[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

Laixe80

Xe tăng
Nói đi cũng phải nói lại. Ai mà lỡ cưới phải vợ ngu thì cũng nên dạy mợ ạ. Chứ vợ khôn mà mở mồm ra bảo dạy nó chả vả cho gẫy dăng :))
Lấy vợ dại phải dạy cũng có, nhưng ko hiếm những người vợ hiểu biết, sợ xấu hổ với bàn dân thiên hạ đành nín nhịn mấy ông nước mắm hâm mới khổ.

Chẳng biết như thế nào nhưng sau lấy chồng em cứ đặt ra tiêu chí lành tính đầu tiên :-? Còn lại tính sau. Có cãi nhau thì cãi nhau trên lời nói, văn bản, phạm trù pháp luật. Chứ cãi nhau bằng bạo lực này đáng sợ nhỉ :-w
Chuẩn đấy mợ,phải giữ Sk và tính mạng trước đã,cơ mà lành thì hay cục mợ a

anbinhloi

Xe tải
Chẳng biết như thế nào nhưng sau lấy chồng em cứ đặt ra tiêu chí lành tính đầu tiên :-? Còn lại tính sau. Có cãi nhau thì cãi nhau trên lời nói, văn bản, phạm trù pháp luật. Chứ cãi nhau bằng bạo lực này đáng sợ nhỉ :-w
Chọn chồng nên chọn người được lòng các vị trưởng bối, chọn người có đạo (đạo Phật, đạo Chúa đều đc), họ được sống, đc nghe giảng, đc rèn luyện tính kiên nhẫn, bao dung từ nhỏ nên lành tính thực sự.
Còn 1 kiểu người "hiền lành dễ cục tính" hay nghe nói đến, thực chất kiểu người này ít nói là do không giỏi ăn nói, không giỏi biểu lộ cảm xúc, lấy nhầm họ thì cứ gọi là liệu chừng.

anbinhloi

Xe tải
Thời gian thay đổi, con người đổi thay. Chuyện vk ck thì không cứ chọn mà được, cái chính là mình phải chủ động trong mọi hoàn cảnh để có cách ứng xử phù hợp, nhiều khi lúc chọn là vàng sau này thành C..t cũng thấy nhiều rồi.

Citronella

Xe buýt
Em chả bênh ai nhưng tẩn người mà bị quay thế này rồi còn vác dao truy đuổi thì anh chồng cũ thứ 4 của chị Xuyến khổ rồi, có chạy án cũng ốm

LeTai1979

Xe cút kít
Không cụ ạ, nhưng tiêu chí chọn chồng của những người ít li dị và không bị đánh nó lại không như mợ Xuyến này :))
Không vì phạm pl thì đâu có ảnh hưởng đến ai? Cái lên án ở đây là hành vi đánh người của thằng kia, lý do gì thì cũng ko thể biện minh đc.

hai rau pham

Xe buýt
Thôi bỏ đi lấy thằng thứ 5 xem đời nó ra sao!
Cần gì cụ khuyên bảo! Nhân dịp lai chym mới đây, cô Xuyến tuyên bố là sẽ có người thứ 5 đứng ra bảo vệ cô ấy mà “ kiểu nói dạm trc sợ mọi người đỡ ngạc nhiên í”...

hatinh5760

Xe điện
Các cụ nhà ta bàn rôm rả quá cơ.
Cái đặc biệt của bạn HY này là tiến tới hôn nhân. Nhiều nhiều người khác, chẳng qua lần đò nào mà vẫn trải qua cả ngàn lần tỷ thí.
Sao các cụ cứ nói chị ấy 4 với chả 5 đời chồng làm gì. Chẳng qua chỉ là ước lệ mà thôi.
Thêm nữa, dù ngày ấy giờ nọ đã ly hôn, nhưng rồi ngày ấy giờ nọ, 2 người đã tái tục (không đăng ký lại) mà về chung sống với nhau.
Nói chung là oẳn tà là vằn.
Thôi cũng là cái cớ để bàn luận, xả stress nhỉ.
Mà trong cái phim Về nhà đi con, cô ấy đã mang thiếp mời bố con nhà ông Sơn đi đám cưới lần 5 rồi (lại còn bsi bảo cưới). Có khi chê anh 4 gật gù, nên anh ấy mới nhảy dựng lên như vậy.

LeTai1979

Xe cút kít
Nhiều Cụ cứ xoáy vào đời tư của Mợ ấy làm gì ko biết? 4 hay 5 Ck đấy là việc của Mợ ấy miễn ko vi phạm pháp luật. Là vk cũng ko đc phép đánh vậy nữa là ly hôn rồi.
Trường hợp nhiều Cụ bảo láo thì tát cho phát nhưng đây là đấm nhé, rồi còn cầm dao. Giờ Mợ ấy cho cái đơn với tội danh cố ý giết người thì đi cũng ko ít năm đâu?
Đánh người ko đơn giản đâu, giờ chỉ có nước quỳ xuống lạy người ta mong đừng có đâm đơn.

Michael J

Xe điện
Không vì phạm pl thì đâu có ảnh hưởng đến ai? Cái lên án ở đây là hành vi đánh người của thằng kia, lý do gì thì cũng ko thể biện minh đc.
Không nên cổ xúy cho lối sống hoang dã, lấy rồi bỏ, lấy rồi bỏ, lấy rồi bỏ...chứ cụ. Khi mà người ta có trách nhiệm với bản thân và xã hội họ sẽ phải cân nhắc chu đáo để tiến tới hôn nhân. Pháp luật là một chuyện còn lối sống dễ dãi, buông thả, coi hôn nhân như trò vui chơi là một chuyện.

pandahn

Xe điện
Lấy vợ chọn tông. Xem ko kỹ, chọn phải tông không tốt thì mệt.

stoneriver

Xe đạp
Vd của cụ không thực tế. Chả có ông nào đang dạy con vợ bênh 1 hai câu mà quay ra tát vợ cả. Nếu có ăn tát thì chỉ là bênh kiểu : cái giống nhà mày nó thế hay khốn nạn nó có nòi rồi bla bla..
Có đấy cụ nhé. Tôi nói thế khối người giật mình đấy. Cụ không tin nhưng trong thực tế vẫn tồn tại TH như thế đấy. VD thêm:
- Chồng đang dạy con thì vợ chen vào nói vài câu thì quay ra quát: tôi đang dạy con không được xen vào, có thể tặng vài cú tát luôn trước mặt con - thế tôi mới nói là loại súc vật
- Đòi hỏi sự ngăn nắp, sạch sẽ nhưng có khi không dọn. Ăn cơm xong vợ chưa cất dọn kịp có khi được ăn chửi
- Vợ chăm con không khéo có khi cũng quát...
...
Người bình thường không ngờ được đâu cụ nhé

Leanh65

Xe container
Có đấy cụ nhé. Tôi nói thế khối người giật mình đấy. Cụ không tin nhưng trong thực tế vẫn tồn tại TH như thế đấy. VD thêm:
- Chồng đang dạy con thì vợ chen vào nói vài câu thì quay ra quát: tôi đang dạy con không được xen vào, có thể tặng vài cú tát luôn trước mặt con - thế tôi mới nói là loại súc vật
- Đòi hỏi sự ngăn nắp, sạch sẽ nhưng có khi không dọn. Ăn cơm xong vợ chưa cất dọn kịp có khi được ăn chửi
- Vợ chăm con không khéo có khi cũng quát...
...
Người bình thường không ngờ được đâu cụ nhé
Em đang nghe cụ kể trong phim truyền hình vn 10 năm trước có phải không cụ 😀