[Funland] Có thật câu chuyện saleoff của Vinsmart?

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ ko cần phải lấy con Aris pro làm j, cứ lấy con Aris bản thường ko có cam ẩn để so với các máy Tàu # cho nó fair.
Bên dưới là còm của em khi mua Aris bản ram 8g hồi cuối tháng 4 tại Cellphones với giá 5tr4.

Giờ sau 1 tháng rưỡi, giá mặt bằng điện thoại các loại chỉ có giảm (cùng lắm giữ nguyên) chứ ko thể tăng so với thời điểm em mua con Aris. Nhưng cụ cứ thử search ngay tại thời điểm h/tại xem có con máy chính hãng nào ăn đc con Aris em mua về giá/cấu hình ko là biết ngay thôi.
Hehe giới thiệu với cụ con máy Poco X3 pro nó đập chết tươi con Aris của cụ, từ cấu hình tới tần số quét, pin và sạc nhanh và hỗ trợ nâng cấp phần mềm, và là hàng chính hãng luôn (18 tháng kèm gói bảo hành 6 tháng thay mới màn hình hoàn toàn miễn phí), em mua có 5.490K cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Các cụ sang tinhte là phù hợp nhất, phân tích hơn thua đủ kiểu, toàn mang Lab ra phân tích, nó mới chuẩn hahaha. Cõi OF này toàn dân biz thôi, nói sâu về kỹ thuật chưa phù hợp :)

Songvilo

[Tịch thu bằng lái]
Hehe giới thiệu với cụ con máy Poco X3 pro nó đập chết tươi con Aris của cụ, từ cấu hình tới tần số quét, pin và sạc nhanh và hỗ trợ nâng cấp phần mềm, và là hàng chính hãng luôn (18 tháng kèm gói bảo hành 6 tháng thay mới màn hình hoàn toàn miễn phí), em mua có 5.490K cụ ạ.
Chẳng biết thế nào nhà em có 2 thằng nhóc nó hay chơi điện tử, nó bẩu chơi game bằng máy của ông Tỷ Phú không ngon bằng ĐT Xiaomi...

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ sang tinhte là phù hợp nhất, phân tích hơn thua đủ kiểu, toàn mang Lab ra phân tích, nó mới chuẩn hahaha. Cõi OF này toàn dân biz thôi, nói sâu về kỹ thuật chưa phù hợp :)
Ko cần phân tích sâu đến vậy, em chỉ cần đọc thông số để so thôi chưa cần trải nghiệm cụ nhé ;))
Chẳng biết thế nào nhà em có 2 thằng nhóc nó hay chơi điện tử, nó bẩu chơi game bằng máy của ông Tỷ Phú không ngon bằng ĐT Xiaomi...
Chơi game hay zở ở cấu hình và tần số quét, con mì xào toàn chip rồng khủng, ông máy của Vin chơi toàn chip vớ vỉn cho rẻ (như con Active3 em dùng là con chip Helio G90 thì phải, có nhõi con máy Aris này được trang bị con chip rồng đầu 7, còn lại cao lắm đến đầu 6 :D )

j23

Xe container
Ko cần phân tích sâu đến vậy, em chỉ cần đọc thông số để so thôi chưa cần trải nghiệm cụ nhé ;))

Chơi game hay zở ở cấu hình và tần số quét, con mì xào toàn chip rồng khủng, ông máy của Vin chơi toàn chip vớ vỉn cho rẻ (như con Active3 em dùng là con chip Helio G90 thì phải, có nhõi con máy Aris này được trang bị con chip rồng đầu 7, còn lại cao lắm đến đầu 6 :D )
Em đùa tí thôi mà hehe, chứ em vẫn chỉ dùng Google Pixel và iphone cho nó lành, 2021 mà dùng đời 2018-2019 vừa tiết kiệm tiền vừa nhanh lại ổn định, mấy cái máy kia xách dép luôn :D

Lambatda

Xe điện
Hehe, thưa cụ là hồi tháng 3 em cũng coi Poco X3 rồi cơ mà lúc đó nó bán bản ram 8g 8tr cơ cụ ah;))
Còn nếu cụ lấy giá 6tr9 cho bản ram 8g (em chỉ tìm đc giá này rẻ nhất trên Shopee và Hnam mobile) h/tại để so với giá 3tr2-3tr7 cho con Aris 8g đang bán trên Shopee và các group h/tại thì cũng đắt hơn gấp đôi rồi đới:D

