[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà đúng là gót chân asin của đàn ông. Ai k may gặp ả này giăng lưới cũng khó thoát đc. Những loại đàn bà ntn quả thực phải đc trừng phạt thích đáng mới chừa cái trò lừa gạt đàn ông, coi đàn ông như là con tốt thí trong cuộc chơi của mình!
Một người từng trải cho hay ^:)^

Michael J

Xe điện
Thằng đàn ông bị nó khích rồi tẩn nó là dại rồi. Loại đàn bà mà cho chồng (kể cả cũ) vào bẫy thế này khác gì con thú dữ, phù thủy. Còn thằng máu chó kia thì dại quá rồi. Biết mang phải đống rác về thì đổ đi là xong, đi tìm hạnh phúc mới cho được việc. Dây vào loại phù thủy ấy là quái gì cho bận. Mới có 4 chồng thôi mờ. Còn đang mơ thằng thứ 5 - biết đâu vào cung sinh lại ngon. Cứ cuối đời làm 15 thằng cho biết nhiều khoai tây, hưởng thụ cho sướng.:)). Chả ai cấm lấy nhiều chồng mà, cơ mà đa số xã hội họ cũng thấy ghớm loại ấy.

Leanh65

Xe container
Thế thì có gì mà cụ ghê sợ nhỉ? Đó là mong ước chính đáng của chị ấy, còn có được hay không thì tùy duyên, chả có gì sai cả. Em chẳng hiểu sao một phụ nữ lấy 4 chồng, bỏ chồng này mới lấy chồng khác, không vi phạm pháp luật, không tranh cướp chồng của ai lại bị nhiều người xỉ vả thế nhỉ
Có ai bảo sai đâu mợ, còn mợ thấy nó bình thường là quan điểm của mợ. Ông chồng dẫn con đi cùng với bồ còn bị mấy nhà đạo đức chửi cho xấp mặt thì mợ thử hình dung một người mẹ có tận ..4 đến 5 tập thì thời gian đâu mà chăm lo cho gđ,con cái. Cô ấy còn bận livestream trên mạng kiếm like, còn bận tìm hiểu, hẹn hò, cặp kè với tình mới, bận gặp gỡ, giải quyết mâu thuẫn, đấu tố với chồng 1, chồng 2, chồng ...4. Mợ thấy bình thế là bình thường thì là quyền của mợ. Còn các ông chồng chắc không nghĩ vậy. Thực tế chứng minh rồi đó thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ, cái tư cách mà chọn chồng chỉ vì tiền thì gặp quả báo như thế thì có gì bất ngờ.
Em chả đọc báo các bài kể lể của cô ta, nhưng nếu vì lý do "lấy chồng vì tiền" chắc số lượng phụ nữ Việt Nam bị tẩn sẽ không dừng lại mỗi ca này, cụ nhỉ =))

uây tầu

Xe tải
Em chả đọc báo các bài kể lể của cô ta, nhưng nếu vì lý do "lấy chồng vì tiền" chắc số lượng phụ nữ Việt Nam bị tẩn sẽ không dừng lại mỗi ca này, cụ nhỉ =))
Cụ đừng cắt tỉa lời em như thế, lấy chồng vì tiền nó khác lấy chồng chỉ vì tiền đấy cụ ạ. Và loại có chữ chỉ thì lãnh hậu quả xấu là khó tránh.

