[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

nvk155

Xe điện
Chính thức sau 4 tháng cầm cự. Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em. Bạn cùng nhà đã chính thức bị stop công việc. Nhìn bạn ý mà Em không biết nói gì, chỉ biết động viên thôi. Giờ già rùi khó kiếm đc việc làm, công việc chân tay cũng khó kiếm, lưng cũng "già" rùi. Sẽ khó khăn lắm đây :).
Cô vít ơi là cô vít. 😰
cháu cũng tính sớm xã hội sẽ khó khăn lắm
Nhưng đọc thớt này vẫn thấy ...
Có cụ còn 125k bảo hiểm thân thể cho con...

Chỉnh sửa cuối:

trungtrans

Xe máy
Website
www.giaovantrungtrans.com
Em co vy sẽ còn ảnh hưởng rất dài, các bạn hãy cố gắng lên

Road bike

Xe hơi
Em nghĩ ảnh hưởng đến mâm cơm của cả thế giới chứ k riêng gì gia đình cụ đâu

Leanh65

Xe container
Gia đình con cái...2 đứa tuổi đi học chẳng hạn là gánh nặng đó cụ, k đơn giản đc đâu.
Em 3f1 từ c2- mẫu giáo. Vc đều u60 rồi. Gấu đang kêu không biết công ty có tồn tại được đến tết dương không. Thôi, em mặc , có rau ăn rau, mất việc rửa sạch v2,v3 kê cao kích bổng rồi niêm cất đi trồng rau ăn qua ngày vậy.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thông cảm đi cụ. Tiền hiếm & khó mà. Mấy tháng trước e cũng húc xước cản sau, bật lẫy 1 chú Fortuner cỡ gần 50. Chú ấy ko bỏ qua - vô hãng làm (xe còn mới). E dek biết bao nhiêu mà đưa, 1tr thì thiếu tôn trọng nhau quá. 2tr thì dek đủ trong túi. Bèn lấy số nhau và mai anh ta vô hãng. 2tr8 vui vẻ mà CK trả. Lúc ít tiền trong túi nó khổ thế đấy. :))
Gái chân dài cao hơn m7, xuống xe là xin lỗi nên e bảo đánh xe dẹp sang đường, còn lấy chuôi búa bẩy mũi trc bánh xe cho ko sạt đi về gara.
Ăn mặc hot model lắm, hỏi e làm j thì e làm cô giáo nên e bảo thôi đền a 500k, ko đưa đc luôn e bảo thui e đi đi. Thấy cũng tội tội... 1 tuần bị húc mít 2 phát, đều dừng đèn đỏ, phát đầu bên aeon là con santafe...đều bỏ qua cả cụ ợ. Trc đó là 3 phát xe máy húc sau, đều ko đền j...kì quái thật, mông e đẹp quá sao :D

Demchinhhang.net

Xe container
Em làm mấy mảng đều dính đến ngành du lịch. Giờ chỉ trông vào tí tiền tiết kiệm và cái nhà cho hộ gia đình VN thuê mà tiền tk thì lãi suất giảm thảm thương còn khách thuê nhà thì ở lẹm hết tiền cọc và tiếp tục khất 2 lần mỗi lần 10 ngày rồi. Em cũng chán chẳng muốn lấy lại nhà hay tất toán sổ.
Cụ cho VN thuê thì vẫn tươm:D. Em đầu tư thành 1 mảng KD chuyên nghiệp nhưng đối tượng là cho khoai tây thuê mới thấy. Hạ tầng không thể bỏ bê được nên chi thì vẫn chi, mà thu thì khỏi cần báo cáo cụ cũng biết:(

muachieukyniem

Xe điện
Cháu đang tìm nhà mà ko hiểu sao giá vẫn neo cao thế.
Bọn ngoại giao đoàn chúng nó mua 26-27 giờ rao toàn 40.
Ngán ngẩm.

Zerromask

Xe hơi
Chính thức sau 4 tháng cầm cự. Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em. Bạn cùng nhà đã chính thức bị stop công việc. Nhìn bạn ý mà Em không biết nói gì, chỉ biết động viên thôi. Giờ già rùi khó kiếm đc việc làm, công việc chân tay cũng khó kiếm, lưng cũng "già" rùi. Sẽ khó khăn lắm đây :).
Cháu thấy, kể cả trong thời kì thịnh vượng nhất ông nào toi vẫn toi, bế tắc vẫn bế tắc, thời covid cũng vậy vẫn có cụ phất ầm ầm, dùng covid làm đòn bảy kt. Cứ lạc quan mà tìm hướng đi mới

transporter3

Xe điện
Em vẫn thu nhập vậy, đến tháng lĩnh lương, nhà em tiêu dịch cũng thế mà hết dịch vẫn vậy, Em cũng ko rõ tình hình kd của XH như nào luôn. Nhưng thấy các cụ kêu em lại lo.

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Em co vy sẽ còn ảnh hưởng rất dài, các bạn hãy cố gắng lên
Chắc chắn hết năm là ít. Chết đói thì chắc chắn là ko. Nhưng sau cơn này, nhiều khái niệm thay đổi,
Gái chân dài cao hơn m7, xuống xe là xin lỗi nên e bảo đánh xe dẹp sang đường, còn lấy chuôi búa bẩy mũi trc bánh xe cho ko sạt đi về gara.
Ăn mặc hot model lắm, hỏi e làm j thì e làm cô giáo nên e bảo thôi đền a 500k, ko đưa đc luôn e bảo thui e đi đi. Thấy cũng tội tội... 1 tuần bị húc mít 2 phát, đều dừng đèn đỏ, phát đầu bên aeon là con santafe...đều bỏ qua cả cụ ợ. Trc đó là 3 phát xe máy húc sau, đều ko đền j...kì quái thật, mông e đẹp quá sao :D
Cụ xử thế là đẹp rồi. Chia sẻ thêm với cụ cho nhẹ lòng nhé : Mai e ra SB ko đi xe, vì gửi xe 50k/ngày(5 ngày). ĐI bộ 1000m ra bến Vietjet Bus Kim Mã có 40k. Lòi ra được mấy lít để uống bia. Đỡ phải lái. Khó khăn nên điều chỉnh vãi. :)

zingka2020

Xe máy
Lắm hôm trống việc, E vẫn phải giả vờ xách xe ra khỏi nhà. Đi lang thang, loanh quanh xem ngoài kia nhịp sống có gì khác k, có biến động k, xã hội chịu sự ảnh hưởng ntn,...? Đến h trở về thì cố tạo vẻ mặt hào hứng, hay cố nghĩ ra 1 câu chuyện nào đó liên quan đến công việc để “diễn” với người thân. Để che giấu đi sự bế tắc, và để k ai phải lo lắng. Cảm giác mh thật tội lỗi& giả tạo. Chẳng biết sẽ cố duy trì, cân bằng cảm xúc đc đến bao h? Nhưng hiện tại, thật sự cũng k còn cách nào khả dĩ hơn.
Em từng ở trong hoàn cảnh này cách đây tầm 6-7 năm nên em thấm cụ ạ

L.C.D

Xe container
Mợ bảo chồng đi làm thủ tục xin bh thất nghiệp, cũng đc 1 ít cầm cự đấy.
Nhiều bạn bè em cũng đi làm thủ tục hưởng BHTN, lương cao thì hưởng 60% cũng đc nhiều phết, còn ko thì cũng đc dăm bảy củ trang trải thêm cho cs.
Giai đoạn này chính là lúc mọi ng phải bản lĩnh hơn để chèo chống gia đình vượt qua sóng gió.Tiết giảm mọi chi phí về mức tối thiểu (duy trì chi phí sinh hoạt, học hành của con cái thôi). Em nghĩ ai linh hoạt, dễ thích ứng với thay đổi thì sẽ vượt qua tốt. Quan trọng nhất là phải xác định đc những khó khăn về tâm lý khi bị mất việc, bị hụt thu nhập, để đồng cảm, chia sẻ, động viên nhau cùng đối mặt và vượt qua. Những thời điểm nhạy cảm như này mà ứng xử thiếu tế nhị chút cũng dễ nảy sinh mâu thuẫn. Vừa thiếu tiền vừa mâu thuẫn nhau thì có tài thánh mới vượt qua đc đại dịch.
Em nghĩ chị em nên tiết chế cái bệnh thèm tiền để đỡ áp lực lên anh em. :P

Alex.N

Xe buýt
Giờ forwarder ưu tiên hàng nhiều khối lượng, tất cả đều phải thông quan hết, không ông nào dám vác đồi nữa
Vác đồi là hàng tiểu ngạch k cách ly hử bác :D
Năm nay ngoài các bác buôn bán khẩu trang là phất to ra, ai cũng khó khăn.
Khẩu trang đợt đầu thôi bác, nhảy vào giữa sóng ôm hàng giá cao cũng hy sinh như rạ ấy.
Em chỉ thấy các bạn làm nước rửa Tay, găng y tế, hàng bảo hộ y tế... vẫn sống tốt. Nghe bạn em bảo một số ngành hoá chất cơ bản cũng làm tốt. Còn thì dịch vụ du lịch thương mại gì cũng chết ngoém.
Nhà ba mẹ em ở khu sầm uất của quận 3, Em vẫn đùa là nhìn số lượng nhà treo bảng cho thuê trên đoạn đường tầm 2km này là biết sức khoẻ nền kinh tế, bình thường lúc nào cũng kín cửa hàng cửa hiệu, có mặt bằng hở ra thì trong vòng 1 tháng lại có ng thuê mới, Bây giờ xung quanh nhà ba mẹ em đóng cửa treo biển cho thuê chắc phải 30% rồi. Cuối năm k biết có khá hơn không. Cửa hàng của ba mẹ em thì doanh thu giảm 80%, may là k cần thuê nhà, chứ nhà thuê thì cũng dẹp tiệm nghỉ cho khoẻ.

Leanh65

Xe container
Lắm hôm trống việc, E vẫn phải giả vờ xách xe ra khỏi nhà. Đi lang thang, loanh quanh xem ngoài kia nhịp sống có gì khác k, có biến động k, xã hội chịu sự ảnh hưởng ntn,...? Đến h trở về thì cố tạo vẻ mặt hào hứng, hay cố nghĩ ra 1 câu chuyện nào đó liên quan đến công việc để “diễn” với người thân. Để che giấu đi sự bế tắc, và để k ai phải lo lắng. Cảm giác mh thật tội lỗi& giả tạo. Chẳng biết sẽ cố duy trì, cân bằng cảm xúc đc đến bao h? Nhưng hiện tại, thật sự cũng k còn cách nào khả dĩ hơn.
Em cũng thế, nhiều hôm chả cần làm cả ngày vẫn đi đến hết giờ. Có hôm nghỉ có 1 ngày cu con đã hỏi sao hôm nay bố không đi làm, mai bố có nghỉ nữa không ?