[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

gacan

Xe tăng
Hành động của ông ck thì hiển nhiên là sai rồi, nhưng cái j cũng có cái cớ của nó! Gặp loại thợ to sống xác định bằng hút máu của đàn ông ntn cũng nên phải cho 1 bài học! E dự là chú kia bị lừa tình và lừa tiền, khi ra đi bị mất mát tổn thương rất lớn. Loại đàn bà này thì quá quái, bản chất k yêu ai cả. Và nó cũng k ngu j đi yêu ng mà nó k thể cầm cương đc. Cái khó của đàn ông là dứt ra khỏi loại mất dạy này rất khó, trừ khi phải chấp nhận mất mát. Loại này có bản tính chung dễ nhận ra là giả nai trc mặt và trơ trẽn sau lưng!

custardapple

Xe buýt
Tại sao đàn bà láo thì được táng hả cụ? Vì biết họ yếu hơn mình đúng không? Nếu cụ ra đường có đứa nào láo với cụ cụ có dám oánh nó không hay chỉ oánh người đàn bà trong nhà mình? Và đặt trường hợp nếu là con gái cụ, em gái cụ láo với chồng nó, cụ có ủng hộ chồng nó táng không?
Đừng nghĩ họ là vợ mình thì nghĩ mình có quyền oánh họ hay dạy dỗ họ cụ ạ. Quan hệ bình đẳng, không ưa nhau nữa thì ly hôn, chứ đừng táng nhé, đi tù như chơi đấy!
Cụ hỏi em vậy có ý nghĩa gì. E ko có con gái, em gái, vợ e ko láo.
Thế đàn bà có được láo không hả cụ?
Trên đời này dù cho nhiều ông đạo đức như cụ thì vẫn có nhiều đàn bà láo bị táng hoặc không bị táng và vẫn có nhiều thằng táng vợ dù vợ có láo hay không :P

Audi fan

Xe tải
Cụ hỏi em vậy có ý nghĩa gì. E ko có con gái, em gái, vợ e ko láo.
Thế đàn bà có được láo không hả cụ?
Trên đời này dù cho nhiều ông đạo đức như cụ thì vẫn có nhiều đàn bà láo và vẫn có nhiều thằng táng vợ.
Đàn bà láo họ sống sao hưởng vậy cụ ạ, họ vi phạm pháp luật thì họ sẽ bị pháp luật xử lý, họ vi phạm đạo đưc thuần phong mỹ tục thì sẽ bị người đời lên án cười chê! Chứ họ cũng là người trưởng thành, là công dân bình đẳng trước xã hội chứ không cần đàn ông dạy dỗ đâu cụ ạ, và cũng chẳng dạy được đâu. Đừng cho mình cái quyền được dạy họ. Xã hội giờ văn minh rồi, đừng mang cái tư duy man rợ cổ lỗ đấy!

chantamtam86

Xe tăng
Đúng là như vậy. Ngày nay nhiều cô gái, phụ nữ, nhất là phụ nữ đẹp họ tự tin, họ có tài chính, họ chọn cho mình cuộc sống như vậy, cũng như những người đàn ông đẹp trai, phóng khoáng thích trải nghiệm với các cô gái - nhưng vẫn muốn có một người vợ chiều chồng, nghe lời & đảm bảo yên ấm gia đình sau lưng. Họ muốn đàn ông phải phục vụ mình và họ biết cách để làm như vậy.

Chưa hẳn là họ ko nghiêm túc, mà chỉ là họ không còn phụ thuộc vào anh nào hết. Yêu ai tại thời điểm nào cũng là nghiêm túc và đầy đam mê. Họ sẽ nghiêm túc và thường rất cố gắng để nghiêm túc, chỉnh chu & toàn tâm toàn ý với người hiện tại khi các vệ tinh khác vây quanh. Tất nhiên, trong nhận thức của họ, quy chuẩn về sự nghiêm túc, chung thủy cũng hơi khác người thường.

Và đương nhiên, họ sẵn sàng buông bỏ nếu đối tác lởm & hay thấy không xứng đáng, không còn mang lại cảm xúc, hay ko còn "nồng nàn, chiều chuộng như thuở ban đầu". Khi đó họ sẵn sàng thôi & chia tay, đi kiếm đối tác mới (hoặc đã có mấy anh chờ sẵn rồi, mà thậm chí còn ngon & tốt hơn anh cũ, lúc nào cũng tâng bốc, chiều chuộng & dâng hiến. Chỉ là vì các cô ấy đang trong một mối quan hệ được xã hội công nhận nên ko thể công khai).