Nắng nhạt

Xe điện
Có ai bảo sai đâu mợ, còn mợ thấy nó bình thường là quan điểm của mợ. Ông chồng dẫn con đi cùng với bồ còn bị mấy nhà đạo đức chửi cho xấp mặt thì mợ thử hình dung một người mẹ có tận ..4 đến 5 tập thì thời gian đâu mà chăm lo cho gđ,con cái. Cô ấy còn bận livestream trên mạng kiếm like, còn bận tìm hiểu, hẹn hò, cặp kè với tình mới, bận gặp gỡ, giải quyết mâu thuẫn, đấu tố với chồng 1, chồng 2, chồng ...4. Mợ thấy bình thế là bình thường thì là quyền của mợ. Còn các ông chồng chắc không nghĩ vậy. Thực tế chứng minh rồi đó thôi.
Em cũng không thấy 4 chồng là bình thường mà em thấy lạ. Lạ là tại sao chị ấy lại nhiều năng lượng thế chứ bẩu em lấy 1 đã ngại lắm rồi nói gì đến 4+ . Cụ cứ suy diễn linh tinh nào là lấy 4 chồng thời gian đâu mà chăm con dạy con vv... Ơ thế mà thực tế con mợ ấy vẫn lớn khôn đàng hoàng, lên báo phát biểu chín chắn ai cũng khen. Khối người lấy 1 chồng theo cụ là có nhiều thời gian dạy con mà để con hư, con ăn cắp ăn trộm vv nhan nhản ở trong xã hội đấy. Hãy nhìn vào thực tế, đừng phán xét dựa vào suy diễn của mình cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Em cũng không thấy 4 chồng là bình thường mà em thấy lạ. Lạ là tại sao chị ấy lại nhiều năng lượng thế chứ bẩu em lấy 1 đã ngại lắm rồi nói gì đến 4+ . Cụ cứ suy diễn linh tinh nào là lấy 4 chồng thời gian đâu mà chăm con dạy con vv... Ơ thế mà thực tế con mợ ấy vẫn lớn khôn đàng hoàng, lên báo phát biểu chín chắn ai cũng khen. Khối người lấy 1 chồng như cụ là có nhiều thời gian dạy con mà để con nhan nhản ở trong xã hội đấy. Hãy nhìn vào thực tế, đừng phán xét dựa vào suy diễn của mình cụ ạ
Vâng, tùy mợ vậy. Em chả suy diễn gì vì thực tế là cô ấy bị chồng 4 bạo hành do ghen không muốn cho dứt bỏ hẳn để đi với chồng ..5 và con đang đi với bố. Hãy nghe con gái chị ta nói : tại mẹ em.

Chỉnh sửa cuối:

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
CCCM cho em hỏi tại sao thằng cục súc kia vẫn nhởn nhơ ngoài xã hội vậy? Clip bằng chứng đầy trên mạng mà vẫn không bắt được à?! ...Hay em ở bên xứ thối nát lâu năm nên lạc hậu không bắt kịp xu thế của VN. Em thật, bên em sống mà như này thì thằng cục xúc kia tù mọt gông + sau khi ra tù sẽ được cấy chip để giữ khoảng cách với nạn nhân. Đọc trả lời của nhiều cụ mà thật ái ngại quá, ngày xưa thì có thể đổ tại ít học...chứ giờ đất nước cũng khấm khá mà sao nhiều cụ vẫn thấy cái sự việc này bình thường nhỉ. Buồn cười nhiều cụ còn bảo " tại con vợ nó thế nào thì thằng chồng mới thế chứ"... ơ thế đm ( xin lỗi vì em văng tục) con vợ nó có lỗi thì mình được đánh nó à? Các cụ quá vãi chưởng :)
Có khi được lên phường thẩm vấn rồi nhưng lại được các anh xxx thông cảm.
Có khi các anh ấy lại bẩu: Phải tau, tau cũng đấm ý chứ

juve99

Xe cút kít
Còn lấy vợ không biết hoặc ko dám hoặc không dậy đc vợ theo em mới là loại hèn. Hèn thật sự từ trong nhà hèn ra. Loại này thì dĩ nhiên ra đường người ta có nhổ vào mặt cũng vẫn câm là thường.
Nghĩ như cụ thì xh này chỉ toàn là siêu nhân, tầm giáo sư - tiến sỹ vẫn là kém cỏi do thầy k biết đào tạo ra siêu nhân. Nói thì ai cũng nói hay, có vào hoàn cảnh mới thấm dc, các cụ chả có câu ví von nước đổ lá khoai đấy cụ. Ai cũng dạy được và đủ cái uy và tri thức để dạy và người tiếp thu đủ tư duy để hiểu đúng sai thì cuộc đời này đơn giản quá. Cụ có thể lãnh đạo điều hành 1 tập đoàn cả ngàn người nhưng chắc gì đã dạy nổi vợ hay 1 vài đứa con

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ở mấy nước đạo hồi phụ nữ kiểu cắm sừng chồng là bị ném đá đến chết đấy.
Chị ấy ly hôn 4 lần không biết có dính dáng đến việc cho chồng mọc sừng không?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ôi...đù.....1 mụ đàn bà mà thớt đông vãi lồng, chồng tầng nhanh hơn tần xuất ...nộp tô.

Mít tố nữ

Xe tăng
Thế thì có gì mà cụ ghê sợ nhỉ? Đó là mong ước chính đáng của chị ấy, còn có được hay không thì tùy duyên, chả có gì sai cả. Em chẳng hiểu sao một phụ nữ lấy 4 chồng, bỏ chồng này mới lấy chồng khác, không vi phạm pháp luật, không tranh cướp chồng của ai lại bị nhiều người xỉ vả thế nhỉ
He he... em nghĩ vì ca này độc, hiếm quá. Đàn ông cụ nào nghe đa thê cũng nhấp nháy, thích quá mà không được trong khi mụ đàn bà này cứ đều đều lấy chồng, không hợp lại kiếm anh mới dễ như trở bàn tay, có lẽ cũng ảnh hưởng đến lòng tự tôn các anh.

Em thì thấy chị này lận đận, truân chuyên.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
-E nghe 2 tai xem ntn, chắc cũng chả phải tự dưng thằng ck nó lại nổi khùng lên nv? Mà cái bọn showbiz này đc cái giống nhau, lúc trc thì tâng bốc nhau lên tận mây xanh, sau đấy thì lật mặt giải tán nhanh như chớp? Haizz! :D
Đồng ý. Cơ mà mới làm mũi mà không biết trân trọng đồng tiền và sức lao động của tmv

just for fun

Xe lăn
Vâng, tùy mợ vậy. Em chả suy diễn gì vì thực tế là cô ấy bị chồng 4 bạo hành do ghen không muốn cho dứt bỏ hẳn để đi với chồng ..5 và con đang đi với bố. Hãy nghe con gái chị ta nói : tại mẹ em.
Cụ nên đọc hết bài báo xem tại mẹ em thế nào rồi hẵng nói ạ. :)
không sử dụng nó để tranh luận thì thôi, đã sử dụng nó để làm cơ sở lý luận thì nên bỏ thời gian ra đọc bài báo kẻo trích dẫn thế người ta bắt bẻ, cười cho thì lại cáu.
Dù sao đi nữa, cháu nghĩ rằng những ai đang đồng ý cho rằng cô này bị sao thì mới bị đánh thì đang bỏ 1 phiếu cổ vũ cho hành động bạo lực trong gia đình, xã hội.
cháu thì chả biết cô này xấu hay tốt, là mẹ có con trai, nếu như con cháu lấy con dâu kiểu này cháu cũng ko ưng. Nhưng, xong là xong, li hôn xong rồi thì người ta sống sao kệ người ta thôi. Cay cú làm gì. Cô ấy sống bồng bột thế, livestreams muốn lấy chồng giàu các kiểu thì kệ cô ấy thôi. Đứa nào dại xông vào làm chồng 5 thì đứa ấy hưởng. Mình thoát ra rồi thích thì đứng ngó xem tuồng, ko thích thì xoá bộ nhớ, tội gì mà động tay động chân với ngừoi dưng làm gì. Lấy lí do gì để ghen tuông khi cô ấy có bạn trai mới?

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Cụ nên đọc hết bài báo xem tại mẹ em thế nào rồi hẵng nói ạ. :)
không sử dụng nó để tranh luận thì thôi, đã sử dụng nó để làm cơ sở lý luận thì nên bỏ thời gian ra đọc bài báo kẻo trích dẫn thế người ta bắt bẻ, cười cho thì lại cáu.
Dù sao đi nữa, cháu nghĩ rằng những ai đang đồng ý cho rằng cô này bị sao thì mới bị đánh thì đang bỏ 1 phiếu cổ vũ cho hành động bạo lực trong gia đình, xã hội.
cháu thì chả biết cô này xấu hay tốt, là mẹ có con trai, nếu như con cháu lấy con dâu kiểu này cháu cũng ko ưng. Nhưng, xong là xong, li hôn xong rồi thì người ta sống sao kệ người ta thôi. Cay cú làm gì. Cô ấy sống bồng bột thế, livestreams muốn lấy chồng giàu các kiểu thì kệ cô ấy thôi. Đứa nào dại xông vào làm chồng 5 thì đứa ấy hưởng. Mình thoát ra rồi thích thì đứng ngó xem tuồng, ko thích thì xoá bộ nhớ, tội gì mà động tay động chân với ngừoi dưng làm gì. Lấy lí do gì để ghen tuông khi cô ấy có bạn trai mới?
Lý do là cô ấy cấm chồng cũ không cho thăm, đón con vì tra hỏi thấy con nói rằng đi cùng bố với bạn gái đến nhà nghỉ. Chồng cũ cho rằng cô ta ghen. Cô ta thì cho rằng anh ta ghen không muốn dứt bỏ cho cô ta đi tìm hp mới. Như vậy đủ chưa cụ. Em cũng chỉ đọc báo và ngứa mồm tý thôi, chứ chả quá quan tâm hay cổ vũ cái gì cho đôi này. Có gì hay mà phải cổ vũ hay tung hô ?

just for fun

Xe lăn
Lý do là cô ấy cấm chồng cũ không cho thăm, đón con vì tra hỏi thấy con nói rằng đi cùng bố với bạn gái đến nhà nghỉ. Chồng cũ cho rằng cô ta ghen. Cô ta thì cho rằng anh ta ghen không muốn dứt bỏ cho cô ta đi tìm hp mới. Như vậy đủ chưa cụ. Em cũng chỉ đọc báo và ngứa mồm tý thôi, chứ chả quá quan tâm hay cổ vũ cái gì cho đôi này. Có gì hay mà phải cổ vũ hay tung hô ?
Nếu cụ đã trích dẫn câu “nguyên nhân là tại mẹ em” thì phải trích dẫn thêm đoạn này mới đủ ạ.

Lúc sáng, tôi không biết nguyên nhân nhưng giờ thì tôi biết tại sao rồi. Nguyên nhân do mẹ. Do mẹ tôi sắc sảo, thông minh lanh lợi trong rất nhiều chuyện, nhưng tình yêu thì không. Ông trời không cho ai hết cái gì bao giờ. Mẹ tôi không thuận lợi trong tình yêu, phải chịu đựng nhiều, mẹ đã quen với việc bị bạo hành rồi. Trong clip, chú nói: "Tao chưa bao giờ đánh mày đúng không?". Đấy không phải sự thật. Có một bình luận ghi là: "Chắc anh ấy nhịn nhiều lắm nên mới đánh mạnh như thế". Đúng, chắc là bây giờ mới được đánh mạnh như thế chứ trước đây chỉ là tát, đập má hay là động tay chân các kiểu thôi.
Tôi biết rõ vì sao mẹ Yến phải dừng cuộc hôn nhân với chú bằng mọi giá. Mẹ đã cố gắng trả nợ cho chú Thắng, cho đến khi mẹ không còn tiền để trả nợ nữa. Bên cạnh đó, còn có những lời nói khó nghe, tục tĩu, những lần bạo lực thường xuyên xảy ra, tôi tin không 1 con người nào chấp nhận những điều đó, nhưng vì yêu, vì thương, mẹ hi sinh mà gắng gượng - một sự hi sinh không đáng chút nào!”
Còn luận điểm “ko cho gặp con vì bố dẫn con đi nhà nghỉ với bạn gái” hỏi 100 người mẹ thì 101 người mẹ sẽ không đồng ý với điều đó. Cô ấy phản ứng như vậy là bình thường. Có thể cô ấy bồng bột trong tình yêu chứ cô ấy không hề bồng bột trong tình mẹ.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Nếu cụ đã trích dẫn câu “nguyên nhân là tại mẹ em” thì phải trích dẫn thêm đoạn này mới đủ ạ.

