[Funland] Con Gái đã khiến em thay đổi... rất nhẹ nhàng

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn tấm thịnh tình của các cụ. Nhưng về cơ bản là em vẫn muốn tinh tế chứ e mà muốn hết tinh tế thì dễ cực. Em thật.
cô bảo làm bài thì dễ làm trước, khó làm sau mợ ạ

sidecardesigner

Xe điện

Up cái ảnh con gái bon chen mí nhà anh KQ nào ;))
Lập hội ruộng sâu trâu nái ko bằng con gái đầu lòng đi anh ui :x

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

Up cái ảnh con gái bon chen mí nhà anh KQ nào ;))
Lập hội ruộng sâu trâu nái ko bằng con gái đầu lòng đi anh ui :x
Hì hì cười tít thò lò thế nhở :D

Hội này mà lập có sợ thành viên sẽ rất đông ko, đi cùng với chuyện đó là khó quản lý, khó giữ đc trật tự bởi không thể kiểm soát đc lượng fans cuồng đang gào thét bên ngoài hàng rào, lực lượng cảnh sát đang hoạt động tích cực tối đa để đảm bảo an toàn tuyệt đối khi các cháu gái chuẩn bị xuất hiện trên sân khấu (... hơn mười năm nữa)

kentdju

Xe điện
Đọc bài của cụ chủ em thấy mình cũng giống như vậy, em cũng 7x, cưới nhau mất 7 năm vừa rồi mới được là cha, phải nói là sướng lắm, lúc đón bé từ tay bác sĩ mà tự nhiên em cứ chảy nước mắt. Giờ con gái em cũng được hơn 2 tháng rồi, đi đâu cũng chỉ mau mau chóng chóng về với con. Mà em hát ru con ai cũng phải khen nhé, em cứ đặt bé nằm xuống vừa hát ru vừa vỗ vỗ bên cạnh là nó ngủ luôn.
Cún nhà em đây ah

Chỉnh sửa cuối:

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Đọc bài của cụ chủ em thấy mình cũng giống như vậy, em cũng 7x, cưới nhau mất 7 năm vừa rồi mới được là cha, phải nói là sướng lắm, lúc đón bé từ tay bác sĩ mà tự nhiên em cứ chảy nước mắt. Giờ con gái em cũng được hơn 2 tháng rồi, đi đâu cũng chỉ mau mau chóng chóng về với con. Mà em hát ru con ai cũng phải khen nhé, em cứ đặt bé nằm xuống vừa hát ru vừa vỗ vỗ bên cạnh là nó ngủ luôn.
Cún nhà em đây ah

Trộm vía lắm tóc thế bác, con gái em tóc chưa mọc hoặc mọc chậm lắm :)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ kq hát ru hay nhẩy e phải học tập Tý đới

seed0608alo

Xe buýt
Em cũng có thằng cu đầu đươc hơn 2 tuôi rồi ạ. Gầu nhà em cung đang bầu bí F2 được hơn tháng. Cũng đang mong la gái để thu cảm giac của cụ đây ạ.

Dunglinhmy

Xe hơi
Em cũng 3G mà vẫn thích nè, mà em cưng 3 cô con gái lắm, đi đâu em cũng dắt theo ( nếu được). Đọc bài của cụ cảm nhận được niềm vui và hạnh phúc của một ông bố. Chúc mừng cụ.

koala_benho

Xe tăng
Hihi, trâu nái bác ạ!

Nói về hát ru thì em ru tốt, có điều như này.. cả nhà em ru giỏi nhất.. em phân tích ra là vì con gái quấn bố, nó quen hơi và nghe giọng mình là yên tâm và ngủ ngon.. vì cháu cảm thấy yên tâm, đấy là cái khiến cháu ngủ nhanh.

Còn em hát ru thì cả nhà lăn ra cười.. em ko hát các bài hát ru chính thống. Em hát lung tung, con mèo, con chó, con lợn, con vịt, dến lúc nhắm mắt rồi là em phang luôn cả The Cup of Life với Corazon de melao.. vỗ mấy cái vào mông mà vẫn tít ;))

Có hôm em quên lời.. hát.." Kìa con bướm vàng kìa con bướm vàng.. bườm bươm bướm.. bườm bươm bướm..." cả bài mỗi từ bướm từ đầu đến cuối, thế mà vẫn ngủ, có hôm hát "Một con lợn xòe ra hai cái cánh..".. hôm nào hứng chí em hát ru theo thơ "Chim kêu trên nóc chuồng bò... sau đây điệu hát câu hò lới lơi lời í à à lời.. í à ca" .. vẫn ngủ.
chết cười với bài hát ru của cụ chủ :D
Em cũng yêu ba em lắm, lúc nào cũng cảm thấy được chở che và bảo vệ vậy. Có lần ba bị đau chân, dìu ba đi trong viện 108, mới khi xưa ba dìu em bước những bước đầu tiên trong cuộc đời em che vội nước mắt, cuộc đời trôi nhanh quá giờ ba đã già rồi....

Rung_xanh

Xe máy
Sống mũi em hơi cay, cảm giác hơi nấc, nghẹn ngào cụ ah.
Năm 2008 com gái em chào đời, nhiều cảm giác rất giống cụ.
Khi bé trong 6 tháng thì chưa có bệnh gì cả, nhưng lớn hiwn tý thì có những lúc nghẹn ngào, như mún khóc mà ko khóc đc. Mong rằng mình đc gánh những phần bệnh cho con.
Những đêm miền nam mưa gió thất thường, những lúc con ốm phải nhập viện lúc 2-3h sáng, càng thấy hơn tình cảm cha con, mẹ con, vợ chồng. Nó còn cao qusy hơn bao lần là sự so sánh nhà có con trai hay toàn con gái.
Khi đã làm cha làm mẹ tôi càng thuơng hơn cha mẹ nuôi nấng mình. Có đôi lúc thời trai trẻ làm cho ba mẹ buồn, thì những lúc này lắng đọng lại mới thấy cha mẹ sống với mình ko còn đc lâu. Ước gì cha mẹ mãi ở bên mình như mình mong luôn ở bên con.
Cám ơn sự chia sẻ của bác.
Chúc gia đình bác ngày càng hạnh phúc!

Hot Steel

Xe buýt
Có con cái là 1 sự thay đổi lớn trong đời 1 con người.. Chúc mừng cụ.
Con gái đầu lòng là thích rồi

Rung_xanh

Xe máy
Thớt hay, bác chủ đâu vào xhia sẽ tiếp đê....

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
chết cười với bài hát ru của cụ chủ :D
Em cũng yêu ba em lắm, lúc nào cũng cảm thấy được chở che và bảo vệ vậy. Có lần ba bị đau chân, dìu ba đi trong viện 108, mới khi xưa ba dìu em bước những bước đầu tiên trong cuộc đời em che vội nước mắt, cuộc đời trôi nhanh quá giờ ba đã già rồi....
Bác tình cảm quá, em thiệt thòi hơn bác, nên em ko cảm nhận được sự chăm sóc của bố mẹ nhiều như mọi người.. tuổi thơ của em là sân ga Trần Quý Cáp, trên tàu điện, trên tàu hỏa và vỉa hè, bụi cây ở vườn hoa.. đôi khi hành trang là tấm ni lông để trải xuống đất khi ngủ, một ít quần áo rách vá chằng vá đụp....

Sống mũi em hơi cay, cảm giác hơi nấc, nghẹn ngào cụ ah.
Năm 2008 com gái em chào đời, nhiều cảm giác rất giống cụ.
Khi bé trong 6 tháng thì chưa có bệnh gì cả, nhưng lớn hiwn tý thì có những lúc nghẹn ngào, như mún khóc mà ko khóc đc. Mong rằng mình đc gánh những phần bệnh cho con.
Những đêm miền nam mưa gió thất thường, những lúc con ốm phải nhập viện lúc 2-3h sáng, càng thấy hơn tình cảm cha con, mẹ con, vợ chồng. Nó còn cao qusy hơn bao lần là sự so sánh nhà có con trai hay toàn con gái.
Khi đã làm cha làm mẹ tôi càng thuơng hơn cha mẹ nuôi nấng mình. Có đôi lúc thời trai trẻ làm cho ba mẹ buồn, thì những lúc này lắng đọng lại mới thấy cha mẹ sống với mình ko còn đc lâu. Ước gì cha mẹ mãi ở bên mình như mình mong luôn ở bên con.
Cám ơn sự chia sẻ của bác.
Chúc gia đình bác ngày càng hạnh phúc!
Cảm ơn bác.. có nuôi con mới biết lòng cha mẹ là thế.

Có con cái là 1 sự thay đổi lớn trong đời 1 con người.. Chúc mừng cụ.
Con gái đầu lòng là thích rồi
Cứ có con gái là thích bác nhỉ :)

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cháu cũng bon chen khoe Gái cái ạ. 22 tháng đây các Cụ ơi, còi lắm nhưng đáng yêu và là tài sản vô giá của nhà cháu
Còi nhưng đáng yêu bác ạ.. cháu nhà em cũng còi :) Nhưng mà béo bụ quá cũng ko tốt, ở nước ngoài, trẻ em béo bụ quá mức được cho là ko bình thường.. em có bà chị bên Na Uy kể thế.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Còi nhưng đáng yêu bác ạ.. cháu nhà em cũng còi :) Nhưng mà béo bụ quá cũng ko tốt, ở nước ngoài, trẻ em béo bụ quá mức được cho là ko bình thường.. em có bà chị bên Na Uy kể thế.
Còi nhưng nghịch thì thôi rồi. Bé tí mà cứ thấy nhạc là đứng lên uấn éo người rồi hát theo. Nhiều lúc mệt nhưng thấy con mà mệt mỏi tan biến. Công nhận có con thích thật Cụ nhể

mới lái

Xe tải
Em cũng có tâm trạng giống cụ. Xin chia sẻ với các cụ và tin rằng các con luôn là động lực để chúng ta, những ngưỡi làm cha làm mẹ luôn phấn đấu để gia đình nhỏ bé ngày ngày đầy ắp những tiếng cười và hạnh phúc.