[Funland] Cố sinh con trai, CCCM có tin vào số phận

agrimeco

Xe lăn

windy1

Xe điện
Có điều kiện vật chất, tinh thần tốt thì sinh 3-4 đứa càng vui cửa vui nhà. Nhưng với nhiều gia đình vừa nghèo vừa yếu sk mà sinh nhiều thì sướng đâu chưa thấy, chỉ thấy bố mẹ nai lưng kiệt quệ, con cái thiếu thốn tội nghiệp.
Người bố than thở gia cảnh không đủ kinh tế để nuôi mấy đứa con gái. Giờ lại lòi thêm thằng cu nữa thì càng thiếu thêm . Nếu thật sự họ ráng kiếm đứa con trai, thì coi như ước mơ của họ đã đạt thành. Có điều, cái giá phải trả khá đắt.

Hy vọng người mẹ , sẽ được cứu sống, để nhìn thấy đứa con trai nhỏ mà bà mong đợi.

giaique

Xe tải
Con cái là trời cho, cố khó lắm, nhiều lúc ra không hợp gia đình lụn bại hoặc có con mà ko có cha hoặc mẹ, em thấy chủ thớt nói có phần đúng
Chuyện con cái hợp với cha mẹ là đúng đấy
Em ngẫm từ em mà ra

Súng hơi HD

Xe tải
Mọi sự không lường trước được hết khi xẩy ra thì đổi tại số;

ngocnq83

Xe buýt
Quan trọng có tiền nuôi không thôi , có kinh tế thì đẻ nhiều vô tư

David Beckham cũng 4 đứa con.
Cặp Lý Hải - Minh Hà phim lật mặt cũng 4 đứa con đấy có sao đâu

Nhà bác mình đây 2 anh trai , mỗi anh cũng 3 đứa con gái , đến khi cô chị cả học lớp 12 , thì 2 ông anh nhà bác lại cố và đẻ được con trai , bây giờ học lớp 7 , 8 rồi , có sao đâu.

Cách đây hơn 1 tháng em cũng thấy báo đưa tin có ông bố 69 tuổi đón con trai học cấp 1 đi học về bị xe tải đâm ở đường quốc lộ . Ông bố chỉ bị thương nhẹ , cháu bé thì bị chết . Đặc biệt là ông này đã từng có 2 con trai ở quê , nhưng cũng bị đuối nước chết . Bỏ đi nơi khác lập nghiệp , vẫn bị vận hạn đeo bám .

Nov

Xe điện
Ông chú 4 đứa đầu là gái, đứa cuối là trai
Làng bên cạnh : Ông anh nhà bác : 4 trai - 1 gái.
2 cái này đều là cố để có con trai hoặc gái đấy.

Số phận do con người tạo ra chứ số phận không tạo ra con người.
Ý thớt là các trường hợp này được phép cố, còn số ko có là ko được phép cố, cố quá thành quá cố.

Nov

Xe điện
Đầy ông không cố mà thành quá cố kìa cụ.
Vầng, thì đây đang nói theo ý của thớt mà cụ, mọi thứ có số định trước rồi, chớ có cưỡng lại mà mất cả chì lẫn chài, kiểu kiểu thế.

Taihoatu

Xe lăn
Em có đôi dép rách
Đọc bài này thấy an ủi phần nào, he he

bo kent

Xe tăng
1 - Em thấy cố đẻ tiếp kiểu tự nhiên chính là đang cố gắng vượt lên số phận và họ đã làm được. Trường hợp này em thấy dường như số phận đã cảm thương và ưu ái cho những nỗ lực của họ.
2 - Trường hợp cố lọc trứng, vợt tinh, bơm đút để có được giới tính đứa bé mình muốn là trái với tự nhiên và theo em là không nên. Hậu quả về đánh đổi tính mạng hay làm ăn lụi bại em chưa bàn nhưng nó sẽ làm mất cân bằng cán cân giới tính trong xã hội.

24AnTrạch

Xe buýt
Em vừa đọc báo thấy 3 gia đình nghèo ở 3 tỉnh khác nhau mới sinh con trai đều là con thứ 4, 3 bé đầu là gái.
Có một sự trùng hợp là sau đó 1 gia đình bố tai nạn chết còn 2 thì mẹ bị tại biến sản khoa mất sau sinh.
Trước đây, em đã từng nghe kể một số người xem tử vi số ko có con trai. Những người này nếu cố sinh con trai thì đa số sau đó đều ko ổn như: con ốm đau quặt quẹo thậm chí chỉ sống được thời gian ngắn. Nếu không thì bố hoặc mẹ cũng ra đi.
Em chứng kiến 1 gia đình anh chị họ hàng gần. Hai vc đều khoẻ mạnh, kinh tế giàu có, sinh 2 con gái. Lúc còn trẻ chưa vk, mẹ anh đi xem thày bảo sau không có con trai. Xem vậy nhưng cũng ko tin lắm, hai vc áp dụng ăn uống, nhờ bs theo dõi... để sinh con trai. Lần mang bầu thứ 3, siêu âm, bắt mạch đều là con trai, cả nhà đều mừng. Đến tháng 4 thai kỳ, siêu âm bs nói đầu thai nhi có khối u, nên đình chỉ thai kỳ. Chị vk ngay lập tức nhập viện để bs dùng thuốc khống chế u, giữ thai. Tuy nhiên được 5,5 tháng thì u to hơn đầu buộc phải chấm dứt. 3 năm sau lại chạy chữa bồi bổ các kiểu mới mang thai tiếp. Cũng áp dụng đầy đủ soi trứng, ăn uống...nhưng lần này con gái. Thai khoẻ mẹ khoẻ, giờ bé út cũng tầm 10 tuổi. Sau lần đó vc chấp nhận số phận và không có ý định sinh con trai nữa.
Em tin vào số phận, nhiều cái mình muốn nhưng số phận an bài kiểu khác thì cũng nên nương theo chứ kháng lại còn mệt hơn.
e có ông anh chơi cùng ở hn cũng đc 30 năm rồi, ông cưới vợ cũng gần 2 năm ban đầu đẻ 2 đứa đầu là gái đứa lớn 15t đứa kia cũng đc hơn 10 t
tự dưng 5 năm nay ông ko biết bị sao đẻ 1 mạch thêm 3 đứa nữa mà vẫn toàn là gái :)) thế là nhà có 5 con vịt ( ko biết về quê có bị chọc ngoáy gì ko ông í quê nam đinh )
may thế nào năm ngoái đưa cả nhà đi du lịch phú quốc dính đúng đợt dịch covid bị ở lại phú quốc hơn tháng về vợ lại dính may đứa thứ 6 tòi ra là trai =))=))=)) đúng là người tính ko bằng trời tính
h tết nhất gặp nhau hơn bi ngại, đi ăn uống cũng làm nguyên 1 mâm cũng chưa đủ :D

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em vừa đọc báo thấy 3 gia đình nghèo ở 3 tỉnh khác nhau mới sinh con trai đều là con thứ 4, 3 bé đầu là gái.
Có một sự trùng hợp là sau đó 1 gia đình bố tai nạn chết còn 2 thì mẹ bị tại biến sản khoa mất sau sinh.
Trước đây, em đã từng nghe kể một số người xem tử vi số ko có con trai. Những người này nếu cố sinh con trai thì đa số sau đó đều ko ổn như: con ốm đau quặt quẹo thậm chí chỉ sống được thời gian ngắn. Nếu không thì bố hoặc mẹ cũng ra đi.
Em chứng kiến 1 gia đình anh chị họ hàng gần. Hai vc đều khoẻ mạnh, kinh tế giàu có, sinh 2 con gái. Lúc còn trẻ chưa vk, mẹ anh đi xem thày bảo sau không có con trai. Xem vậy nhưng cũng ko tin lắm, hai vc áp dụng ăn uống, nhờ bs theo dõi... để sinh con trai. Lần mang bầu thứ 3, siêu âm, bắt mạch đều là con trai, cả nhà đều mừng. Đến tháng 4 thai kỳ, siêu âm bs nói đầu thai nhi có khối u, nên đình chỉ thai kỳ. Chị vk ngay lập tức nhập viện để bs dùng thuốc khống chế u, giữ thai. Tuy nhiên được 5,5 tháng thì u to hơn đầu buộc phải chấm dứt. 3 năm sau lại chạy chữa bồi bổ các kiểu mới mang thai tiếp. Cũng áp dụng đầy đủ soi trứng, ăn uống...nhưng lần này con gái. Thai khoẻ mẹ khoẻ, giờ bé út cũng tầm 10 tuổi. Sau lần đó vc chấp nhận số phận và không có ý định sinh con trai nữa.
Em tin vào số phận, nhiều cái mình muốn nhưng số phận an bài kiểu khác thì cũng nên nương theo chứ kháng lại còn mệt hơn.
Cái này có ý đúng ý không.con trai theo kinh Phật là do bố mẹ tích đủ phúc đức.còn bản chất mỗi con người có 1 lá số.có người số sát lục thân

cusao

Xe lăn
Em tin tưởng tuyệt đối vào số phận của mỗi con người. Chính vì thế nên em biết thừa là em chả thể làm gì để thay đổi số phận mình ngoài việc cặm cụi kiếm tiền nhằm nâng cao chất lượng cuộc sống. Số phận đã mỉm cười với em khi em có đủ cả nếp lẫn tẻ nên chả phàn nàn gì

manhanoi

Xe tăng
Số phận là gì ? Mình có biết trước số phận của mình không ? Ai quyết định số phận mình là thế này, phải thế kia ? :P

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
....

Chỉnh sửa cuối:

thuathua

Xe hơi
nhà 1 bề 3 giai thì sao hả các cụ ? hi hi

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em 1 bề 2 gái nhưng cũng ko ý định sinh thêm. Miễn sao con cái khỏe mạnh là đc