[CCCĐ] Con đường đi mười năm

xe zom

Xe tăng

Sân ga không bóng người

Thay thế xe điện là xe buýt

Ở Uc người làm ngoài trời thì màu áo xanh sáng là điều bắt buộc.

Tư Bản nhìn đâucũng là tiền

Mới sáng đã gặp hên vì xe điện sữa nên đi xe buýt không phải trả tiền.

xe zom

Xe tăng

Đổi xe buýt chuyển sang đi xe điện vì...

Trong xe điện lại không bóng người, xe điện này có 2 tầng, một toa xe có 96 chỗ ngồi

Đã thấy city từ xa rồi

manhhung1901

Xe điện

manhhung1901

Xe điện

xe zom

Xe tăng
Đến nơi rồi xuống đi bộ thôi

Đường lên mặt đất, chỗ này sâu 14m em đi 3 lần thăngmáy mới lên trên mặt đất .

Xe đang qua hầm chạy vào lòng đất.

Chào xe , em đi tí nữa gặp lại

Lối đi lên

xe zom

Xe tăng

Ánh nắng vẫn tốt hơn ánh đèn các Cụ a

Đời có vẻ vui đây

Cứ ngước mặt lên để tìm bầu trời

Nhìn xuống là thấy..đòi tiên. Muốn đậu xe trong city là tốn tiền thôi

Tòa nhà xây xong 1856, chẳng lẽ cánh cửa gỗ này cũng cùng tuổi sao ?

Cái đồng hồ trên noc

Tất cả các tòa nhà ở đây dù lớn hay nhỏ đều có bảng ghi lại lịch sử của nó

Bên kia đường là Martin Place, con đường đắt giá nhất City cả nghĩa đến lẫn nghĩa bóng

xe zom

Xe tăng

In

Vậy xem điều gì mà đắt giá vậy

Tòa nhà này tạo cam xuc nhất trong con đường này

Hơn 200 năm mà mưa gió, thời tiết, khoa học, kỹ thuật vẫn không làm giảm giá trị cả tinh thần

xe zom

Xe tăng
Em tạm dừng ở đây vì buồn ngủ quá rồi, xin lỗi các Bác.

Ladyinred

Xe tải
Thớt của bác đọc em cứ thấy buồn buồn. Cảnh đẹp thanh bình, sạch sẽ, trong lành cho em được mở mang tầm mắt. Cảm ơn bác.

lucdaugiang

Xe buýt

Trong vườn nhà Thờ có cây đâu tầm trắng, lần đầu tiên em thấy ở Úc.

Vị thanh, ngọt man mác
Cụ chủ lưu ý chỗ màu đỏ. Trong một cmt trước em cũng thấy cụ viết như vậy em tưởng "lỗi đánh máy" nhưng ở cmt này cũng vậy thì chắc lâu không dùng chắc cụ quên tên của nó. Tên của nó là cây dâu tằm hoặc dâu tầm cụ à. Cây này trồng lấy quả hoặc lấy lá cho tằm ( tầm) ăn.

Tyhuu88

Xe buýt
Quá hay chi tiết tỉ mỉ bởi cụ chủ thớt chả khác gì người bản địa lên đây chia sẻ cuộc sống sinh hoạt thường ngày cho mọi người biết, trước e đi du lịch cũng chỉ là người cưỡi ngựa xem hoa loáng thoáng!gần chỗ e ở cũng có 1 thầy người vn quốc tịch úc giờ cứ đi đi về về giảng phật pháp.tiết kiệm thật thà có lòng bao dung.ko giống các đại sư cày tiền bản địa!

Humanz

Xe đạp
Đẹp như tranh vậy bác ơiii:">

Humanz

Xe đạp
Em thấy tâm trạng của Cụ có sự nặng nề, khó nhọc nhī ? Em cũng lờ mờ hiểu ý được nghĩa từ " to với nhỏ ". Cụ cùng em xem cái to, cái nhỏ, người to, người nhỏ ở Úc này như thế nào nha.

Thời đi học người Úc đây học sinh những điều nhỏ nhất, ngồi quan sát thằng con trai nhỏ ở trường mẫu giáo, cháu chơi xe ngoài bãi cát, vì chơi ngoài trời nên nước mũi cháu chảy ra, cô giáo đưa giấy chùi mũi, chùi mũi xong cháu nhét ngay tờ giấy vào túi áo. Năm nay đã học lớp 9 rồi, đầu năm em có dẫn cháu đi Ấn Độ thói quen bõ giấy dơ vào túi áo khi không tìm được thùng rác vẫn còn (Ấn Độ đường phố của họ không được sạch).
Nhánh hoa giấy mọc ra khỏi hàng rào, nó chắn lối chạy xe của em, em có thể bē nhánh để đi dễ dàng hơn nhưng nếu làm vậy thì sẽ không có tấm hình này. Xa hơn nữa có thể những cành cây, cánh hoa này đã giữ chân em công việc này 10 năm qua chăng.

Chú gà rừng nhỏ dưới cây to xe em chạy gần mà nó vẫn nhẫn nhơ, cũng là hình ảnh giữ chân em 10 năm. 7_8 năm trước khi giao thư, có lá thư cần người chủ ký tên, em dựng xe sát vào hàng rào rồi đi vào nhà người nhận thư. Bà chủ nhà nói chuyện hơi lâu, lúc ra theo thói quen không cần nhìn em tò tay vào túi đeo hông xe, em giật bắn mình đạp đồ chiếc xe nhảy ra vệ đường liền , thì ra một chú kỳ đà núi đang nằm trong đó. Gọi cho hãng họ bảo chờ để họ gọi kiểm lâm, chờ khoảng 20 phút kiểm lâm đến đưa chú kỳ đà này ra. Chú dài hơn mét, lúc bò nhắc người lên khoảng 10_15 phân.
Ở VN thì nếu em là bác thì em đã gọi 1 số bạn bè tới bắt để làm thịt rồi,lẩu kì đà ngon lắm bác ạ,thịt nó dai và giòn,ngon lắm chẹp chẹp

xe zom

Xe tăng
Cụ chủ lưu ý chỗ màu đỏ. Trong một cmt trước em cũng thấy cụ viết như vậy em tưởng "lỗi đánh máy" nhưng ở cmt này cũng vậy thì chắc lâu không dùng chắc cụ quên tên của nó. Tên của nó là cây dâu tằm hoặc dâu tầm cụ à. Cây này trồng lấy quả hoặc lấy lá cho tằm ( tầm) ăn.
Cảm ơn Cụ, không biết em có hiểu sai ý của Cụ không? Em biết dâu tằm khi còn non thì trái màu xanh, đến khi chín thì chuyển sang màu đỏ và rồi màu đỏ đèn đậm, đến đây Em nói vậy có đúng không Cụ ? Nhưng chỉ riêng cây này thì còn non thì mà xanh lạt, khi chín lại chuyển thành màu trắng Cụ à, rất mong hồi âm của Cụ.

xe zom

Xe tăng
Quá hay chi tiết tỉ mỉ bởi cụ chủ thớt chả khác gì người bản địa lên đây chia sẻ cuộc sống sinh hoạt thường ngày cho mọi người biết, trước e đi du lịch cũng chỉ là người cưỡi ngựa xem hoa loáng thoáng!gần chỗ e ở cũng có 1 thầy người vn quốc tịch úc giờ cứ đi đi về về giảng phật pháp.tiết kiệm thật thà có lòng bao dung.ko giống các đại sư cày tiền bản địa!
Ở đâu cũng có người này, người kia. Có lần em có nghe và tiếp xúc 1 Thầy từ VN sang thích giảng, em cũng phục lối sống và tác phong của người tu hành của Thầy. Công Giáo hay Phật Giáo hãy tin vào Đạo còn người thì hạ hồi phân giải được không Cụ ?

xe zom

Xe tăng

Nô lệ là thành phần chính xây dựng tòa nhà đã tồn tại 247 năm, chính xác hơn là những tù phạm từ mẫu quốc Anh đưa sang.

Có những hình tượng được hoàn thành ở dưới đất sau nâng lên gắn vào tường, bức tượng này là bức tượng thứ hai vì bức tượng thứ nhất khi nâng lên, hệ thống dàn giáo bị sụp làm bức tượng rơi xuống bị mē, người ta tinh sữa lại nhưng sau đó khám phá phá ra có một vết nút dài, xác định không thể sửa lại nên họ đã làm mới.