Có quyền có chức nó khác

Trạng thái
Thớt đang đóng

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
À, đến cái chợ nó còn có ban quản lý, mấy ông đội mũ cối cầm dùi cui đi tuần đó cụ, thằng nào lộn xộn là táng bỏ cmn ngay. Đấy , ý em là thế.

Đây lại sạch sẽ, điều hòa mát mẻ, thuốc nước tận mồm, có người vào dọn dẹp quét rác thường xuyên cho các bố ấy vào chém gió, ăn nói bậy bạ bị chủ nhà nhắc nhở còn gân mồm lên cãi bẩu đây là nơi công cộng thì em cũng chịu :D

Chào bác

Bác cho em hỏi, theo bác OF là cái gì?

Diễn đàn nào chẳng có qui định của diễn đàn đó, cụ chấp nhận thì chơi ko thì cụ out thôi. Em thì vote Mod kick cụ ra vì cảm thấy cụ không thích làm việc theo qui định của diễn đàn.
Thực ra khi rút thẻ, hay buộc phải banned thì thường thành viên BĐH đều kiểm tra lịch sử, nick đã từng vi phạm hay chưa, tìm kiếm bài cũ xem bài viết vi phạm là sự bột phát hay thành hệ thống.
Mời bác xem những bài mới nhất của nick vừa bị banned, mấy bài dưới đều là bài quote lại nick khác để chửi, xúc phạm trực diện người tranh luận với mình.

Kitcat

Xe container
Các chã thông cảm cho cụ ấy đang mất bình tĩnh. Cụ ấy muốn mở thớt trên of theo e hiểu cụ ấy còm là để: tìm lái xe đó trên of cơ ạ.
Chính vì thế cụ ấy đưa 1 chút thông tin, những ai đưa thêm thông tin mới mà cắt gọt đi 1 phần (theo ý cụ ấy) thì cụ ấy coi là quen biết lái xe hoặc chính là lái xe nên có nặng lời.
Theo em thấy là nặng lời như thế vẫn ở trong mức chấp nhận và thông cảm được khi mà mẹ cụ ấy vừa mất, lái xe gây tai nạn thì định bỏ đi bị giữ lại, không gọi điện thăm hỏi gia đình sau tai nạn...
Chuyện cụ ấy bức xúc khi topic bị khóa cũng nằm trong context cụ ấy đang cần sự giúp đỡ và cánh cửa bị đóng lại.
Cụ ấy viết ngọng, mẹ đi xe máy, gia cảnh cũng không giàu, cam hành trình xe lưu được bao lâu cụ ấy còn không biết, quan hệ không nhiều, có mỗi of để lên hỏi thôi ạ :(

nuocnga173018

Xe buýt
Các chã thông cảm cho cụ ấy đang mất bình tĩnh. Cụ ấy muốn mở thớt trên of theo e hiểu cụ ấy còm là để: tìm lái xe đó trên of cơ ạ.
Chính vì thế cụ ấy đưa 1 chút thông tin, những ai đưa thêm thông tin mới mà cắt gọt đi 1 phần (theo ý cụ ấy) thì cụ ấy coi là quen biết lái xe hoặc chính là lái xe nên có nặng lời.
Theo em thấy là nặng lời như thế vẫn ở trong mức chấp nhận và thông cảm được khi mà mẹ cụ ấy vừa mất, lái xe gây tai nạn thì định bỏ đi bị giữ lại, không gọi điện thăm hỏi gia đình sau tai nạn...
Chuyện cụ ấy bức xúc khi topic bị khóa cũng nằm trong context cụ ấy đang cần sự giúp đỡ và cánh cửa bị đóng lại.
Cụ ấy viết ngọng, mẹ đi xe máy, gia cảnh cũng không giàu, cam hành trình xe lưu được bao lâu cụ ấy còn không biết, quan hệ không nhiều, có mỗi of để lên hỏi thôi ạ :(
Em hiểu ý của cụ.
Em cũng chỉ là thằng chuyên tầu ngầm hóng hớt. Em đã đọc chủ đề xin cam và chủ đề này của chủ thớt. Em nhận thấy, dù tang gia bối rối cùng nỗi đau mất mẹ, nhưng lời lẽ của chủ thớt hằn học, gây sự với mọi ý kiến mà chủ thớt cho là trái chiều.
Việc BĐH diễn đàn đã khoá thớt kia lại và tạm khoá nich của chủ thớt 1 thời gian là quá nhẹ tay và đầy tính nhân văn.