Cái cay đắng, bức bối và ko chịu buông bỏ, ko chịu chấp nhận sự thật của mấy anh người cũ là "nó sẵn sàng bỏ mình ngay lập tức & nó lại có ngay thằng khác đôi khi còn ngon hơn cả mình". Và thật sự các cô gái dạng này, anh nào ko trên cơ, không hiểu rằng cô ấy là người của xã hội, cô ấy không giống người thường, ko biết buông bỏ là mệt lắm.

Với cá nhân mình, mình ko lên án hay phán xét những người phụ nữ như vậy. Họ xinh đẹp, họ tự chủ, họ có quyền sống theo cách họ muốn, họ muốn 100 anh cũng đc. Mình chỉ cần là một phần trong cs của họ là tốt rồi, mang đến vui vẻ cho họ và ngược lại khi cần thiết. Hai bên hiểu rõ nhau thì sẽ rất dễ hợp tác. Vậy thôi, ko cần nhìn ngó xung quanh. Tất nhiên là phải xinh & hấp dẫn chứ cô này với mình chưa đạt chuẩn.
túm lại là cụ chủ cũng có thể xuôi lòng nếu cô nàng chấp nhận? và vui cho đời đẹp mãi thôi cụ chủ nhề.

letrungdungcz

Xe tăng
Đọc chỉ thấy tội cho cháu nhỏ. Mong cháu sẽ ko nhớ trong đầu những điều ko hay ho này.

Qua những câu chuyện ntn, em nghĩ chính mình cũng phải tự sửa bản thân trong cách ứng xử trước mặt con trẻ cccm ạ.

"Cô Xuyến" Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?

Tại buổi họp báo, "cô Xuyến" Hoàng Yến đã không thể giữ nổi sự bình tĩnh khi nhắc lại hành động khó chấp nhận của chồng cũ với con gái.

Chiều 25/6, diễn viên Hoàng Yến, người thủ vai cô Xuyến trong phim Về Nhà Đi Con đã tổ chức họp báo trước sự việc bị chồng cũ hành hung hôm 22/6 vừa qua. Tại buổi họp báo này, nữ diễn viên đã một lần kể hết những bức xúc và góc khuất trong cuộc hôn nhân với người chồng cũ. Ngoài ra, Hoàng Yến cũng tiết lộ một điều khiến nhiều người chứng kiến không khỏi cảm thấy sốc, đó là chồng cũ của cô từng đưa con gái ruột đi khách sạn với người tình.
"Có lần anh nói với tôi: 'Này, có người yêu thì đừng có đưa con Mầm đi chơi cùng nhé, để ảnh hưởng đến tiềm thức của nó, nó còn nhỏ, không đáng phải chịu những cảm xúc như thế'. Khi ấy tôi liền bảo: 'Cái đấy anh dặn anh đi nhé, còn tôi chưa có người yêu, nếu tôi có thì cũng không cần dặn, vì tôi là mẹ nó, tôi phải hiểu biết và giữ gìn hơn người khác'.
Hôm đấy là ngày thứ 7, tôi không nhớ tháng mấy, anh có đón con. Lúc 11h đêm Yến vẫn thấy anh livestream, tức là lúc ấy con cũng chưa ngủ. Tôi comment vào livestream bảo anh mang con về, nhưng suốt cả đêm tôi không thấy gì, gọi điện anh không nghe. Sáng hôm sau, tôi nhận được điện thoại của mẹ chồng cũ, bà bảo là đêm qua anh Thắng đưa người yêu và bé Mầm về, muốn ngủ cùng nhau. Tuy nhiên bà không đồng ý. Khi ấy anh Thắng đập phá và quát mẹ rồi 2h sáng đưa con tôi đi. 8h tối tôi đón con về và hỏi con đi đâu. Con bé kể: 'Con đi chơi với bố, mẹ ơi đêm qua con đi ngủ khách sạn với bố và cô N.A (người tình của chồng cũ Hoàng Yến) đấy'. Thực sự lúc ấy tôi chỉ nghĩ sao người đàn ông này họ tồi thế nhỉ?" - nữ diễn viên bức xúc.

