[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em ko có số liệu thống kê như cụ, nhưng xung quanh em, trong môi trường em sống thì các bà vợ background học vấn họ cũng chẳng kém gì các ông chồng cả. Có thể sau này người vợ sẽ bị tụt hậu hơn về mặt công việc, khả năng kiếm tiền so với người chồng. Nhưng đó là do sau này họ bị thiệt thòi khi phải hy sinh nhiều hơn cho gia đình, dành nhiều thời gian để chăm sóc con cái hơn.

Em cũng đồng ý với cụ Vihali ở trên là về mặt cá thể thì đàn ông có nhiều cá nhân xuất sắc hơn phụ nữ, nhưng cũng phải thật rằng, ở những cá nhân xuất sắc đó thì họ không bao h có thái độ hay suy nghĩ khinh thường phụ nữ! Cái suy nghĩ mình có quyền “dạy vợ” chủ yếu xuất hiện ở những người đàn ông gia trưởng, chưa được tiếp cận đầy đủ với sự văn minh của xã hội!
Mợ lấy số liệu ở đâu ợ, chỗ em bôi đen đó?? Bản thân mợ đã mâu thuẫn rồi đó.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Cụ kia comment ở post số 26, cụ (hình như là mợ ?) phản hồi ở số 44, em đã trích dẫn 2 post đó từ đầu rồi còn gì.
Còn cái bôi đậm khác, cụ tự gg đi, em ko nói sai đâu.
Đến giết người còn phải xét đến là giết người cướp của, hay vô ý gây chết người, hay giết người trong trạng thái bị kích động, hay phòng vệ quá mức cần thiết,...mà các cụ không cho người ta nêu ra các tình huống có thể là sao ?
Nghe có vẻ ga lăng, nâng niu phụ nữ như thế, chắc các cụ cũng đong gái siêu phàm đấy nhỉ ;)
Thế sao người ngoài bình tĩnh không nói khiêu khích nhục mạ người khác bằng lời nói hay hành động gián tiếp cũng là vi phạm pháp luật, mà cứ đi tập trung xỉa xói thằng chồng rồi bênh con vợ, không cho người khác comment về con vợ ?
Mà chính cụ với 1 cụ khác ngay từ đầu đã tung hứng với nhau về cái ý "trong bất cứ tình huống nào thì đánh phụ nữ cũng là sai, là hèn hạ" đấy nhé ;;)
Đề nghị cụ làm rõ mấy cái bôi đậm ạ :)
Thứ nhất: cụ có bằng chứng cháu đong gái siêu phàm không hay võ đoán?
Thứ 2: mợ Yến khiêu khích nhục mạ ông chồng cũ ở đâu? Cụ trích dẫn ra ạ
Thứ 3: thế nào là tung hứng? Và ý nào cháu nói đánh phụ nữ là sai, là hèn? Cháu nói đánh người, bất kể là ai đều sai cả. Không cứ là đánh đàn bà cụ nhé.

van000

Xe hơi
Có dính yếu tố giới vào nên các mợ thì (tất nhiên) căm phẫn còn các cụ thì có vẻ nhiều người bênh, bảo cần xét hoàn cảnh này kia. Nhưng cứ loại vấn đề giới tính ra, anh này đánh vợ hay chị kia đánh chồng đều có cơ hội hầu tòa vì cố ý gây thương tích. Thương tích dưới 11% thì vẫn khởi tố hình sự như thường nếu có thêm 1 số điều kiện. Như vậy, khi các vấn đề chính về gia đình chưa giải quyết được thì anh chồng mất hơi nhiều. 1 là nguy cơ lao lý. 2. Tai tiếng về hành vi ảnh hưởng không nhỏ đến công việc và thu nhập (đặc biệt kiểu công việc như sales hay rao giảng đạo lý gì đó). Một số cụ trên này nếu muốn dạy vợ cố tìm cách dạy khôn ngoan hơn.
Nếu ko vợ chưa dạy được thì lại bị xã hội nó vào dạy lại cho thì chán đời lắm.

Gai Hai phong

Xe máy
Về mặt thống kê thì đúng thế đó cụ. Kể cả viết văn cũng là đàn ông nốt. Đó là fact.

