[Funland] Con gái các cụ tên gì

Miki2016

Xe buýt
Chào cccm, chả là nhà em vợ mới sinh bé gái thứ 2, mà e vẫn chưa nghĩ ra cái tên nào ưng cả. Cccm có thể chia sẻ xem con gái cccm tên gì ko ạ, và lý do cccm đặt tên như vậy. Em cảm ơn ạ.:D:D:D
Gia Bảo.....

hoasuu88

Xe tăng

B_M_T

Xe buýt
nhà em 2 đứa sinh đôi, 1 đứa tên mưn ăn, đứa kia tên mưn hôi, đố các cụ dịch được :)):))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Mới sinh hả cụ, vậy là năm 2021 mệnh Thổ. Cái tên cực kỳ ảnh hưởng đến tính cách vận mệnh, ít nhất em biết 3,4 trường hợp đổi tên đều rất ổn. Cho nên khi đặt tên con nên cân nhắc kỹ.
Nhiều gđ cầu kỳ đi xem tên, vd mệnh và giờ sinh thiếu gì thì đặt tên bổ trợ ...Còn em thì chỉ xem chung chung trên mạng rồi tự đặt :) Đều đc mấy thầy bà khen là tên hợp mệnh (chó ngáp phải ruồi 2 lần thôi) nh cơ bản là cũng nên chú trọng vấn đề này
---------
Một số tên con gái 2021 theo ngũ hành hợp với bản mệnh:

• Hợp mệnh Thổ liên quan đến Hỏa: Ánh, Hồng, Dương, Nhật,… Là những tên gọi vừa hợp phong thủy mà còn là biểu tượng của hào quang và danh vọng. Dễ thành công trong tương lai.
  • Hợp mệnh Thổ liên quan đến hành Thổ: Kim Cương, Cát, Son, Châu,… Là những cái tên đại diện cho sự cao quý và giàu sang.
  • Hợp mệnh Thổ liên quan đến hành Kim: Đồng, Ngân, Kim,… Là những tên gọi thể hiện được cá tính mạnh mẽ, giàu ý chí và nghị lực.
-------
Cuối cùng mới xét đến sở thích cá nhân, vd em thích tên Anh, nhẽ ra cả 2 đứa đều đặt là NAM ANH, MINH ANH, nh đứa đầu cả nhà ko chịu, đứa sau ko ai ý kiến gì em tự đặt luôn, tên đơn giản, hợp mệnh.
Em biết 1 số nhà đặt tên con gái hay, rất kêu và lạ:
- Diên Vỹ
- Trâm Anh
- Uyển Vy
K bàn đến lý số thì cứ thích sao đặt vậy. Chứ theo là phải tìm người có chuyên môn. Chứ trên mạng thì tào lao lắm cụ

NguyenAnhPhan

Xe container
Hồi phổ thông có thằng bạn cả nhà tên Linh, gọi nhau bằng tên đệm. Em thắc mắc sao không đảo tên đệm thành tên con cho đỡ rắc rối
Hôm nào có khách, không biết gọi kiểu gì. Con đi học cãi nhau, là bố mẹ bị chửi lây. Và không làm sao được. Nhất là cha hàng xóm mà lại mắt trước mắt sau thì nản. Nay khen trắng, mai tròn đầy ẩn ý thì mặt mũi cả mẹ lẫn con lại....bó tay. Không hiểu cái kiểu gì như thế. :-??

NguyenAnhPhan

Xe container
Vào thớt này hay, nhiều cái lạ, từ việc đặt tên cho con như tên mẹ( lần đầu tiên em biết) lại còn tên 2 anh em như nhau, nhiều tên em đọc còn chẳng phân biệt được đấy là trai hay gái. Có lẽ em đã già quá nên bảo thủ chăng.
Không "bảo thủ" như thế thì lại loạn mất cụ ạ. Em thì chịu :-??

Em đặt con trai tên Thành còn đang có con gái còn trong bụng tháng 5-6 mới chào đời cơ định đặt tên thanh huyền mà bà vợ ý kiến chưa cho đặt. Mà em thì đơn giản nhá. Con gái nếu vợ thích đặt thì cứ đặt thoải mái miễn sao mình chăm sóc nó thật tốt để thành người tốt có ích cho xh là đc. Chứ có con đừng bỏ bê nó

Bokap

Xe điện
Chào cccm, chả là nhà em vợ mới sinh bé gái thứ 2, mà e vẫn chưa nghĩ ra cái tên nào ưng cả. Cccm có thể chia sẻ xem con gái cccm tên gì ko ạ, và lý do cccm đặt tên như vậy. Em cảm ơn ạ.:D:D:D
Con gái em đặt tên là Hà, vì em thấy ai tên Hà cũng hiền, điển hình là người yêu đầu của em.

Nghĩa là cụ đã có 1 bé gái rồi ạ. Vậy cụ đặt tên Nguyễn Y Vân là chuẩn. :D

datanhang

Xe đạp
Cụ thông tin cho em: Năm sinh của vợ, năm sinh của cụ, năm sinh của con đầu. Em tư vấn cho hướng đặt tên hợp mệnh cháu

provtc

Xe container
Giờ đời sống nâng cao, ông bố bà mẹ nào cũng muốn đặt cho con 1 cái tên thật hay thật ý nghĩa để đời, nhưng vô tình bố mẹ đặt cho con cái 1 cái tên rất củ chuối, như đơn giản lớp 1 thằng cu con em có đứa tên Triệu Vi- bạn nó chả bao giờ gọi là Triệu Vi mà toàn gọi tên là Vi, Vi ơi, nghe cực chán, có đứa đc đặt Hoàng Ánh, ờ mà toàn bị gọi Ánh ơi nghe rất đánh đá, hoặc Tuệ Lâm nghe thì hay đó nhưng khi ra ngoài chả có đứa nào gọi là Tuệ Lâm ơi mà toàn gọi Lâm ơi, haiz nghe chán đời. Như thằng nhà em cứ họ với đệm theo các cụ còn tên thì thuần việt nghe đơn giản dễ gọi.

wanderersg

Xe tăng
Con em họ bố + Diệp Yến My. Mai mốt có con trai thì đặt họ bố+ Cát Uy Vũ. Đang nghĩ them tên con gái nếu lỡ đứa thứ 2 là gái.

Huudung_qh5

Đi bộ
Con mình đẻ ra nên em chẳng xem thầy thợ gì cả. Em nghĩ đặt tên sao để sau này con cái hỏi "Ba ơi, sao ba đặt tên con là ... thế này thế kia" thì mình có thể trả lời và giải thích cho bé. Thêm nữa mỗi cái tên là một câu chuyện.
Riêng em, vì em quê Thanh Hóa vợ em quê Hải Phòng nên em đặt tên con là Nguyễn Hải Thanh. Để nhớ về 2 thành phố mà 2 ba mẹ cháu lớn lên, đồng thời để cháu luôn nhớ về quê hương nguồn cội của mình.