[Thảo luận] Con c-hó này là nguyên nhân tắc phố Lê Duẩn chiều qua

An_Vi

Xe điện
Thực ra nên chửi ông lx này vì cái tội quay đầu lúc đường đông, còn nguyên nhân gây tắc đường hôm qua thì ứ phải do ông này. :D Nguyên nhân chính là do vụ ủn *** dây chuyền giữa 3 chú: Chú đi CRV biển 30A đi hướng ra giải phóng phanh đột ngột, 2 chú taxi sau ủn bung *** và đứng cãi nhau nên tắc đường từ lúc hơn 16h.

namthieunam

Xe tăng
E cảm nhận được sự ức chế của Đôi khi đi đường gặp cảnh này ức chế thật cụ ạ!

hn03

Xe điện
xe này quay đầu chắc chắn là sai. ko bàn cãi. Nhưng đáng sẽ ko gây tắc đường nếu dân ta dừng lại nhường cho họ 10s thôi thì đã ko có tắc nghẽn đến cả vài nghìn giây ạ

lechidung79

Xe tăng
Quay chỗ ngã tư thì đỡ bao nhiêu

ENGLAND

Xe máy
Cụ chủ đừng ví thằng đó với con ch ó, tội nghiệp con ch ó, vì nó không bằng con cờ h ó cơ :D

PBinhvl

Xe buýt
Nhiều lúc dân mình đi cũng ko nhường. Xe oto quay đầu chỉ cần nhường họ tầm 15 giây đến 30 giây là mọi việc ổn thỏa. Đây chèn hết lên đầu, thế là oto nó chết cứng xoay ngang giữa đường, tắc nghẽn bốn bề.
Cụ chuẩn! Xe đó quay đầu chỗ đó, đương nhiên họ đang rất gấp, mấy bố nhường họ tý là xong. Mấy bố đó theo em môi có vấn đề!

Hiệp Tùng

Xe tải
Quy cái thằng lx 12 chỗ này với cờ hó thì thấy tội cho các giống chó thật, nhưng chưa tìm ra dc con gì phù hợp để ghép cha này vào. Ko thể tả dc cái sự ngu dốt và ích kỷ vô trách nhiệm với cộng đồng của nó gây ra chiều qua trên phố Lê Duẩn vào lúc 16:35 chiều qua.

Nó điềm nhiên quay đầu gần tổng công ty than khoáng sản vào lúc rất đông xe cộ, làm 2 làn xe nghẽn lại. Mất gần 5 phút mới quay đầu xong và hậu quả là tắc phố Lê Duẩn, rồi lan sang phố Trần Nhân Tông, hường từ Khâm Thiên chạy tới Giải Phóng tắc tiếp. Chiều qua lại ko có chú xxx nào đứng đó nên tình hình dần càng tồi tệ hơn.

Còn đây là hậu quả nó để lại
Bác cũng nóng quá .Hạ hỏa thôi ko lại nhăn nhiều nếp trên mặt.
Đó là ý thức Việt Nam &1 phần lớn do sự dạy dỗ từ nơi đào tạo lái xe của quốc gia .
Tạo ra 1 đống người không hiểu luật & mạnh ai nấy đi. Làm gia tăng tắc đường tai nạn.

Chỉnh sửa cuối:

hgb

Xe container
Đúng, chỉ cần 10s thôi. Xe máy chỉ cần nhá phanh chống cái chân xuống đường là xong dưng cứ vù ga chèn đầu chèn *** để rồi chết cả nút.
Càng những lúc đồng mới cần đền sự nhường nhịn. Tại những nới giao nhau nhiều khi chỉ ùn tắc một hướng nhưng vị không nhường nhau, các xe chạy hướng tắc nhất quyết chon chen bám sát nhau cả nơi giao nhau và kết quả các hướng đều tắc.
Nhiều khi mọi ngừoi cũng muốn nhường cho xong chuyện, nhưng cái thái độ coi thường mọi ngừoi, (quay đầu ngay trong giờ tan tầm đông đúc xe qua lại) thì chẳng ai muốn nhường cả.
Cái em muốn lên án cái thằng lx kia là ko có trách nhiệm với cộng đồng. Nó chỉ biết xong việc của nó chứ việc tắc dg là của người khác. Lúc 19h hom đó, đứa e của em đi qua về nói chỗ tắc đó đi qua vẫn khó khăn. Các cụ hình dung xem tốn bao nhiêu thời gian, xăng dầu, hao mòn máy móc của bao nhiêu con ngừoi đi qua đoạn dg đó? Thực sự ko đáng.

