[Funland] Có vụ đốt chung cư mini nhà số 4, ngõ 60 Phú Đô

Sonduong.BMV

Xe container
Trc em làm nhà trọ, khách đến là em yêu cầu cấp thông tin phụ huynh để quản lý, trc khi vào ở là em thông báo tất cả hoạt động ra vào đều được camera và khóa vân tay ghi lại chính xác thời gian đến từng giây. Việc này vừa là thông báo nhưng cũng mang tính chất răn đe phần nào để nếu có ý định xấu gì thì cũng phải nghĩ cho kĩ.
Còn thực tế ở nhiều nhà trọ nhỏ hiện nay thì việc an toàn phòng chống cháy nổ là rất kém, nhỡ xảy ra thì hậu quả rất lớn vì ko ai trông coi, chủ cũng ko ở cùng.
Thuê người trông coi, tính thêm vào tiền phòng được không cụ?

EPL

Xe tăng
Con ngu này mạt vận rồi, tiếc là có thể không tử hình được nó

VT Entertainment

Xe buýt
Nhà trọ nào cũng làm được như vậy thì người thuê trọ cũng yên tâm về an ninh cụ ạ.
Ngày xưa em cũng ở trọ nên cố gắng tạo đk tối đa để hỗ trợ khách. Nhờ vậy mà trong và sau đợt phong toả, em chỉ trống mỗi 1 phòng, khách phần lớn ở từ đầu đến khi em bán nhà :)

Parejo_10

Xe điện
Em thông tin thêm sau khi hóng tin mạng ntn. Nhìn ảnh em đoán cô gái trẻ dại dột có khả năng đang có thai.

sakai_yo

Xe lăn
Em thông tin thêm sau khi hóng tin mạng ntn. Nhìn ảnh em đoán cô gái trẻ dại dột có khả năng đang có thai.
Khai thế nhưng cho đi khám thì không phải cụ ạ.
Đau lòng hơn người đang có thai là nạn nhân bị tv ý, sn 97, thai 2 tháng, dự định tháng 5 này cưới. Bạn này chạy xuống t1 thì ngã nên lửa nó trùm lên, khổ quá.

Ồ, tôi nghĩ chả có thai gì loại này đâu. Chắc ông H kia lúc phê rượu phệt 2 cái bót quá xong hứa cho con bé này cái gì đó làm nó phấn khích kèn thêm phát nữa. Sau ông H tỉnh rượu thì lẩn mất nên nó cay cú. Còn ông V kia thì khả năng giới thiệu con này cho ông H và thường xuyên cho ông H mượn xe máy đưa con này đi rượu ốc. Cá nhân tôi cho rằng kịch bản là vậy thôi chứ con này xấu mù, ko đốc được.

Tất nhiên rồi, đốc được hay ko là quan điểm của mỗi người và rất có thể quan điểm trên ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề quan hệ nam nữ khi chưa lập gia đình nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn tôn trọng các bác như thường. Đó là tôi mà, phải ko nào.
Thôi, em nói thật, cụ bỏ cái giọng văn này đi, em nghe thấy chối lắm.
Như mọi khi, đấy là ý kiến riêng của em, cụ nghe hay không đó là quan điểm của cụ, và em tôn trọng điều đó.

biahoihanoi

Xe lăn
Ông chủ nhà số cũng đen vớ phải con điên này phá. Giờ tài sản bị hỏng, công an tìm ra đủ thứ lỗi.

tranmanhha

Xe điện
Ồ, tôi nghĩ chả có thai gì loại này đâu. Chắc ông H kia lúc phê rượu phệt 2 cái bót quá xong hứa cho con bé này cái gì đó làm nó phấn khích kèn thêm phát nữa. Sau ông H tỉnh rượu thì lẩn mất nên nó cay cú. Còn ông V kia thì khả năng giới thiệu con này cho ông H và thường xuyên cho ông H mượn xe máy đưa con này đi rượu ốc. Cá nhân tôi cho rằng kịch bản là vậy thôi chứ con này xấu mù, ko đốc được.

Tất nhiên rồi, đốc được hay ko là quan điểm của mỗi người và rất có thể quan điểm trên ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề quan hệ nam nữ khi chưa lập gia đình nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn tôn trọng các bác như thường. Đó là tôi mà, phải ko nào.
Còm của cụ rất có phong cách.
Lúc đầu nghe có vẻ như rất chuối chuối. Sau càng ngày càng thấy cuốn hút.
Mời cụ bát rượu ( em miền núi, không uống rượu bằng ly ).

Chopchopchop

Xe buýt
Đã xác định đc cụ thể cá nhân gây ra hoả hoạn, tuy nhiên tổng thể thì phải lại xét các điều kiện khác có liên quan khi xảy ra tai nạn đặc biệt nghiêm trọng để xác định trách nhiệm, do đó em nghĩ là BQL chung cư chắc chắn liên đới trách nhiệm:
1. Công tác bảo an kém gây hậu quả đb nghiêm trọng;
2. Quản lý CC phải thường xuyên kiểm tra các đ/k về an toàn phòng chống cháy nổ, kịp thời BC chủ đầu tư. Trường hợp các đk PCCC không đạt mà ô vẫn cho hoạt động, ko báo cáo CĐT thì lỗi ở BQL.
Nếu cơ quan chức năng soi ra cái CC đó không đủ đk PCCC, không được thẩm duyệt PCCC thì CĐT bị phạt nặng.
Khiếp cụ ơi. Nâng tầm lên BQL Cc làm gì. Nó là cái nhà trọ 6 tầng cho thuê thôi, mỗi phòng trọ cỡ từ 10 đến 20 m2. Bảo vệ trông xe còn chưa chắc đã có lấy đâu BQL chung cư

Dr.lonely

Xe tải
Trước ở Phú Đô cũng có vụ vợ thuê người đổ xăng phóng hoả giết chồng và người nhà chồng đấy, sau mãi mới điều tra ra được.

Crusaderland

Xe điện
Khiếp cụ ơi. Nâng tầm lên BQL Cc làm gì. Nó là cái nhà trọ 6 tầng cho thuê thôi, mỗi phòng trọ cỡ từ 10 đến 20 m2. Bảo vệ trông xe còn chưa chắc đã có lấy đâu BQL chung cư
Có bảo vệ thì đã phát hiện ra cháy từ đầu, kiểu nhà trọ này mỗi người thuê trọ có một chìa khóa cổng và tự bảo quản xe để dưới sân thôi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em có đến mấy chung cư mini rồi, chắc không có kinh phí nên tự quản, chả có ai bảo vệ cả, đa số đến cứ tự mở cửa dắc xe vào chỗ để xe rồi đi lên chả thấy có ai ở đấy cả, thi thoảng mới có ông ở tầng 2 xuống thì thu mấy k. Nên lúc con ngu này đốt chắc chả ai có ở đó để can ngăn, cháy khói bốc lên dân cư mới biết. Mấy chung cư mini này diện tích nhỏ chắc chả có đủ cửa thoát hiểm an toàn, hệ thống pccc chắc cũng chả đủ tiêu chuẩn. Cháy ở tầng 1 thì không biết phải chạy đi đâu vì ko có lối thoát hiểm khác.
Đống xe máy ấy mà cháy thì khói kinh khủng lắm. Ngạt khói, lửa chắn lối nữa thì k thoát đc.

Aziz Nesin

Xe tăng
Có bảo vệ thì đã phát hiện ra cháy từ đầu, kiểu nhà trọ này mỗi người thuê trọ có một chìa khóa cổng và tự bảo quản xe để dưới sân thôi.
Các cháu SV hoặc mới đi làm rất thích những chỗ cho thuê trọ loại này ( vừa rẻ vừa dẫn bạn tình vào thoải gà mái mà ko bị kiểm soát)

7vienngocrong

Xe tăng
Khai thế nhưng cho đi khám thì không phải cụ ạ.
Đau lòng hơn người đang có thai là nạn nhân bị tv ý, sn 97, thai 2 tháng, dự định tháng 5 này cưới. Bạn này chạy xuống t1 thì ngã nên lửa nó trùm lên, khổ quá.
Tội nghiệp nạn nhân bị chết và bỏng vụ này quá, họ đâu có mâu thuẫn gì với con điên kia đâu mà bị vạ lây vậy k biết. Phải chi cái người chết là con điên đốt đấy, em mong tòa xử tử hình cho bớt mấy thành phần như vầy đi, làm gì cũng phải nghĩ đến những người vô tội chớ. Mấy thanh niên thoát chết vụ này hú hồn.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Con ngu này mạt vận rồi, tiếc là có thể không tử hình được nó
Tội giết người:

1. Chết 2 người

2. Bằng phương pháp có thể gây chết nhiều người ( đốt chung cư)

3. Gây thiệt hại nghiêm trọng sức khỏe nhiều người ( lại là trẻ em)

4. Động cơ đê hèn.

Không tử hình hơi phí