Tuy nhiên, nữ giới bảo do một thời gian dài, họ bị chèn ép nên bị đụt. Nếu ngay từ đầu mà có sự công bằng thì chưa biết thế nào. Cái đó ta cũng phải công nhận mà tạo điều kiện cho họ thôi và rõ là ở thời đại mới, phụ nữ thành công hơn nhiều so với trước. Mà cái em đang bàn là cái trí tuệ và công việc nhỏ nhặt chứ ko phải các việc liên quan tới cơ bắp.
Em cứ nhận luôn đi may đo, đi hàng ăn, đi gội đầu, nếu đàn ông làm em yên tâm hơn.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế trong xã hội thì 100 gia đình có 5 gia đình vợ giỏi hơn chồng, 15 gia đình vợ chồng ngang nhau như mợ nói, còn lại là chồng giỏi hơn vợ.
Cụ nhìn 100 gia đình mà cụ quen biết hay trích dẫn thống kế xã hội học thía ạ? ;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao người ngoài bình tĩnh không nói khiêu khích nhục mạ người khác bằng lời nói hay hành động gián tiếp cũng là vi phạm pháp luật, mà cứ đi tập trung xỉa xói thằng chồng rồi bênh con vợ, không cho người khác comment về con vợ ?
Mà chính cụ với 1 cụ khác ngay từ đầu đã tung hứng với nhau về cái ý "trong bất cứ tình huống nào thì đánh phụ nữ cũng là sai, là hèn hạ" đấy nhé ;;)
Cụ cho cái án lệ đi, các cụ ông lải nhải mãi như mình bị oan mà chả có tý dắt lưng bảo sao không nói lý được phụ nữ =))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Không biết các cụ, mợ thế nào chứ đánh nhau là em đã không thích rồi, trừ khi bắt trộm, bắt phạm. Nam đánh nữ dù lý do gì em thấy cũng không ổn, không hợp lý, trừ khi nữ đó là đại ca giang hồ.

Big Bang

Xe điện
Chẳng biết như thế nào nhưng sau lấy chồng em cứ đặt ra tiêu chí lành tính đầu tiên :-? Còn lại tính sau. Có cãi nhau thì cãi nhau trên lời nói, văn bản, phạm trù pháp luật. Chứ cãi nhau bằng bạo lực này đáng sợ nhỉ :-w
Lành thì đi đôi với đần nhé. Chỉ sợ một thời gian, lại chê đần, không biết làm gì, không biết kiếm tiền, không bằng chồng người ta.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ nhận luôn đi may đo, đi hàng ăn, đi gội đầu, nếu đàn ông làm em yên tâm hơn.
Em bổ sung thêm trang điểm, thẩm mỹ cho đủ bộ :-bd
Dưng cụ thống kê thử theo quan sát thì tỷ lệ các đàn ông làm các nghề đấy "thẳng" được bao nhiêu %? =))

Gai Hai phong

Xe máy
Em bổ sung thêm trang điểm, thẩm mỹ cho đủ bộ :-bd
Dưng cụ thống kê thử theo quan sát thì tỷ lệ các đàn ông làm các nghề đấy "thẳng" được bao nhiêu %? =))
Em không nói gì đến trang điểm thẩm mỹ nhé. Mợ xem lại còm em đừng xuyên tạc lời em.
Còn đầu bếp cao cấp hoặc những nhà may cắt nổi tiếng đừng có nói họ sến hay ẻo mà nhầm.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Mợ lấy số liệu ở đâu ợ, chỗ em bôi đen đó?? Bản thân mợ đã mâu thuẫn rồi đó.
Nếu cụ muốn phủ nhận cái dòng ý kiến của em, mời cụ chứng minh ah.

Cái dòng bôi đậm của e ko phải là số liệu (figures), mà là quan sát/nhận định (observation/opinion), nên cụ vặn em như thế cũng là sai ngay từ tiên đề đấy nhé! Mà thôi, em cũng ko tiếp chuyện cụ thêm nữa đâu vì em tự nhận em không đủ thời gian/ chưa đủ khả năng để khai sáng những vấn đề văn minh xã hội cho cụ, hehe!

Victor Ban

Xe buýt
Nồi nào vung ấy, Cô Xuyến lấy anh Hiệp gà là đẹp. Yêu nhao cho nhao nụ cười

hoviethung

Xe lăn

Laixe80

Xe tăng
Đề nghị cụ làm rõ mấy cái bôi đậm ạ :)
Thứ nhất: cụ có bằng chứng cháu đong gái siêu phàm không hay võ đoán?
Thứ 2: mợ Yến khiêu khích nhục mạ ông chồng cũ ở đâu? Cụ trích dẫn ra ạ
Thứ 3: thế nào là tung hứng? Và ý nào cháu nói đánh phụ nữ là sai, là hèn? Cháu nói đánh người, bất kể là ai đều sai cả. Không cứ là đánh đàn bà cụ nhé.
Đề nghị mợ giải thích rõ các câu hỏi của mợ, khó hiểu quá ;;)