Có thật xe Toyota tiết kiệm nhiên liệu nhất không các bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Ai lại hạ thấp TOY thế, em có chê gì FT đâu, em chỉ nói bác ý chạy lúc nào cũng không quá 1500rpm thì chân bé quá rồi còn gì nữa, chả nhẽ cụ không công nhận. mà em có phải có mỗi cái maz đểu đâu, FT mới chạy chưa chắc ăn được cái ranger cũ (cũng vẫn lại xe đểu nữa, đểu thế không biết!) của em. :)

Luu Lehong

Xe container
Cụ thật là dẻo dai và hăng say!:D
Chả riêng em, ae box Toy đều thế cả. Chỉ có bác Mazpeed lâu chắc bận thì ko thấy, bác Junyong sau khi mua cái FT chuyển sang chơi chim nên cũng chả thấy vào!
Còn lại đều túc tắc ra vào box Toy để còn giao lưu chè nước tiếp khách :))
Được cái dù có xem lại cái thớt nào từ khi lập OF đến giờ thì ae bên này đọc lại các còm của mình cũng chả thấy ngượng :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Ai lại hạ thấp TOY thế, em có chê gì FT đâu, em chỉ nói bác ý chạy lúc nào cũng không quá 1500rpm thì chân bé quá rồi còn gì nữa, chả nhẽ cụ không công nhận. mà em có phải có mỗi cái maz đểu đâu, FT mới chạy chưa chắc ăn được cái ranger cũ (cũng vẫn lại xe đểu nữa, đểu thế không biết!) của em. :)
Thế k lẽ dân mềnh bị bịt mắt hết, iem thấy lượng FT bán ra khủng thật. hehe

lapin

Xe container
Chả riêng em, ae box Toy đều thế cả. Chỉ có bác Mazpeed lâu chắc bận thì ko thấy, bác Junyong sau khi mua cái FT chuyển sang chơi chim nên cũng chả thấy vào!
Được cái dù có xem lại cái thớt nào từ khi lập OF đến giờ thì ae bên này đọc lại các còm của mình cũng chả thấy ngượng :D
E là chả phải thế đâu cụ ơi, để ý thì vẫn thấy thôi!:21:
Em khác, có những còm đọc xong tự thấy ngượng, tự sửa, kô sửa được thì chịu, coi như học phí. Chứ nói mình kô sai bao giờ thì chịu, làm kô nổi:D

Luu Lehong

Xe container
Em khác, có những còm đọc xong tự thấy ngượng, tự sửa, kô sửa được thì chịu, coi như học phí. Chứ nói mình kô sai bao giờ thì chịu, làm kô nổi:D
Em đang nói những cái nhận định lớn thôi. Tiểu tiết lặt vặt thì ai chả có !:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em bầu kụ là thiên tài take note chẳng sai nhẩy, hehe

lapin

Xe container

lapin

Xe container
Kết quả học tập tốt chứ mợ?:D

dngduc

Xe điện
...
Chém được thế này thì có 2 trường hợp:
1. Thực sự là đáng ngưỡng mộ b-)
2. Không biết ... =))

Chỉnh sửa cuối:

oto:)

Xe tải
Chuẩn man :))

RAVA

Xe ba gác
đây là FT đời 2009 4x4 AT của e đây ạ, vòng tua 1,8 tốc độ xấp xỉ 90 và báo xăng là khoảng 8km/L,thế này có đc gọi là khỏe ko các cụ :(
-Bác show hàng ntn có ối chú há hốc mồm ra xem ấy chứ, cả đời toàn nhìn thấy vòng tua hơn 2000 mà tốc độ có hơn 50km/h 1 tý, kiểu như chú gì chạy Mà tịt ý!:))

Luu Lehong

Xe container
Chém được thế này thì có 2 trường hợp:
1. Thực sự là đáng ngưỡng mộ b-)
2. Không biết ... =))
Có gì đâu vì bên này ae chỉ nói những cái thực tế người thực việc thực có đâu cao xa! Làng bên nhiều các nhà thông thái nên có các tuyên ngôn rất hoành tráng. Sau vài năm có lục lại các thớt cũ nghiệm lại thì những nick có những tuyên ngôn bất hủ lặn mất tiêu rồi :D

tainon

Xe điện
-Bác show hàng ntn có ối chú há hốc mồm ra xem ấy chứ, cả đời toàn nhìn thấy vòng tua hơn 2000 mà tốc độ có hơn 50km/h 1 tý, kiểu như chú gì chạy Mà tịt ý!:))
xe này mà chạy 50 nó cũng chỉ 1500 thôi.

tainon

Xe điện
Trước tiên không nói đến xe Mỹ, Nhật hay Hàn ... Theo tôi tiết kiệm xăng hay không còn phụ thuộc nhiều vào người chạy là chính,ví dụ xe Fortuner V tôi đi từ Tp hcm - Tây Ninh, hoặc từ Tphcm đi Vũng tàu ( với đk không kẹt xe nhé ) trung bình theo đồng hồ báo trên xe thì 10.xx/100Km thôi.Bác nào không tin cứ chạy kiểm chứng như cách của tôi sẽ rõ ngay thôi. Bình thường tôi cứ chạy đúng như tốc độ cho phép của biển báo giao thông (đôi lúc có vượt xíu thôi), cứ vượt xe khác hoặt tăng tốc thoải máy luôn,vd đoạn đường cho chạy 50 hoặc 60Km/h thì tôi cứ ép ga thoải máy cho xe đạt tốc độ 50-60Km/h sau đó nhả hết chân ga ra rồi nhịp nhẹ xuống duy trì tốc độ này sao cho tua máy ở 1000 -> dưới 1500 Vòng/Phút là ok. Còn tốc độ theo biển báo 70-80Km/h vẫn chạy y như vậy nhưng tua máy duy trì ở 1500 -> 1800 Vòng/Phút là ok. còn cứ thẳng chân ga mà đạp thì cũng 15L/100Km như chơi.
Em xác nhận nếu đi nhẹ chân nó chỉ ăn dưới 11l đường thoáng thôi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng