[Funland] con gái không lấy chồng, một mình cả đời thực sự liệu có ổn?

TraiKhongSo

Xe tăng
Công ty mình có một chị 4x vẫn chưa lấy ck. càng ngày tính tình càng cau có khó chịu, lúc nào mặt cũng hằm hằm như kiểu chuẩn bị cãi nhau, anh em rất ngại làm việc cùng, có lần còn lên cơn giống như bệnh hysteria ( thèm hơi trai ). Nói chung là đàn ông không lập gia đình còn đỡ chứ phụ nữ không có chồng con thì tầm 35 đổ đi là biến đổi tiêu cực lắm.
Sếp cháo 6x cũng chửa chồng phát nào kìa, cũng thấy chả vde j( có thể tây họ thế chăng )

fantasy0178

Xe tăng
Tình cảm thì nhiều chú bác tư vấn lắm rồi, cháu cần tư vấn việc làm thì ib kín cho chú nhé, :))

Pvsc

Xe ba gác
Không lấy chẳng sao nhưng đừng một mình :))

Diep1979

Xe container
Ngày xưa bằng tuổi cháu thì chsu còn không thèm yêu ai, ghét con gái kinh khủng.
Đến gần 30 thì tự nhiên chú va phải một ánh mắt và bị mối tình đầu đấy trói chân 20 năm nay cháu ạ :))

2x thì cứ ổn định công việc, chơi cho sướng thân đi đã. Đến lúc nào đó chả cần mẹ cháu giục mà chính bản thân cháu giục bản thân cháu lấy ck thôi :))

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
50 năm cụ nhé. =)).

Thường thì mấy cháu suy nghĩ ntn ko kiếm nổi anh lương 3k đâu, khéo 0.3k thì có.
Ý là thà lấy anh có sẵn nhà 1k còn hơn lấy anh 3k chưa có nhà. Quan trọng cái nhà cơ

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Với lại chuyện lập gđ ngoài chuyện tình cảm còn có chuyện là nhu cầu về td nữa. Cứ từ tứ rồi tính cũng đc

6997

Xe container
Công ty mình có một chị 4x vẫn chưa lấy ck. càng ngày tính tình càng cau có khó chịu, lúc nào mặt cũng hằm hằm như kiểu chuẩn bị cãi nhau, anh em rất ngại làm việc cùng, có lần còn lên cơn giống như bệnh hysteria ( thèm hơi trai ). Nói chung là đàn ông không lập gia đình còn đỡ chứ phụ nữ không có chồng con thì tầm 35 đổ đi là biến đổi tiêu cực lắm.
Cụ và các cụ để đồng nghiệp mắc phải cái bệnh như kia mà không giúp dì thì thật là có lỗi!

p.thao126

Xe máy

3005

Xe tăng
Cháu cũng phải tỉnh táo trước các bài cổ vũ kết hôn mà lờ đi rằng 50% cuộc hôn nhân của giới trẻ sẽ kết thúc bằng ly hôn (tức là chẳng có đoạn chăm sóc nhau tuổi già đâu cháu). Chưa kể 50% không ly hôn thì cũng không phải là hạnh phúc nương tựa được vào nhau hết đâu. Có khi còn phải gánh thêm gánh nặng.

Kiên Khùng

Xe điện
Cháu cũng phải tỉnh táo trước các bài cổ vũ kết hôn mà lờ đi rằng 50% cuộc hôn nhân của giới trẻ sẽ kết thúc bằng ly hôn (tức là chẳng có đoạn chăm sóc nhau tuổi già đâu cháu). Chưa kể 50% không ly hôn thì cũng không phải là hạnh phúc nương tựa được vào nhau hết đâu. Có khi còn phải gánh thêm gánh nặng.
Chỉ 10% hôn nhân thật sự hạnh phúc, trong đó 2 bên phải tha thứ cho nhau nhiều lầm lỗi trong chu kỳ vài chục năm.

Ủa sao không thấy dì?😁

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Chết chửa, con cái nhà ai, chắc gõ nhầm google search à, lên mxh sớm thế này thì thành con nhà lành ráo chọi.
Cố kiếm 1 xuất thực tập trong WH cho nên người đã cháu ạ :D

Jonhy

Xe buýt
Cứ nhiều tiền thì khi chết đầy người vây quanh, cứ yên tâm mà sống 1 mình nếu cảm thấy sống 1 mình là vui vẻ hạnh phúc.
Có người thấy phải 2 mình mới ổn thì lập gia đình, có người thấy chỉ cần có con thì đi kiếm đứa con, có người thấy ko cần cả gia đình lẫn con thì cứ sống 1 mình. Chuyện già thì về già tính.
Cuộc đời của ai người đấy sống nên em ko dám ý kiến gì, em ko đủ tư cách để can thiệp và em cũng chẳng rỗi hơi quan tâm làm gì. Nhưng ít nhất những người mà em biết sống một mình không lập gia đình, không con cái thì chỉ thoải mái khi họ còn trẻ khoẻ thôi. Sau này ốm đau bệnh tật không có người thân bên cạnh mới thấm. Bạn bè thì cũng chỉ vui vẻ được lúc này lúc kia thôi còn họ cũng phải chăm lo cho gia đình của họ. Cuộc sống đâu phải có mỗi kiếm tiền rồi ăn tiêu đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Cuộc đời của ai người đấy sống nên em ko dám ý kiến gì, em ko đủ tư cách để can thiệp và em cũng chẳng rỗi hơi quan tâm làm gì. Nhưng ít nhất những người mà em biết sống một mình không lập gia đình, không con cái thì chỉ thoải mái khi họ còn trẻ khoẻ thôi. Sau này ốm đau bệnh tật không có người thân bên cạnh mới thấm. Bạn bè thì cũng chỉ vui vẻ được lúc này lúc kia thôi còn họ cũng phải chăm lo cho gia đình của họ. Cuộc sống đâu phải có mỗi kiếm tiền rồi ăn tiêu đâu :D
Ốm đau bệnh tật thì cứ thuê mấy cháu zai điều dưỡng trẻ trung chăm nhé cụ

Pumpups

Xe đạp
Ốm đau bệnh tật mà ko có tiền đều thấm hết dù có người thân hay không. Giờ bố mẹ đau ốm đi nữa thì chưa chắc con cái bỏ công việc, gia đình riêng để ở nhà chăm sóc bố mẹ được. Lấy vợ lấy chồng mà chỉ chờ đến lúc đau ốm có người chăm thì quá là hên xui

PDlong

Xe điện
cô em 50 tuổi ko ck con gia đình nhiều lúc tính cách hơi chập cheng nhé ; 10 ng pnu ko có gd thì phải đến 8 tính cách có vấn đề nên nếu đc lựa chọn thì có mà có cặp có đôi ; đừng lủi thủi 1 mình về già khổ lắm ; lúc đó nhiều tiền thì cũng chả giải quyết đc gì nhiều

LTTRUONG

Xe hơi
con người sinh ra để sống sinh đẻ duy trì loài người, nếu k lấy chồng thì còn ý nghĩa gì nữa, ai cũng nghĩ vậy thì lấy đâu ra hậu thế nữa

Parejo_10

Xe điện
Giờ này tháng sau mà đăng bài trong chợ giời thì inbox cho tất cả những cụ …trong top còm men nhé :D