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chủ thớt có điều kiện thật.
Chứ như em thực sự rẻ cũng không biết mua về làm gì, mua về cất tủ thì e lại khong thừa tiền.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Hôm trước ngồi với 1 ông Vin Nơ, ổng bẩu hôm báo off mảng Vismart + TV + Máy lọc KK, team ổng ngã ngửa người ra, ko hề biết gì cũng giống như người ngoài Vin. Sau 2-3 ngày dần dà qua các câu chuyện thì ổng cũng mới biết được thực chất 1 số team thuộc Vsmart đã bắt đầu giải tán từ nửa cuối 2020, cho tới hôm công bố thì gần như chuyển đổi nhân sự sang các bộ phận khác xong cả rồi!
Thế mới thấy Vin thuộc hàng cực phẩm về chuyện giữ thông tin :) Cực kỳ đáng nể!
Vậy mà đầu 2021 Vsm vẫn đánh tiếng mua lại mảng điện thoại của LG mà cụ ?
Nhẽ lại thế.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không thấy cụ nào khen camera của aris hầy :(

Matizcoi

Xe cút kít
Hehe, thưa cụ là hồi tháng 3 em cũng coi Poco X3 rồi cơ mà lúc đó nó bán bản ram 8g 8tr cơ cụ ah;))
Còn nếu cụ lấy giá 6tr9 cho bản ram 8g (em chỉ tìm đc giá này rẻ nhất trên Shopee và Hnam mobile) h/tại để so với giá 3tr2-3tr7 cho con Aris 8g đang bán trên Shopee và các group h/tại thì cũng đắt hơn gấp đôi rồi đới:D
Em nói giá bán con Aris pro hay Aris thường là trên zời vì nguyên giá nó cao, chứ khi saleoff cụ ko thấy em đã cân luôn 1 đôi đấy, vì tầm tiền con Aris pro thì Poco nó có con f3 nó vả xơi zăng ngay ;))
Cấu hình mạnh mẽ ko chỉ nằm ở bộ nhớ Ram, mà là ở con chip xử lí mới quan trọng. Chấp cụ dùng bộ nhớ Ram 8 hay 12gb nhưng chip xử lí kiểu Helio G90 đấu game với máy Ram 6gb nhưng sử dụng chip rồng 850 hay 855 thôu chứ ko cần lên tới chip 860 như con Poco X3 pro hay chip 870 như con Poco f3 :D

Matizcoi

Xe cút kít
Chủ thớt có điều kiện thật.
Chứ như em thực sự rẻ cũng không biết mua về làm gì, mua về cất tủ thì e lại khong thừa tiền.
Đâu phải đâu, mạng ảo nhưng người thật, em đã nói là thực hiện (dù em nói màu xanh và thêm 500K), còn cụ bán cũng chuẩn (ko phải cọc cạch như một số cụ khác và nói chênh 160K là đúng 160K với màu đồng tân tinh này) :D

Matizcoi

Xe cút kít
Mà con Aris thường phải so với con Poco X3pro cụ nhé, giá em mua trên Lazada hôm 4-4 là 5.490K, có ông chơi thêm mã giảm giá còn có hơn 5 triệu tí thôi, chứ con Aris pro giá nó sêm sém con Poco f3 cơ, mà nói tới con f3 thì Aris pro khác biệt đúng cái camera trước ẩm sau màn hình còn lại thua tất :))

anhtuan85

Xe buýt
Các chế cho em hỏi Aris (bản 8G, 128) và Aris pro chỉ khác nhau cái camera trước thôi nhỉ? 1 cái nốt ruồi, 1 cái ẩn dưới màn hình, còn lại giống hệt nhau từ cấu hình, màn hình, camera..
Em muốn mua con Aris cụ nào giúp em đc ko ạ?

Matizcoi

Xe cút kít
Các chế cho em hỏi Aris (bản 8G, 128) và Aris pro chỉ khác nhau cái camera trước thôi nhỉ? 1 cái nốt ruồi, 1 cái ẩn dưới màn hình, còn lại giống hệt nhau từ cấu hình, màn hình, camera..
Em muốn mua con Aris cụ nào giúp em đc ko ạ?
Hình như vậy cụ ạ, vì đó là sự khác biệt hehee, thậm chí chụp ảnh bằng cái camera ẩn đó còn ko đẹp bằng cái cam không ẩn của con Aris thường nữa cơ ;d

