[Funland] Cơm thừa, canh cặn, sao phải khổ thế???

Dungha

Xe điện
Cơm tam zác bk xưa thì cũng siêu bửn ;))
Cũng phải 10-15 thế hệ sv bk trải qua cảm giác ăn vs ngắm chuột ghẻ lở chạy trên nền :).
Nói chung cứ bớt xén miếng ăn của người khác để làm giầu đã thấy nó thiếu đạo đức vs liêm sỷ rồi!
Em cũng ăn ở đấy mươi lần vì mải chơi game nên tiện gọi ăn. Nhưng sau không nuốt nổi.

TieuFu

Xe container
người sống với người mà quá súc vật.....
bọn mất dạy này rồi cũng quả báo mà thôi
Báo rồi, các cháu mẫu giáo mí cấp 1 cũng được ăn quả tiền 1 đường cơm 1 kiểu ! :))

nguyenx

Xe điện
Trong tất cả những cái nát thì gd là cái nát để lại hậu quả lớn sau nhóm ít người.

vnistockvn

Xe buýt
Trước những năm 98 về trước học quân sự là hoàn toàn miễn phí (sau này không biết), dân kỹ thuật thường được học về ngành kỹ thuật quân sự như ô tô xe máy và tăng thiết giáp, đợt bọn mình học là được lên trường chỉ huy kỹ thuật tăng thiết giáp trên Tam Đảo học cả tháng sướng bỏ mịa lên được, đang ở trường ăn cơm tem phiếu đói hoa cả mắt, lên Trường chỉ huy kỹ thuật tăng ăn ngon dã man luôn, đến tối ngồi chơi chắn tá lả 3 cây cả đêm=))... sáng dậy mấy cụ bộ đội mang gậy đi đập từng giường từng thắng bắt dậy tập thể dục buổi sáng, nhọc gần chết
Á à, được đấy cụ, vụ chắn cạ rất là nổi đấy, mỗi lần nhận học bổng (mà rõ dàng học bổng có đáng bao nhiêu đâu, em được học bổng có 11 nghìn, ăn bữa cơm có 200 đồng con thế mà sống cả tháng không hết tiền :D) khi có học bổng ký túc xá như mở hội, các phòng đóng cửa im ỉm chặt chém nhau, nhớ nhất là sang bên đại học xây dựng tay không bắt giặc, hồi đấy đại học xây dựng có dãy nhà cấp 4 đằng sau ngày nào cũng vui như ngày tết... nghĩ lại giờ bọn nhóc sinh viên nó kém thật, đi ăn phải cơm thừa canh cặn vẫn chịu ăn, ngày xưa như thế là tẩn nhau to rồi đấy

NNS

Xe ngựa
Báo rồi, các cháu mẫu giáo mí cấp 1 cũng được ăn quả tiền 1 đường cơm 1 kiểu ! :))
à mà sao giờ các cháu sv cũng khảnh ăn nhể, chứ thời em sv, anh em SV nội trú chúng nó ăn cơm bụi kí sổ đâu 2k/suất thì canh cũng chả có mà thừa ý. =))

hd-vt

Xe container
Cc như trên giời giơi xuống hehe.
Em một lần vào trang trại nuôi gà tăng trọng, gà mà một ngày tăng 01 lạng. Hỏi gà này ai dùng. Khu cn, trường đh..., quán cơm bd.

Vãi, chả biết đúng không, vừa rồi lũ lụt, bán nhanh, cho gà đấy có người còn không lấy.

vnistockvn

Xe buýt
à mà sao giờ các cháu sv cũng khảnh ăn nhể, chứ thời em sv, anh em SV nội trú chúng nó ăn cơm bụi kí sổ đâu 2k/suất thì canh cũng chả có mà thừa ý. =))
Cái thời ăn cơm 2k/suất là cũng ăn ngon rồi đấy, bọn tôi toàn 500 đồng với 1k thôi, ký sổ mà chủ quán dọa không trả tiền không cho ăn nữa đi học mà lo gần chết, sau nghĩ ra âm mưu là đi ký sổ các quán, mỗi quán 1 ít, hết quán này lại đi sang quán khác ký sổ, nói chung là ký sổ chạy vòng quanh :D, ( giờ nghĩ lại sao mà mình thông minh thế chứ =))) cũng may có học bổng không phải đóng học phí

CB4OO

Xe hơi

banmotnucuoi

Xe lăn
Giao thông có khoa quân sự nên cũng học tại trường, học trong giờ chính khóa và không phải ăn ở như bộ đội nên cũng nhàn.
Qua được môn quân sự cũng không phải dễ, bắn 3 phát đạn tia hồng ngoại toàn lên giời, ko thây vào bia :)) .
Cụ thế nào chứ em bắn phát thấy báo 8~7-6 chả biết trúng bia ko?

2000 thì cụ học sau em rồi có 800-1200 thôi, bó rau cải nấu đc cái nồi canh 30l, em ngày nào đói thì khen bà chủ quán xinh để xin miếng cháy😀
Đến chơi nhà ông bác ông chú thì nhà phải nấu gấp rưỡi cơm lên

CCB

Xe tăng
VN quá buông lỏng công tác QLTT, quản lý ATVSTP.

