[Funland] Cố sinh con trai, CCCM có tin vào số phận

ubisapro

Xe trâu
Vớ vẩn, cứ lôi mấy thứ trùng hợp ra rồi tâm với linh.

dzoro

Xe điện
Em vừa đọc báo thấy 3 gia đình nghèo ở 3 tỉnh khác nhau mới sinh con trai đều là con thứ 4, 3 bé đầu là gái.
Có một sự trùng hợp là sau đó 1 gia đình bố tai nạn chết còn 2 thì mẹ bị tại biến sản khoa mất sau sinh.
Trước đây, em đã từng nghe kể một số người xem tử vi số ko có con trai. Những người này nếu cố sinh con trai thì đa số sau đó đều ko ổn như: con ốm đau quặt quẹo thậm chí chỉ sống được thời gian ngắn. Nếu không thì bố hoặc mẹ cũng ra đi.
Em chứng kiến 1 gia đình anh chị họ hàng gần. Hai vc đều khoẻ mạnh, kinh tế giàu có, sinh 2 con gái. Lúc còn trẻ chưa vk, mẹ anh đi xem thày bảo sau không có con trai. Xem vậy nhưng cũng ko tin lắm, hai vc áp dụng ăn uống, nhờ bs theo dõi... để sinh con trai. Lần mang bầu thứ 3, siêu âm, bắt mạch đều là con trai, cả nhà đều mừng. Đến tháng 4 thai kỳ, siêu âm bs nói đầu thai nhi có khối u, nên đình chỉ thai kỳ. Chị vk ngay lập tức nhập viện để bs dùng thuốc khống chế u, giữ thai. Tuy nhiên được 5,5 tháng thì u to hơn đầu buộc phải chấm dứt. 3 năm sau lại chạy chữa bồi bổ các kiểu mới mang thai tiếp. Cũng áp dụng đầy đủ soi trứng, ăn uống...nhưng lần này con gái. Thai khoẻ mẹ khoẻ, giờ bé út cũng tầm 10 tuổi. Sau lần đó vc chấp nhận số phận và không có ý định sinh con trai nữa.
Em tin vào số phận, nhiều cái mình muốn nhưng số phận an bài kiểu khác thì cũng nên nương theo chứ kháng lại còn mệt hơn.
Nói như cụ thì nói là gì. Cứ người nào sinh cố có con trai mà gia đình không sao thì bảo số có con trai. Cứ người nào chẳng may sinh con trai mà bị làm sao thì bảo là số. Phán số phận kiểu này thì phán làm gì :))

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
ai biết trước số phận ntn đâu cụ, cố gắng vươn lên thôi

Chim Trích

Xe tăng
Cháu tin 80-20, số phận 80% do mình tạo ra, 20% còn lại do hoàn cảnh

Húp sụp sụp

Xe điện
Báo mõm hở cụ :)
Tư tưởng như cụ chỉ nên để trong đầu, phun ra người ta bảo thối mồm đó
Em chỉ chắc chắn rằng cố đẻ con trai làm người ta nghèo đi, vì phải nuôi, phải nhịn ăn tiêu để dành tài sản cho nó

Đẻ cố khi mẹ cao tuổi, lại nghèo, ko đk nghỉ ngơi săn sóc dinh dưỡng thì nhiều nguy cơ thấy rõ, đó là xác suất chứ ko phải tâm linh.
Thế nên nàng nào chấp nhận lấy ông chồng & nhà chồng gia trưởng ham con trai thì tính sớm ngay từ khi qđ bầu bé đầu.

Honghen2008

Xe container
Cái chính là tại sao biết chỉ sinh được một bề( số phận) 🤦🏻‍♂️

Pumzen

Xe ba gác
Nhân viên nhà cháu là 2 chị em gái, nhà tụi này bà bô sinh năm 83 đẻ 3 đứa con gái. Năm 2020 con chị lớn ( sinh 2001) về nhà do HN thực hiện CT 16 nghỉ gần 1 tháng, trong tg này nó đã kịp có bầu và cuối năm đó cưới, đứa con giờ đã hơn 1 tuổi. Vừa rồi con em nó kể với nhà cháu, mẹ nó lại chuẩn bị sinh em bé, siêu âm con giai nên cả nhà mừng lắm. Cậu ruột còn ít tuổi hơn cháu thì quả là hiếm thấy. :))

year2020

Xe tải
Con cái đẻ ra hợp với cha mẹ là có đấy các bác ah, em thấy như trường hợp em và cu con sinh ra là giống vậy, nói ko ai tin nhưng lúc vợ em có bầu nó là em bị nám hết cả mặt, sau khi nó sinh xong mấy năm thì em mới hết, sau đó thì công việc của em cực kỳ ko thuận lợi, và em đọc tìm hiểu thì thấy em và nó ko hợp nhau, nên em giờ cv ko quan trọng mà chăm lo cho con cái học hành, may mắn là cu cậu học giỏi và gđ vui vẻ hòa thuận

biển xanh06

Xe điện
Nhà cụ nhạc e: 6 gái, 1 nam út. Trước khi sinh ông út đi xem bói đc phán nếu cố sinh được con trai bố sẽ mất sớm. Khi ông út 2 tuổi, cụ cố mất vì tai nạn giao thông( rất hiếm thời đó năm 75) .

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Các
Nhân viên nhà cháu là 2 chị em gái, nhà tụi này bà bô sinh năm 83 đẻ 3 đứa con gái. Năm 2020 con chị lớn ( sinh 2001) về nhà do HN thực hiện CT 16 nghỉ gần 1 tháng, trong tg này nó đã kịp có bầu và cuối năm đó cưới, đứa con giờ đã hơn 1 tuổi. Vừa rồi con em nó kể với nhà cháu, mẹ nó lại chuẩn bị sinh em bé, siêu âm con giai nên cả nhà mừng lắm. Cậu ruột còn ít tuổi hơn cháu thì quả là hiếm thấy. :))
Chắc bác ở hà nội bọn e ở quê nhiều lắm,e bú chị cháu bú bà,bà hàng xóm nhà e ngày nào cũng trở 2 cậu cháu đi học , cậu mẫu giáo cháu học lớp 2 :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn tấm hình 4 chị em chụp chung, 3 bé gái chụp chung với đứa bé trai sơ sinh, dù bài báo không có nói đến, nhưng em nghĩ nhà nầy cố gắng để có đứa con trai. Em không nghĩ họ bị vỡ kế hoạch như bài báo viết đâu .

Hiện giờ , người mẹ đang nguy kịch, không biết có qua vượt qua được không . Cho dù người mẹ may mắn được cứu sống , thì viễn ảnh cuộc đời mấy đứa trẻ trong gia đình nầy cũng chẳng sáng sủa gì mấy .

Không biết bao giờ mới hết gặp cảnh nhà nghèo đông con .
Bao giờ mới hết cảnh cố đẻ con trai bằng mọi giá...
Em có quan sát nhiều nhà, bản thân người phụ nữ cố sinh bằng được con trai, hơn cả chồng.Chứ ko phải các ông chồng cố bằng mọi giá từ bản thân họ đâu. Ý chí của các bà vợ và mẹ chồng thật là khủng khiếp...
Rồi khi có con trai, em thấy họ hớn hở, vui vẻ hơn hẳn luôn.
Nhiều khi em nghĩ, sao người mình lại phải khổ thế! Em thực sự ko hiểu nổi luôn...
Các ông chồng tự nhìn lại mình xem, bản thân họ có ích gì cho bố mẹ một cách thực sự so với các chị em gái của họ ko, họ có nuôi nổi bố mẹ họ ko, v.v
Vậy cố có con trai để làm cái gì nhỉ, hiểu được chết liền, hixx.

dungyen2106

Xe tải
Em cũng tin vào số phận. Nhưng nếu cố tình thắng số thì kiểu gì cũng phải trả lại ở một khía cạnh nào đó. Ví dụ tiền bạc chẳng hạn :D

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Có thể thay đổi số phận nếu chịu khó làm điều thiện, đức năng thắng số như các cụ nói.

TieuFu

Xe container
Đúng đấy bác ạ.
Nếu Số phận bẩu, tối nay bác sẽ sinh con trai, thì tối nay bác nên cố giao hợp, mãnh liệt vào, chắc chắn sẽ ra con trai.

Làm với ai cũng được ạ.
Cụ thật tài tình, tối cụ kia sang nhà hàng xóm, thể nào vài tuần nữa vợ cụ ý bẩu con trai ??

TÔN

Xe container
Trai hay gái phần lớn do zen của ông bố quyết định
E thấy toàn các cụ con thứ phán zai hay gái như nhau ;))
Chẳng qua là cụ chưa thấy bao giờ chứ ko phải là hiếm.chú cháu hay cậu cháu ruột sàn sàn hoặc hơn kém nhau chỉ vài tuổi rất nhiều,nhất là ở quê
Hôm qua hay hôm nay đọc báo,bà này mới có 40 tuổi mà đã có cháu ruột gọi bằng bà năm nay 10 tuổi rồi