[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

6997

Xe container
Chính thức sau 4 tháng cầm cự. Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em. Bạn cùng nhà đã chính thức bị stop công việc. Nhìn bạn ý mà Em không biết nói gì, chỉ biết động viên thôi. Giờ già rùi khó kiếm đc việc làm, công việc chân tay cũng khó kiếm, lưng cũng "già" rùi. Sẽ khó khăn lắm đây :).
Em cũng bị ảnh hưởng nghiêm trọng từ T5 (thu nhập còn cỡ 20%, và dự kiến là hết tháng này còn 0%). Các nguồn thụ động cũng bị giảm sút.

Ấy mà vẫn phải sống. Vẫn phải tươi vui như ko có gì. Không có mẹ già con nhỡ nhỡ lại lo lắng. Chỉ có 2 vc biết và động viên nhau. Anh em, bạn bè có biết em cũng phải dặn trc là nếu đến nhà đừng có nói gì tới chuyện đó :D

QMintech

Xe tăng
Chiều nay ngồi với anh bạn DN nhỏ nói” dạo này mấy DN lớn cạnh tranh với DN nhỏ dữ quá, ví dụ trước họ ko thèm làm đơn hàng đó, giờ họ làm rẻ hơn rất nhiều”. Đến khổ

hai.tranhr

Xe container
Chính thức sau 4 tháng cầm cự. Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em. Bạn cùng nhà đã chính thức bị stop công việc. Nhìn bạn ý mà Em không biết nói gì, chỉ biết động viên thôi. Giờ già rùi khó kiếm đc việc làm, công việc chân tay cũng khó kiếm, lưng cũng "già" rùi. Sẽ khó khăn lắm đây :).
Chúc Cụ Mợ sớm vượt qua khó khăn ạ.

Duongpk

Xe hơi
Dự là sang năm sẽ chết đói chúng. Ng việt mình có tiền tiết kiệm tiêu rồi cũng hết =))

pinkday

Xe buýt
Em cảm ơn cả nhà:). Nhìn Sói ko nói là Anh lo lắm nhưng dáng đi, cách đứng và cách nói nhỏ : Mình nên tiết kiệm hơn mà thương thật ý. Cái quan trọng giờ là ở Em.. làm sao để đi làm về ko gây nặng nhẹ, không để Anh ý mặc cảm. Thật sự không đơn giản. Còn công việc thì E đang khéo nói rùi với đứa bộc tuệch bộc toạc như Em, đây là 1 khóa học ạ :)

tasx

Xe tăng
Em chân thành xin lỗi nếu đã không chia sẻ mà còn động chạm. Covid hay khủng hoảng thì cũng không ai chết đói đâu ạ. Đó là sự thanh lọc xã hội, có người giầu vẫn giầu lên, có người vừa thoát nghèo thì quay lại nghèo ... Quan trọng là giữ tinh thần lạc quan và tìm cách thích ứng theo tình hình mới. Cách nào thì mỗi nhà một cảnh, một cách. Có những cái không còn được như xưa, nhưng khéo léo thì ta vẫn đảm bảo được cuộc sống, vẫn hạnh phúc như thường ... nước xuống thuyền xuống, nghỉ ngơi chờ ... nước lên.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Có thể giờ là lúc a nhà phải vượt qua chính mình. Không ở trong vỏ ốc an toàn, phi ra thị trường. A có thể lập cty để cung cấp cái anh giỏi nhất cho khách hàng. Động viên a chàng thử nghĩ tiếp tục.

thongnv

Xe điện
2 vc em nhà nước nên tạm thời chưa ảnh hưởng. Nhưng vợ em đang bầu đứa thứ 3 mà 2 đứa đang học trg tư. Nhiều lúc em cũng lo covid nhưng chẳng lẽ h tự dưng chuyển bọn nó về trg công. Đành đến đâu hay đến đó và cố gắng thôi các cụ ạ
Làm nhân viên hay chức vụ cao hở cụ?

DidiLe

Xe container
Mấy tối vừa rồi em đi ăn trên phố cổ, khung cảnh thật sự ảm đạm, các con phố hiu hắt tối đèn, cửa hàng cửa hiệu đóng cửa nhiều lắm ạ.
Đứa em em làm du lịch ngỏm từ tết tới giờ chửa biết khi nào gượng dậy được.
Công chức nhà nước bọn em vốn nghèo bền vững thì giai đoạn này lại yên ổn hơn vì vẫn có lương.
Haizzz, 1 năm kinh hoàng!
Mợ có dự đoán gì không ạh.

f1_hn

Xe container
Sáng nay đi họp PH, đóng cho thằng nhóc học lớp ba 1,6 triệu. Hỏi cô giáo BH thân thể 120k không đóng có được không? Cô giáo bảo tùy anh. Thế là bớt được một ít dành cho đứa lớn.
BH thân thể là tự nguyện...sáng e đi họp cho F1 cũng ko thấy ai hưởng ứng đóng, mặc dù người của bảo hiểm đến thu tận lớp

Vomoicuoi

Xe tăng
Khó khăn thật. Chỗ em bây giờ hay sảy ra ăn cắp vặt . Trước đây có thế đâu. Ông già nuôi được 15 con gà , bảo để cải thiện đỡ phải mua thức ăn với ăn rằm t7 . Thế mà trước rằm nó mang tải vào úp sạch . Nghĩ chán cho giù cũng chả đáng bao.

DucAnh.Sg

Xe buýt
Chạy xe ôm như em thôi, sao phải xoắn.

MrMilan

Xe điện
Em thì chưa tới mức, nhưng lương giảm 1/3 từ đầu tháng 6, các khoản thưởng như mọi năm cùng tầm cắt hết.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chúc gia đình cụ vượt qua khó khăn. Cũng phải tính toán lại kế hoạch tài chính rồi ạ.

bimbim5656

Xe container
Chia sẻ với chủ thớt, n dân mình vẫn còn may chán vì có truyền thống tích lũy. Phg Tây có vh làm bn tiêu bấy nhiêu thì bây h mới thấm khổ. Qua cơn mưa trời lại sáng thôi.

pinkday

Xe buýt
Em chân thành xin lỗi nếu đã không chia sẻ mà còn động chạm. Covid hay khủng hoảng thì cũng không ai chết đói đâu ạ. Đó là sự thanh lọc xã hội, có người giầu vẫn giầu lên, có người vừa thoát nghèo thì quay lại nghèo ... Quan trọng là giữ tinh thần lạc quan và tìm cách thích ứng theo tình hình mới. Cách nào thì mỗi nhà một cảnh, một cách. Có những cái không còn được như xưa, nhưng khéo léo thì ta vẫn đảm bảo được cuộc sống, vẫn hạnh phúc như thường ... nước xuống thuyền xuống, nghỉ ngơi chờ ... nước lên.
Không sao đâu ạ. Đúng như Cụ/Mợ nói ạ. Nó không làm ai chết đói đc nhưng chỉ là cách điều chỉnh chi tiêu và điều đầu tiên đối với PN là cân đối lại chi tiêu hàng ngày và bữa ăn là 1 phần trong đó. Thái độ đối mặt rất quan trọng nên Em mới nói đó là 1 khóa học cho Em mà. Em biết nói và làm là 1 khoảng cách xa đặc biệt là trên thực tế nhưng phải cố thôi ạ :)

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Mấy tối vừa rồi em đi ăn trên phố cổ, khung cảnh thật sự ảm đạm, các con phố hiu hắt tối đèn, cửa hàng cửa hiệu đóng cửa nhiều lắm ạ.
Đứa em em làm du lịch ngỏm từ tết tới giờ chửa biết khi nào gượng dậy được.
Công chức nhà nước bọn em vốn nghèo bền vững thì giai đoạn này lại yên ổn hơn vì vẫn có lương.
Haizzz, 1 năm kinh hoàng!
Em mới đi lượn trên phố hàng ngang- hàng đào trả nhà gần 1 nửa dãy phố. Tây ko có chủ nhà phố cổ hết kiêu cho thuê nhà giá cao

via OTOFUN for iPhone