[CCCĐ] Cô Tô mùa biển đẹp

onano69

Xe container
Em tự mang cần ra. Cụ ngại mang thì có thể mua luôn ở trung tâm Cô tô, bán đủ hết. Cụ có thể mua cần Trung quốc, không cần loại dài chỉ 1.5m là được. Dân bản xứ thì câu bằng cái que tre câu mực với cái bát quấn cước.
Mồi thì dùng tôm tươi mua ở chợ Cô tô, ngay chỗ bến tầu.
Địa điểm: câu ngay tại âu tầu tránh bão của Cô tô, cách trung tâm Cô tô khoảng 4km. Nếu cụ muốn phục vụ đầy đủ thì lên thuyền nhà em Nguyễn Văn (xem ảnh có số điện thoại trên tầu). Tầu em Nguyễn Văn này đậu ở âu tầu tránh bão Cô tô, chuyên sửa chữa máy tầu đánh cá và bán đồ cho dân đi biển. Cụ có thể đặt ăn uống ngay trên tầu nên rất thuận tiện. Đêm có thể câu mực ở đây luôn, chi phí thì cụ hỏi trước cho thoải mái. Số đt của em Diễm 0.378.398.998
View attachment 7883207
Câu ở Âu cầu chắc không có cá to Kụ nhỉ?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Câu ở Âu cầu chắc không có cá to Kụ nhỉ?
Cá 3 lạng đổ lại thôi cụ, nhưng cứ cắn nhiều là thích rồi.
Cá to bây giờ làm gì còn, dân đi biển ở Cô tô toàn sang biển Trung quốc đánh cua, cá. Em hỏi thì họ nói vậy.

minhmo

Xe cút kít
Pha “nhá hàng” của cụ đã thấy tiềm năng của thớt rồi!
Em tập nhá hàng xem sao cụ ạ. Mà cũng lạ, kể chuyện ăn chơi không dính dáng đến chị em vào là các cụ nhà mình phản ứng ghê lắm. :))

onano69

Xe container
Cá 3 lạng đổ lại thôi cụ, nhưng cứ cắn nhiều là thích rồi.
Cá to bây giờ làm gì còn, dân đi biển ở Cô tô toàn sang biển Trung quốc đánh cua, cá. Em hỏi thì họ nói vậy.
Tầm 3 lạng nướng cho nhanh 9 phải không ạ ;))

Xe nội lước

Xe container
Em tự mang cần ra. Cụ ngại mang thì có thể mua luôn ở trung tâm Cô tô, bán đủ hết. Cụ có thể mua cần Trung quốc, không cần loại dài chỉ 1.5m là được. Dân bản xứ thì câu bằng cái que tre câu mực với cái bát quấn cước.
Mồi thì dùng tôm tươi mua ở chợ Cô tô, ngay chỗ bến tầu.
Địa điểm: câu ngay tại âu tầu tránh bão của Cô tô, cách trung tâm Cô tô khoảng 4km. Nếu cụ muốn phục vụ đầy đủ thì lên thuyền nhà em Nguyễn Văn (xem ảnh có số điện thoại trên tầu). Tầu em Nguyễn Văn này đậu ở âu tầu tránh bão Cô tô, chuyên sửa chữa máy tầu đánh cá và bán đồ cho dân đi biển. Cụ có thể đặt ăn uống ngay trên tầu nên rất thuận tiện. Đêm có thể câu mực ở đây luôn, chi phí thì cụ hỏi trước cho thoải mái. Số đt của em Diễm 0.378.398.998
View attachment 7883207
À. Còn cái nữa em muốn hỏi cụ và cc . Em từ HN thì nên dùng xe nhà tự lái hay xe khách. Đi xe nhà thì em thích hơn nhưng hình như ra đó k có phà đưa xe qua biển cho du khách. .?

Đấy là HD nhà lão, chứ HD nhà em không mất luân phiên nhưng cứ CN là nó tháo đường dây ra sửa. Sáng CN tuần trước em phải đi lên HN sớm. Ở nhà không chịu nổi tiếng máy phát.:D
Mừng cho HD chỗ lão
Đường dây đc bảo dưỡng liên tục thế còn gì bẳng

Úi xịn thế anh ui. Bản làng heo hút vùng sâu vùng xa như chỗ em mà còn bị cắt liên tục. Ko phải mê tín chứ Đúng là nước chảy chỗ trũng anh nhỉ 😏😏😏😏😏😆😆😆😆
Ui xời, Tp Hải Dương nhà anh bé tẹo, có hơn nửa triệu dân nên EVN họ quên chưa sờ đến
Giờ chưa cắt nhưng ko rõ cuối T6 và tháng 7 sẽ như nào :)

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
À. Còn cái nữa em muốn hỏi cụ và cc . Em từ HN thì nên dùng xe nhà tự lái hay xe khách. Đi xe nhà thì em thích hơn nhưng hình như ra đó k có phà đưa xe qua biển cho du khách. .?
Đi xe nhà cho nó chủ động.
Đến bến tầu quốc tế ao tiên thì gửi xe rồi đi tầu cao tốc ra Cô tô. Gửi xe 65k/ngày đêm thôi cụ. Không có phà đưa xe ra đảo.

RosemaryCherry

Xe container
Ui xời, Tp Hải Dương nhà anh bé tẹo, có hơn nửa triệu dân nên EVN họ quên chưa sờ đến
Giờ chưa cắt nhưng ko rõ cuối T6 và tháng 7 sẽ như nào :)
Ơ sao cái chú ở gần nhà anh kêu phải biệt phái ra nhà nghỉ tránh nóng suốt là sao nhỉ :D

RosemaryCherry

Xe container
Gần thì gần, nhưng cũng cách nhau hơn 2 chục km :)
Ơ em tưởng sát vách anh ạ hehe :))
Mùa vải đến lại nhớ năm ngoái được ăn vải quê anh vừa thơm vừa ngọt. Nhờ anh chia sẻ kinh nghiệm em mới phân biệt được đâu là vải Thanh Hà đấy ợ. Giờ thì đi chợ tự tin hô to ko rón rén hỏi han bà bán vải nữa anh ui hí hí 😅😅😅😅

Ơ em tưởng sát vách anh ạ hehe :))
Mùa vải đến lại nhớ năm ngoái được ăn vải quê anh vừa thơm vừa ngọt. Nhờ anh chia sẻ kinh nghiệm em mới phân biệt được đâu là vải Thanh Hà đấy ợ. Giờ thì đi chợ tự tin hô to ko rón rén hỏi han bà bán vải nữa anh ui hí hí 😅😅😅😅
2 tuần nữa, vải thiều Thanh Hà sẽ chín rộ :)
Hôm rồi đi biển anh cũng mang ít vải Đông Triều để cả nhà cùng ăn

minhmo

Xe cút kít
Cụ đi xe nhà cũng được nhưng phải gửi ở cảng, do không có phà chở ô tô ra Cô Tô. Ra đảo làm cái xe máy lượn cho mát cụ ạ.