[Funland] Cơm thừa, canh cặn, sao phải khổ thế???

zaiwaz123

Xe điện
Nếu là quy trình công khai thì em nghĩ cũng không phải nghiêm trọng lắm, chỉ chú ý giữ vệ sinh là được. Ví dụ cơm thừa thì phải cho vào nồi hấp đủ nóng, canh thừa đun sôi lại là được, đằng nào lúc ăn chả ăn chung sẵn rồi.

Nói chung bộ đội thì không nên để lãng phí thức ăn.
Cụ vào nhà hàng, quán ăn chúng nó bảo cụ đợi một chút rồi lấy đồ thừa đun lại cho cụ ăn sau đó vẫn tính tiền như bình thường chắc cụ cũng ngậm miệng không phản ứng gì.

XSim

Xe container
Cụ vào nhà hàng, quán ăn chúng nó bảo cụ đợi một chút rồi lấy đồ thừa đun lại cho cụ ăn sau đó vẫn tính tiền như bình thường chắc cụ cũng ngậm miệng không phản ứng gì.
Họ công khai quy trình thì cũng được, ông nào thích thì ăn không thì ... thôi :D

Em vào nhiều quán bún chả, bún riêu, ... rồi, ăn ngon đông khách lắm, họ hồn nhiên lấy rau sống thừa của người trước trút vào rổ chung rồi lấy ra cho khách sau ăn. Em lần đầu nhìn hơi choáng sau cũng tặc lưỡi, vẫn ăn tiếp cả bún lẫn rau :))

TorienT

Xe container
Em đi ăn ngoài ăn xong là đổ lẫn cho tờ giấy ăn vào, nước uống xong là đổ hết coi như là bảo vệ người sau. Chuyện này ở Việt Nam đâu hiếm.

duongphong

Xe container
Nói chung những vụ như này sẽ ngày càng bị bóc phốt nhiều. SV bây giờ tụi nó không cam chịu như các cụ 7-8x xưa nữa. Các cháu nó được giáo dục bày tỏ quan điểm cá nhân, không thích là nói không thích....loanh quanh là lên top top hay FB

redcode

Xe điện
Mình nhớ là K41 là khóa cuối cùng được bắn đạn thật dưới Yên Sở.
Em K42 vẫn còn bắn 3 viên dưới Yên sở đây. Bkhn giờ lên công ty bán chữ rồi, học phí giờ cao vc. Mà trò ăn bớt, ăn chặn, hoa hồng ở mình nó là bệnh mãn tính rồi, ko dẹp được. Từ mầm non lên đại học chỗ nào cũng có nếu điều tra.

TieuFu

Xe container
Chăm lo kỹ sư, nhà khoa học tương lai thế này mà mồm cứ xoen xoét đòi làm chip, làm bán dẫn.
Ơ thế là xong bốn chấm không mí bích đa ta rồi à cụ ! Nói là việc của mồm, thôi mà cụ ! :)) các kỹ sư tương lai tiếp xúc làm quen dần là vừa ! nhà anh dục làmăn thế này thì các cháu học xong nó lại ứng dụng linh hoạt vào thực tế, thầy nhón cơm của trò, trường bán vé tham quan !:))

XSim

Xe container
Không biết các anh nuôi đơn vị thường xử lý cơm canh ăn không hết thế nào nhỉ? Chẳng lẽ đổ cho lợn hết?

Như em ở nhà vẫn cất cơm, canh thức ăn thừa vào tủ lạnh cho bữa sau. Chẳng lẽ bộ đội lại không có quy trình đó? Lãng phí đồ ăn là có tội với nhân dân đó :D

Nowherelands

Xe tăng
Họ công khai quy trình thì cũng được, ông nào thích thì ăn không thì ... thôi :D

Em vào nhiều quán bún chả, bún riêu, ... rồi, ăn ngon đông khách lắm, họ hồn nhiên lấy rau sống thừa của người trước trút vào rổ chung rồi lấy ra cho khách sau ăn. Em lần đầu nhìn hơi choáng sau cũng tặc lưỡi, vẫn ăn tiếp cả bún lẫn rau :))
Đây là bếp ăn phục vụ có thu phí của sinh viên 85k/3 bữa/ngày chứ không phải miễn phí.

duongphong

Xe container
Học nhiều nó đói lắm, nhất là mùa đông ấy. Tầm 4-5h chiều là bụng đói kinh khủng. Thế lại rủ nhau đi úp mì tôm. Tiền ăn hàng tháng thì thiếu, bố mẹ gửi lên tháng nào thì coi như tiêu gần hết 3 tuần đầu rồi. Đến tuần thứ 4 thì có khi chả còn đồng nào , bắt đầu vay mượn, cắm đồ, đi ăn trực bạn bè... Đầu tháng nhận được tiền tháng mới thì lại trả nợ. Sau đấy lại quay vòng luẩn quẩn cứ thế cho hết kỳ.

Không biết cụ nào đã rơi vào cái cảnh đến khu trọ của bạn chơi, bạn nhìn thấy mình, mình cũng thoáng nhìn thấy bạn, bạn chạy vụt vào nhà, khóa trái cổng bên ngoài vờ như đi vắng, mình gọi bạn không ra đành ôm bụng đói đi về. Thời đói ăn nó khổ và nhục thế :))))
Năm 9x thằng bạn em nó đi đá bóng về, trời thì tối không có đèn. Bữa cơm tối nó lấy cơm và nồi canh trên bếp chén hết 3 bát. Ăn xong nó mấy biết đó là nước canh thừa được dồn lại để nấu cho lợn ăn. Đói thì cứ gòi là... =))

TieuFu

Xe container
Nói chung những vụ như này sẽ ngày càng bị bóc phốt nhiều. SV bây giờ tụi nó không cam chịu như các cụ 7-8x xưa nữa. Các cháu nó được giáo dục bày tỏ quan điểm cá nhân, không thích là nói không thích....loanh quanh là lên top top hay FB
Các cụ 7, 8 nó là bậc cao nhân rồi, mày trộm thịt của tao thì tao thăn quả trứng của con mài nhé !:)):)):)) Cam không chịu thì quít giả tiền đê ! :)):))

khanhtb

Xe điện
hoa hồng phải có đg nhiên o bỏ đc rồi, nhưng vừa phải để nhà thầu nó còn có lợi nhuận chứ. Các cháu SV nó biết đóng học phí cao, trường phải chiều SV chưa xong mà làm ăn ntn thì chết với các cháu nó.

ssgabeo

Xe buýt
Không biết các anh nuôi đơn vị thường xử lý cơm canh ăn không hết thế nào nhỉ? Chẳng lẽ đổ cho lợn hết?

Như em ở nhà vẫn cất cơm, canh thức ăn thừa vào tủ lạnh cho bữa sau. Chẳng lẽ bộ đội lại không có quy trình đó? Lãng phí đồ ăn là có tội với nhân dân đó :D
BĐ thì bị vặt mạnh, làm gì có thừa, vào miệng các sếp hết. Tiêu chuẩn ăn của lính thì nhiều tiền, nhưng vào bữa là thịt đầu thừa đuôi thẹo gạo mốc, thế các TĐ trưởng mới xây nhiều biệt thự

Nowherelands

Xe tăng
Các vụ việc khác thấy hội luật sư nhanh mồm miệng lắm, chưa thấy ý kiến về vụ việc này. Theo em là tập thể sinh viên có thể kiện nhà trường vì sự việc ngoài mất vệ sinh an toàn thực phẩm còn có thể lây bệnh truyền nhiễm và ảnh hưởng đến tâm lý học tập. Bây giờ đi học đại học là tiền đóng gạo góp đúng nghĩa mua chữ chứ không ai bao cấp ai cái gì.

onghabeo

Xe tăng
TT Giaoducquocphong&anninh dưới Mai Lĩnh, cách đây gần 30năm.... 1 tháng quân sự trường Kiến trúc
Bọn em nộp tiền ăn với mức cao so với mặt bằng, thời ấy cơm hàng 2 nghìn-2 nghìn rưởi là tươm, tụi em đóng 12n/ngày (em lên Phúc Yên còn ăn cơm nghìn rưởi no phè). Ăn đói kinh khủng, cả ngày chỉ nghĩ đến ăn. Đến bữa ăn ào ào như ăn cướp. Nhưng mỗi đại đội 15mâm thì trong tủ lúc nào cũng độ 15/20 đĩa thịt thà cá mú bán riêng, 10-20k/đĩa tùy món. Ngoài cấu bớt khẩu phần đến mồm lính, các cô (vợ các thầy, các sỹquan) cấu cả ra để bán riêng thêm tiền. Hôm nào cũng bán hết tủ thức ăn ấy.
Những thanh niên tâm hồn trong veo mất niềm tin vào xã hội bằng cái cách tầm thường, đơn giản nhưng không bao giờ quên. Trường đời trong lòng trường đại học :D
Học quân sự không được ăn ngoài hả Cụ , trường Bách Khoa thì thiếu gì quán cơm ngon ở cổng nhỉ

Tac ke

Xe buýt
Bách Khoa danh tiếng mà giờ cũng đốn mạt thế này rồi.

poiuy

Xe ba gác

Cái này thì 90% các quán đều làm như vậy, kể cả quán nổi tiếng.

Đông Gioăng

Xe tăng
Học quân sự không được ăn ngoài hả Cụ , trường Bách Khoa thì thiếu gì quán cơm ngon ở cổng nhỉ
Báo cáo cụ:
Học tập trung, tt gdqp cùng khuôn viên và chung 1 số cơ sở vật chất với sư phạm TDTT HN dưới cầu Mai Lĩnh. (Giờ vẫn còn)
Mỗi thằng 1 giường tầng quần áo chăn màn như lính. Giữa đêm đông còn báo động ra sân như bộ đội. Sáng 5h30 1 bát mỳ tôm. 10h trưa tập xong hành quân về trại, các thầy bắt vừa đi vừa hát bài Tiến bước dưới quân kỳ. Mấy nốt thấp hát không ra hơi cái bài hát nó hợp với lúc kiệt sức gì đâu á
À, vẫn có căng tin, 2 món thần thánh cứu đói là Bánh mì trứng và mì tôm trứng, nhưng cả lớp em chỉ được chưa tới 1 tuần là nhẵn túi. CN nghỉ sinh hoạt tự do, 1 tiểu đội té về HN, còn lại đi leo núi Trầm vãn cảnh chùa Trầm. Có lần thằng chiến hĩu Nam Định nhà HN, về lại đơn vị 2 hôm sau vẫn găm được 10k, 2 thằng vào căng tin ăn bánh mỳ 2 trứng, đang ăn thì mấy thằng đồng đội ập vào bắt, nuốt bánh mì tí chết nghẹn

Chỉnh sửa cuối: