[Funland] Con Gái đã khiến em thay đổi... rất nhẹ nhàng

The Killer

Xe điện
Em đăng kí thông gia được ko?

April_

Xe điện
Hic đọc bài của bác cảm động quá, em có đi bao nhiêu chặng đường nữa cũng chỉ mong gặp được ng có thể nghĩ được những dòng như bác viết này thôi.

Luon An Ngon

Xe tải
Hic đọc bài của bác cảm động quá, em có đi bao nhiêu chặng đường nữa cũng chỉ mong gặp được ng có thể nghĩ được những dòng như bác viết này thôi.
không chỉ mỗi mình kụ chủ này nghĩ như thế,
tất cả ông ngoại thời nay đều thế cả

Getzcoi

Xe tăng
e ước gì sói nhà e vào đọc topic này của cụ

sói nhà e thì cũng rất yêu thương con, sáng dậy gọi con đi học, mua đồ ăn sáng về cho con từ tinh mơ, rồi cũng lo lắng mọi thứ, nhưng e thi thoảng vẫn hơi bực mình là bác í hay gọi con = mày, xưng tao, hic, em nghe thấy ko ổn, góp ý thì chỉ được 1 vài lần rồi lúc nóng tính lên lại đâu vào đấy

mà con gái em cũng lơn lớn rồi, cháu ko thích thế đâu nhưng ko dám cãi, nhưng e cảm giác nó càng ngày càng khó gần bố cũng như chia sẻ với bố

mà e cũng vẫn bảo sói là, e thấy các ô bố thường chiều và nâng niu con gái, mà sao ko thấy cái đó ở anh

vẫn biết đàn ông, yêu thương lặn vào trong, nhưng nếu có thể, thì các ông bố hãy thể hiện ra cả ngoài nữa nhé

chúc mừng và cảm ơn cụ chủ vì những tình cảm tốt đẹp dành cho con mà ko phải ai cũng nói/viết lên được thành lời

em có cả dép cả tông nên e cũng tự chúc mừng em nữa, hihi @};-

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net
Thằng F1 nhớn nó toàn kiện em là có em gái là bố yêu em hơn con:)):x. Gấu thì kiện bảo em toàn chiều "gái riệu" trong khi riệu thì không biết uống:))

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Thằng F1 nhớn nó toàn kiện em là có em gái là bố yêu em hơn con:)):x. Gấu thì kiện bảo em toàn chiều "gái riệu" trong khi riệu thì không biết uống:))
Tâm lý chung của các ông Bô đấy cụ ạ, khi có mình thằng cu thì cháu là nhất.. nhưng có con gái nữa thì dễ bố yêu con gái hơn lắm, con gái thì nhẹ nhàng, nhu mì.. ngây thơ và rất sáng trong ở những tuổi đầu đời.. con trai thì khi biết nghịch là nhí nhố rồi, mắt la mày lém, như giặc :))

Mẹ thì hay yêu con trai hơn :)

olobay

Xe buýt
văn hay cảm xúc đong đầy. cụ đúng là người cha mẫu mực

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em chỉ phân tích cái này..

Cậu con trai nhóc nhè.. bố ra bế, lúc thì nó nín chưa nín hẳn.. nhưng ai cho đồ chơi gì là sẵn sàng đẩy bố ra nhảy xuống chơi luôn.. quên luôn bố :)

Cô con gái khóc.. bố ra bế, lúc thì nín và cũng chưa nín hẳn.. ai chìa cho con búp bê.. con gái quay ra nhìn.. rồi hợ lưỡng lự tí.. xong lại gục đầu vào bố để bố ôm... mặc kệ con búp bê.. và ko khóc nữa :x

Trau Dat

Xe điện
Thực tế nhà em: lúc em ốm, con gái vào viện thăm còn hỏi 1 câu Bố có đau không? Thằng con giai vào chả hỏi câu nào.:D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
em cũng có con gái giống cụ nhưng được gần 2 tuổi rồi. Cũng trải qua những giai đoạn i sì như cụ. . đúng là các cụ chúng nó bảo: Ruộng sâu trâu nái ko bằng con gái đầu lòng" quá chuẩn luôn. (mà trâu nái hay trâu lái các cụ nhỉ?)
Yêu lắm nhưng mà tối nào em cũng hát ru con thế này cụ ạ:
ông là ông tiếc công bắt ốc nuôi cò . ..
cò ăn cò lớn rồi cò bay đi
nó đang tập nói cũng nói theo em thế luôn

mabu_210

Xe điện
Môi có đường, nhìn ngọt quá !
Trả hiểu cụ ấy nhìn kiểu gì bảo đường? môi mắm thế kia cơ mà!
Môi đấy là môi uống Gin Tonic.. có muối trên vành ly nó thế :)
Muối hay đường ?
Đường hay muối ?
Phải thử mới biết được các cụ nhể ? mợ đồng ý cho thử k ?!

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
em cũng có con gái giống cụ nhưng được gần 2 tuổi rồi. Cũng trải qua những giai đoạn i sì như cụ. . đúng là các cụ chúng nó bảo: Ruộng sâu trâu nái ko bằng con gái đầu lòng" quá chuẩn luôn. (mà trâu nái hay trâu lái các cụ nhỉ?)
Yêu lắm nhưng mà tối nào em cũng hát ru con thế này cụ ạ:
ông là ông tiếc công bắt ốc nuôi cò . ..
cò ăn cò lớn rồi cò bay đi
nó đang tập nói cũng nói theo em thế luôn
Hihi, trâu nái bác ạ!

Nói về hát ru thì em ru tốt, có điều như này.. cả nhà em ru giỏi nhất.. em phân tích ra là vì con gái quấn bố, nó quen hơi và nghe giọng mình là yên tâm và ngủ ngon.. vì cháu cảm thấy yên tâm, đấy là cái khiến cháu ngủ nhanh.

Còn em hát ru thì cả nhà lăn ra cười.. em ko hát các bài hát ru chính thống. Em hát lung tung, con mèo, con chó, con lợn, con vịt, dến lúc nhắm mắt rồi là em phang luôn cả The Cup of Life với Corazon de melao.. vỗ mấy cái vào mông mà vẫn tít ;))

Có hôm em quên lời.. hát.." Kìa con bướm vàng kìa con bướm vàng.. bườm bươm bướm.. bườm bươm bướm..." cả bài mỗi từ bướm từ đầu đến cuối, thế mà vẫn ngủ, có hôm hát "Một con lợn xòe ra hai cái cánh..".. hôm nào hứng chí em hát ru theo thơ "Chim kêu trên nóc chuồng bò... sau đây điệu hát câu hò lới lơi lời í à à lời.. í à ca" .. vẫn ngủ.

Chỉnh sửa cuối: