[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

xơ mít

[Tịch thu bằng lái]
tôi chỉ vui khi tranh luận thôi..tham gia cho vui..thấy nhà chị theo đuổi quyết liệt rồi...tôi chỉ đưa ra luận điểm để làm ví dụ những gì có khả năng xảy ra..cái chưa xảy đến sao có thể ví dụ cụ thể..bảo nó ảnh hưởng ngay thì nhẽ khó ..mà đó thấy chưa mới dẫn nhà chị tham luận tới chỗ này đã thấy mở ra vấn đề rồi...tôi lại cho anh xanh đúng nếu mang kinh doanh mà lỗ liên tục ra kinh doanh là kinh doanh bố láo...nhà chị có gì dẫn chứng rằng họ chỉ phá giá trong thời hạn nhất định không...nhà chị phải phán đoán và tư duy ở thì tương lai đi tiếp xem nào...chị đôi co không thể vui được đâu...tôi thật..còn bác nào bảo nguy hiểm là thế nào nhể...nếu vậy tôi sẽ chỉ biết ca ngợi để khỏi bị ném đá à...tranh luận là vậy à...mà buồn cười nhìu người cứ bảo họ không kinh doanh..họ chỉ từ thiện..nhưng họ đang tham gia vào lưu thông hàng hóa trong xã hội thì họ phải chịu tác động kinh tế của xã hội chứ...vậy ít nhiều không có ảnh hưởng tương hỗ gì sao..vô lí...có thể một cái 5k như vậy thì chỉ như ném 1 viên đá xuống ao..ờ hờ nếu có đầu tư và làm ồ ạt..đó là họ đang lấp ao đúng không chị nhể..tôi chỉ mong chị hiểu như vậy..chứ 5k mà sống ngon để đập chết 20k tôi cũng cho đập...luật cung cầu mà..bây giờ chị chỉ thích khi ng ta ném một việc đá xuống ao thôi đúng không...thì cá nhà chị chưa chết...(tôi vào chỉ xem tôi đang đi xe gì..chứ mãi xe đạp tôi chán rồi)

Matizcoi

Xe cút kít
Em phải thừa nhận khả năng phản biện của MXX, LX hay xơ mít gì gì đấy được rèn ở quán bựa của tay AHTT lên cao thật, do môi trường OF ko cho phép nạp bựa nên mất tương đối nhiều trọng lượng.
Một số dẫn chứng trong còm phản biện là lấy của tay AHTT, sao MXX ko ghi nguồn vào?

mit_map

Xe tải
em mong nó chết vì nó là 1 quái thai kinh tế đi ngược lại kinh tế thị trường, và ko giúp đc những người cần giúp. làm lười hèn những người đc giúp và nhất là miếng thịt thơm để dụ những bần nông quê bỏ ruộng lên TP?

Hanoi này chưa đủ chật hay sao?
Ộ ôi, em ạ mợ này, em vái mợ cả nón. Chả thằng điên nào nó vì 2 bữa cơm 5k mà mò lên thành phố đâu mợ ạ.
Mợ phắn đi cho nước trong.

conversehn

Xe tăng
Em không bàn đến giống người béo tốt vứt cái liêm sĩ vào sọt rác hay những thành phần lợi dụng lòng tốt của người khác mà em chỉ nói về dân lao động, người bệnh, sinh viên nghèo
Em cũng từng trải qua thời sinh viên.Có lúc cũng chỉ còn 5k trong túi chỉ đủ mua mì tôm ăn 1 ngày lại rơi vào mùa thi nên chẳng đi làm thêm được còn ba má ở quê thì chưa có tiền để gửi. Em thưa các cụ các mợ là bọn nhà quê tụi em khát vọng thoát nghèo mảnh liệt, bọn em cũng có liêm sĩ, bọn em trân trọng từng xuất cơm, từng tấm lòng của những người thiện nguyện,họ ăn cơm 5k Không phải vì họ Không có tiền mua cơm 25k mà họ dành 20k cho con cháu họ đang ăn học, thêm 1 viên thuốc cho người Bệnh đang chữa trị...xã hội không tạo ra đủ việc làm cho tất cả mọi người. Đã là người có liêm sĩ thì Ai cũng muốn tự mình ra chứ không ai muốn sống nhờ vào sự thương hại của người khác nhưng với một bộ phận không nhỏ thì điều này là không thế
Các cụ các mợ nếu có khả năng tạo được công ăn việc làm cho người nghèo là điều đáng quý. Chính các cụ các mợ đang góp phần thay đổi xã hội nhưng xã hội còn nhiều lắm những mãnh đời bất hạnh nên những xuất cơm 5k hay xuất cháo miễn phí là điều thiết thực ít nhất họ Không làm ma đói nếu có lỡ không may. Các cụ, các mợ học cao siêu nên đưa các luận cứ khoa học, cứ thao thao bất tiệt như các ông nghị nhưng hãy thực tế một chút, sát sao một chút mà chú ý đến dân nghèo, họ chỉ biết chạy cơm từng bữa, cóp nhặt từng đồng để con họ được no, để người thân họ được sống thêm 1 ngày . Nhiều Nhà Khoa học, kĩ sư, cữ nhân đi lên từ xuất cơm thiện nguyện như thế

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

conversehn

Xe tăng
Nghèo đói là trường Đại học tốt nhất - Câu chuyện từ lời kể của một tiến sỹ
Đại học Havard, Hoa Kì: “Mẹ ít văn hoá, nhưng mẹ nhớ khi nhỏ được thầy giáo dạy là: "Golgi có nói, "Nghèo đói là trường đại học tốt nhất". Nếu con có thể tốt nghiệp trường đại học này, thì những trường đại học như Thiên Tân, Bắc Kinh con chắc chắn đều đỗ…”.
Mời các mợ đọc để hiểu cho ý thức vươn lên của người nghèo

biahoihanoi

Xe lăn
Sao không đến chỗ nào như bệnh viện...chứ bên tô lịch thì bán không đúng đối tượng rồi.

polizia

Xe container
Xã hội còn nhiều người khó khăn, cái này cho tiến hành cũng được nhưng phải giới hạn, ví dụ chỉ cho bán trong vòng 1 tiếng hoặc giới hạn chỉ cho bán 200 suất/ngày chứ cho bán như các hàng khác thì họ sập tiệm.

Khonghieu

Xe container
Viết rất dài nhưng vẫn chưa át được đội phụ nữ.

Hanguyen08

Xe hơi
Em nhớ có 1 hội bên muarẻ làm cái này ở bệnh viện; được người bệnh ủng hộ lắm thế mà bị căng tin của bệnh viện đuổi ra do họ bị ...mất khách; buồn thay
Cũng vì tiền mà,
Giá như có nhiều diieemr cơm rẻ thế này

blackjack75

Xe buýt
Ở trên các bác có nói đến khả năng có 50 hoặc 100 quán cơm 5k ở Hà Nội thì sẽ ra sao, nếu có thì rất tốt, góp phần làm giảm chỉ số giá tiêu dùng của HN đáng kể.

kentdju

Xe điện
Ủn cho những tấm lòng hảo tâm.

pain

Xe ba gác
1 cái áo ấm cho trẻ miền núi là cái cần thiết, bọn trẻ đỡ hơn rất nhiều, cái này sao cụ nghi ngờ:

Lòng từ thiện phải đúng chỗ, chở quần áo lên vùng cao cho trẻ em là việc thiện.
Em chả biết thế nào nhưng mấy vùng cao em đi thì có cho áo quần , bọn trẻ cũng chả mặc. Lý do đơn giản, chúng chỉ mặc đồ truyền thống của dân tộc chúng. Vậy từ thiện có nghĩa là hãy làm những gì lương tâm mách bảo và đi theo nhu cầu của đối tượng cần từ thiện, mợ nhỉ?!

FujiS5200

Xe điện
Xã hội còn nhiều người khó khăn, cái này cho tiến hành cũng được nhưng phải giới hạn, ví dụ chỉ cho bán trong vòng 1 tiếng hoặc giới hạn chỉ cho bán 200 suất/ngày chứ cho bán như các hàng khác thì họ sập tiệm.
Ùi, thì chính những người làm cơm 5nghìn này sập trước đội quân hàng quán trước íhh chứ. Với cả họ chỉ dành cho đối tượng người nghèo thôi mà cụ.

Lệ Xuân

Xe tăng
Tình hình thế nào rồi các mợ? Hôm qua em đắp mặt nạ xong ngủ, thớt dài quá, để xem thế nào.

Masters

Xe buýt
Ộ ôi, em ạ mợ này, em vái mợ cả nón. Chả thằng điên nào nó vì 2 bữa cơm 5k mà mò lên thành phố đâu mợ ạ.
Mợ phắn đi cho nước trong.
Cụ có chắc không? Nếu như thanh niên làng đấy đã lên TP quá nửa để làm LĐPT?

Làm việc thiện dù bất kỳ hình thức nào cũng chắc chắn là tốt rồi (đương nhiên). Em chỉ ước (khó phết) các bạn ấy bỏ thêm thời gian vào khảo sát tại BV rồi phát phiếu miễn phí cho bệnh nhân hoặc người nhà bệnh nhân nghèo ra nhận cơm tại điểm gần đấy thì chương trình có ý nghĩa hơn nhiều. Nếu thế, chắc mợ Me xanh chẳng phản đối, có khi còn góp xèng ủng hộ!? Nhẻ mợ Xanh nhẻ?

Câu sau của cụ trên kia hehe em ko bình luận vì nó không đúng tiêu chí trao đổi trên diễn đàn.

baogiomoicoxe

Xe tải
Em sẽ không ăn, em để phần đấy cho những người còn khó khăn hơn em! Chúc nhóm thành công, hoạt động ngày càng hiệu quả!

CD2banh

Xe hơi
  Em chắc éo phải âm binh nên chắc cũng chả cần dùng âm binh mà chém. Nhưng nghe những cmt của các cụ/mợ em thấy có vấn đề ở mợ Mexanhxanh. Có thể cho dù cmt này hơi trái tai thì mợ cũng coi như là góp ý:
- Thứ nhất: Món cơm 5000k theo em về hiện thực là từ thiện. Bản chất gần như không tính lãi. Chủ và người nghĩ ra món này cũng vì cái ngẫm ở đời...
ý cụ Cu là bữa nhậu 5 triệu ợ :D..... hehee

traitimbanggo

Xe tải
Hảo tâm kiểu bừa bãi không cân nhặc lợi hại, tại sao em phải tha họ?
Sao họ không lên núi mà làm, mà cứ mần nơi trung thị?
Bần nông chưa đủ đông ngập ngụa hay sao mà lôi thêm họ về đây?
Không biết mợ thuộc giai cấp gì nhỉ?? Sao mợ có vẻ miệt thị cái mợ gọi là "bần nông" thế??

Trạng thái
Thớt đang đóng