[Thảo luận] Con c-hó này là nguyên nhân tắc phố Lê Duẩn chiều qua

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tiết kiệm xăng đấy ạ, đi mấy trăm mét mới mong quay đầu, mà đường thì đông ....
Quay đầu Lê Duẩn chỉ có 2 chỗ 1 là chỗ cổng Công Viên ko thì là ngã tư 2 đầu ah. Lê Duẩn rất hẹp mà nó chơi cả quả 16 chỗ quay đầu đúng giờ cao điểm thì quá thông mình roài.

dinhgiapit

Đi bộ
Bạ đâu cũng quay đầu xe nên mới xảy ra tình trạng kẹt xe như thế. Phạt nặng

meomeo128

Xe tải
Ý thức thôi cụ ạ, đi thêm vài chục m là tới ngã 3 quay đầu thoải mái.
Xe này đi về phía công viên mà cụ (quay đầu về mới là ngã 3 Trần Nhân Tông)

Đường Lê Duẩn ko có biển cấm nhưng có vạch liền cụ ah.
cụ nhầm ạ. đoạn rẽ vào nhà dầu (bên kia là đường là xí nghiệp oto 75) là vạch đứt. E chưa đọc hết luật nên không biết có quay được ko nhưng e hay đi đoạn Nguyễn Tri Phương rẽ ra Điện Biên Phủ toàn quay đầu đoạn vạch đứt trước cửa Bảo tàng Quân đội chả bao giờ thấy xxx nói gì nên e nghĩ là được.
Nói thực lòng e chả biết đúng sai thế nào nhưng thấy cụ chủ gọi người ta là c-hó này nọ thì e thấy ko hay lắm nên mới còm vài dòng thôi.
E out đây \:D/

Mạnh kaka

Xe hơi
cụ ợ.1,2,3..người nhường đk thui chứ ai cũng nhường đâu ợ.dù sao thì xe kia cũng vô trách nhiệm và ích kỷ như chủ thớt nói ợ

seed0608alo

Xe buýt
Nhiều lúc dân mình đi cũng ko nhường. Xe oto quay đầu chỉ cần nhường họ tầm 15 giây đến 30 giây là mọi việc ổn thỏa. Đây chèn hết lên đầu, thế là oto nó chết cứng xoay ngang giữa đường, tắc nghẽn bốn bề.
Cụ nói chuẩn ạ. Họ cũng có việc mà. Nhưng đúng là Dân Mình ý thức cực kém, chẳng chịu nhường dù chỉ chậm 10 s

isabinh

Xe điện
ai cho quay đầu giưa đường, luật chỉ cho phép quay đầu ngã 3, 4 thì mới biết là đường có cấm không chứ. Bảo sao ......

Cà phê đen

Xe hơi
Nhiều lúc dân mình đi cũng ko nhường. Xe oto quay đầu chỉ cần nhường họ tầm 15 giây đến 30 giây là mọi việc ổn thỏa. Đây chèn hết lên đầu, thế là oto nó chết cứng xoay ngang giữa đường, tắc nghẽn bốn bề.
chuẩn cụ, ừ thì thằng quay đầu cờ hó nhưng những ông chèn lên ko cho nó quay đầu nhanh cũng hó ko kém và cũng góp phần gây tắc đường

kd_pcmax

Xe tải
Bác lái xe này quay đầu ntn là sai rồi!
Nhưng bực nhất là câi dân mình ý thức kém! Đcm hôm qua e đi ở Kim Giang,đường thì đông. Có thằng đi D-Max đỗ xe ngay cầu Lủ,tắc đường. E lách mãi mới lên được, xe mình thì to (em điQ7), xong lại thêm bọn xe máy ngược chiều,cứ chen sang. Hôm qua sẵn đang cáu,e *** nhường ai hết. E cứ dí sát vạch giữa mà tiến,nháy đèn ầm ầm. Mở bên phải cho xe máy chiều em lên. Rồi lại tắc,nếu e mà qua dc thì cả đoàn phía sau qua, e đang căn để lên thì 1,2 rồi 3.4 xe máy phía sau cứ phi lên trước đầu em. Bực mình em nhả phanh húc mẹ nó 2 em teen teen,còn quay lại lườm e định ủn cho cái nữa!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
cụ nói chuẩn, e thấy đường HN giống cs khá là bon chen, đường cứ hở là cần lấp ngay thành ra cũng khó trong một vài tình huống

vancongnam

Xe tăng
Ý thức nó kém quá (:|

ninhpt

Xe hơi
Đừng so sánh nó với dog vì các bác đang làm nhục động vật

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Quy cái thằng lx 12 chỗ này với cờ hó thì thấy tội cho các giống chó thật, nhưng chưa tìm ra dc con gì phù hợp để ghép cha này vào. Ko thể tả dc cái sự ngu dốt và ích kỷ vô trách nhiệm với cộng đồng của nó gây ra chiều qua trên phố Lê Duẩn vào lúc 16:35 chiều qua.

Nó điềm nhiên quay đầu gần tổng công ty than khoáng sản vào lúc rất đông xe cộ, làm 2 làn xe nghẽn lại. Mất gần 5 phút mới quay đầu xong và hậu quả là tắc phố Lê Duẩn, rồi lan sang phố Trần Nhân Tông, hường từ Khâm Thiên chạy tới Giải Phóng tắc tiếp. Chiều qua lại ko có chú xxx nào

Còn đây là hậu quả nó để lại
http://sv01.otofun.net/2014/12/11/1418270728-IMG_2191.jpg[[/QUOTE]
Sao cụ ko mở cửa xuống phang cho nó phát.đi đường gặp những cái loại thế này cũng điên lắm cơ

kienkid

Xe container
Chẳng ai nhường ai nên mới đến cơ sự vậy!

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đúng là "một kẻ sai làn, cả ngàn người khổ" .

HuongOc

[Tịch thu bằng lái]
kiểu này là đi láo, ép xe để vào đây mà..sao cụ ko lên dí đầu nó..rùi đứng lại cho nó đỡ phải đi luôn!:))

Mazda CX9

Xe điện
E mà đi xe máy gõ cửa kính xe cho bánh vải vào mẹt thằng 12 chỗ

Bino

Xe điện
Quy cái thằng lx 12 chỗ này với cờ hó thì thấy tội cho các giống chó thật, nhưng chưa tìm ra dc con gì phù hợp để ghép cha này vào. Ko thể tả dc cái sự ngu dốt và ích kỷ vô trách nhiệm với cộng đồng của nó gây ra chiều qua trên phố Lê Duẩn vào lúc 16:35 chiều qua.

Nó điềm nhiên quay đầu gần tổng công ty than khoáng sản vào lúc rất đông xe cộ, làm 2 làn xe nghẽn lại. Mất gần 5 phút mới quay đầu xong và hậu quả là tắc phố Lê Duẩn, rồi lan sang phố Trần Nhân Tông, hường từ Khâm Thiên chạy tới Giải Phóng tắc tiếp. Chiều qua lại ko có chú xxx nào đứng đó nên tình hình dần càng tồi tệ hơn.

Còn đây là hậu quả nó để lại
Em thấy cụ hơi nặng nề. Em thẩy ở ảnh 1 là vạch đứt, như vậy ko cấm quay đầu thì cụ gọi họ là cờ hó thì hơi quá ạ. Em không hiểu có chỗ nào quay đầu nữa không vì càng đi lên thì càng khó quay đầu hơn, nếu muốn quay phải đến tận cổng Công Viên thì mới quay được.
Một số cụ comment kiểu "Củ đậu bay vào kính" hay "Vượt lên chèn cho nó không quay đầu được", blah blah thì cũng chỉ giải quyết được cái "cho bõ tức" nhưng mà lại kích động việc dùng bạo lực để giải quyết mâu thuẫn. Các suy nghĩ kiểu này (kể cả cụ lái xe 12 chỗ của O'hana cũng ko chọn giải pháp tốt hơn là đi quá đến công viên rồi quay đầu) đều làm tình trạng giao thông càng thêm tắc, và văn hoá giao thông cứ còi mãi thôi ợ. Như vậy ko đúng tinh thần của OF

Em thành các cụ có ý kiến là nên nhường cho người ta quay đầu để đảm bảo giao thông.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
lâu lắm mới vào diễn đàn :D toàn chơi trên fb :D công nhân quả haice chạy kiểu cờ hó thật cay cú thật!