Nha Trang@

Xe điện
Thực ra khi rút thẻ, hay buộc phải banned thì thường thành viên BĐH đều kiểm tra lịch sử, nick đã từng vi phạm hay chưa, tìm kiếm bài cũ xem bài viết vi phạm là sự bột phát hay thành hệ thống.
Mời bác xem những bài mới nhất của nick vừa bị banned, mấy bài dưới đều là bài quote lại nick khác để chửi, xúc phạm trực diện người tranh luận với mình.

Chào bác, đúng là bác không phải người bem nick em nhưng theo như tiêu chí của bác và diễn đàn đề ra thì nói thật em bị xích bánh 7 ngày em không phục! Để chứng minh bác và những người lập ra diễn đàn có thể seach lại hơn 3000 comments em trên này từ năm 2013 đến nay xem em có bao nhiêu còm không đúng với thuần phong mỹ tục.
Còm em bị ban nick vì em bức xúc với một thành viên tự nhiên chửi em là "bố thằng dở hơi" và xưng hô mày tao một cách vô cớ! Nếu đúng quy định ban là không sai về lý, nhưng về tình thì Mod đó cũng chẳng đúng theo những tiêu chí mà Mod đã nói ở trên. "Nhập gia tùy tục" em rất hiểu điều đó nhưng em rất thất vọng vì những gì mình cố gắng "văn minh lịch sự" ở một nơi mình thích, đáp lại chỉ là sự chán nản mà thôi.

Chào bác, đúng là bác không phải người bem nick em nhưng theo như tiêu chí của bác và diễn đàn đề ra thì nói thật em bị xích bánh 7 ngày em không phục! Để chứng minh bác và những người lập ra diễn đàn có thể seach lại hơn 3000 comments em trên này từ năm 2013 đến nay xem em có bao nhiêu còm không đúng với thuần phong mỹ tục.
Còm em bị ban nick vì em bức xúc với một thành viên tự nhiên chửi em là "bố thằng dở hơi" và xưng hô mày tao một cách vô cớ! Nếu đúng quy định ban là không sai về lý, nhưng về tình thì Mod đó cũng chẳng đúng theo những tiêu chí mà Mod đã nói ở trên. "Nhập gia tùy tục" em rất hiểu điều đó nhưng em rất thất vọng vì những gì mình cố gắng "văn minh lịch sự" ở một nơi mình thích, đáp lại chỉ là sự chán nản mà thôi.
Chào bác

Em vừa kiểm tra bài bị thẻ của bác và thành viên khiêu khích bác.

Thiết nghĩ thành viên BĐH rút thẻ với bài viết của bác không hề sai quy định. Khi bị xúc phạm, bác có thể bấm vào báo cáo để BĐH được biết. Trong việc này bác lại cũng dùng từ ngữ vi phạm quy định để đối đáp lại. Còn về cá nhân em, em đọc khá nhiều trên này và cũng đọc nhiều bài bác viết nên em hiểu tâm trạng của bác, tuy có chán nhưng bác vẫn có ý kiến như trên, bản thân là thành viên BĐH như em cũng thấy mừng. Mong bác cũng như các thành viên khác bỏ qua những vụn vặt để chơi ở đây để vào chơi vui vẻ. Thân!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em hiểu ý của cụ.
Em cũng chỉ là thằng chuyên tầu ngầm hóng hớt. Em đã đọc chủ đề xin cam và chủ đề này của chủ thớt. Em nhận thấy, dù tang gia bối rối cùng nỗi đau mất mẹ, nhưng lời lẽ của chủ thớt hằn học, gây sự với mọi ý kiến mà chủ thớt cho là trái chiều.
Việc BĐH diễn đàn đã khoá thớt kia lại và tạm khoá nich của chủ thớt 1 thời gian là quá nhẹ tay và đầy tính nhân văn.

