[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

hai rau pham

Xe buýt
Rảnh cách ly covid vào otofun chém gió! Nói đi nói lại thì đánh phụ nữ bất kể vì lý do gì, hoàn cảnh nào cũng không chấp nhận đc. Nhưng suy cho cùng cô Xuyến này cs chuân chuyên, 3 đời chồng 4 mặt con rồi nghĩ mọi thứ đơn giản lắm! Đọc bài phỏng vấn trên Vnexpress : “- Chị thấy bản thân sai lầm gì trong mối quan hệ này? - Tôi nhận thấy mình sai về cách cư xử với chính mình, yêu thương không đúng cách. Tôi nghĩ là với tình yêu thương của mình sẽ cảm hóa được người từng vào tù, ra tội....” là thấy ko cẩn thận rồi, người từng vào tù ra tội thì khác với người bình thường chứ, chắc chắn họ sẽ có cá tính... đã vậy khi lều báo hỏi: “- Gặp nhiều rắc rối trong hôn nhân, chị dự tính gì chuyện tình cảm trong tương lai?
- Tôi chưa nghĩ tới chuyện này. Chắc chắn một điều tôi sẽ phải cẩn trọng hơn rất nhiều....”
chứng tỏ tương lai bạn tiếp tục hành trình tìm người thứ 5, thứ 6....
Đọc đến đoạn này mình cũng xin ạ đấy Xuyến!

Mít tố nữ

Xe tăng
Rảnh cách ly covid vào otofun chém gió! Nói đi nói lại thì đánh phụ nữ bất kể vì lý do gì, hoàn cảnh nào cũng không chấp nhận đc. Nhưng suy cho cùng cô Xuyến này cs chuân chuyên, 3 đời chồng 4 mặt con rồi nghĩ mọi thứ đơn giản lắm! Đọc bài phỏng vấn trên Vnexpress : “- Chị thấy bản thân sai lầm gì trong mối quan hệ này? - Tôi nhận thấy mình sai về cách cư xử với chính mình, yêu thương không đúng cách. Tôi nghĩ là với tình yêu thương của mình sẽ cảm hóa được người từng vào tù, ra tội....” là thấy ko cẩn thận rồi, người từng vào tù ra tội thì khác với người bình thường chứ, chắc chắn họ sẽ có cá tính... đã vậy khi lều báo hỏi: “- Gặp nhiều rắc rối trong hôn nhân, chị dự tính gì chuyện tình cảm trong tương lai?
- Tôi chưa nghĩ tới chuyện này. Chắc chắn một điều tôi sẽ phải cẩn trọng hơn rất nhiều....”
chứng tỏ tương lai bạn tiếp tục hành trình tìm người thứ 5, thứ 6....
Đọc đến đoạn này mình cũng xin ạ đấy Xuyến!
Bình thường cụ ạ, có người hôn nhân vấp một lần tởn tới già nhưng có người lúc nào cũng mong một mái ấm và họ không sụt nhuệ khí bất kể trình độ hay tuổi tác.
Có cô bác sĩ hẳn hoi, vớ phải ông lừa cho có 2 con, thế chấp nhà ngân hàng cho ổng làm ăn rồi ổng bỏ đi sống với 1 em bán cà phê . Một mình nuôi 2 con và trả nợ ngân hàng lại ở tuổi gấp ghé 50 nhưng nói chuyện với em cô vẫn than không có chồng vất vả.

Sunny2011

Xe hơi
Bạn đầu này như vậy là 28 tuổi, ko còn bé nhưng như cũng là sắc xảo chín chắn so với tuổi của cô bé này. Mà ấn tượng nữa là mẹ thì rất bồng bột, nông nổi nhưng lại có được sản phẩm khác mình 180 độ. Đúng là cha mẹ sinh con trời sinh tính.
Thường là thế đó cụ, mẹ càng chỉn chu khéo léo, con gái lại hay bồng bột ngây thơ.

stoneriver

Xe đạp
Không mấy khi...., tôi tin rằng cụ mà lấy vợ sâu chít nước nhà, cú đấm sẽ mạnh hơn, dứt khoát hơn
p
Tôi phân tích thế này. Trước hết là tất cả chúng ta không nên ủng hộ bạo lực bằng bất cứ tình huống nào. Bạo lực là sự thất bại trong giải quyết vấn đề dối với bất kì ai. Nó là điểm cuối của việc anh ko thể giải quyết được tình huống và ko có lhar năng kiềm chế. Tùy vào tình hình mà phân tích cụ thể để nhận định. Có những tình huống cần lên án, có những tình huống có thể thông cảm 1 phần nào.
Thứ nhất, trong xã hội có người này người nọ. Có những người gọi là vũ phu, gia trưởng, họ cho mình có quyền dùng nắm đấm để dạy vợ dạy con khi không vừa ý chuyện j đó. Cái này là KHÔNG THỂ THÔNG CẢM. Tôi lấy ví dụ: chồng đang dạy con, vợ có thể nói vài câu bênh con thì quay sang tát vợ trước mặt con, thậm chí đánh đau. Vì trong suy nghĩ anh ta cho rằng vợ ở chiếu dưới, chồng là cái nóc, vợ làm thế là sai..... Loại này, tôi khẳng định là loại súc vật.
Thứ hai, trong cuộc sống có khi người vợ ghê gớm mắng chửi chồng, xúc phạm chồng...dẫn đến bị chồng đánh thì cái này xét lỗi cả hai.
chấm hết.
Nhưng tôi cực lực lên án những lời nói cổ vũ cho bạo lực như còm trên. Tôi nói thật, ông nào mở miệng ra nói như vậy xem lại nhân cách bản thân ở trường hợp 1.
Cuộc sống này, không chỉ có quan hệ trong gia đình mà cả ngoài xã hội nữa. Chúng ta cần học tính kirmf chế và nhìn nhận mọi việc một cách bình tĩnh và có nghệ thuật đê làm giảm căng thẳng và có tình người.

Sunny2011

Xe hơi
Bình thường cụ ạ, có người hôn nhân vấp một lần tởn tới già nhưng có người lúc nào cũng mong một mái ấm và họ không sụt nhuệ khí bất kể trình độ hay tuổi tác.
Có cô bác sĩ hẳn hoi, vớ phải ông lừa cho có 2 con, thế chấp nhà ngân hàng cho ổng làm ăn rồi ổng bỏ đi sống với 1 em bán cà phê . Một mình nuôi 2 con và trả nợ ngân hàng lại ở tuổi gấp ghé 50 nhưng nói chuyện với em cô vẫn than không có chồng vất vả.
Có những người ko sống đc một mình cụ ạ, họ luôn có nhu cầu so sánh và phải dựa vào ai đó. Cô Xuyến này thì cảm xúc, bồng bột và ngây thơ trong tình yêu.
Nhắn cô Xuyến là tuổi này chỉ nên yêu thôi, cưới làm gì cho mệt.

uây tầu

Xe tải
Pháp luật nhá:
-Đánh người là vi phạm pháp luật

Thông lệ, chuẩn mực chung của xã hội nhá:
-Đàn ông đánh đàn bà là hèn
-Đánh vợ cũ là cạn tình ráo máng
-Đánh mẹ trước mặt con là đồ khốn nạn

em thiếu gì không nhỉ =))
Vâng cụ, em cũng cực lực lên án. Nhưng lấy đến 4 đời chồng mà còn bị thằng chồng táng như thế thì phải xem lại bản thân chứ. Ở chiều ngược lại cụ có nghĩ là có khi bà vợ đã làm hư hỏng thằng chồng không? Vì cụ Tổng đã nói: mình phải như nào thì người ta mới thế:))

Leanh65

Xe container
Do mình hết đấy Cụ.
Biết con vợ không ra gì vẫn chọn.
Chọn xong về không vừa ý thì ly dị.
Chứ đánh nó gây thương tích có ngày bóc lịch đấy Cụ.
Tại sao đàn bà láo thì được táng hả cụ? Vì biết họ yếu hơn mình đúng không? Nếu cụ ra đường có đứa nào láo với cụ cụ có dám oánh nó không hay chỉ oánh người đàn bà trong nhà mình? Và đặt trường hợp nếu là con gái cụ, em gái cụ láo với chồng nó, cụ có ủng hộ chồng nó táng không?
Đừng nghĩ họ là vợ mình thì nghĩ mình có quyền oánh họ hay dạy dỗ họ cụ ạ. Quan hệ bình đẳng, không ưa nhau nữa thì ly hôn, chứ đừng táng nhé, đi tù như chơi đấy!
Để ly dị được thì phải qua các giai đoạn cãi nhau, đánh nhau. Cứ láo, hỗn bỏ nhau thì xh đi về đâu. Còn coi hôn nhân như mớ rau thế này thì bảo sao đạo đức xh xuống cấp, hệ lụy trộm cắp cướp giật như rươi từ những đứa con trong gđ có bố mẹ bỏ nhau không được quan tâm dạy dỗ đầy đủ vì bố mẹ chúng còn mải đi tìm hp mới lần 2, lần 3, góp phần phá vỡ hp gia đình người khác. Các cụ xưa đã có câu : yêu nhau lắm, cắn nhau đau. Nhiều gđ vợ ăn bạt tai vẫn sống hp. Cái bạt tai có thể đau, nhưng đôi khi làm họ tỉnh ngộ.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, em cũng cực lực lên án. Nhưng lấy đến 4 đời chồng mà còn bị thằng chồng táng như thế thì phải xem lại bản thân chứ. Ở chiều ngược lại cụ có nghĩ là có khi bà vợ đã làm hư hỏng thằng chồng không? Vì cụ Tổng đã nói: mình phải như nào thì người ta mới thế:))
Cái này bác nói chưa đúng nhé. Nêu cô ấy có sai sót gì trong giai đoạn hôn nhân thì chồng cô ý phản ứng còn có lý do (tôi nói là phản ứng thôi nhé, còn động chân động tay thì giai đoạn nào cũng là sai). Còn đây là đã ly dị rồi, thậm chí chồng còn có người mới rồi, thế mà vẫn còn ghen tuông với vợ cũ thì đúng là thằng này thần kinh có vấn đề.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Để ly dị được thì phải qua các giai đoạn cãi nhau, đánh nhau. Cứ láo, hỗn bỏ nhau thì xh đi về đâu. Còn coi hôn nhân như mớ rau thế này thì bảo sao đạo đức xh xuống cấp, hệ lụy trộm cắp cướp giật như rươi từ những đứa con trong gđ có bố mẹ bỏ nhau không được quan tâm dạy dỗ đầy đủ vì bố mẹ chúng còn mải đi tìm hp mới lần 2, lần 3, góp phần phá vỡ hp gia đình người khác. Các cụ xưa đã có câu : yêu nhau lắm, cắn nhau đau. Nhiều gđ vợ ăn bạt tai vẫn sống hp. Cái bạt tai có thể đau, nhưng đôi khi làm họ tỉnh ngộ.
Các Cụ cứ bẻ lái sang những chuyện chung chung để giảm nhẹ mà không đi vào trường hợp này.
Bạt tai mà sặc máu mũi, rồi còn xách dao.
Em so sánh như vậy không hay nhưng em hỏi Cụ là nếu cô này là em gái Cụ mà bị vậy Cụ thấy sao, Cụ có đau lòng?
Đừng có lấy cái hành động cái suy nghĩ xa xưa, lạc hậu để làm xấu mình và xã hội.

