[Funland] Con em cho đi học ở các trường tiểu học công lập liệu có đảm bảo học phát âm tiếng Anh chuẩn?

huonght

Xe tải
CCCC ơi hihi

Bạn em đang dạy tiếng Anh cho khá nhiều giáo viên cấp 1. Họ chia sẻ đồng nghiệp phát âm sai và buộc học sinh cũng phát âm sai theo mình. Đến cấp 2, 3 và thi THPT quốc gia cũng chỉ thi trên giấy về ngữ pháp, và kỹ năng đọc. Còn không hề thi kỹ năng nghe - nói - phát âm.

Em rất quan ngại con em mình mà nghe phát âm sai ngay từ trong trứng nước ở giáo viên tiểu học, rồi cả trung học, thì liệu lớn lên cháu có sửa được thói quen phát âm sai không ạ các cha mẹ. Vấn đề này rất quan tâm vì nó liên quan đến mầm non tương lai mong CCCC tư vấn tận tình

Hư Không

Xe tăng
Thì cụ cho đi học ở Quốc tế đi. Còn công thì 50-50, có 1 số là ổn, 1 số thì đúng là sẽ phát âm ko chuẩn.

4-5 năm nữa là thiết bị nó dịch hết rồi, ko phải lo đâu :)

xuantien_mobis

Xe lăn
Khả năng phát âm Tiếng Anh của vợ chồng mợ ra sao? Nếu có điều kiện thì thuê riêng 1 giáo viên bản ngữ dạy ở nhà cho yên tâm ạ, điều kiện hơn nữa thì cho học trường quốc tế xịn sò, quên trường công đê

hailuatn

Xe container
Sợ nhất kiểu "nghe nói", "bạn em bảo",..... :(.

huonght

Xe tải
Thì cụ cho đi học ở Quốc tế đi. Còn công thì 50-50, có 1 số là ổn, 1 số thì đúng là sẽ phát âm ko chuẩn.

4-5 năm nữa là thiết bị nó dịch hết rồi, ko phải lo đâu :)
Quốc tế đầu vào khó hơn hay dễ hơn công lập nhỉ cụ ơi

thuyphongthanh

Xe lăn
Giáo viên tiếng Anh người Việt dạy phổ thông thậm chí cả đại học thì đa số phát âm không chuẩn đâu.Bọn trẻ học các trung tâm như BC hạy Appolo với giáo viên nước ngoài thì mới đúng được.Tuy nhiên đừng sợ vì trẻ con tự điều chỉnh khi xem đài báo,phim ảnh,youtube....nhanh lắm

huonght

Xe tải
Khả năng phát âm Tiếng Anh của vợ chồng mợ ra sao? Nếu có điều kiện thì thuê riêng 1 giáo viên bản ngữ dạy ở nhà cho yên tâm ạ, điều kiện hơn nữa thì cho học trường quốc tế xịn sò, quên trường công đê
Nhưng môi trường giáo dục vẫn phải chuẩn cụ nhỉ. Nếu học ở trường mà không chuẩn thì cháu học theo vẫn bị chi phối 1 phần nào

lx125_black

Xe container
Bọn bản ngữ này mới là bọn phá hoại ngôn ngữ, phát âm của trẻ này.
Toàn bọn tây ba lô bố láo, hiếm có đứa nào là giáo viên tử tế hết. Vì để đạt chuẩn phải có chứng chỉ, chứng nhận sư phạm,...

Dân mình bị cuồng học ngoại ngữ với "bản ngữ" nên cứ lộn tùng phèo hết cả, dịch vừa rồi lọc mem cũng kha khá đấy.

huonght

Xe tải
Giáo viên tiếng Anh người Việt dạy phổ thông thậm chí cả đại học thì đa số phát âm không chuẩn đâu.Bọn trẻ học các trung tâm như BC hạy Appolo với giáo viên nước ngoài thì mới đúng được.Tuy nhiên đừng sợ vì trẻ con tự điều chỉnh khi xem đài báo,phim ảnh,youtube....nhanh lắm
Nhưng sợ cấp 1 giáo viên phát âm sai các cháu lặp theo thì thành sai mà các cháu cứ nghĩ là đúng ấy cụ ạ, Cái này mà thành thói quen thì hơi khó sửa 1 chút

comiki

Xe ba gác
Người OF
Mợ cứ cho con sang bển là khỏi lăn tăn, Tây phát âm cũng có Tây kinh, Tây thổ mừ...

xuantien_mobis

Xe lăn
Bọn bản ngữ này mới là bọn phá hoại ngôn ngữ, phát âm của trẻ này.
Toàn bọn tây ba lô bố láo, hiếm có đứa nào là giáo viên tử tế hết. Vì để đạt chuẩn phải có chứng chỉ, chứng nhận sư phạm,...

Dân mình bị cuồng học ngoại ngữ với "bản ngữ" nên cứ lộn tùng phèo hết cả, dịch vừa rồi lọc mem cũng kha khá đấy.
Việc chọn giáo viên nước ngoài thế nào thì tùy thuộc vào khả năng nhận định và tài chính của người thuê cụ ạ, hạng nào cũng có hết

Taihoatu

Xe lăn
Cứ công lập mà học cho nó bài bản. Bọn em trước học ở quê chữ cắn đôi tiếng anh chả biết mà giờ vẫn có thể giao tiếp với tây trong công việc, cũng chưa thấy đứa tây nào chê trình tiếng anh của bọn em.
Còn ngoại ngữ thì có thể cho cháu đi học thêm, học nâng cao.

ocean1

Xe tăng
Cứ mở mấy phim hoạt hoạ tiếng Anh cho các cháu xem thường xuyên . Sẽ giúp cho cách phát âm được chuẩn.

huonght

Xe tải
Mợ cứ cho con sang bển là khỏi lăn tăn, Tây phát âm cũng có Tây kinh, Tây thổ mừ...
Hơi nhiều tiền nên chắc giờ em chưa đủ kinh phí ạ. Mà cũng dịch nữa lên các cháu chưa tự lo đc cho bản thân. Chắc phải lên sau cấp 3 mới yên tâm được cụ ạ