[Funland] Có vụ đốt chung cư mini nhà số 4, ngõ 60 Phú Đô

Toilatoi242

Xe tăng
Con này có thai thì ko tử hình nó được rồi :(
Cập nhật: Hải khai mình có thai, bị gia đình bạn trai ngăn cản nên nảy sinh ý định trả thù. Tuy nhiên, qua kiểm tra cơ quan công an xác định Hải không hề có thai. Nguồn: VTV24

4some

Xe tải
Cập nhật: Hải khai mình có thai, bị gia đình bạn trai ngăn cản nên nảy sinh ý định trả thù. Tuy nhiên, qua kiểm tra cơ quan công an xác định Hải không hề có thai. Nguồn: VTV24
vậy thì ông bạn trai đc các cụ gánh gãy lưng rồi. và các nhà khác thì oan gia quá.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
em thấy dấu hiệu thần kinh ko bình thường cụ ạ. hoặc là có nhưng đã phá, hoặc là ko có nhưng bị đá nên điên tình 😢😢

botom

Xe tăng
em thấy dấu hiệu thần kinh ko bình thường cụ ạ. hoặc là có nhưng đã phá, hoặc là ko có nhưng bị đá nên điên tình 😢😢
Đây mới là lời khai 1 chiều của em này. Khai man có thai, thì việc yêu đương thậm chí cũng có thể khai man nốt. Bây giờ yêu đơn phương, không được đáp lại, trả thù không phải là hiếm. Có thể nữ ít hơn nam, nhưng không phải là không có. Em nhìn mặt em này (trên báo) thì tướng tá cũng khá ghê gớm, chứ không phải loại hiền lành gì.

Camry270772

Xe buýt
Chủ chung cư này có phải chịu trách nhiệm gì không CC?

Davidlead

Xe tải
Cụ sai rồi, nhiều khi muốn tốt cũng ko đc.
Kinh nghiệm của em là: chỉ tán em xinh. Mấy em xấu gái khó bỏ lắm, em xinh thì mình giữ còn khó.
Mấy cụ vơ bèo gạt tép hay bị hạn kiểu này lắm :D
thật là lợi hại

VT Entertainment

Xe buýt
Trc em làm nhà trọ, khách đến là em yêu cầu cấp thông tin phụ huynh để quản lý, trc khi vào ở là em thông báo tất cả hoạt động ra vào đều được camera và khóa vân tay ghi lại chính xác thời gian đến từng giây. Việc này vừa là thông báo nhưng cũng mang tính chất răn đe phần nào để nếu có ý định xấu gì thì cũng phải nghĩ cho kĩ.
Còn thực tế ở nhiều nhà trọ nhỏ hiện nay thì việc an toàn phòng chống cháy nổ là rất kém, nhỡ xảy ra thì hậu quả rất lớn vì ko ai trông coi, chủ cũng ko ở cùng.

Tối 31/3 trên địa bàn phường Phú Đô, quận Nam Từ Liêm, Hà Nội đã xảy ra một vụ hỏa hoạn khiến 1 người thiệt mạng, 5 người khác bị thương, nhiều tài sản bị hủy hoại. Bằng các biện pháp nghiệp vụ, cơ quan công an đã xác định và bắt giữ nghi phạm gây án.

Đối tượng được xác định là T. T. T Hải, SN 1993 có hộ khẩu tại Nam Định, hiện ở tại phường Nhật Tân, quận Tây Hồ, Hà Nội.

Tại cơ quan công an, đối tượng khai nhận có quan hệ tình cảm với anh C.V.H dẫn đến có thai.

Vào ngày 31/3, Hải có mua 30.000 đồng xăng mang theo do xe H có bình xăng nhỏ và tìm đến nơi anh H đang ở nhưng không gặp. Sau đó Hải có đi cắt tóc, gội đầu và làm móng. Tại cửa hàng tóc, Hải có suy nghĩ đến việc anh H và gia đình ngăn cấm, dẫn đến anh H không quan tâm chăm sóc Hải khi mang thai nên nảy sinh ý định mang chai xăng vừa mua quay lại đốt xe anh V – là anh họ anh H.

Khoảng 18h ngày 31/3, sau khi vào được tầng 1 để xe, Hải tìm đến xe a V và đốt. Sau đó sợ người khác phát hiện, Hải chạy ra cổng và vứt bỏ áo khoác ngoài.

Hải bị lực lượng công an bắt giữ không lâu sau đó.

Hiện các cơ quan chức năng đang tiếp tục điều tra, củng cố tài liệu để xử lý Hải theo quy định của pháp luật.
Không hiểu bạn nghĩ gì mà hành động như vậy, các bạn ấy nghĩ xe máy nó cháy như kiểu đốt vàng mã thôi hay sao ấy. Đi cả một mạng người, 4 người bị thương. Bao cao su cũng rẻ chứ có đắt đâu, muốn chân thật thì làm liều tránh thai là được rồi. 30 tuổi đầu rồi mà hành động không bằng mấy đứa cấp 3 thế này.

Trc em làm nhà trọ, khách đến là em yêu cầu cấp thông tin phụ huynh để quản lý, trc khi vào ở là em thông báo tất cả hoạt động ra vào đều được camera và khóa vân tay ghi lại chính xác thời gian đến từng giây. Việc này vừa là thông báo nhưng cũng mang tính chất răn đe phần nào để nếu có ý định xấu gì thì cũng phải nghĩ cho kĩ.
Còn thực tế ở nhiều nhà trọ nhỏ hiện nay thì việc an toàn phòng chống cháy nổ là rất kém, nhỡ xảy ra thì hậu quả rất lớn vì ko ai trông coi, chủ cũng ko ở cùng.
Nhà trọ nào cũng làm được như vậy thì người thuê trọ cũng yên tâm về an ninh cụ ạ.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu bạn nghĩ gì mà hành động như vậy, các bạn ấy nghĩ xe máy nó cháy như kiểu đốt vàng mã thôi hay sao ấy. Đi cả một mạng người, 4 người bị thương. Bao cao su cũng rẻ chứ có đắt đâu, muốn chân thật thì làm liều tránh thai là được rồi. 30 tuổi đầu rồi mà hành động không bằng mấy đứa cấp 3 thế này.
Ồ, tôi nghĩ chả có thai gì loại này đâu. Chắc ông H kia lúc phê rượu phệt 2 cái bót quá xong hứa cho con bé này cái gì đó làm nó phấn khích kèn thêm phát nữa. Sau ông H tỉnh rượu thì lẩn mất nên nó cay cú. Còn ông V kia thì khả năng giới thiệu con này cho ông H và thường xuyên cho ông H mượn xe máy đưa con này đi rượu ốc. Cá nhân tôi cho rằng kịch bản là vậy thôi chứ con này xấu mù, ko đốc được.

Tất nhiên rồi, đốc được hay ko là quan điểm của mỗi người và rất có thể quan điểm trên ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề quan hệ nam nữ khi chưa lập gia đình nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn tôn trọng các bác như thường. Đó là tôi mà, phải ko nào.

chánvcd

Xe buýt
Đừng đùa với gái Nam định quê em
Nam định không nói mà làm

namson229

Xe điện
vụ này như là cố í đốt, bắt dc 1 phụ nữ rồi mà, ko biết tâm thần hay điên tình, thù oán gì ai.... khổ mọi người

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
em đoán là ko, hoặc sẽ bị phạt 1 ít vì ko đảm bảo tiêu chuẩn PCCC. Cái này do ngta cố ý phóng hỏa mà
Đã xác định đc cụ thể cá nhân gây ra hoả hoạn, tuy nhiên tổng thể thì phải lại xét các điều kiện khác có liên quan khi xảy ra tai nạn đặc biệt nghiêm trọng để xác định trách nhiệm, do đó em nghĩ là BQL chung cư chắc chắn liên đới trách nhiệm:
1. Công tác bảo an kém gây hậu quả đb nghiêm trọng;
2. Quản lý CC phải thường xuyên kiểm tra các đ/k về an toàn phòng chống cháy nổ, kịp thời BC chủ đầu tư. Trường hợp các đk PCCC không đạt mà ô vẫn cho hoạt động, ko báo cáo CĐT thì lỗi ở BQL.
Nếu cơ quan chức năng soi ra cái CC đó không đủ đk PCCC, không được thẩm duyệt PCCC thì CĐT bị phạt nặng.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Đã xác định đc cụ thể cá nhân gây ra hoả hoạn, tuy nhiên tổng thể thì phải lại xét các điều kiện khác có liên quan khi xảy ra tai nạn đặc biệt nghiêm trọng để xác định trách nhiệm, do đó em nghĩ là BQL chung cư chắc chắn liên đới trách nhiệm:
1. Công tác bảo an kém gây hậu quả đb nghiêm trọng;
2. Quản lý CC phải thường xuyên kiểm tra các đ/k về an toàn phòng chống cháy nổ, kịp thời BC chủ đầu tư. Trường hợp các đk PCCC không đạt mà ô vẫn cho hoạt động, ko báo cáo CĐT thì lỗi ở BQL.
Nếu cơ quan chức năng soi ra cái CC đó không đủ đk PCCC, không được thẩm duyệt PCCC thì CĐT bị phạt nặng.
Cụ yên tâm, mấy cái ccmn ấy đã soi là có lỗi thôi à. Tránh ko đc đâu, quan trọng phạt bnhieu thôi