Lúc sáng, tôi không biết nguyên nhân nhưng giờ thì tôi biết tại sao rồi. Nguyên nhân do mẹ. Do mẹ tôi sắc sảo, thông minh lanh lợi trong rất nhiều chuyện, nhưng tình yêu thì không. Ông trời không cho ai hết cái gì bao giờ. Mẹ tôi không thuận lợi trong tình yêu, phải chịu đựng nhiều, mẹ đã quen với việc bị bạo hành rồi. Trong clip, chú nói: "Tao chưa bao giờ đánh mày đúng không?". Đấy không phải sự thật. Có một bình luận ghi là: "Chắc anh ấy nhịn nhiều lắm nên mới đánh mạnh như thế". Đúng, chắc là bây giờ mới được đánh mạnh như thế chứ trước đây chỉ là tát, đập má hay là động tay chân các kiểu thôi.
Tôi biết rõ vì sao mẹ Yến phải dừng cuộc hôn nhân với chú bằng mọi giá. Mẹ đã cố gắng trả nợ cho chú Thắng, cho đến khi mẹ không còn tiền để trả nợ nữa. Bên cạnh đó, còn có những lời nói khó nghe, tục tĩu, những lần bạo lực thường xuyên xảy ra, tôi tin không 1 con người nào chấp nhận những điều đó, nhưng vì yêu, vì thương, mẹ hi sinh mà gắng gượng - một sự hi sinh không đáng chút nào!”
Còn luận điểm “ko cho gặp con vì bố dẫn con đi nhà nghỉ với bạn gái” hỏi 100 người mẹ thì 101 người mẹ sẽ không đồng ý với điều đó. Cô ấy phản ứng như vậy là bình thường. Có thể cô ấy bồng bột trong tình yêu chứ cô ấy không hề bồng bột trong tình mẹ.
Vâng, con gái nói về mẹ mà cụ. Cả 1 trời vị tha. Mẹ 4 lần đò, bố dượng cũng qua 1 lần, lại vào tù ra tội. Nói gì chả đúng.

just for fun

Xe lăn
Vâng, con gái nói về mẹ mà cụ. Cả 1 trời vị tha. Mẹ 4 lần đò, bố dượng cũng qua 1 lần, lại vào tù ra tội. Nói gì chả đúng.
Thì cụ trích tiêu đề bài báo phỏng vấn làm gì?
Cụ sử dụng nó làm lập luận nhằm chứng minh đến con gái cũng không ủng hộ mẹ, nhưng lập luận của cụ là sai.
Quan điểm riêng của cháu nhé, 4 lần đò nhưng người ta đến với nhau có cưới xin đàng hoàng, ko tranh vợ cướp chồng thì 4 lần đò hay sắp tới là 5 lần đò đấy cũng chả có gì sai cả. Cô ấy sai nếu như trong thời gian hôn nhân mà phản bội thôi. Còn thì mấy lần đò thì cũng kệ cô ấy, mình là người ngoài cũng ko nên phán xét làm gì, đến anh trai, em trai hay con trai mình nó lấy còn chả cản nổi nữa là. Đúng không?
còn anh kia cũng thế, vào tù ra tội ắt hẳn cũng ko phải là người thường. Thôi thì cố gắng bảo người nhà né những người có quá khứ phức tạp quá ra, ko bảo được cũng phải chịu.
còn xét trong quá khứ của cặp đôi này, một người chưa từng vi phạm pháp luật, một người thì đã từng và đang vi phạm pháp luật tiếp thì cụ nghĩ ai là người tốt hơn ai? Đáng được bảo vệ hơn ai?

Chỉnh sửa cuối: