[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

Alohavn911

Xe buýt
Em cảm ơn cả nhà:). Nhìn Sói ko nói là Anh lo lắm nhưng dáng đi, cách đứng và cách nói nhỏ : Mình nên tiết kiệm hơn mà thương thật ý. Cái quan trọng giờ là ở Em.. làm sao để đi làm về ko gây nặng nhẹ, không để Anh ý mặc cảm. Thật sự không đơn giản. Còn công việc thì E đang khéo nói rùi với đứa bộc tuệch bộc toạc như Em, đây là 1 khóa học ạ :)
Cháu cũng ăn tết đến giờ vẫn chưa xong nhưng cháu ngồi nhà vẫn đc cty hỗ trợ mấy tháng chờ việc, rồi BHTN, sắp tới hết BHTN thì cty lại hỗ trợ thêm mấy tháng chờ việc nữa, Cháu ngồi nhà nhưng cháu vẫn duy trì được tiền sinh hoạt trong nhà, cũng cơm nước, nhà cửa, chợ búa, đưa đón F1 đi học ( Gấu thì lo chi phí học trường công, học thêm ... cho F1) thế mà giờ đã có biểu hiện này nọ xỉa xói rồi vẫn đòi như xưa cháu đi làm bình thường, chả nhẽ cháu tẩn cho trận :D
Cháu thêm ý nữa là Con Covid ko làm mình tèo mà có khi hoàn cảnh rồi suy nghĩ mới làm mình mệt mỏi chán nản.

Chỉnh sửa cuối:

pk2018

Xe tải
Các cụ cố lên, tình hình chung.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]

pinkday

Xe buýt
Cháu cũng ăn tết đến giờ vẫn chưa xong nhưng cháu ngồi nhà vẫn đc cty hỗ trợ mấy tháng chờ việc, rồi BHTN, sắp tới hết BHTN thì cty lại hỗ trợ thêm mấy tháng chờ việc nữa, Cháu ngồi nhà nhưng cháu vẫn duy trì được tiền sinh hoạt trong nhà, cũng cơm nước, nhà cửa, chợ búa, đưa đón F1 đi học ( Gấu thì lo chi phí học trường công, học thêm ... cho F1) thế mà giờ đã có biểu hiện này nọ xỉa xói rồi vẫn đòi như xưa cháu đi làm bình thường, chả nhẽ cháu tẩn cho trận :D
Cháu thêm ý nữa là Con Covid ko làm mình tèo mà có khi hoàn cảnh rồi suy nghĩ mới làm mình mệt mỏi chán nản.
Vâng. PN là thế đấy ạ. Thu hụi thiếu tháng nào là cằn nhằn tháng đấy ::D

Ladagia

Xe điện
Mấy tối vừa rồi em đi ăn trên phố cổ, khung cảnh thật sự ảm đạm, các con phố hiu hắt tối đèn, cửa hàng cửa hiệu đóng cửa nhiều lắm ạ.
Đứa em em làm du lịch ngỏm từ tết tới giờ chửa biết khi nào gượng dậy được.
Công chức nhà nước bọn em vốn nghèo bền vững thì giai đoạn này lại yên ổn hơn vì vẫn có lương.
Haizzz, 1 năm kinh hoàng!
Em vẫn nghĩ mợ là chủ DN cơ đấy, hóa ra là CC :D. Con Covid tai hại, ảnh hưởng tới nhiều người quá :(. Xin chia sẻ với mợ chủ thớt.

Ladagia

Xe điện
Vâng. PN là thế đấy ạ. Thu hụi thiếu tháng nào là cằn nhằn tháng đấy ::D
Trong lúc khó khăn cần động viên bạn đời thay vì cằn nhằn mợ ạ. Mất việc thì ai cũng chán nản, ấm ức rồi lại còn k biết cảm thông dễ stress lắm.

LeTai1979

Xe cút kít
Sáng nay đi họp PH, đóng cho thằng nhóc học lớp ba 1,6 triệu. Hỏi cô giáo BH thân thể 120k không đóng có được không? Cô giáo bảo tùy anh. Thế là bớt được một ít dành cho đứa lớn.
Oạch, chắc Cụ đùa.

Big Bang

Xe điện
Văn phòng bên cạnh khai trương thắng 6. tháng 7_8 đóng cửa. Tuần trước thấy dọn hết bàn ghế đi.
Thấy mình cũng còn may mắn vì còn có công việc .

pinkday

Xe buýt
Em biết các Cụ các Mợ còm là động viên Em. Em xin nợ chén mọi ngưòi hôm nay vì Em hết rượu rồi ạ.

obi

Xe tăng
Tháng trước thấy mọi người nhao nhao đi du lịch mà nghĩ tủi thân quá các cụ ạ. Nhà em từ đầu dịch đã xác định cắt giảm chi tiêu để cầm cự lâu dài, khó khăn có thể kéo dài một vài năm, ưu tiên nhất cho sức khỏe và học hành của con cái thôi ạ.

mr.l0nely.184

Xe điện
Lắm hôm trống việc, E vẫn phải giả vờ xách xe ra khỏi nhà. Đi lang thang, loanh quanh xem ngoài kia nhịp sống có gì khác k, có biến động k, xã hội chịu sự ảnh hưởng ntn,...? Đến h trở về thì cố tạo vẻ mặt hào hứng, hay cố nghĩ ra 1 câu chuyện nào đó liên quan đến công việc để “diễn” với người thân. Để che giấu đi sự bế tắc, và để k ai phải lo lắng. Cảm giác mh thật tội lỗi& giả tạo. Chẳng biết sẽ cố duy trì, cân bằng cảm xúc đc đến bao h? Nhưng hiện tại, thật sự cũng k còn cách nào khả dĩ hơn.

thientudolong

Xe container
Những thứ vô bổ sẽ phải cắt giảm
Quảng trường, tượng đài, vỉa hè mới lát
Tiếp là những Đài Truyền hình các tỉnh phải tự hạch toán thôi
Cụ nói sai rồi, mấy thứ cụ nói chính là công ăn việc làm cho bao ng đấy, chưa chắc mấy cụ đang còm trong này khó khăn bằng đội lao động tự do ko bảo hiểm

Em kd liên quan ngành bđs du lịch, mất 80% thu nhập ngay từ T2/2020.
Từ tháng 6 bắt đầu quay lại nghề làm thêm hồi mới ra trường, đến nay công việc bắt đầu vận hành tốt, tuy kém xa ngày cũ vì kỹ năng mình có đã lạc hậu nhưng đủ đáp ứng nhu cầu cơ bản của gđ. Sau dịch em sẽ duy trì song song 2 nghề, tạm coi là trong nguy đã tìm được cơ.

Chúc vợ chồng mợ sớm vực lại tinh thần và xoay đúng hướng.

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Cc ofer toàn 1 vk 2 con 3 lầu 4 bánh sao lại khóc sớm thế?
E graber đây còn chửa khóc nè :D. Chiều nay bị 1 e 2x đi con mzd2 húc mít méo cản mà bẩu e đền a 500k đi làm bh nó cũng say no, bảo a cho số đt send sau. Chả lẽ e lại đọc bỉm số xe nó mượn bố nó lên đây, bố sugar dady là cụ ofer nào là toang luôn đấy. Đói lại còn móm :(
Thôi thông cảm đi cụ. Tiền hiếm & khó mà. Mấy tháng trước e cũng húc xước cản sau, bật lẫy 1 chú Fortuner cỡ gần 50. Chú ấy ko bỏ qua - vô hãng làm (xe còn mới). E dek biết bao nhiêu mà đưa, 1tr thì thiếu tôn trọng nhau quá. 2tr thì dek đủ trong túi. Bèn lấy số nhau và mai anh ta vô hãng. 2tr8 vui vẻ mà CK trả. Lúc ít tiền trong túi nó khổ thế đấy. :))