nan quá. Cũng trách mấy bà tư vấn đẻ mổ sang đẻ thường, rõ ràng tiền sử vợ cụ có liên quan đến tim và huyết áp mà lại tư vấn sang đẻ thường được. Nguy cơ biến chứng là rõ ràng quá rồi. Theo e cụ nên làm việc lại với bà tư vấn kia , chẳng phải nó tốt với mình mà tư vấn đâu. Theo e, dùng biện pháp đẻ thường ê kíp của bà đó ăn hơn.

Hương Điệp

Xe buýt
Đọc topic xong lần mò vào FB cụ chủ. Thấy ngưỡng mộ tình yêu của 2 vợ chồng cụ lắm lắm ạ ^^ Mong con gái sớm khỏe mạnh để được đi chơi với bố mẹ nhé ;)

quynhcuoi

Xe tải
Em đọc mà nước mắt chảy lúc nào không biết. Mong bình yên đến với gia đình anh

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bài cụ chủ lên báo đây!

Chuyện 'rụng tim' của ông bố trẻ đưa vợ đi đẻ

Trên diễn đàn otofun mới xuất hiện một bài viết kể lại khoảnh khắc kinh hoàng khi đưa vợ đi đẻ ở BV sản Hà Nội gây xúc động mạnh.

Chiều ngày hôm qua 18/7, trên một diễn đàn thuộc loại “khủng” của cộng đồng mạng Việt dành cho những người mê xe ô tô xuất hiện một bài viết vô cùng cảm động của một ông bố trẻ kể chuyện đưa vợ đi đẻ...
http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/186877/chuyen--rung-tim--cua-ong-bo-tre-dua-vo-di-de.html
Vừa đọc bài này trên VietnamNet, cả đoạn trích dẫn trên Facebook.
Chúc mừng bác Cavali.
Chúc 2 bác và cháu nhỏ mạnh khỏe.
Vững vàng lên bác, nhiều khó khăn còn ở phía trước.

Hương Điệp

Xe buýt
Khổ thân cụ quá, ngày hạnh phúc của cuộc đời đến với cụ gian nan quá. Cũng trách mấy bà tư vấn đẻ mổ sang đẻ thường, rõ ràng tiền sử vợ cụ có liên quan đến tim và huyết áp mà lại tư vấn sang đẻ thường được. Nguy cơ biến chứng là rõ ràng quá rồi. Theo e cụ nên làm việc lại với bà tư vấn kia , chẳng phải nó tốt với mình mà tư vấn đâu. Theo e, dùng biện pháp đẻ thường ê kíp của bà đó ăn hơn.
K phải đâu cụ ơi, đẻ thường bao r cũng tốt cho cả mẹ và bé hơn là đẻ mổ cụ nhé. Chỉ những ai không thể đẻ thường mới phải đẻ mổ thôi ạ. Các bé đẻ mổ cũng thường gặp phải vấn đề hô hấp hơn so với đẻ thường, mẹ cũng phải hồi phục vết mổ và cũng bị đau về sau, kiêng khem kĩ hơn nữa. Với lại cụ chủ bảo rằng mợ cũng là người trong ngành nên đội ngũ y tá bác sĩ cũng rất nhiệt tình. Mợ ý bị sốc phản vệ với thuốc mê thì cháu trộm nghĩ đẻ mổ cũng phải tiêm thuốc, cũng có khả năng xảy ra biến chứng mà cụ. Cái đó là rủi ro chẳng ai muốn cả. Cụ đừng nghĩ tiêu cực quá về ngành Y như thế ạ.

Trịnh Gia

Xe tải
Cụ cố lên, em nhìn hình ảnh mắt e cũng đỏ rùi, thương con bé quá

duyen khoi

Xe tăng
Mừng cho gấu cụ và bé đã tai qua nạn khỏi
Đại nạn qua đi, nhà chắc sẽ hưởng phúc

DTK65

Xe tăng
Đọc bài này cảm động quá. Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với gia đình cụ. Cụ phải nói là người bình tĩnh và có thần kinh thép đấy. Cố lên cụ nhé tương lai tốt đẹp đang ở phía trước rôi!

chuot08

Xe lăn
Làm bố ai cũng trải qua đoạn này. Mong ngóng, hồi hộp lo lắng rồi vỡ òa hạnh phúc...Trong lúc khó khăn thì càng thấy giá trị của cuộc sống. Chúc gia đình cụ chủ vượt qua sớm!
Cá nhân em cũng 2 lần đưa Gấu vào viện C, do có người nhà trực tiếp làm trong đó lên em xin được vào động viên vợ. May cũng dễ đẻ. Lúc chuẩn bị thấy vợ kêu đau, em bảo: Chớ có mượn cớ mà chửi nhé! Thế là khành khạch 1 tràng ra ngay thằng cu! Chỉ khổ cả đêm em vừa bế F1, vừa phục vụ hơn 20 sản phụ: Lấy cháo hộ, gọi điện người thân hộ, lấy hộ cái chăn... Việc thì ko ngại nhưng nhìn các mợ ý thì quá ngại! Tự nhủ thằng thứ 2 ko vào nữa, cuối cùng vẫn vào!:">

trantam410

Xe tải
Cố lên cụ chủ ơi, ngày mai trời lại sáng.

Hoahahoa

Xe hơi
Khổ trước sướng sau cụ chủ nhé. Cố lên.

Toyota Celica

Xe container
K phải đâu cụ ơi, đẻ thường bao r cũng tốt cho cả mẹ và bé hơn là đẻ mổ cụ nhé. Chỉ những ai không thể đẻ thường mới phải đẻ mổ thôi ạ. Các bé đẻ mổ cũng thường gặp phải vấn đề hô hấp hơn so với đẻ thường, mẹ cũng phải hồi phục vết mổ và cũng bị đau về sau, kiêng khem kĩ hơn nữa. Với lại cụ chủ bảo rằng mợ cũng là người trong ngành nên đội ngũ y tá bác sĩ cũng rất nhiệt tình. Mợ ý bị sốc phản vệ với thuốc mê thì cháu trộm nghĩ đẻ mổ cũng phải tiêm thuốc, cũng có khả năng xảy ra biến chứng mà cụ. Cái đó là rủi ro chẳng ai muốn cả. Cụ đừng nghĩ tiêu cực quá về ngành Y như thế ạ.
Theo đúng quy trình trước khi gây mê của mổ đẻ , bệnh viện phải khám tổng thể , xét nghiệm thử phản ứng thuốc , mỗi thể trạng khác nhau sử dụng liều gây mê khác nhau và cho thời gian gây tê/mê khác nhau, không thể nói là mợ ấy sốc pv thì mổ đẻ cũng thế

Chỉ có làm sai quy trình , cẩu thả , coi thường khả năng xấu có thể xảy ra mới gây ra hiện trạng như vậy và thường thì người ko sao thì tặc lưỡi cho qua , người có sao thì nói như mợ đây là xác xuất ...

Em nghĩ 100% là lỗi của con người , sự cẩu thả trong y tế !!

Chúc bé và mẹ be mau khỏe !
"Mọi việc sẽ tốt đẹp" , đấy là câu thần chú của em trong lúc khó khăn

Chỉnh sửa cuối:

Xe ngư

Xe điện
cố lên cụ chủ ơi.... e cũng hiểu cái cảm giá ấy của cụ. tuy ko nhiều như cụ nhưng khi gấu e sinh F1 thấy bác sỹ trong phòng hô ra rồi mà chờ mãi ko thấy tiếng khóc. tim e như ngừng đập. tất cả các giác quan đều tê liệt. chỉ chờ tiếng oe oe oe thôi. 3s,. 5s...7s . rồi cuối cùng cũng oe oe oe sau 17s e nín thở theo F1 cụ ạ. chúc cụ và cả ra đình mau vượt qua thời điểm khó khăn này.

AnhhoangSu

Xe điện
cố lên cụ chủ ơi.... e cũng hiểu cái cảm giá ấy của cụ. tuy ko nhiều như cụ nhưng khi gấu e sinh F1 thấy bác sỹ trong phòng hô ra rồi mà chờ mãi ko thấy tiếng khóc. tim e như ngừng đập. tất cả các giác quan đều tê liệt. chỉ chờ tiếng oe oe oe thôi. 3s,. 5s...7s . rồi cuối cùng cũng oe oe oe sau 17s e nín thở theo F1 cụ ạ. chúc cụ và cả ra đình mau vượt qua thời điểm khó khăn này.
Cảm giác sẵn sàng đánh đổi mọi thứ của mình để đc nghe cái tiếng oe oe ấy phải ko cụ... Thắt cả tim lại rồi cuối cùng thở phào nhưng cũng ko dám thở hắt mà chỉ thở ra từ từ để giữ 1 cảm giác thận trọng, an toàn...

antigones8X

Xe buýt
cố lên cụ, cụ sẽ là người đàn ông tốt của gia đình! cụ nhé!

Xe ngư

Xe điện
Cảm giác sẵn sàng đánh đổi mọi thứ của mình để đc nghe cái tiếng oe oe ấy phải ko cụ... Thắt cả tim lại rồi cuối cùng thở phào nhưng cũng ko dám thở hắt mà chỉ thở ra từ từ để giữ 1 cảm giác thận trọng, an toàn...
dạ. đúng đó cụ. trong giây phút ấy e chỉ ước m đc thế chỗ cho mẹ nó trong ấy. hoặc thấy mọi việc đang sả ra trong ấy thôi cụ ạ.....

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ơn trời, cuối cùng tất cả đã qua. Chúc cháu bé hay ăn chóng lớn.