[CCCĐ] Cô Tô mùa biển đẹp

minhmo

Xe cút kít
Cụ bên LB à? Trc em vs đám bạn học cùng c3 đặt xe Limo đón tận nơi xong phi xuống cảng Cái Rồng, nhanh khỏe :D
Mấy xe Limo chạy chuyên tuyến HP - QN trong Thạch Bàn em thấy có mấy nhà xe liền.

VP em ở Phường Việt Hưng. Đi chơi tập thể kiểu họp lớp cứ thuê xe mà chạy cho nhàn. Nhậu nhẹt đỡ phải lăn tăn cụ nhỉ. :D
Một trong những nhà xe limo có mấy chục con là của một cụ Ofer đấy. Nhìn app quản lý xe của cụ ấy hoa hết cả mắt.

BMW X10

Xe điện
Em lang thang đi khám phá thị trấn về đêm. Vào một quán nhậu gặp mấy các cháu bé đi làm kiếm sống ngoài đảo đang ngồi ăn cháo. Các cháu kể là tự bảo nhau làm các việc nếu có người thuê. Hết hè lại về bờ đi học. Có điều lăn tăn là các cháu còn nhỏ quá.
Em đặt vấn đề xin chụp ảnh cùng các cháu và được kể câu chuyện các cháu đi làm ngoài đảo lên mạng XH. Các cháu vui vẻ đồng ý.

View attachment 7882557
Tội các cháu thật, còn bé hơn cu nhỏ nhà tôi.

RosemaryCherry

Xe container
Nhất Cụ Cố. :-bd
Cụ Cố đi làm ô sin cho nhà giầu nên cũng khác bọt lắm. :))
Lúc nào rảnh Cụ chung tay chia sẻ giúp em ít ảnh Cô Tô nhé.
Hic, em đi Cô Tô mà đúng hôm biển động suýt ở đảo thêm tuần nữa anh ạ. Mệt gần chết nên chỉ chụp ảnh bằng mồm 🤣🤣🤣🤣
Đảo rộng thoáng mát mà em chả đi bộ lượn quanh được cơ.

Ryan848

Xe container
VP em ở Phường Việt Hưng. Đi chơi tập thể kiểu họp lớp cứ thuê xe mà chạy cho nhàn. Nhậu nhẹt đỡ phải lăn tăn cụ nhỉ. :D
Một trong những nhà xe limo có mấy chục con là của một cụ Ofer đấy. Nhìn app quản lý xe của cụ ấy hoa hết cả mắt.
Năm tới nếu lại đi Quan Lạn/Cô Tô cụ cho em xin contact nhé :D

hoangdang2002

Xe tăng
Trc cty em đi CT, thuê tàu phi sang Coto con đẹp lắm, bãi biển cát trắng xóa, nước trong như pha lê ý!
E chỉ tiếc CT ko có đường bay thẳng

minhmo

Xe cút kít

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Trc cty em đi CT, thuê tàu phi sang Coto con đẹp lắm, bãi biển cát trắng xóa, nước trong như pha lê ý!
E chỉ tiếc CT ko có đường bay thẳng
Cần gì phải bay đây cụ. Đi Cô tô bây giờ toàn đường cao tốc. Từ Hà nội chạy tới Vân đồn hết khoảng hơn 3 tiếng, đi tiếp tầu cao tốc 1h10' nữa là tới Cô tô.
Nói chung cụ xuất phát từ Hà nội lúc 7h00 sáng thì 12h00 có thể ăn trưa ở Cô tô.
Tầu Cao tốc bây giờ nhiều, đến giờ nào đi giờ đấy. Cụ chọn tầu cao tốc to, loại chứa khoảng 300 khách thì đi vừa nhanh, vừa êm như Toàn Trang 28 hoặc Havaco. Các cụ đi thẳng ra cảng quốc tế Ao tiên để mua vé đi tầu cao tốc, không đi cảng Cái Rồng cũ và nghe bất cứ cò mồi hoặc đại lý bán vé nào ở Cảng cái Rồng. Gửi xe tại cảng quốc tế Ao tiên cũng rẻ, chỉ 65k/ngày đêm.

Chỉnh sửa cuối:

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Ngon quá, hình như cái mâm làm vỉ nướng cá luôn.
Em nhờ nhà hàng ở khách sạn họ nướng giúp mình rồi cho ra 3 cái mâm con. Con cá Hói này nướng thì chỉ thua cá mú thôi cụ. Hôm em cũng câu được 1 con các mú nhưng chỉ 3 lạng, thịt nó thì ngon hơn con cá Hói này.

Kienmeo2011

Xe đạp
Nhân có thớt về những lưu ý khi đi du lịch Cô Tô. Em đọc và thấy cụ thớt chỉ có "lưu ý" thật. :D Chả thấy chia sẻ những thông tin về đi lại, ăn chơi, nhậu nhẹt, giá rổ, phong cảnh rồi tắm táp...ra răng.
Vừa rồi em cũng có chuyến đi Cô Tô cùng anh em trong công ty. Chuyến đi có 3 ngày, nhưng trúng 3 ngày đẹp trời, nên em lượn quanh đảo được khá nhiều. Bởi vậy cũng chộp được một cơ số ảnh để chia sẻ tới các cụ mợ.
Em sẽ chia sẻ tất cả từ đi lại, ăn, ngủ, các địa điểm đã thăm quan...để ai sắp đi Cô Tô có kế hoạch cụ thể cho chuyến đi được vui vẻ và khám phá được nhiều nhất. Vì chúng ta có phải lúc nào cũng được ra đảo như cụ Manhpd đâu.:D
Như thường lệ trong câu chuyện các chuyến đi em nhá ảnh phát để lấy đà. :D

View attachment 7876043
em cũng sắp đi Cô Tô. Cảm ơn cụ đã chia sẻ.

Axeco

Xe buýt
Thuê phòng ở Cô Tô giá thế nào cụ ?

hoangdang2002

Xe tăng
Cần gì phải bay đây cụ. Đi Cô tô bây giờ toàn đường cao tốc. Từ Hà nội chạy tới Vân đồn hết khoảng hơn 3 tiếng, đi tiếp tầu cao tốc 1h10' nữa là tới Cô tô.
Nói chung cụ xuất phát từ Hà nội lúc 7h00 sáng thì 12h00 có thể ăn trưa ở Cô tô.
Tầu Cao tốc bây giờ nhiều, đến giờ nào đi giờ đấy. Cụ chọn tầu cao tốc to, loại chứa khoảng 300 khách thì đi vừa nhanh, vừa êm như Toàn Trang 28 hoặc Havaco.
Cái này ai đi Coto chả biết cụ! Nhược điểm là biển động thì ra vào rất khó nên mùa du lịch ở Coto ngắn. nếu có đường bay thẳng thì sẽ chủ động đi lại đc, khai thác du lịch sẽ tốt hơn nhiều

nvht

Xe điện
Cái này ai đi Coto chả biết cụ! Nhược điểm là biển động thì ra vào rất khó nên mùa du lịch ở Coto ngắn. nếu có đường bay thẳng thì sẽ chủ động đi lại đc, khai thác du lịch sẽ tốt hơn nhiều
đi máy bay thì giá sẽ rất cao đấy cụ

nvht

Xe điện
Coto đợt này có bị mất điện không cụ, em giữa tháng này cũng đi Coto mà nghe vụ mất điện cũng lăn tăn quá
mấy ngày qua đảo Cô Tô ko mất điện như đảo Quan Lạn - Minh Châu cụ ah. Thời gian tới thì em không biết Cô Tô có bị mất luân phiên không. Cụ đặt ks thì hỏi luôn máy phát điện cho chắc chắn ah

• Vodka
Reactions: EPL

TamchieumoI

Xe buýt
Nhân có thớt về những lưu ý khi đi du lịch Cô Tô. Em đọc và thấy cụ thớt chỉ có "lưu ý" thật. :D Chả thấy chia sẻ những thông tin về đi lại, ăn chơi, nhậu nhẹt, giá rổ, phong cảnh rồi tắm táp...ra răng.
Vừa rồi em cũng có chuyến đi Cô Tô cùng anh em trong công ty. Chuyến đi có 3 ngày, nhưng trúng 3 ngày đẹp trời, nên em lượn quanh đảo được khá nhiều. Bởi vậy cũng chộp được một cơ số ảnh để chia sẻ tới các cụ mợ.
Em sẽ chia sẻ tất cả từ đi lại, ăn, ngủ, các địa điểm đã thăm quan...để ai sắp đi Cô Tô có kế hoạch cụ thể cho chuyến đi được vui vẻ và khám phá được nhiều nhất. Vì chúng ta có phải lúc nào cũng được ra đảo như cụ Manhpd đâu.:D
Như thường lệ trong câu chuyện các chuyến đi em nhá ảnh phát để lấy đà. :D

View attachment 7876043
Pha “nhá hàng” của cụ đã thấy tiềm năng của thớt rồi!

hoangdang2002

Xe tăng
đi máy bay thì giá sẽ rất cao đấy cụ
Nếu có đường bay thì du lịch sẽ rất phát triển, khai thác 6-7 tháng được. Giá vé máy bay e nghĩ cũng như PQ-HCM thôi

haivina

Xe điện
Kể ra bác tóm gọn trong 1 post thì tiện đọc hơn, kéo nhiều quá. Cũng không sao, tks bác.

nvht

Xe điện
Nếu có đường bay thì du lịch sẽ rất phát triển, khai thác 6-7 tháng được. Giá vé máy bay e nghĩ cũng như PQ-HCM thôi
Vẫn chỉ được 2 tháng hè 6, 7 thôi cụ ah. Các tháng khác khó mà hút khách được vì trẻ con đi học và biển lạnh

nvht

Xe điện