Chỉnh sửa cuối:

Voi coi HN

Xe tăng
Bạn đầu này như vậy là 28 tuổi, ko còn bé nhưng như cũng là sắc xảo chín chắn so với tuổi của cô bé này. Mà ấn tượng nữa là mẹ thì rất bồng bột, nông nổi nhưng lại có được sản phẩm khác mình 180 độ. Đúng là cha mẹ sinh con trời sinh tính.
Những sinh ra trong một gia đình dở ông dở thằng, ly tán đổ vỡ, rồi có một bà mẹ sồn sồn, lẳng lơ như này và vượt qua được thời nông nổi bồng bột tuổi trẻ họ thường có bản lĩnh, chín chắn vì họ đã va chạm với quá nhiều đau khổ, tình huống đau buồn của gia đình buộc họ phải có bản lĩnh để chống đỡ và tránh đi vào vết xe đổ của cha mẹ để có một cuộc sống bình thường.

Xechaybangcom

Xe điện
Em đồng ý với cụ đánh phụ là hèn. Nhưng lấy đến 4 đời chồng mà vẫn chưa phải cuối cùng thì có vấn đề chứ cụ, vì các hành động ngoài tuân thủ pháp luật thì còn có thông lệ, chuẩn mực chung của xã hội nữa chứ.
Ý cụ là thông lệ xã hội là được đánh phụ nữ ạ?

uây tầu

Xe tải
Cái này bác nói chưa đúng nhé. Nêu cô ấy có sai sót gì trong giai đoạn hôn nhân thì chồng cô ý phản ứng còn có lý do (tôi nói là phản ứng thôi nhé, còn động chân động tay thì giai đoạn nào cũng là sai). Còn đây là đã ly dị rồi, thậm chí chồng còn có người mới rồi, thế mà vẫn còn ghen tuông với vợ cũ thì đúng là thằng này thần kinh có vấn đề.
Cụ nói thằng chồng có vấn đề về thần kinh, câu hỏi đặt ra là nó bị như thế trước khi lấy cô Xuyến hay sau khi lấy. Nếu nó bị trước khi lấy thì cô Xuyến có vấn đề về công tác chọn chồng, nếu bị sau khi lấy thì cô Xuyến dã man quá vì làm hỏng một con người :))

uây tầu

Xe tải
Ý cụ là thông lệ xã hội là được đánh phụ nữ ạ?
Không cụ ạ, ý em là về số lượng chồng, thông lệ thì chỉ 1-2 chồng thôi, đây lại là 4 mà còn chưa có dấu hiệu dừng lại thì rất quá so với thông lệ. Và như thế em có quyền nghi ngờ tư cách của cô Xuyến.