Lambatda

Xe điện
Em nói giá bán con Aris pro hay Aris thường là trên zời vì nguyên giá nó cao, chứ khi saleoff cụ ko thấy em đã cân luôn 1 đôi đấy, vì tầm tiền con Aris pro thì Poco nó có con f3 nó vả xơi zăng ngay ;))
Cấu hình mạnh mẽ ko chỉ nằm ở bộ nhớ Ram, mà là ở con chip xử lí mới quan trọng. Chấp cụ dùng bộ nhớ Ram 8 hay 12gb nhưng chip xử lí kiểu Helio G90 đấu game với máy Ram 6gb nhưng sử dụng chip rồng 850 hay 855 thôu chứ ko cần lên tới chip 860 như con Poco X3 pro hay chip 870 như con Poco f3 :D
Mà con Aris thường phải so với con Poco X3pro cụ nhé, giá em mua trên Lazada hôm 4-4 là 5.490K, có ông chơi thêm mã giảm giá còn có hơn 5 triệu tí thôi, chứ con Aris pro giá nó sêm sém con Poco f3 cơ, mà nói tới con f3 thì Aris pro khác biệt đúng cái camera trước ẩm sau màn hình còn lại thua tất :))
Cụ nói hài hước quá, Poco mắc hơn thì rõ ràng cấu hình phải cao hơn là đúng rồi, ko thì ma nó mua hả cụ;))
Mà tính ra em nói cũng vẫn đúng chứ chả sai đâu cụ ah, vì Vsmart chưa có máy chip đầu 8 nào nên cứ lấy những máy chip đầu 7 của các hãng ra so nó mới dễ cùng đối trọng đc.
Nãy giờ cụ chê Aris so với Poco vậy nếu thay máy Vivo, Realme hay máy chip 7x của chịn Xiaomi thì chắc cụ còn chê thậm tệ hơn nữa nếu bàn về cấu hình/giá;))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đâu phải đâu, mạng ảo nhưng người thật, em đã nói là thực hiện (dù em nói màu xanh và thêm 500K), còn cụ bán cũng chuẩn (ko phải cọc cạch như một số cụ khác và nói chênh 160K là đúng 160K với màu đồng tân tinh này) :D
thớt bên kia em biết cụ và mấy cụ hỏi cụ kia rồi.
cái cơ bản là e thấy rẻ nhưng nghĩ mua về không biết làm gì.
Cất tủ thì e không thừa tiền :))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Lần trước em có vào còm trong đôi ba thớt các cụ nhờ mua các sản phẩm của Vin, em cũng lon ton vào xem giá xong phán luôn: cụ nào mua được 2 chiếc màu xanh con máy Arispro em chênh 500K, cơ bản là không tin, chứ điện thoại nhà em 4 người tận 8 cái, máy em đang dùng ngon hơn con máy đó tương đối :D
Có 1 cụ nhận kèo, không cọc cạch gì sất, nhưng chỉ nhận chênh 160K/1 con máy thì phải, ko hứa ngày giao, em cười thầm bảo có cái 3 vạn chín ngàn :))
Đùng phát hôm nay có tin nhắn inbox, cụ í bị khóa bánh can tội vi phạm nội quy nhưng may vẫn inbox được, báo em 2 máy cụ đã về, tối qua chỗ cụ í nhận, khi đi mang theo tiền ....
Thật không thể tin được, 6.970K cho 2 con máy Aris pro màu đồng tân tinh, em ngậm ngùi xuống tiền mà lòng mừng khôn xiết, hỡi ôi saleoff là có thật các cụ nhé :D
Sau khi bê về, em rì viu sơ sơ các cụ thẩm, vỏ ngoài còn nguyên zin 2 tem chưa sứt mẻ

Vỏ đỏ nhìn tươi mới phết

Số imei đầy đủ, rõ đẹp :D

Em chỉ khui thử 1 máy xem sao (2 cái giống i chang nhau mà

Sau khi bật nguồn thử vuốt vuốt vài cái và chụp mấy kiểu ảnh, cảm nhận cầm nắm gọn gàng, ảnh cho ra đủ dùng, mức độ hoàn thiện máy ổn. Em lại tắt máy, bọc nilon rồi đóng hộp, cất tủ cả đôi :D
Tóm gọn lại: đây là câu chuyện có thật các cụ nhé. Em nghĩ nhiều cụ cũng mua được như em, các cụ chia sẻ thêm cho xôm :D
sống khổ nhỉ :).

vkthang

Xe container
Em đã từng dùng điện thoại Vinsmart 1 năm cảm nhận là ngon trong tầm giá.