Thảo luận Có thể chỉnh được phanh đĩa bánh trước xe Vision không ạ

Cái Vision của em bóp nhẹ phanh trước là đã cứng bánh lại rồi. Đi lại cảm thấy bất an vô cùng. Cho em hỏi có thể chỉnh lại cho phanh đĩa bớt ăn đi được không ạ

RAVA

Xe ba gác
Cái Vision của em bóp nhẹ phanh trước là đã cứng bánh lại rồi. Đi lại cảm thấy bất an vô cùng. Cho em hỏi có thể chỉnh lại cho phanh đĩa bớt ăn đi được không ạ
-Về bản chất thì phanh đĩa nó ăn hơn phanh tang trống nhiều, mà nguyên tắc sd phanh là phối hợp bóp phanh sau rồi mới mới bóp phanh trc, nếu chỉ bóp phanh trc thì lộn cổ ngay, trong khi nếu chạy nhanh mà bóp phanh sau chết thì cũng quăng đuôi, thế cho nên các hãng sx xe máy họ mới làm phanh kết hợp cả 2 trc và sau cùng 1 lúc, giờ lại có abs nữa thì càng an toàn!

Lollipop2018

Xe tải
Theo nguyên lý,phanh càng ăn càng tốt(ngoại trừ phanh đã bị lỗi nhé),phanh cơ thì bóp vẹo cả tay thì mới cảm thấy phanh ăn,việc phanh trước ăn quá thì lúc bóp phanh bác chủ động bóp phanh sau cùng phanh trước cùng lúc,phanh trước bóp lực mạnh hơn phanh sau 1 chút,bóp dần đều,khi bóp phanh thì chihr giữ ngón cái ở ga,4 ngón còn lại cho vào tay phanh,như này sẽ hạn chế được việc phanh rồi mà ga vẫn lên

Fordmegaidep

Xe buýt
xả bớt dầu phanh ra,
xe future của mình thường làm như thế, khi thay bố mới, nếu thắng cứng quá, chặt quá...thì xả tí dầu phanh ra ngoài...nó sẽ nhẹ lại.
Nếu sau tg sử dụng, nó ít ăn quá thì lại châm thêm dầu thắng vào. Rất đơn giản

xevomua

Xe tải
Vợ cả em cũng có vision đời đầu, máy móc vẫn ổn nhưng phanh thì kém quá. Bóp cứng mà lại k ăn :(
Cho em hỏi nếu thay thế cả bộ phanh thì bao gồm những gì và khoảng bao nhiêu tiền nhỉ các cụ ?!

luannissan

Xe tăng
Vợ cả em cũng có vision đời đầu, máy móc vẫn ổn nhưng phanh thì kém quá. Bóp cứng mà lại k ăn :(
Cho em hỏi nếu thay thế cả bộ phanh thì bao gồm những gì và khoảng bao nhiêu tiền nhỉ các cụ ?!
bóp cứng mà không ăn cụ xem lại má phanh còn không?nếu còn thì lúc bóp phanh, má phanh có di chuyển không?
má phanh hết thì thay, còn má phanh ko di chuyển thì đi bảo dưỡng lại ngon
Cụ không nên thay cả cụm phanh đĩa( rất đắt cụ ạ, vài triệu ngay)

RAVA

Xe ba gác
Cho em hỏi nếu thay thế cả bộ phanh thì bao
gồm những gì và khoảng bao nhiêu tiền nhỉ các cụ ?!
-Bác nên kt toàn bộ ht phanh, sờ thử đĩa phanh xem có rãnh ko, e dự là bác thay má phanh fake nên bị nv?

bongxu.

Xe tăng
Chỉnh được nhé,dò ngược dây dầu từ heo bánh trước lên pen rồi xả bớt ốc thì chỉnh dây cáp kéo pen đẩy nhá,Vision phanh đĩa trước nhưng không dùng cùm bơm dầu thắng trước như bình thường mà dùng dây kéo cáp pen giật đặt phía dưới.Chỉnh ốc canh cho chùng bớt là ổn

toothknight

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Oạch. Phanh thì em nghĩ là xe nát nhưng phanh thì ko cụ ag.
chỉ có bộ phận hao mòn là cái má phanh thì đi một thời gian phải thay tuỳ thói quen dùng nhiều phanh hay ít phanh vs tuỳ đk đường sá nhiều bụi bẩn hay không.
Theo em cụ cứ mang ra cửa hàng bảo họ thay cho cái má phanh trước đi đã, cần thì châm thêm dầu phanh cụ nhé.

thang3393

Xe hơi
Tốt nhất cụ độ thêm cái Abs vào đi cho an toàn. Nếu không đang đi tốc độ cao mà bóp cái cứng phanh thì nguy hiểm lắm. Giá rơi vào tầm 5tr đổ lên hay sao ấy.

HuyenLinh

Xe hơi
Chỉnh được nhé,dò ngược dây dầu từ heo bánh trước lên pen rồi xả bớt ốc thì chỉnh dây cáp kéo pen đẩy nhá,Vision phanh đĩa trước nhưng không dùng cùm bơm dầu thắng trước như bình thường mà dùng dây kéo cáp pen giật đặt phía dưới.Chỉnh ốc canh cho chùng bớt là ổn

Cụ tìm hiểu kỹ chưa? Cái hệ thống phanh này các xe từ click,airblade,scr,lead 110 nó dùng hết,gọi là dick breake combi ,tức là khi bóp phanh sau nó sẽ kéo sợi cáp để đồng thời kéo tổng phanh trước với lực nhẹ hơn cụ bóp trực tiếp tay phanh trước mà đồng thời khi bóp 1 phanh sau sẽ ăn cả 2 phanh,nếu chỉnh chuẩn thì khi mình bóp phanh sau sẽ cảm thấy nó ăn mà cái xe nó nhún xuống cả đằng trước.Còn nói như cụ nới trùng ốc chỉnh dây cáp ra thì nó sẽ ko có tác dụng vào phanh trước chứ ko phải là xe vision ko dùng tổng bơm phanh dầu trước,cũng có 1 số xe dùng đĩa phanh nhưng ko phải phanh dầu thủy lực mà kéo bằng cáp ví dụ như trên xe Honda GL100,hoặc nhiều xe đạp bây giờ và ý cụ chủ thớt nói là khi BÓP PHANH TRƯỚC,còn về nguyên tắc thì phanh thủy lực là cực kỳ ăn,trừ khi để khí lọt vào trong đường ống hoặc cố làm cho khí lọt vào để cho đỡ ăn.hii.i..,khi đó sẽ thấy bóp phanh có độ đàn hồi và đỡ ăn hơn,ạ các cụ ! giải thích trên này mỏi tay lắm !

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
hãy dùng 2 ngón tay để bóp phanh thôi. Thay vì cả bàn tay

Chíu ù

Xe tăng

Đọc chẳng hiểu gì ~X(
Phanh trước độc lập. Phanh sau mới "liên đới" phanh trước, ở đây người ta nới là PHANH TRƯỚC.

HuyenLinh

Xe hơi
Cụ nói chuẩn,kính cụ 1 ly !

toothknight

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái gì cũng chỉnh được cụ ạ. Cụ cứ ra hàng nào uy tín bảo họ nhả đỡ phanh ra cho cụ. Chak cụ mới thay má phanh ngoài hả. má phanh ko chính hãng có thể sẽ dày hơn má chính hãng nên nó dễ bị bó cứng. (Đoạn dự này là em đoán mò, ko phải mong cụ bỏ quá cho)

RSG

Xe máy
theo em cụ lên độ thêm abs cho yên tâm..tuần trước e lên phố huế độ..đi xướng lắm ạ

bongxu.

Xe tăng
Đọc chẳng hiểu gì ~X(
Phanh trước độc lập. Phanh sau mới "liên đới" phanh trước, ở đây người ta nới là PHANH TRƯỚC.
Xe Vision là phanh đĩa nhưng dùng pen giật kéo bằng dây hiểu chưa,tức là phần cùm tay phanh vẫn là dây cáp xuống dưới pen giật mới có hệ thống pistong bơm dầu & bình dầu.
Cái pen giật của xe Vision đc dân độ xe Dream lên thắng đĩa trước dùng để không phải khoét bàn thờ.

bongxu.

Xe tăng
Đọc chẳng hiểu gì ~X(
Chắc chắn là chưa bao giờ nhìn thấy cái pen giật Vision nhỉ

bongxu.

Xe tăng
Cụ tìm hiểu kỹ chưa? Cái hệ thống phanh này các xe từ click,airblade,scr,lead 110 nó dùng hết,gọi là dick breake combi ,tức là khi bóp phanh sau nó sẽ kéo sợi cáp để đồng thời kéo tổng phanh trước với lực nhẹ hơn cụ bóp trực tiếp tay phanh trước mà đồng thời khi bóp 1 phanh sau sẽ ăn cả 2 phanh,nếu chỉnh chuẩn thì khi mình bóp phanh sau sẽ cảm thấy nó ăn mà cái xe nó nhún xuống cả đằng trước.Còn nói như cụ nới trùng ốc chỉnh dây cáp ra thì nó sẽ ko có tác dụng vào phanh trước chứ ko phải là xe vision ko dùng tổng bơm phanh dầu trước,cũng có 1 số xe dùng đĩa phanh nhưng ko phải phanh dầu thủy lực mà kéo bằng cáp ví dụ như trên xe Honda GL100,hoặc nhiều xe đạp bây giờ và ý cụ chủ thớt nói là khi BÓP PHANH TRƯỚC,còn về nguyên tắc thì phanh thủy lực là cực kỳ ăn,trừ khi để khí lọt vào trong đường ống hoặc cố làm cho khí lọt vào để cho đỡ ăn.hii.i..,khi đó sẽ thấy bóp phanh có độ đàn hồi và đỡ ăn hơn,ạ các cụ ! giải thích trên này mỏi tay lắm !
Cậu ko biết về cấu tạo và cơ chế hoạt động của phanh đĩa trước xe Vision rồi.

Tay phanh trước bên phải vẫn là kéo cáp như phanh cơ(thắng đùm) xuống dưới mới là pen giật-pen kéo dưới đây mới thay thế hệ thống pistong bơm dầu rồi truyền dây thủy lực xuống heo dầu.Việc này chỉ có ai đã mở xe Vision hoặc thợ độ xe thì mới hiểu,dân độ hay dùng pen giật kéo cáp Vision để độ thắng đĩa trước cho xe Dream để không phải khoét bàn thờ phần hộp dầu.Bây giờ đã có nhiều cụm bơm dầu thắng đĩa phải với hộp dầu rời nên dùng cho Dream độ thắng đĩa trước cũng không nhất thiết phải dùng pen giật Vision.
Hiện nay chỉ duy nhất xe Vision của Honda sử dụng kiểu pen kéo cáp này