[Funland] Con gái có nên học uống rượu?

TrangBonBon

Xe tăng
Haizza
Có nhiều kiểu uống rượu. Có người uống xong thì thần thái vẫn ung dung, chỉ hơi lảo đảo; biết là phải dừng. Say rồi đàn hoặc hát siêu hay...Đó gọi là tiên tửu.
Có người uống rượu vào thì nói chuyện kiến thức cứ cuồn cuộn tuôn ra...Đó gọi là thánh tửu.
Nhưng không uống được mà uống cố rượu vào be bét, nôn không kiểm soát thì tục quá...:( Phí rượu.

Lâm Sài

Xe điện
Tập uống cho lên đô dần dần dễ thôi mà.
Mua chai rượu 40 độ cồn loại vsop về ,lấy cốc nhỏ pha rượu với coca cola + đá ,nhâm nhi cùng hoa quả .
Luyện hết chục chai rượu là thành cao thủ

edc

Xe lăn
=)) e uống ngang S e.
Hồi mới quen S, hội bạn hắn mời e uống. E uống xong nhìn quanh éo còn ai tỉnh, mỗi mình e còn tỉnh.
S e hậm hực, đã có lời thề không lấy con gái uống rượu thế mà lấy nhầm.
Uống đc rượu là 1 lợi thế, thằng nào định lừa uống say thì quên cmn đi, nó chết trước là chắc luôn.
Năm 19xx. Bọn em gọi mợ là KV0 :))

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Bạn bè cháu (những người hơn khoảng 3-5 tuổi) đều khuyên cháu là nên tập uống rượu, thậm chí luyện uống càng giỏi càng tốt vì họ bảo văn hoá Việt Nam vẫn trọng câu chuyện bên bàn rượu thì mới ra quan hệ hay công việc được.
Cháu cơ thể vốn gầy yếu nên xưa nay uống chút là thấy mệt rồi. Không biết các cụ khuyên cháu có nên học uống không và nếu cần thật thì nên tập dần dần như thế nào ạ?
Cháu cảm ơn nhiều <3
Vả chết con mẹ những ( đức bạn cháu) đi!
Còn ông khuyên cháu không nên!

Kuu

Xe lăn
Cu chăn gà thì nói làm giè, e được rèn luyện triền miên. Có đợt ngày nào e ko uống là người khó chịu cực kỳ, cảm giác thèm kinh khủng.
Nhưng e rất sợ rượu ngâm động vật hoặc tiết ba ba, rắn. Ghê ghê sao ý.

Dạo này e ko uống nữa, hôm nọ vừa đi ăn uống. Được mời và đi mời cũng vài chục chén, chả thấy cảm giác gì chỉ thấy khó nuốt, ko đam mê ko hấp dẫn.
Kuu đùa tí cho vui thôi chứ chăn dắt gà vịt cái giề:))

Giờ Pink ko uống nữa là phải roài:)>-

CherryOne

Xe điện
Cháu để ý thấy mấy cô mấy bác là nữ mà uống rượu giỏi đều khá thăng tiến trong khối cơ quan nhà nước. Còn các nữ doanh nhân xịn thì cháu chưa có cơ hội tiếp xúc nên chưa biết họ như thế nào ạ.
Cháu năm nay bao nhiêu tuổi mà kinh nghiệm dày dặn hơn cả cô.
Khéo tính ra còn hơn khối cụ/mợ trên này cơ

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Năm nhất đại học cháu đã thử 1 lần rồi. Uống say xong có 1 anh trong câu lạc bộ ở trường đưa thẳng vào nhà nghỉ. May mad cháu giẫy khoẻ với anh ấy cũng không phải dạng cuồng lắm chứ không đời cháu xong rồi. Từ đó cháu cạch chả dám thử lại nữa đây ạ.
E rất ghét loại đàn ông lợi dụng phụ nữ say xỉn để làm trò, trừ phi ng phụ nữ đó tỏ vẻ đồng ý.
Xưa đi nhậu, có bạn nữ nào say là yêu cầu ít nhất 2 thằng đưa về tận nhà.
Con gái e chắc e sẽ cho nó tập uống, tập các tiểu xảo chống say và không bị say. Nhưng trước hết, nó phải học võ đã.

Nhọ18

Xe hơi
Bạn bè cháu (những người hơn khoảng 3-5 tuổi) đều khuyên cháu là nên tập uống rượu, thậm chí luyện uống càng giỏi càng tốt vì họ bảo văn hoá Việt Nam vẫn trọng câu chuyện bên bàn rượu thì mới ra quan hệ hay công việc được.
Cháu cơ thể vốn gầy yếu nên xưa nay uống chút là thấy mệt rồi. Không biết các cụ khuyên cháu có nên học uống không và nếu cần thật thì nên tập dần dần như thế nào ạ?
Cháu cảm ơn nhiều <3
Theo em thì tùy vào môi trường làm việc mợ ạ. Nếu nhà nước thì mợ đúng. Còn tư nhân thì cũng ko cần thiết lắm.

DHa2015

Xe container
Trên OF em biết có đến một tiểu đội nữ uống rượu tốt lắm, các cụ chẳng là cái đinh giề.
Nhưng theo em, phụ nữ biết uống rượu là điều tốt, nhưng biết từ chối rượu thì còn tốt hơn

Ờ, có đứa tự tin quá chén làm anh sợ quá :(

Mợ không nhớ thật á?
Em đưa mợ về đới :))
Cụ bên dưới đang thắc mắc
Hỏi cụ bên trên ấy anh :D

vutamhoan

Xe tăng
Uống được thì uống, tùy theo sức của mình, thưởng thức sẽ hay hơn là nhồi nhét. Còn thăng tiến có nhiều cách đoàng hoàng, bia rượu thì nếu thành công khả năng cao vẫn kèm nhiều hiệu ứng phụ.
Em chưa bao giờ mời phụ nữ uống rượu trừ 1 lần, con bé trong bàn rượu nhìn nó uống thấy sự thưởng thức, và cũng chỉ mời 1 chén

Linh Trà

Xe hơi
Chị họ cháu mới ra trường làm ở phòng hành chính. Ngay sau buổi liên hoan ra mắt đã lọt vào mắt xanh của Sếp vì uống rượu rất giỏi, đặc biệt mấy chiêu trò đi mời rượu khiến các bác nam nhân không từ chối được. Từ đó hầu hết các bữa liên hoan nội bộ hay giao lưu bên ngoài chị luôn được điều đi làm chủ lực. Sau 2 năm được lên phó phòng rồi ạ.

BKG

Xe tăng
Em thấy phụ nữ uống tốt (chịu uống) đa phần tham vọng + đong đưa à ơi để tiến thân!

BKG

Xe tăng
Chị họ cháu mới ra trường làm ở phòng hành chính. Ngay sau buổi liên hoan ra mắt đã lọt vào mắt xanh của Sếp vì uống rượu rất giỏi, đặc biệt mấy chiêu trò đi mời rượu khiến các
bác nam nhân không từ chối được. Từ đó hầu hết các bữa liên hoan nội bộ hay giao lưu bên ngoài chị luôn được điều đi làm chủ lực. Sau 2 năm được lên phó phòng rồi ạ.
Uầy, mợ cứ theo tấm gương này đi ạ!