Xin lỗi bác thế nào là thông cảm?
Khi đã mất bình tĩnh, thì nên im lặng và không nên nói gì hết!

Người Viêt Nam có câu "Bách hạnh, hiếu đứng đầu" nên chữ Hiếu có lẽ là cái quý nhất trong con người châu Á.
Nhưng nếu bảo rằng mẹ mất, bức xúc mà không kiểm chế được, thì xin thưa ở trên Otofun này có bao nhiêu thành viên, thì trong bấy nhiêu người này, hẳn chẳng ai từ "lỗ nẻ" mà chui ra cả!

Em hay bác hoặc bất kỳ cụ mợ nào đều giồng nhau là ai cũng có cha mẹ, có khác nhau chăng là cha, hay mẹ có thể mất hay còn. Chẳng lẽ tất cả các thành viên khi cha mẹ, chẳng may mất đi, đều mất hay "có quyền mất bình tĩnh", rồi đăng đàn gây sự với những thành viên khác hay sao?

Hơn nữa, thiết nghĩ khi mẹ mất, điều quan trọng nhất là lo tang sự cho "mồ yên mả đẹp" còn những việc sau đó thì giải quyết sau vì chuyện đâu còn có đó.
Xưa nay, vốn có câu "hoàng thiên bất phụ hảo tâm nhân" (Trời không phụ người tốt, đức độ.) hay sao?

Người ta bảo rằng một trong cách để giữ sự bình tĩnh, là hãy loại bỏ những suy nghĩ tiêu cực mà mình đang có trong đầu. Ở đây những lời hằn học, gây sự với tất cả những ý kiến mà mình không vừa ý, cũng cho thấy được người viết (mở mồm) là người như thế nào!

Thiển nghĩ, việc khóa nick tạm thời lúc này, chí ít cũng là cần thiết!

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Xin lỗi bác thế nào là thông cảm?
Khi đã mất bình tĩnh, thì nên im lặng và không nên nói gì hết!

Người Viêt Nam có câu "Bách hạnh, hiếu đứng đầu" nên chữ Hiếu có lẽ là cái quý nhất trong con người châu Á.
Nhưng nếu bảo rằng mẹ mất, bức xúc mà không kiểm chế được, thì xin thưa ở trên Otofun này có bao nhiêu thành viên, thì trong bấy nhiêu bấy nhiêu người, hẳn chẳng ai từ "lỗ nẻ" mà chui ra!

Em hay bác hoặc bất kỳ cụ mợ nào cũng có cha mẹ. Cha, mẹ hoặc mất hay còn. Chẳng lẽ tất cả các thành viên khi cha mẹ, chẳng may mất đi, đều mất hay "có quyền mất bình tĩnh", rồi đăng đàn gây sự với những thành viên khác hay sao?

Hơn nữa, thiết nghĩ khi mẹ mất, điều quan trọng nhất là lo tang sự cho "mồ yên mả đẹp" còn những việc sau đó thì giải quyết sau vì chuyện đâu còn có đó.
Xưa nay, vốn có câu "hoàng thiên bất phụ hảo tâm nhân" (Trời không phụ người tốt, đức độ.) hay sao?

Người ta bảo rằng một trong cách để giữ sự bình tĩnh, là hãy loại bỏ những suy nghĩ tiêu cực mà mình đang có trong đầu. Ở đây những lời hằn học, gây sự với tất cả những ý kiến mà mình không vừa ý, cũng cho thấy được người viết (mở mồm) là người như thế nào!

Thiển nghĩ việc khóa nick tạm thời, lúc này là cần thiết!
Theo em cụ không nên ví dụ mẹ hay người thân của bất kỳ ai. Mẹ người ta đang mạnh khỏe mà bị tai nạn dẫn tới bị thương nặng như thế rồi qua đời đột ngột thì tâm lý nó khác nhiều lắm. Thông cảm ở đây theo em là cảnh báo nếu tiếp tục xúc phạm thành viên thì sẽ khóa topic, xì lốp. Ở đây chưa cảnh báo cụ ấy lần nào đã xử lý luôn trong context cụ ấy đang cần gấp thông tin thì về tình theo em nên xem xét lại.
Còn với nick thông làu ngoại ngữ, đi nước tây nước tàu như cụ, cụ khó mà hiểu được cảm nghĩ của người yếu thế, chữ viết còn sai chính tả. Em hiểu.
So về xúc phạm thành viện thì trên OF này vẫn còn không thiếu cảnh xúc phạm nhau bằng lời văn hoa mỹ miều lẫn mày tao chó mèo, thằng ngu thằng dở hơi,.. nặng nề hơn cụ kia viết nhiều lần. Có người còn chuyên đi gây sự để xì lốp nick khác mà report mấy bận vẫn thấy xe bon bon chạy cơ ạ.
Vụ này nếu các mod thấy muốn giữ danh tính cho cụ đâm xe bên kia thì xóa ảnh biển xe là được rồi. Giờ này cũng chả còn xin được clip gì nữa, cụ ấy chỉ hỏi về cam hành trình các thứ thôi mà.

VNV

[Tịch thu bằng lái]
về vụ xin cam thì có lần e lên CA phường nhà em chỗ Nguyễn Ngọc Nại thì tình cờ thấy trong phòng trực ban có loạt màn hình theo dõi dọc phố Nguyễn Ngọc Nại, thế nên với phố lớn và trung tâm như Phan Đình Phùng em nghĩ CA phường chắc cũng có cam theo dõi toàn tuyến, cụ hỏi chưa?
Em đẩy còm này lên cho chủ thớt có vào đọc được xem giúp được gì không.
Còn ba cái chuyện tranh cãi nọ kia em chả ý kiến trong trường hợp này, người với người bao dung tí đê, chốn ảo mà khó thế.

Chuẩn Cụ ạ, chính vì những ông não nhồi toàn mứt vào thớt em nói linh tinh nên chuyện mới xảy ra là em phải chửi, còn khóa thớt hay bem níck là chuyện bình thường nếu vi phạm luật. Ở đây e chỉ nghĩ Mod dùng những từ nghe nó đi vào lòng người hơn thôi ạ
Lại mờ ứ tờ òy ;)) nhưng mà ofun cũng đầy cụ còm bậy, còm vô văn hoá hơn cơ.

Viết "còm" làm đẹp cho đời,
Thích câu tử tế, quý lời nói hay!
=D>
^:)^
Nên rượu em rót liền tay,
Kính người nhân ái, đẹp thay tấm lòng! ^:)^
=D>
=D>

Còn như gạn đục khơi trong:
I-con chính chủ, xem chừng "ngất ngây"! :-?
Lễ tang: Gương kính "che mây", :D
Đại tang, "đại diện", thế nầy rõ hay! :((
(Đại tang, "vũ đại", như vầy rõ hay!!!) :P
Rót phạt cụ chén vang vì còm cụ nhiều icon cười nhăn nhở quá, trong khi viết về cả những chuyện đại tang.
Vô duyên!

Chỉnh sửa cuối:
Kitcat mod cảnh cáo trong topic kia rồi chủ thớt vẫn văng. Lúc ấy mod khóa bài và inbox chủ thớt lúc nào bình tĩnh thì báo lại. Vài ngày sau chủ thớt lập ra bài thắc mắc này và vẫn văng tục. Mod xì hơi là hợp lí rồi, đã cảnh cáo nhiều lần ko sửa đổi thì chịu thôi.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cụ không nên ví dụ mẹ hay người thân của bất kỳ ai. Mẹ người ta đang mạnh khỏe mà bị tai nạn dẫn tới bị thương nặng như thế rồi qua đời đột ngột thì tâm lý nó khác nhiều lắm. Thông cảm ở đây theo em là cảnh báo nếu tiếp tục xúc phạm thành viên thì sẽ khóa topic, xì lốp. Ở đây chưa cảnh báo cụ ấy lần nào đã xử lý luôn trong context cụ ấy đang cần gấp thông tin thì về tình theo em nên xem xét lại.
Còn với nick thông làu ngoại ngữ, đi nước tây nước tàu như cụ, cụ khó mà hiểu được cảm nghĩ của người yếu thế, chữ viết còn sai chính tả. Em hiểu.
So về xúc phạm thành viện thì trên OF này vẫn còn không thiếu cảnh xúc phạm nhau bằng lời văn hoa mỹ miều lẫn mày tao chó mèo, thằng ngu thằng dở hơi,.. nặng nề hơn cụ kia viết nhiều lần. Có người còn chuyên đi gây sự để xì lốp nick khác mà report mấy bận vẫn thấy xe bon bon chạy cơ ạ.
Vụ này nếu các mod thấy muốn giữ danh tính cho cụ đâm xe bên kia thì xóa ảnh biển xe là được rồi. Giờ này cũng chả còn xin được clip gì nữa, cụ ấy chỉ hỏi về cam hành trình các thứ thôi mà.
Nick kia chửi bới khắp nơi, ko chỉ trong topic đó đâu cụ. Em có cảm giác là 1 cháu độ 18-20 cũng ít học

made in hp

Xe buýt
Cụ VNV cũng có cùng suy nghĩ giống em. Ngoài đời được làm bạn với cụ thật là tốt quá. Thật ra xã hội thì mỗi người mỗi tính, cách suy nghĩ khác nhau. Nhưng đúng là người tốt thật sự ít. Min Mod làm dâu trăm họ thì cũng khó. Chỉ mong MM làm việc thấu tình đạt lý để sân chơi ngày một tốt đẹp hơn nữa. Đừng vì những lời xu nịnh mà lạc hướng . Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: VNV

Hollyone

Xe tăng
Ở đâu chả có quy định và có kẻ nắm quyền. Cơ mà cái of này chả có gì đang để phải bận tâm trong cuộc sống cả để mà hành xử theo kiểu hơn thua

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ ló là lơi tự do bày tỏ quan điểm trong khuôn khổ pháp luật quy định lách luật chứ hoá ra lại có quy định riêng, hay iem tàu ngầm lâu lên ngu người :)) Mà chơi dzư thế người ta gọi là chơi bửn.
Comt vớ va vớ vẩn. Em vang cụ

Sentinel Prime

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ và gia đình.
Tính mạng của ai cũng đều quý giá.
Nỗi buồn của ai cũng cần được chia sẻ.
Ai ở trong cuộc mới hiểu tâm trạng của những người liên quan.
Em nghĩ cụ chủ thớt đang rối trí và suy sụp tinh thần nên có thể không kiềm chế được hết, mong mọi người hết sức cảm thông chia sẻ, ai thử đặt vào hoàn cảnh đó rồi cũng sẽ hiểu thôi.
Em cũng biết Min Mod muốn làm dịu không khí forum, nhưng cách nói của Min Mod trong tình huống này cũng chưa thực sự tâm phục khẩu phục đâu ạ.
Đôi lời chia sẻ ạ.

• Vodka
Reactions: VNV
Trạng thái
Thớt đang đóng