Diễn viên Hoàng Yến bức xúc kể lại sự việc chồng cũ đưa con gái đi khách sạn với người tình
Với cương vị là một người mẹ, diễn viên Hoàng Yến lập tức gọi điện hỏi chuyện chồng cũ cho ra nhẽ. Nhưng anh lại cho rằng cô đang ghen tị: "Tôi đi ngủ với ai thì cô ghen à mà đến lượt cô ý kiến?".
Hoàng Yến lập tức đáp trả chồng cũ: "Khi ấy tôi bảo: 'Mày đưa con tao đi ngủ khách sạn với con khác trong khi mày đưa ra cam kết với tao là không làm gì ảnh hưởng đến tiềm thức của nó, sao mày lại dã man như thế?'. Lúc ấy thực sự tôi rất ức. Tôi nói luôn không cho anh ta gặp con nữa vì anh ta vi phạm. Anh ta bèn nhờ 1 người bạn mới đi tù về gọi điện hăm doạ tôi. Lúc ấy tôi bảo: 'Anh hãy đi mà nói với bố nó là đừng vi phạm nữa thì tôi sẽ cho gặp. Đã tệ lắm rồi thì đừng tệ thêm nữa'.
Khi đó, người kia bảo rằng anh Thắng không nhận là đi ngủ khách sạn với ai cả. Tôi đành gọi bạn Mầm ra để nói cho rõ luôn. Nó còn tả con nằm ở đây, bố nằm ở đây và cô N.A nằm đây. Mà mọi người biết trẻ con nói thì không có gì phải suy nghĩ rồi" - cô xót xa kể lại.

Cô Xuyến Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?-1

Sau sự việc trên, nữ diễn viên bắt chồng cũ cam kết không vi phạm nữa mới cho gặp con
Cô Xuyến Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?-2

Hoàng Yến tiết lộ rất nhiều về góc khuất hôn nhân của mình trước truyền thông và báo giới
Cô Xuyến Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?-3

Bé Mầm quấn quýt bên mẹ tại buổi họp báo

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Đọc chỉ thấy tội cho cháu nhỏ. Mong cháu sẽ ko nhớ trong đầu những điều ko hay ho này.

Qua những câu chuyện ntn, em nghĩ chính mình cũng phải tự sửa bản thân trong cách ứng xử trước mặt con trẻ cccm ạ.

"Cô Xuyến" Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?

Tại buổi họp báo, "cô Xuyến" Hoàng Yến đã không thể giữ nổi sự bình tĩnh khi nhắc lại hành động khó chấp nhận của chồng cũ với con gái.

Chiều 25/6, diễn viên Hoàng Yến, người thủ vai cô Xuyến trong phim Về Nhà Đi Con đã tổ chức họp báo trước sự việc bị chồng cũ hành hung hôm 22/6 vừa qua. Tại buổi họp báo này, nữ diễn viên đã một lần kể hết những bức xúc và góc khuất trong cuộc hôn nhân với người chồng cũ. Ngoài ra, Hoàng Yến cũng tiết lộ một điều khiến nhiều người chứng kiến không khỏi cảm thấy sốc, đó là chồng cũ của cô từng đưa con gái ruột đi khách sạn với người tình.
"Có lần anh nói với tôi: 'Này, có người yêu thì đừng có đưa con Mầm đi chơi cùng nhé, để ảnh hưởng đến tiềm thức của nó, nó còn nhỏ, không đáng phải chịu những cảm xúc như thế'. Khi ấy tôi liền bảo: 'Cái đấy anh dặn anh đi nhé, còn tôi chưa có người yêu, nếu tôi có thì cũng không cần dặn, vì tôi là mẹ nó, tôi phải hiểu biết và giữ gìn hơn người khác'.
Hôm đấy là ngày thứ 7, tôi không nhớ tháng mấy, anh có đón con. Lúc 11h đêm Yến vẫn thấy anh livestream, tức là lúc ấy con cũng chưa ngủ. Tôi comment vào livestream bảo anh mang con về, nhưng suốt cả đêm tôi không thấy gì, gọi điện anh không nghe. Sáng hôm sau, tôi nhận được điện thoại của mẹ chồng cũ, bà bảo là đêm qua anh Thắng đưa người yêu và bé Mầm về, muốn ngủ cùng nhau. Tuy nhiên bà không đồng ý. Khi ấy anh Thắng đập phá và quát mẹ rồi 2h sáng đưa con tôi đi. 8h tối tôi đón con về và hỏi con đi đâu. Con bé kể: 'Con đi chơi với bố, mẹ ơi đêm qua con đi ngủ khách sạn với bố và cô N.A (người tình của chồng cũ Hoàng Yến) đấy'. Thực sự lúc ấy tôi chỉ nghĩ sao người đàn ông này họ tồi thế nhỉ?" - nữ diễn viên bức xúc.

Diễn viên Hoàng Yến bức xúc kể lại sự việc chồng cũ đưa con gái đi khách sạn với người tình
Với cương vị là một người mẹ, diễn viên Hoàng Yến lập tức gọi điện hỏi chuyện chồng cũ cho ra nhẽ. Nhưng anh lại cho rằng cô đang ghen tị: "Tôi đi ngủ với ai thì cô ghen à mà đến lượt cô ý kiến?".
Hoàng Yến lập tức đáp trả chồng cũ: "Khi ấy tôi bảo: 'Mày đưa con tao đi ngủ khách sạn với con khác trong khi mày đưa ra cam kết với tao là không làm gì ảnh hưởng đến tiềm thức của nó, sao mày lại dã man như thế?'. Lúc ấy thực sự tôi rất ức. Tôi nói luôn không cho anh ta gặp con nữa vì anh ta vi phạm. Anh ta bèn nhờ 1 người bạn mới đi tù về gọi điện hăm doạ tôi. Lúc ấy tôi bảo: 'Anh hãy đi mà nói với bố nó là đừng vi phạm nữa thì tôi sẽ cho gặp. Đã tệ lắm rồi thì đừng tệ thêm nữa'.
Khi đó, người kia bảo rằng anh Thắng không nhận là đi ngủ khách sạn với ai cả. Tôi đành gọi bạn Mầm ra để nói cho rõ luôn. Nó còn tả con nằm ở đây, bố nằm ở đây và cô N.A nằm đây. Mà mọi người biết trẻ con nói thì không có gì phải suy nghĩ rồi" - cô xót xa kể lại.

Cô Xuyến Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?-1

Sau sự việc trên, nữ diễn viên bắt chồng cũ cam kết không vi phạm nữa mới cho gặp con
Cô Xuyến Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?-2

Hoàng Yến tiết lộ rất nhiều về góc khuất hôn nhân của mình trước truyền thông và báo giới
Cô Xuyến Hoàng Yến tiết lộ chi tiết gây sốc: Chồng cũ từng đưa cả con gái nhỏ đi khách sạn cùng người tình?-3

Bé Mầm quấn quýt bên mẹ tại buổi họp báo
Em chỉ thấy lạ là sao chồng cũ rồi mà còn vậy?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Rõ ràng đây là một thớt về một người phụ nữ bị chồng cũ bạo hành, mà còm đa phần là xỉa xói bên bị hại. Sốc quá!
Em chả thiết đi offline OF, thể loại blame victim như vậy em không bao giờ tiếp chuyện nếu gặp ngoài đời. Có thể bạn có ngoại hình không bắt mắt, có thể hoàn cảnh bạn không dư dả.. ok tôi vẫn chơi, nhưng nếu bạn khuyết tật về tâm hồn: Next!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều mợ cứ thích căng với đàn ông lúc nóng giận, chỉ thiệt thân. Mợ này bị đe dọa từ trước thì thôi nhún đi, nhẹ nhàng từ từ rồi tính, giãn dần dần ... các cụ ông đều ưa ngọt, tình thế này cứ khéo khéo để bảo vệ mình và con rồi tính tiếp. Nó đang nước sôi lửa bỏng mợ này cứ giơ giấy ly hôn ra rồi làm căng là toang thôi.
Bẩm cụ xét lại cho, hai bên đã ly hôn roài ;)
https://vnexpress.net/hoang-yen-toi-hoang-loan-sau-khi-bi-chong-cu-danh-4299663.html