Lá Mơ

Xe buýt
Xắc sảo là cái gì thế?🤣

Leanh65

Xe container
p
Tôi phân tích thế này. Trước hết là tất cả chúng ta không nên ủng hộ bạo lực bằng bất cứ tình huống nào. Bạo lực là sự thất bại trong giải quyết vấn đề dối với bất kì ai. Nó là điểm cuối của việc anh ko thể giải quyết được tình huống và ko có lhar năng kiềm chế. Tùy vào tình hình mà phân tích cụ thể để nhận định. Có những tình huống cần lên án, có những tình huống có thể thông cảm 1 phần nào.
Thứ nhất, trong xã hội có người này người nọ. Có những người gọi là vũ phu, gia trưởng, họ cho mình có quyền dùng nắm đấm để dạy vợ dạy con khi không vừa ý chuyện j đó. Cái này là KHÔNG THỂ THÔNG CẢM. Tôi lấy ví dụ: chồng đang dạy con, vợ có thể nói vài câu bênh con thì quay sang tát vợ trước mặt con, thậm chí đánh đau. Vì trong suy nghĩ anh ta cho rằng vợ ở chiếu dưới, chồng là cái nóc, vợ làm thế là sai..... Loại này, tôi khẳng định là loại súc vật.
Thứ hai, trong cuộc sống có khi người vợ ghê gớm mắng chửi chồng, xúc phạm chồng...dẫn đến bị chồng đánh thì cái này xét lỗi cả hai.
chấm hết.
Nhưng tôi cực lực lên án những lời nói cổ vũ cho bạo lực như còm trên. Tôi nói thật, ông nào mở miệng ra nói như vậy xem lại nhân cách bản thân ở trường hợp 1.
Cuộc sống này, không chỉ có quan hệ trong gia đình mà cả ngoài xã hội nữa. Chúng ta cần học tính kirmf chế và nhìn nhận mọi việc một cách bình tĩnh và có nghệ thuật đê làm giảm căng thẳng và có tình người.
Vd của cụ không thực tế. Chả có ông nào đang dạy con vợ bênh 1 hai câu mà quay ra tát vợ cả. Nếu có ăn tát thì chỉ là bênh kiểu : cái giống nhà mày nó thế hay khốn nạn nó có nòi rồi bla bla..

zelka

Xe buýt
sao cái thớt này lại lên dc những 19 tầng nhỉ, OF toàn những lão đại trên thông thiên văn, dưới tường địa lý mà lại cứ hóng vào cái chuyện của 1 con đàn bà,,,
Nghĩ mà ló chán

DuongHL

Xe container
Vd của cụ không thực tế. Chả có ông nào đang dạy con vợ bênh 1 hai câu mà quay ra tát vợ cả. Nếu có ăn tát thì chỉ là bênh kiểu : cái giống nhà mày nó thế hay khốn nạn nó có nòi rồi bla bla..
Cụ Nam Cao viết rồi: "Cái giống nhà mày khó bảo".
Mà công nhận cái giống ấy khó bảo thật.

Leanh65

Xe container
Các Cụ cứ bẻ lái sang những chuyện chung chung để giảm nhẹ mà không đi vào trường hợp này.
Bạt tai mà sặc máu mũi, rồi còn xách dao.
Em so sánh như vậy không hay nhưng em hỏi Cụ là nếu cô này là em gái Cụ mà bị vậy Cụ thấy sao, Cụ có đau lòng?
Đừng có lấy cái hành động cái suy nghĩ xa xưa, lạc hậu để làm xấu mình và xã hội.
Cụ phải xem nguồn cơn từ đâu. Phỏng vấn trên báo thì nguyên nhân do cô HY này cấm không cho gặp con. Lý do anh ta đưa con đi cùng với bồ. Anh kia cho là cô ta ghen. Hai bên quay ra xúc phạm nhau dẫn tới sô sát. Việc con bé ở với bố, đôi khi bồ đến đi chơi không cho đi theo thì vất đi đâu, cũng phải cho nó gần gũi dần với dì ghẻ tương lai chứ. Anh kia nhắc cô HY là chính cô vơid cần cẩn thận khi đi với tình mơid đừng có cho con đi theo. Em thấy quá đúng. Bố dượng sơi con riêng thì quá nhiều luôn, còn dì ghẻ càng gần gũi con chồng thì càng tốt chứ có sao đâu mà cô HY này cứ làm quá lên. Đi tra hỏi con về lịch trình của bố nó làm gì khi đã ly hôn- tái hợp- rồi lại ly tán.

huycannhinho

Xe tải
Lấy đến thằng thứ 2 thì còn được...chứ đến thằng thứ 3, thứ 4 thích thì ở với nhau, đẻ con cho nhau...chứ lấy làm éo gì nữa nhỉ?
Chuẩn đấy bác, lấy đến bố thứ 4 thì cũng ạ chị này
Thích thì cứ ở thôi, còn kết hôn cứ bình tĩnh => Có phải nôn nóng thế không
Chị này cũng khó đánh giá, chưa đủ dữ liệu