Đôi khi người ta sai nhưng cháu vẫn nhường, cơ mà mình nhường xong bố bên cạnh đêk nhường, thế là một lũ phi qua chèn đầu, chèn mít.... huề vốn :D. Các cụ cứ khắt khe chứ trường hợp các cụ lạ đường, phi thêm đoạn nữa cấm quay đầu, đi lung tung một lúc lạc cmn luôn. Mỗi cái ảnh và lời bình của cụ chủ thì cháu nghĩ không nên xông vào chửi bới đâu ạ. Ai cũng chấp thằng sai thì quá bằng nó hề hề....
Chả ai muốn chấp thằng đó đâu cụ ơi. Nhưng những ngừoi đi dg thì ko ai ủng hộ hành động ngu dốt của nó cả.
Trong ảnh cụ có thấy cái KIA ko? Truóc lúc cái 12 chỗ quay đầu xong thì e có xuống nói cậu lái xe KIA; em lùi lại tý cho thằng 12 chỗ quay xong đi, thì đỡ tắc dg. Cậu ta nói em ko lùi đâu. Em có nói là lùi dc, anh nhìn cho, còn đủ rộng để lùi thì cậu ta đóng kính luôn. E cũng đành đi về xe mình ngồi chờ.

Thực ra nên chửi ông lx này vì cái tội quay đầu lúc đường đông, còn nguyên nhân gây tắc đường hôm qua thì ứ phải do ông này. :D Nguyên nhân chính là do vụ ủn *** dây chuyền giữa 3 chú: Chú đi CRV biển 30A đi hướng ra giải phóng phanh đột ngột, 2 chú taxi sau ủn bung *** và đứng cãi nhau nên tắc đường từ lúc hơn 16h.
Lúc đó dg cho đông và lưu thông chậm chứ ko tắc. Từ xa e nhìn thấy nó quay đầu là đã hình dung ra kết quả rồi. Khi nó đánh lái quay đầu là xe máy, oto vượt đầu nó để đi trước, nhưng lại bị chặn bởi luồng xe ngựoc chiều. Nói thì lâu chứ sự việc diến biến rất nhanh, chỉ trong vòng chưa tới 5 phút mà chỗ đó thành 1 mớ hỗn độn. Mấy a em ngồi trên xe còn phải thốt lên;chỉ trong có mấy phút sao dâu ra lắm ngừoi thế :)

yak_piu

Xe máy
đúng là chán thật,ý thức kém

matphanh

Xe tải
Đi thêm qoay đầu để chết tiền xăng à :( khú khú khú E fun tí.

meomeo128

Xe tải
Em thấy cụ trách người ta thế cũng chưa chắc đúng. Chỗ quay đầu đấy không hề có biển cấm, người ta lại chở trẻ con về, nếu nhường người ta một tý thì chắc cũng chẳng chết ai. Nếu là e thì e sẽ nhường cho người ta quay đầu vì rất có thể đi tiếp không được mà đến giờ trả trẻ về nhà, người nhà đợi không thấy đâu lại lo lắng nên lái xe mới phải làm thế thì sao.

hgb

Xe container
Em thấy cụ trách người ta thế cũng chưa chắc đúng. Chỗ quay đầu đấy không hề có biển cấm, người ta lại chở trẻ con về, nếu nhường người ta một tý thì chắc cũng chẳng chết ai. Nếu là e thì e sẽ nhường cho người ta quay đầu vì rất có thể đi tiếp không được mà đến giờ trả trẻ về nhà, người nhà đợi không thấy đâu lại lo lắng nên lái xe mới phải làm thế thì sao.
Cụ đọc lại luật xem quy định về quay đầu như thế nào nhé.
Đã lái xe chở trẻ em thì lại cần phải cẩn thận. Nếu lúc quay đầu, có cái xe máy nào đó táng vào thì mất bao lâu để giải quyết vụ việc?

ar3a

Xe điện
Ý thức thôi cụ ạ, đi thêm vài chục m là tới ngã 3 quay đầu thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
hôm đấy em đi đón con phải quay đầu ở cổng công viên rồi vòng qua Hoa Lư mới lên được phố đón con, lúc về thì tắc hết Trần Nhân Tông, Lê Duẩn, Nguyễn Đình Chiểu, Bà Triệu :((, bò 10km mà hết đúng 1h30 phút va 1 vạch xăng :((

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đường Lê Duẩn ko có biển cấm nhưng có vạch liền cụ ah.