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hành động của ông ck thì hiển nhiên là sai rồi, nhưng cái j cũng có cái cớ của nó! Gặp loại thợ to sống xác định bằng hút máu của đàn ông ntn cũng nên phải cho 1 bài học! E dự là chú kia bị lừa tình và lừa tiền, khi ra đi bị mất mát tổn thương rất lớn. Loại đàn bà này thì quá quái, bản chất k yêu ai cả. Và nó cũng k ngu j đi yêu ng mà nó k thể cầm cương đc. Cái khó của đàn ông là dứt ra khỏi loại mất dạy này rất khó, trừ khi phải chấp nhận mất mát. Loại này có bản tính chung dễ nhận ra là giả nai trc mặt và trơ trẽn sau lưng!
Cụ đang đơn thuần là blame victim vì nói xấu nạn nhân nhưng không có bất kỳ bằng chứng gì để biện minh cho hành động của thủ phạm vụ tấn công

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà láo họ sống sao hưởng vậy cụ ạ, họ vi phạm pháp luật thì họ sẽ bị pháp luật xử lý, họ vi phạm đạo đưc thuần phong mỹ tục thì sẽ bị người đời lên án cười chê! Chứ họ cũng là người trưởng thành, là công dân bình đẳng trước xã hội chứ không cần đàn ông dạy dỗ đâu cụ ạ, và cũng chẳng dạy được đâu. Đừng cho mình cái quyền được dạy họ. Xã hội giờ văn minh rồi, đừng mang cái tư duy man rợ cổ lỗ đấy!
Man rợ nhất là khi không biết mình man rợ ;)

November123

Xe tải
Em luôn dặn con gái út: con không cho phép ai đánh con, nhưng cũng "không được tạo cơ hội cho người khác đánh con". Lúc người khác đang nóng tiết, thì không nên trêu điên họ. Vì sự việc sau đó giải quyết thế nào thì con cũng bị đánh đau rồi.
Mấy ông chồng có vợ đẹp hoặc/và giỏi hay vợ tinh tướng quá cũng phải có uy để giữ cái nhà chứ không thì nát sớm.
Ahm, mẹ em bảo: có chồng hiền như nhà có ông tiên nho nhỏ. Nên đàn ông hiền, nền tính, giải quyết vấn đề mà không chút bạo lực thì tuyệt nhất nhỉ8->
Hy vọng trong tương lai mình sẽ gặp được ông tiên nho nhỏ. 8-> :x :">

Chỉnh sửa cuối:

uây tầu

Xe tải
Dù có vì lí do gì đi chăng nữa thì đàn ông sức dài vai rộng đánh phụ nữ là hèn.
Còn chị ấy có bao nhiêu đời chồng cũng chẳng vấn đề gì cả, cưới hỏi đàng hoàng k ảnh hưởng đến ai, pháp luật cho phép. Kết hôn vì hạnh phúc, li hôn cũng thế mà nhỉ.
Xin phép nhắc lại, đánh phụ nữ là HÈN. Gửi anh chồng và các thể loại bênh “phải có gì đó thì ngta mới đánh” nhé.
Em đồng ý với cụ đánh phụ là hèn. Nhưng lấy đến 4 đời chồng mà vẫn chưa phải cuối cùng thì có vấn đề chứ cụ, vì các hành động ngoài tuân thủ pháp luật thì còn có thông lệ, chuẩn mực chung của xã hội nữa chứ.

3d4s

Xe tăng
túm lại là cụ chủ cũng có thể xuôi lòng nếu cô nàng chấp nhận? và vui cho đời đẹp mãi thôi cụ chủ nhề.
Mình dễ xuôi lòng với các cô khác trẻ hơn và xinh hơn + có tính cách tương tự :) chứ cô này thì chịu, mặt đanh, ngắn, ko xinh lại còn già :)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ đánh phụ là hèn. Nhưng lấy đến 4 đời chồng mà vẫn chưa phải cuối cùng thì có vấn đề chứ cụ, vì các hành động ngoài tuân thủ pháp luật thì còn có thông lệ, chuẩn mực chung của xã hội nữa chứ.
Pháp luật nhá:
-Đánh người là vi phạm pháp luật

Thông lệ, chuẩn mực chung của xã hội nhá:
-Đàn ông đánh đàn bà là hèn
-Đánh vợ cũ là cạn tình ráo máng
-Đánh mẹ trước mặt con là đồ khốn nạn

em thiếu gì không nhỉ =))

vomom88

Xe hơi
Nói chung là ngưu tầm ngưu, mã tầm mã.

longcorel

Xe hơi