[Funland] Con gái các cụ tên gì

Cva2000

Xe máy
Hai đứa nhà em Anh Thư và Khánh Chi.

Trước mới lấy nhau em bảo sau này đặt tên con tầm cuối sổ đầu bài cho nó đỡ chửi phụ huynh khi kiểm tra bài cũ, loanh quanh lúc đẻ thế nào vui quá quên sạch, đặt luôn tên Kim Anh, sau này không biết có hắt hơi liên tục vào đầu giờ sáng không :)). Đứa thứ 2 mà tòi ra nữ nữa là em đặt Song Anh cho chúng nó biết mặt =))

comiki

Xe ba gác
Người OF
Trước mới lấy nhau em bảo sau này đặt tên con tầm cuối sổ đầu bài cho nó đỡ chửi phụ huynh khi kiểm tra bài cũ, loanh quanh lúc đẻ thế nào vui quá quên sạch, đặt luôn tên Kim Anh, sau này không biết có hắt hơi liên tục vào đầu giờ sáng không :)). Đứa thứ 2 mà tòi ra nữ nữa là em đặt Song Anh cho chúng nó biết mặt =))
Con trai cụ cứ đặt là Quán Anh cho nó dẫn đầu, vô địch luôn :D

Đầu tiên, chúc mừng cụ và cả gia đình có thêm thành viên mới. Sau nữa, cụ có bn % quyền chốt tên, tuỳ tỷ lệ và xếp hạng thứ bậc mà có chiến thuật mới chốt được tên mà mình thích cụ ah :)
Cụ chủ tham khảo ý kiến of cụ này. Trước vc e chuẩn bị có e bé thứ 2 là gái, e rất thích cái tên Quỳnh Giao. E bàn với vk đặt tên này, vk e bảo ngồi im để tôi đặt tên. Thế là e phải ngồi im ko dám đưa ra ý kiến nào nữa 😢

vanphiet

Xe buýt
đứa lớn lúc đẻ rất trắng em đặt Ánh Tuyết, đứa thứ 2 em hâm mộ bọn TB em đặt Anh Pháp, định đứa thứ ba nếu có đặt nốt Đức Mỹ

Loe_hờ lú

Xe điện
2 đứa nhà em đều do em nghĩ tên để đặt
Nguyên tắc đặt tên em đứa ra (em ít quan tâm đến phong thuỷ)
1. Không được rơi vào các chữ dễ nhầm lẫn như: Ly (Li), My (Mi), Châm (Trâm), Chung (Trung)
2. Hạn chế tên đã quá thông dụng (Ví dụ: Các tên Anh là quá nhiều người đặt, như Trâm Anh, Lan Anh, Vân Anh...). Mang tên đó ko có sự khác biệt ấn tượng.
3. Tên nên đặt theo Hán tự để có nghĩa sâu sắc.
4. Nếu tên không có dấu là tốt nhất, hoặc nếu có dấu thì phiên sang tiếng anh nó ko mang nghĩa khác hoặc người ta sẽ gọi khác đi. Ví dụ tên là Tấn Dũng mà sang Tây thì e là ko lịch sự lắm, lại phải đổi thành Dzung :D

Macgregor

Xe điện
đặt tên con cũng cả 1 vấn đề đau đầu, em thì chọn mãi mới được cái tên cho cô cả là Ngọc Khánh

Gagarose

Xe điện
1. Không được rơi vào các chữ dễ nhầm lẫn như: Ly (Li), My (Mi), Châm (Trâm), Chung (Trung)
2. Hạn chế tên đã quá thông dụng (Ví dụ: Các tên Anh là quá nhiều người đặt, như Trâm Anh, Lan Anh, Vân Anh...). Mang tên đó ko có sự khác biệt ấn tượng.
4. Nếu tên không có dấu là tốt nhất, hoặc nếu có dấu thì phiên sang tiếng anh nó ko mang nghĩa khác hoặc người ta sẽ gọi khác đi. Ví dụ tên là Tấn Dũng mà sang Tây thì e là ko lịch sự lắm, lại phải đổi thành Dzung :D
Tên sao cho Tây dễ đọc nữa cụ ạ, kiểu Cường Dương bọn tây phát âm đau cả lưỡi

mat mo chan cham

Xe tải
Đặt tên con là cả 1 vấn đề. Trước hết cụ nên tránh những cái tên sau này gây khó chịu cho con khi đi học như kiểu tên giống tên con trai, hay những tên nhạy cảm kiểu như Hoàng thái hậu, vương thúy kiều...
Giờ E thấy đang thịnh hành đặt tên theo phong thủy, đâm ra cùng năm học tên trùng nhau rất nhiều, cũng ko thích lắm.
P/S: Hay cụ làm giống ông anh em con gái thứ 2 đặt tên là Nguyên, đỡ phải nghĩ ạ!

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào cccm, chả là nhà em vợ mới sinh bé gái thứ 2, mà e vẫn chưa nghĩ ra cái tên nào ưng cả. Cccm có thể chia sẻ xem con gái cccm tên gì ko ạ, và lý do cccm đặt tên như vậy. Em cảm ơn ạ.:D:D:D
Con gái cụ đặt tên Hoàng Sa
Con trai cụ đặt tên Trường Sa.
Cụ cũng có thể tham khảo thêm Cần Sa, Si Sa ...
Em fun thôi nhé, em xách dép đi đây ;)).

lehungacc

Xe buýt
Bạn em vợ tên Vân, chồng tên Tuấn nên con gái đặt là Vân Anh, con trai đặt là Tuấn Anh
Vợ tên Trang, chồng tên Bảo --> 2 con gái là Trang Linh, Bảo Linh

caonguangogia

Xe hơi
Website
caonguabach.com
Em cũng nghĩ giống cụ :D
Con gái em tên Ngô Ngọc Minh Châu.

Chembao

Xe container
Chào cccm, chả là nhà em vợ mới sinh bé gái thứ 2, mà e vẫn chưa nghĩ ra cái tên nào ưng cả. Cccm có thể chia sẻ xem con gái cccm tên gì ko ạ, và lý do cccm đặt tên như vậy. Em cảm ơn ạ.:D:D:D
Con gái thì e để bà nội đặt tên, còn con trai thì e tự đặt :D

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Ca của cụ giống em, nó bảo con nó nó sẽ đặt tên . May tên cháu em thấy cũng được.
Cháu tên là Hà An , chắc mai này ko quay cóp được rồi .
Cụ chủ tham khảo ý kiến of cụ này. Trước vc e chuẩn bị có e bé thứ 2 là gái, e rất thích cái tên Quỳnh Giao. E bàn với vk đặt tên này, vk e bảo ngồi im để tôi đặt tên. Thế là e phải ngồi im ko dám đưa ra ý kiến nào nữa 😢

QL1A

Xe hơi
Cứ nghĩ đến khoản này là em cũng thấy đau đầu cụ ạ =))

chiepchiep

Xe hơi
Con gái em tên Quỳnh Hương, đệm Quỳnh là do gốc quê em Quỳnh Nghĩa, Nghệ An, còn Hương là tên vợ em.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Trước em thích tên Minh, đã từng bảo sau này dù đẻ con trai hay con gái đều đặt tên là Minh.
Vậy mà khi đẻ con xong lại quên biến mất. Đặt là Mai Khanh và Mai Phương.
Sau nhớ lại thì chỉ còn lại sự tiếc nuối.
Đẻ tiếp được mà mợ.