CCB

Xe tăng
Giờ ăn từ lớp mẫu giáo, cấp 1 rồi các cụ à. Như trường đứa lớn nhà em, công ty thầu ăn uống năm ngoái dính phốt be bét mà năm nay vẫn hoạt động ngon lành. Về hỏi ăn uống sao thì bảo đói, xin thêm cơm thì k có đồ ăn, chỉ canh và rau.

Năm ngoái dính phốt
View attachment 8773884

Năm nay vẫn làm ăn ngon lành
View attachment 8773882
TSB cái nhà anh Nghị hách.

NNS

Xe ngựa
Cụ thế nào chứ em bắn phát thấy báo 8~7-6 chả biết trúng bia ko?

2000 thì cụ học sau em rồi có 800-1200 thôi, bó rau cải nấu đc cái nồi canh 30l, em ngày nào đói thì khen bà chủ quán xinh để xin miếng cháy😀
Đến chơi nhà ông bác ông chú thì nhà phải nấu gấp rưỡi cơm lên
em vào đh năm 91,giờ nhớ mang mang thì chém thế chứ nói thực em cũng chả biết hồi đó bao tiền 1 suất vì đã ăn bao giờ đâu. Hồi sv em ở riêng nhưng tự nấu ăn chứ ko ăn cơm quán, chỉ nhớ chính xác nhất là cái học bổng là max 49.5k :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thực ra gọi là cơm canh thừa nghe nó khủng thế thôi chứ cả một tô đựng cơm chung cho cả bàn, ai ăn bát nào lấy bát đó sau bữa cơm còn lại trong tô. Và canh cũng tương tự, một bát canh to cả bàn ai ăn thì múc, hết bữa bát canh vẫn còn. Điều này gọi là thừa cũng đúng
Nhưng ở nhà mình, có thể nói đến nửa số gia đình (gia đình bình thường) đều sử dụng lại chứ đâu phải đổ đi đâu.

zaiwaz123

Xe điện
Thực ra gọi là cơm canh thừa nghe nó khủng thế thôi chứ cả một tô đựng cơm chung cho cả bàn, ai ăn bát nào lấy bát đó sau bữa cơm còn lại trong tô. Và canh cũng tương tự, một bát canh to cả bàn ai ăn thì múc, hết bữa bát canh vẫn còn. Điều này gọi là thừa cũng đúng
Nhưng ở nhà mình, có thể nói đến nửa số gia đình (gia đình bình thường) đều sử dụng lại chứ đâu phải đổ đi đâu.
Gia đình nhà cụ có thể ăn lại đồ thừa do chính gia đình nhà mình bỏ thừa từ bữa trước chứ không thể ăn lại đồ thừa của gia đình khác .
Tính chất hoàn toàn khác nhau và ăn mất tiền chứ không phải free.

banmotnucuoi

Xe lăn
em vào đh năm 91,giờ nhớ mang mang thì chém thế chứ nói thực em cũng chả biết hồi đó bao tiền 1 suất vì đã ăn bao giờ đâu. Hồi sv em ở riêng nhưng tự nấu ăn chứ ko ăn cơm quán, chỉ nhớ chính xác nhất là cái học bổng là max 49.5k :))
Ờ thế cụ vào trước em 1 năm nhưng nhớ nhầm, hoặc ko dẫn đc bạn gái nào trong các ký túc đi ăn (kém quá).
Bọn em quê ra ngày ý đói thật, đã đói lại ham hoạt động nên càng đói, đạp xe 30-40km đi thăm nhau là bình thường. Tầm mùa thu này tối lại đạp xe lên phố cổ ngắm gái phố

NNS

Xe ngựa
Ờ thế cụ vào trước em 1 năm nhưng nhớ nhầm, hoặc ko dẫn đc bạn gái nào trong các ký túc đi ăn (kém quá).
Bọn em quê ra ngày ý đói thật, đã đói lại ham hoạt động nên càng đói, đạp xe 30-40km đi thăm nhau là bình thường. Tầm mùa thu này tối lại đạp xe lên phố cổ ngắm gái phố
hồi ý cái tổ chuồn chuồn của em trong làng Cót chuyên đón các bạn từ KTX giao thông sang ăn cơm cứ gọi là đc mâm nữa :))

tototata

Xe buýt
Đề nghị các Mợ tập trung chủ đề không lan man sáng các thứ khác.

Tuan Can

Xe container
Trường thằng bé nhà em 45k/ suất ăn trưa. Có 2 giám sát, đứa nào ăn không đúng bài là bị ép. VD con em có hôm không chịu ăn rau.Bị giám sát gắp rau và bắt ăn :)) Lại còn bị mách GVCN, GVCN mách bố.

Giờ ăn từ lớp mẫu giáo, cấp 1 rồi các cụ à. Như trường đứa lớn nhà em, công ty thầu ăn uống năm ngoái dính phốt be bét mà năm nay vẫn hoạt động ngon lành. Về hỏi ăn uống sao thì bảo đói, xin thêm cơm thì k có đồ ăn, chỉ canh và rau.

Năm ngoái dính phốt
View attachment 8773884

Năm nay vẫn làm ăn ngon lành
View attachment 8773882

Kinh khủng tởm, phải xử lý hình sự.